Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:16:30 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ซอง 8ปี  (Read 7876 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
markro
Member

Email
« on: January 28, 2009, 01:40:38 AM »

มันได้การ์ค ดีๆเยอะขนาดนี้เลย หรอเนี่ย  - -*

เเล้ว ราคาซองเท่าไรเนี่ยครับ

ใครมีรูปขอดู มั้งนะงับ
« Last Edit: January 28, 2009, 01:43:50 AM by markro » Logged

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #1 on: January 28, 2009, 01:54:19 AM »

ใช่ครับ

ซองนี้ที่จริงไม่ได้ขาย แต่แถมฟรีกับแพคพิเศษ ซึ่งประกอบด้วยการ์ด11ซอง จากราคา545บาท ลดเหลือ500บาท และยังแถมฟรีซองชุด Infinite Excel บรรจุแรร์การ์ดจำนวน5ใบ

markro
Member

Email
« Reply #2 on: January 28, 2009, 01:58:42 AM »

ใช่ครับ

ซองนี้ที่จริงไม่ได้ขาย แต่แถมฟรีกับแพคพิเศษ ซึ่งประกอบด้วยการ์ด11ซอง จากราคา545บาท ลดเหลือ500บาท และยังแถมฟรีซองชุด Infinite Excel บรรจุแรร์การ์ดจำนวน5ใบ

คือไรอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจ ฮะ - -

เซนต์ แมกนัส
Member

« Reply #3 on: January 28, 2009, 02:04:36 AM »

ใช่ครับ

คือไรอ่ะครับ ผมไม่เข้าใจ ฮะ - -

คือโปรโมชั่นครบรอบ8ปีครับ ไม่ได้ทำซองออกมาขาย แต่ทำซองออกมาแถม

markro
Member

Email
« Reply #4 on: January 28, 2009, 02:09:19 AM »

ใช่ครับ

คือโปรโมชั่นครบรอบ8ปีครับ ไม่ได้ทำซองออกมาขาย แต่ทำซองออกมาแถม

ขอโง่ อีกทีครับ เเถมกับไร ครับ ผมจะได้ซ์อ อยากได้มากๆ T ^ T

Tieria Erde
Member

« Reply #5 on: January 28, 2009, 02:14:01 AM »

ทำไม ขอบการ์ดมัน ไม่ค่อย เรียบอะครับ  ???

จากที่เห็น ไม่ค่อยชอบภาพเท่าไรเลย   

แล้วทำไม ไม่มีกระสือ ครับ ช่วยอธิบายหน่อย ในเมื่อมันหายาก แล้วก็ราคาสูง

กว่าใบที่ รีปริ๊สในซอง 8ปี ซะอีก 

แต่ โดยรวม  ก็ถือว่าโอเคระดับนึงครับ

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: January 28, 2009, 02:15:37 AM »

แปลแบบง่ายๆคับ...

ต้องซื้อซองแพค 11 ซอง(เป็นซองที่มีขายอยู่)

ในราคา 500 บาท +1 ซองชุด 8 ปี แถมให้

แบบซองแยกเฉพาะ 8 ปี ไม่มีคับ...

stormtrooper
Member

« Reply #7 on: January 28, 2009, 02:19:16 AM »

แต่ก็มีบางร้านที่สรรหามาได้...

น่าจะแยกขายเลยเพราะไงๆก็มีร้านมาแยกอยู่ดี

[PooI]
Member

Email
« Reply #8 on: January 28, 2009, 02:24:44 AM »

เหอะๆ การ ค้าไม่เข้าใครออกใครจริงๆ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #9 on: January 28, 2009, 03:55:13 AM »

อยากได้นะ แต่ไม่อยากไปซื้อแพง ซื้อแบบเป็นแพคตามออนทัวร์ดูท่าจะดีกว่าครับ

น่าจะมีซอง 8 ปีมาให้ร้านเปิดบ้าง ไม่ค่อยว่างไปออนทัวร์

mr.Tu
Member

« Reply #10 on: January 28, 2009, 04:08:37 AM »

ผมว่า  คุ้มครับ   

ใครอยากจะซื้อ  Kuku  Bastet 300 ได้ 2 ใบก็เชิญกันเต็มที่

เป็นผมของ ซื้อแพค 11 ซองแล้วมาลุ้นดีกว่าครับ  อย่างน้อย

ได้การ์ดมาเล่นอีกเพียบ  เผื่อมีดวงเปิดได้ Kuku  Bastet ก็อมยิ้มกันไป

ยังไงก็ไม่มีเจ็บครับแบบนี้ 
-------------------------------------------------------------------

มีมาขายจาก On Tour หรือยังครับ  หรือเฉพาะแค่ on tour เท่านั้น เศร้า
เพราะผมไม่มีเวลาว่างไปซื้อตอนพวกช่วง on tour เสาร์-อาทิตย์

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #11 on: January 28, 2009, 05:47:42 AM »

คนเล่นใหม่ก็เห็นชอบ เห็นว่าดี ส่วนผู้เล่นเก่า ที่ชอบกั๊กของไว้ขาย ก็คงออกมาโวยวาย เป็นธรรมดา

Nihil
Member

Email
« Reply #12 on: January 28, 2009, 01:24:26 PM »

ผู้เล่นใหม่หรือคนที่ของไม่ครบตามหาของนี่คุ้มจะตาย

Tieria Erde
Member

« Reply #13 on: January 28, 2009, 04:01:07 PM »

คนเล่นใหม่ก็เห็นชอบ เห็นว่าดี ส่วนผู้เล่นเก่า ที่ชอบกั๊กของไว้ขาย ก็คงออกมาโวยวาย เป็นธรรมดา
   ผู้เล่น เก่า บางคนเค้าก็อยากได้ นะ ของใหม่ๆ ภาพใหม่ๆ  แต่ ดู ชิ้นงาน แล้ว ....   (อย่างที่พิมพืไปก่อนหน้านี้แล้วไม่มีใครตอบ)

อีกอย่าง ชุดนี้ ออก ไม่ได้ทำให้ ของที่กั๊กไว้ราคาตกเลย แค่มีตัวเลือกเพิ่มขึ้น ว่าชอบ แบบไหน แค่นั้นเอง 

แค่บางใบควรที่จะใส่ มาด้วยแต่กลับไม่มี บางใบ ไม่หน้าเอามาแต่กลับมี    ไม่ได้ว่านะครับ แต่ แค่จะบอกว่าในเมื่อ

ตั้งใจจะทำให้เด็กๆ มีการ์ดให้เล่น แบบ ไม่ต้องไปซื้อแพงๆ ก็หน้าที่จะมีใบแพงๆ ด้วยนะครับ  ให้สมกับที่เคย บอกกันไว้

หน้าจะทำ แบบ ยูกิ นะครับ ชุด โกลซีรีย์ ไรนั้นอ่ะ ราคาซองราวๆ นั้นไปเลย ผมว่า ซื้อใจเด็กๆ ได้เพียบเลย  (ที่นิของได้ราคาตกจริงๆ)

คือ ผม ก็รู้ว่านะว่ามัน คุ้มกับการซื้อแบบนี้ แต่ ....!!

« Last Edit: January 28, 2009, 04:05:42 PM by Tieria Erde » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #14 on: January 28, 2009, 09:35:02 PM »

ไหง รร ผม เค้า ขาย ราคา ๖๒๐ ซะงั้น ลพะ

MN-ME
Member

« Reply #15 on: January 28, 2009, 09:55:00 PM »

รรผมขาย 600 บาทครับ

แล้วก็ซื้อมาแล้ว

แล้วก็จะไม่ซื้ออีก 

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #16 on: January 28, 2009, 11:18:48 PM »

ผู้
เล่น เก่า บางคนเค้าก็อยากได้ นะ ของใหม่ๆ ภาพใหม่ๆ  แต่ ดู ชิ้นงาน แล้ว ....   (อย่างที่พิมพืไปก่อนหน้านี้แล้วไม่มีใครตอบ)

อีกอย่าง ชุดนี้ ออก ไม่ได้ทำให้ ของที่กั๊กไว้ราคาตกเลย แค่มีตัวเลือกเพิ่มขึ้น ว่าชอบ แบบไหน แค่นั้นเอง 

แค่บางใบควรที่จะใส่ มาด้วยแต่กลับไม่มี บางใบ ไม่หน้าเอามาแต่กลับมี    ไม่ได้ว่านะครับ แต่ แค่จะบอกว่าในเมื่อ

ตั้งใจจะทำให้เด็กๆ มีการ์ดให้เล่น แบบ ไม่ต้องไปซื้อแพงๆ ก็หน้าที่จะมีใบแพงๆ ด้วยนะครับ  ให้สมกับที่เคย บอกกันไว้

หน้าจะทำ แบบ ยูกิ นะครับ ชุด โกลซีรีย์ ไรนั้นอ่ะ ราคาซองราวๆ นั้นไปเลย ผมว่า ซื้อใจเด็กๆ ได้เพียบเลย  (ที่นิของได้ราคาตกจริงๆ)

คือ ผม ก็รู้ว่านะว่ามัน คุ้มกับการซื้อแบบนี้ แต่ ....!!

ให้มีของออกมาให้เด็กก็ดีแล้วนิครับ  ไม่ว่าจะรูปเก่าหรือใหม่  ให้มันมีในตลาดบ้างก็ดีแล้ว  ยังดีที่บางพื้นที่อย่างเช่นจังหวัดผมของพวกนี้จะไม่มีเลยนะ  คนเล่นรุ่นใหม่ๆ ไม่มีของพวกนี้เล่นเลย  มีเงินแต่ไม่มีของนะครับ   การมีของแบบนี้ผมว่าดีกว่ามากๆ

แล้วก็ที่ไม่มีกระสือนะ จริงๆ ผมก็เสียดายนะ  แต่คนแข่งที่มีNRSก็เอาค่าGและBoxM2มาเปิดได้นิครับ  เพื่อนผม2คนมันก็ทำงี้ ได้ครบไปแล้ว  ไม่เสียตังซักบาท

อยากให้มองอย่างมุมเด็กในพื้นที่อื่นจริงๆ ไม่มีเงินหนาอะไรมากมายไว้ด้วยครับ นีเป็นการกระตุ่นคนเล่นหน้าใหม่จริงๆ

และอีกอย่าชุดนี้ออกมาขายได้ไม่ถึงเดือนเลย  รอให้ผ่านไปซัก3-4เดือนหลังผ่านGtจนไปถึงเทอมหน้าก็ได้  ค่อยมาดูว่าราคามันจะตกไหมดีกว่าไหมครับ  ตอนนี้มันเพิ่งขายเอง   

จริงๆ ผมไม่ได้สนใจหรอกว่าราคาจะตกไม่ตก  สนแค่ของจะออกมาเยอะแค่ไหนมากกว่า  ตกก็ดี  ไม่ตกก็ไม่มีอะไรเสีย  เหอๆ
« Last Edit: January 28, 2009, 11:26:52 PM by Rattikarn » Logged

Tieria Erde
Member

« Reply #17 on: January 29, 2009, 01:20:19 AM »

ผู้
เล่น เก่า บางคนเค้าก็อยากได้ นะ ของใหม่ๆ ภาพใหม่ๆ  แต่ ดู ชิ้นงาน แล้ว ....   (อย่างที่พิมพืไปก่อนหน้านี้แล้วไม่มีใครตอบ)

ให้มีของออกมาให้เด็กก็ดีแล้วนิครับ  ไม่ว่าจะรูปเก่าหรือใหม่  ให้มันมีในตลาดบ้างก็ดีแล้ว  ยังดีที่บางพื้นที่อย่างเช่นจังหวัดผมของพวกนี้จะไม่มีเลยนะ  คนเล่นรุ่นใหม่ๆ ไม่มีของพวกนี้เล่นเลย  มีเงินแต่ไม่มีของนะครับ   การมีของแบบนี้ผมว่าดีกว่ามากๆ

แล้วก็ที่ไม่มีกระสือนะ จริงๆ ผมก็เสียดายนะ  แต่คนแข่งที่มีNRSก็เอาค่าGและBoxM2มาเปิดได้นิครับ  เพื่อนผม2คนมันก็ทำงี้ ได้ครบไปแล้ว  ไม่เสียตังซักบาท

อยากให้มองอย่างมุมเด็กในพื้นที่อื่นจริงๆ ไม่มีเงินหนาอะไรมากมายไว้ด้วยครับ นีเป็นการกระตุ่นคนเล่นหน้าใหม่จริงๆ

และอีกอย่าชุดนี้ออกมาขายได้ไม่ถึงเดือนเลย  รอให้ผ่านไปซัก3-4เดือนหลังผ่านGtจนไปถึงเทอมหน้าก็ได้  ค่อยมาดูว่าราคามันจะตกไหมดีกว่าไหมครับ  ตอนนี้มันเพิ่งขายเอง   

จริงๆ ผมไม่ได้สนใจหรอกว่าราคาจะตกไม่ตก  สนแค่ของจะออกมาเยอะแค่ไหนมากกว่า  ตกก็ดี  ไม่ตกก็ไม่มีอะไรเสีย  เหอๆ
ก็นั้นละครับ มีเงินไม่มีของ กระสือก็หายาก ไม่พอแพง ด้วย ก็หน้าจะออกมาด้วยเลย แค่นั้นเอง   จะได้ไม่ต้องไปซื้อแพงๆ ด้วย

คนที่แลก G มาก็เอามาขายแพงอยู่ดี  (ประเด็นผมอยู่ที่กระสือนะครับเรื่องอื่นช่างมัน ช่างเผือก ) 

อยากให้ลองมองในมุมเด็กๆ ที่ยังหาเงินเองไม่ได้ อยู่นะครับ จะได้ช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายได้ด้วยครับ    ;)

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #18 on: January 29, 2009, 01:36:11 AM »

ข้องใจที่ ไม่มีกระสือเหมือนกันครับ แต่ก็เข้าใจด้วยว่าทำไมไม่มี
โดยรวมชุดนี้ก็โอเคครับเด็กๆ(เด็กจริงๆ)อยากซื้อกันมากพอดู
ถือเปนก้าวแรกๆในการทำชุดพิเศษแบบนี้แล้วกันครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #19 on: January 29, 2009, 01:43:30 AM »

อืม กระสืออาจจะอยู่ในซอง M2 ใน แพค ก็ได้ครับ ฮี่ๆๆๆ 

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #20 on: January 29, 2009, 01:50:05 AM »

ทำไมไม่มีกระสือในชุดนี้อะ ผมว่าของพวกนั้นหาง่ายกว่ากระสืออีกนะ

ปอลอ การทำชุดพิเศษแบบนี้ก็ดีอย่างเสียอย่างนะครับ
« Last Edit: January 29, 2009, 01:52:57 AM by CarlitoZ [V2] » Logged

The Wiser
Member

« Reply #21 on: January 29, 2009, 03:51:26 PM »

ผู้เล่น เก่า บางคนเค้าก็อยากได้ นะ ของใหม่ๆ ภาพใหม่ๆ  แต่ ดู ชิ้นงาน แล้ว ....   (อย่างที่พิมพืไปก่อนหน้านี้แล้วไม่มีใครตอบ)

เห็นด้วยครับคนที่ไม่มีการ์ดพวกเหล่านี้เล่นเพราะมันแพงเกินมากกว่าหายากอีก ซองนี้เห็นที่สะพานเหล็กขายแยก300กว่าๆ
ผมว่ามันน่าจะ100หรือ150ค่อยน่าโอเคหน่อยครับ ผมว่าsmnน่าจะทำแบบยูกิครับไม่ต้องวาดมันใหม่หรอกขอราคาซองมันพอที่เด็กที่ได้ค่าขนมซื้อได้หน่อยมันแพงกว่าซื้อ thory 2ซะอีกครึ่งต่อครึ่ง
ผมว่าsmnน่าจะพิจารณาทำแบบยูกโกลซีรีย์นะครับราคาพอประมาณมีตั้ง7ใบทองสองอีกแต่นี่มีแต่ธรรมดาไม่ฟอลยืหรือทองแพงกว่าอีก ราคาไม่ตกหรอกครับเท่าที่ผมไปดูตามท้องตลาด การ์ดทุกใบที่รีซ้ำราคาเท่าเดิม แค่ทิมเพอร์ร่าก็ราคาเกิน80บาทแล้วซุสหรือหอกก็คงไม่ต้องพูดออกมาราคาเท่ากันอีกพอขายผมว่าพวกคนที่มีของเก่าๆไม่วายหรอกเพราะโดนพื้นฐานเขามีเงินที่จะซื้อของพวกนี้อยู่แล้ว เขายิ่งไปซื้อของเก็บไว้ขายต่อได้ง่ายสุดๆๆ แต่ก่อนผมว่าการ์ดยูกิแพงกว่าsmn เดี๋ยวนี้ผมเริ่มเปลี่ยนความคิดแล้ว ดาบผนึกแห่งแสง แพะรับบาป 30 บาทเอง แต่smnการ์ดมิสติกสามัญที่ไม่มีแถมในdeck 100 upทั้งนั้น ซึ่งเป็รนครั้งแรกที่ผิดหวังกับsmnมากๆๆเพราะยูกิโกลซีรีย์เรียกว่าผู้เล่นใหม่สามารถเปิดได้ราคาพอประมาณมีทองแถมอีกแถมไม่จำกัดจำนวนซองอีก อีกอย่างผมได้ยินข่าวลือจากแถวสะพานเหล็กมานะครับ
ว่าบริษัทช่วงนี้กำลงัต้องการเงินอย่างมากในช่วงนี้ แต่มันแค่ข่าวลือแต่ผมกเริ่มเชื่อแล้วเพราะไอ้ซอง8ปีนี้น่ะ  :(

boy
Member

Email
« Reply #22 on: January 29, 2009, 09:32:44 PM »

ยังงงครับ...คือ ถ้าเอา special pack+infinite excel  มารวมกันทั้งหมดแล้วจะได้กี่ซองครับ 

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #23 on: January 30, 2009, 02:04:02 AM »

ยังงงครับ...คือ ถ้าเอา special pack+infinite excel  มารวมกันทั้งหมดแล้วจะได้กี่ซองครับ 

11 ซองปกติ ที่มีขายตามร้าน (แล้วขายไม่ออก  )
+1 Excel

รวม 12 ซอง ในราคา 500 บาท (ตกซองละ 41.67 บาท)

แต่ Excel เป็นซองแถม ไม่คิดราคา
11 ซอง 500 บาท ตกซองละ 45.45 บาท
[ซึ่งถ้า ยกบ็อกซ์ จะได้ ซองละ 37.5-42.5 บาท  ]

kitirut
Member

Email
« Reply #24 on: January 30, 2009, 06:21:54 PM »

จะซื้อแยก หรือซื้อรวมก็ได้ครับ ราคาต่างกันครึ่งหนึ่่ง 600  - 300

benzgood007
Member

« Reply #25 on: January 31, 2009, 12:48:44 PM »

อยากได้อยู่นะครับแต่อยู่ ตจว ถ้าจะสั่งไปมันก็ราคาประมาณ700บาทเนี่ยคุ้มป่าวอะครับ

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #26 on: January 31, 2009, 05:24:35 PM »

ถ้าเปิดมาคงจะได้ราคาดีน่าดู

แต่

ไอการ์ดแถมเนี่ยขายไม่ออก เพราะ มีกันหมดแล้ว

pessimist
Member

Email
« Reply #27 on: February 06, 2009, 02:38:32 PM »

ผมว่าดีนะที่ทำเเบบนี้ จะได้ลดช่องว่างของนักเล่นใหม่ กับนักเล่นเก่า

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #28 on: February 06, 2009, 02:45:58 PM »

ชอบที่เอาการ์ดเก่าออกมาทำใหม่ เด็กใหม่จะได้มีของดี ๆ เล่นกะคนอื่น
แต่ไม่ชอบวิธีการเอามาขาย ตกลงมันคุ้มมั้ยเนี่ย  ???

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #29 on: February 06, 2009, 03:06:43 PM »

เด็กใหม่ยังไงก็คุ้มครับเพราะว่าได้เปิดซองอื่นด้วยเผื่อจะได้แนวการเล่นด้วยครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: