Summoner Master Forum
October 06, 2024, 09:46:42 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: [Q&A]Step [img]/images/sign_inf.gif[/img]  (Read 985 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Arcane[th]
Member

« on: January 28, 2009, 09:50:15 PM »

ขณะอยู่ช่วงนั้นเราสามารถให้การ์ดตก Shrine ก่อนแล้วใช้ ตามได้หรือเปล่าเช่นร่าย Refugium แล้วในขณะนั้นใช้สกิลของใบนี้ใน Shrine ต่อเลย หรืออีกกรณีอย่างถ้า Vaishravana โดนทำลายขณะ เราจะใช้สกิลต่อเนื่องได้เลยหรือเปล่า ขอเหตุผลด้วยครับ

--

ถามเรื่อง Step การต่อสู้ครับจากข้างล่าง

1 โจมตี
2 ถูกโจมตี
3 ต่อสู้
4
5 ability โจมตี
6 ability ถูกโจมตี
7 ability ต่อสู้

เวลาถึงช่วงนี้ให้เราทำตามขั้นตอนอย่างนี้ใช่ไหม เริ่มจากถึง step 1, 2, 3 เราประกาศว่าจะให้ ability ในขั้นตอนที่ 5-7 ทำงานหรือเปล่า
พอเสร็จแล้วก็จะเริ่มขั้นตอนที่ 4 คือใช้สกิล/ร่าย ตามพอใจ เสร็จแล้วเราค่ิอยเข้าสู่ 5-7 โดยขณะขั้นตอน 5-7 นั้นเราไม่สามารถใช้ ได้อีกแล้วใช่ไหมครับ
ขอเหตุผลด้วยเช่นกัน

--

ถามเรื่อง vanish นะครับ
ถ้าเกิดผมโจมตี seal ใบอื่นแล้วมี ninja ใช้สกิล(เช่น Kyoufu)ถามว่า vanish นั้นจะ remove seal ที่ใช้สกิลตอนไหน
ถ้าเกิดผมโจมตี seal(เช่น Kyoufu) แล้ว seal นั้นใช้สกิลถามว่า vanish นั้นจะ remove seal ที่ใช้สกิลตอนไหน

ขอบคุณล่วงหน้า

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: January 29, 2009, 02:45:17 AM »

ถ้าฝ่ายตรงข้ามยอมให้การ์ดตก shrine แล้วก็สามารถใช้ skill ได้ครับ แต่ถ้าฝ่ายตรงข้ามจะแก้ก่อนที่ทั้งสองใบข้างต้นจะตก shrine ก็สามารถทำได้ครับ

1-3 นั้นคือเลือกว่าจะให้ ability ไหนทำงานอย่างไรบ้างแค่นั้นนะครับ หลังจาก step ของการโจมตีแล้วถึงค่อยเกิด ability เมื่อโจมตี เมื่อถูกโจมตี เมื่อต่อสู้ แล้วถึงเกิดการต่อสู้

ถ้าในช่วงที่ถัดจาก 4 มาแล้วเกิด step ขึ้นก็สามารถใช้การ์ดได้ตามปกติครับ เช่นการออกจากเกม หรือการติด curse

หลังใช้ skill สำเร็จ ภายใน step ของการโจมตี

หลังใช้ skill สำเร็จ ภายใน step ของการโจมตี ทำให้ต้องเลือกเป้าหมายของการโจมตีใหม่

Pages: [1]
  Print  

Jump to: