Summoner Master Forum
September 30, 2024, 12:28:13 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: นาค เก่งจิงหรอ???  (Read 2283 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Ivysnowa
Member

Email
« on: January 27, 2009, 03:19:29 PM »

ผมลองจัดเด็คนาคครับ แบบ pure naga เลย
แบบ anatanagaraja 3 นาคทอง 2 นาคเด็ก 4 ไรเงี่ยครับ
เน็น all แต่มันเจอปัญหาตรง ค่าallเยอะ แก่ได้ใบเดียว
แถมพลังน้อย
เด็คสมัยนี้มาตั้งกันที 12+ ผมคอมได้แค่ 12 all 10
ตั้ง anata 2 ตัวก็ยาก เพราะร่ายมหาสาร isafel ก็ไม่รู้จะเอาเข้ามาเร็วๆยังไง มัน search เข้าไม่ได้
แล้วเด็คมันก็ตัวค่าร่ายเยอะมากมาย จั่วก็แต่ mystic
dragon necro ก็อีก ชุบ 3 คอม ตี, all mp ก็ 4-5 หมดกันไม่มีจะแก่
แล้วนาค เจอ can curse ก็จบ เพราะพลังก็น้อย แต่ถ้านาคทองขึ้นก็พอถูไถ แต่เจอพวกเว่ว 1-2 พลัง 12 13+
เค้าก็ตีเราแล้วโดน poi ตายคู่ แต่ lv เรามันมากกว่า เยอะครับ
มันไม่คุ้ม แล้วก็ถ้า anata ตาย เกมก็เกือมจบ เพราะไม่มีตัวสำคัญที่สุด

ลองจัดเป็นคอมโบของคุณ exodia ที่anata+jormungard+hydra of warlock ก็เจอปัญหา
คือมัน all ไม่ได้ครับ พลังก็ดันไม่สูง เด็คสมัยนี้ ก็ cancel curse หมด
สรุปทำไรไม่ได้เลยครับ

เลยอยากขอความเห็นของเด็คนาคอะครับ ไม่ว่าจะ v. ไหนก็ตาม
อยากรู้ว่าแพ้ทางอะไร แล้วจิงๆมันเก่งมั้ย
แล้วมี version ไหนที่จัดแล้วคิดว่าเก่งสุด อะครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #1 on: January 27, 2009, 03:33:46 PM »

เด็คที่คุณถามหามันก็อยู่แถวๆนี้ของหน้า1 ของ Card combo Corner น่ะแหละ ลองหาดู

Ivysnowa
Member

Email
« Reply #2 on: January 27, 2009, 03:39:05 PM »

อยากรู้เป็นแนวทางการเล่น แล้วก็ step มากกว่าครับ
เพราะ ตอนนี้ก็จัดนาคหลาย v. อยู่ยกเว้น v.หนูน้ำใหม่
แต่ก็เจอปัญหาอย่างที่กล่าวไปอะครับ
เลยอยากรู้วิธีเล่น การตั้งตัว การ all การตี การ poi freeze อะครับ
เพราะพลังมันน้อย ค่าร่ายเยอะ + เจอ can curse หายบ้าเลย

ExodiA
Member

Email
« Reply #3 on: January 27, 2009, 04:41:22 PM »

มังกรน้ำมี Isquatia อยู่แล้ว ไม่ต้องกลัวเรื่องค่าร่าย อย่าให้มันขึ้นมือมาก็พอ เพราะร่ายยาก

เป็นเด็คที่เก่งเด็คนึง ถ้าเล่นดีดีน่ะครับ เรื่องพลังก็ไม่น้อยเหมือนกัน

ลองปรับแก้หน่อยก็ได้ ใส่ Michael ไปด้วยก็ดี เพิ่มพลังให้นาคด้วย

~`..Laurence..`~
Member

Email
« Reply #4 on: January 27, 2009, 08:57:32 PM »

เวอร์ชั่นผม ใส่ ทาลิลม ตัวใหม่ ด้วยครับ
ใส่ มังกรปู่ แค่ 2 ตัว
แล้วโกรธ ทาลิ หาปู่ตีๆ ตายหานาค

ใส่มิคกี้ 2  โยนๆลงไป ทาลิตีโหดมาก
ใส่ม้า 7 ปี ฝ่ายตรงข้ามเกนไม่ได้
แต่เราเกนแล้วจ่าย 4 All แก้ 2 ที
สู้ไม่ได้แล้ว ก็เอาลูกนาคมายืนพ่นๆ
ด้วย At ที่ + ประมาณ 3-4
จากมิกกี้ และ พ่อนาค

สรุปๆคือ ทาลิพลีชีพ
พ่อนาค ยืน และ All
ลูกนาค  รอง และ Poi
มิกกี้ ไว้ตาย หรือ บ้าพลังตีๆไป อยากตายใจจะขาด
โดยจั่วจาก Timperra
หานาคจาก มังกรปู่ Isquatia
เท่านี้แหละครับ.. เอาไปปรับๆเอานะครับ

Green day
Member

« Reply #5 on: January 27, 2009, 10:05:50 PM »

เอาตรงๆ ผมว่านะครับ

ลองไปหาดูสิ ว่าตัวใหนที่ 10 all แล้วแก้ได้ 2 ใบแล้ว all ได้รวดเร็วเหมือนเด๊ก นากบ้างครับ

ลองเล่นดีๆครับ suwanna นากาทำให้ poision ยกเลิกไม่ได้ งั้นก็เอา นากเล็กถุยเอาซิครับ

ปล.  เด็คที่คุณถามหามันก็อยู่แถวๆนี้ของหน้า1 ของ Card combo Corner น่ะแหละ ลองหาดู ของพี่เชสละสิ เทพๆ

Zenonymn
Member

« Reply #6 on: January 27, 2009, 10:44:54 PM »

Naga ส่วนมากมาจาก Isquatia ทั้งนั้น

มี Suwanna Naga ทำให้เกมได้เปรียบมากเลย

ลองใส่มังกรน้ำ Lv.4 ใหม่น่าจะโอเคนะครับ

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: January 28, 2009, 01:29:39 AM »

นาค นะ โหด นา ตีออล ก็เร็ว

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #8 on: January 28, 2009, 04:57:42 AM »

หาเอานาคเก่งจะตาย หาเอาตามที่เค้าบอกแหละ ไม่หน้า 1 ก็ 2 จะมีเดคนาคอยุ่

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: January 28, 2009, 05:43:35 AM »

ไม่มี เด็คไหนสุดยอดครับ   ผู้เล่นต่างหากที่ต้องปรับและพัฒนา
สิ่งสำคัญไม่ใช่ว่าไปเล่นเด็คตามชาวบ้านเค้าใครเก่งจัดตาม
ต้องใจรัก+ชอบแนวเด็คนั้นจริงๆ จึงจัดครับ แล้วเราจะเข้าใจ
วิธีเล่นใน เด็คนั้นอย่างลึกซึ้งจนคนทั่วไปแทบจะช๊อคเวลาเจอมุข
ในเด็คที่เราเล่นนั่นแหละครับ  สำหรับเด็คนาค  โหดครับ  ราคาบวก
กับของก็หายากด้วย  แต่เด็คนี้ก็มีแพ้นะครับไม่ใช่ว่าจะเก่งหมด

ผมว่าเล่นเพราะรักมันดีกว่าครับเวลาแพ้  ไม่รู้สึกเสียใจเลยรู้สึกว่า
สนุกอย่างเดียว     (แต่ก่อนเคยเป็นคนประเภท เด็คนี้
จัดมาแพ้ชาวบ้านเหรอขายทิ้ง  เปลี่ยนเด็คใหม่  จนครับ  เดี๋ยวนี้
ผมเก็บเอาไว้ก่อนเผื่อรอวันหลังมันมีการ์ดใหม่ๆ ผลิตมาทำ
คอมโบกับเด็คของเรา  แบบนี้ดูจะดีกว่า)

-------------------------------------------------------------

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #10 on: January 28, 2009, 12:49:19 PM »

เก่งนะ ผมเองยังอยากเล่นเลย แต่เสียดายมีมังกรน้ำไม่ครบ ถ้าจะเล่นคงเสียอีกหลายตัง....

Pages: [1]
  Print  

Jump to: