Summoner Master Forum
September 30, 2024, 04:29:51 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เมื่อ Leraje ฟังคำสั่ง Fairy สาวสวยสั่ง Leraje จ่าย1 ตบ !!! ทำอย่างไรเข้ามาดู o.O  (Read 5472 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
bluenarciss
Member

Email
« on: January 26, 2009, 01:31:19 AM »

ก่อนอื่นเลย ขอเล่าซักนิดนึง ตอนแรกผมคุ้ยดาต้าเบสเพราะจะหาการ์ดแปลกๆมาจัด แล้วไปเจอเข้านี้เข้า

โอ้ววววว เธอสวยงามยิ่งนัก 
พออ่านๆดูก็ว่ามันเจ๋งดีแฮะ แล้วจะใช้กับตัวอะไรดีอะ Dark ไม่รวมร่างเหรอ ???

ใช่แล้วใครๆก็ต้องนึกถึงเจ้านี่ อิ อิ
พอมาดูสกิล โอ้ว +ATK ตาม Dark ใน Shrine และ ค่าใช้สกิล 3
เห้ย Leraje มันตัวโม่ แถมค่าตีธรรมดาก็ปาไป 4แล้ว เข้าทางแถมได้ตีถูกลงอีกด้วย 
แต่พอมาดูเด้ค Leraje แบบที่แรงๆ กำ มันไม่มี Dark เลยนี่หว่า 
จะโมยังไงดีอะเนี่ยงานนี้

ข้อดีแรกเรื่อง Dark ใน Shrine สงสัยจะโมยากไม่งั้นก็ต้อง
เปลี่ยนโครงสร้างใหม่ แล้วแบบนี้มันจะโหดแบบ Leraje ที่มีทั้งฟรีส ทั้งเผาฟรีได้อย่างไร 
มันก็เป็นแค่เด็คโม่บ้าพลังธรรมดาอะสิ (จริงๆผมว่า Leraje มันโหดเพราะฟรีส+เผาฟรีนี่แหละตัวมันก็งั้นๆ)

เลยลองปรับๆให้มันมาเน้นทางด้านตีถูกๆดู ดีกว่า ด้านแรกคงไม่รุ่ง
แล้วช่วงนี้ผมกำลังมองๆ Deck Marvin อยู่ด้วยแล้ว
Midnight Light Fairy สุดสวยของผมก็ดันเป็น Mage ซะนี่
ก็เลยเอา Zechariah Marvin, the Wonderer หรือมาร์วิน้ำ มาใส่ซะเลย 
ซึ่งเดิมเด็คนี้ก็น้ำเยอะพอตัวอยู่แล้ว แล้วก็มี Mage อย่าง เงือก

Seal 27ใบ แหนะ (ก็อยากใส่ Valencia 4 อะ  )

2 Leraje, the Torment of War          ตัวบ้าพลังของเรา
4 Midnight Light Fairy                    ตัวเด็ดเลย ตัวสั่งตีถูก และทวิงมูฟพวกที่ติดฟรีส (คงต้อง4 เพราะต้องคอมตัวเอง)
4 Bunyip                                     เอามาโม่แหละ ตัวรองมาร์วินด้วย
3 Pecca Zelus, the Sin of Envy       ตัวทำเกม ทั้งยืน ทั้งฟรีสออลเลย
2 Zechariah Marvin, the Wonderer   ลดค่าสั่งLeraje  เงือกฟรีสถูกๆ  นาซาอีเรียงฟรีๆ
1 นักเวทหญิง                                 ตัว Gain MP สามัญประจำทุกเด็ค ใช้ง่าย หุ หุ
1 Demon’s Blood                           เวลาเจอแสงก็มูฟซะเลย แล้วก็เกาะซินน้ำขึ้นมือนะ
2 Mermage of Aquarius                  ตัวฟรีส + ส่งซินน้ำไปใช้ใหม่ *0*
2 Nazae, the Great Oracle              ไว้ดูก่อนโม่ เผาฟรีได้ด้วยนะใช้นาซาอีแทนซินไฟแล้ว เพราะ Mage
2 Bakery Girl                                เร่งจั่ว ประกาศผิดสั่งเผาได้อีกนะ
4 Valencia, the Angel of Order         เหยื่อเผาฟรี อิ อิ แต่งานนี้ไม่ได้ไว้บนมือนะครับ ไว้บนกองเอาครับ

ที่จริงมันก็โครงเดิมๆของ เด็คเย่อยู่แล้ว แต่ เอาซินไฟ ซินแสง ออกรวมราวๆ4ใบ
แล้วใส่ 4 Midnight Light Fairy กับ 2 Zechariah Marvin, the Wonderer รวม 6ใบ
มันเลยเกินมา 2ใบเป็น 27ใบไงครับ *0*
เพราะซินไฟหมดหน้าที่แล้ว Nazae เผาฟรีแทน แต่ต้องกะดีๆนะ วาเลนเซียต้องอยู่บนกอง
ส่วนซินแสง ก็ไม่มีตัวชี้แล้วครับ 555555+ (ได้ตีถูก เงือกฟรีสถูก มีแฟร์รี่มามูฟตัวติดเคิร์ส คุ้มไหมเนี่ย)

วิธีเล่น
- ผมเองก็ไม่รู้ครับไม่เคยเล่นเหมือนกัน แต่คาดว่าคงเล่นคล้ายๆกับ Leraje เดิมแหละครับ
- ตั้งด่วยเย่เลย ถ้ามันขึ้น ถ้าไม่ก็ซินน้ำล่ะครับ

ตอนแรก จะพยายามให้มี Dark เยอะๆด้วย แต่ที่ให้ยัดมันจำกัด
ไม่งั้นต้องตัดพวก Valencia Nazae Bakery ออกไป ซึ่ง จะไม่มีเผาฟรี (ว่างอีก6ที่ จะใส่ไรดี)
อาจจะไปเน้น Water + Dark ไปเลย ซึ่งเวลาสั่งตี จะได้ + AT เยอะขึ้นอีก (แต่ผมว่ามันก็บ้า at แล้วนะปกติเดิมๆ)
แต่ก็ยังมีพรีส แล้วก็มีแฟร์รี่มาทวิง เอาออกเกมอยู่
ซึ่งอาจจะเจ๋งกว่าก็ได้ ยอมเสียเผาฟรีไป แต่ได้น้ำ+มืดสำหรับรองคอม แฟร์รี่+มาร์วิน ง่ายขึ้น
เพราะตอนนี้แฟร์รี่ต้องคอมตัวเองเท่านั้นที่เป็น Dark อาจจะช้ากว่าจะจั่วได้2
แต่ปกติ เย่ก็ไม่ได้ไวเท่าไหร่เพราะตีแพง ถือว่าตี 0 มีไว้ปิดเกมในตอนนี้

ซึ่งตอนนี้ผมยังคิดที่ลงตัวจริงๆไม่ออก
เลยเอาแบบนี้มาลงให้เพื่อนๆช่วยคิด น่าจะดีกว่า

ขอบคุณทุกความเห็นครับ และช่วยแนะนำด้วยนะครับ
« Last Edit: January 26, 2009, 03:11:51 AM by bluenarciss » Logged

General Charles
Member

« Reply #1 on: January 26, 2009, 01:39:17 AM »

ระวัง!!

มิคาเอลจะมาโดยไม่รู้ตัว!! 

เครดิต*โฆษนาสักโฆษนานี้เเหล่ะ

ressless
Member

« Reply #2 on: January 26, 2009, 01:54:47 AM »

ระวัง alana ด้วยครับ 2 มูฟ ง่ายเกินไป 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #3 on: January 26, 2009, 01:59:20 AM »

ลดบันยิบกะมาวินอย่างละใบก็น่าสนอยู่นะ

l2ider[K]uGa
Member

Email
« Reply #4 on: January 26, 2009, 02:11:13 AM »

ก่อนผ่าน angel of soprano 

~o[ZardizzeR]o~
Member

Email
« Reply #5 on: January 26, 2009, 02:14:57 AM »

หุหุ งานเข้า

bluenarciss
Member

Email
« Reply #6 on: January 26, 2009, 02:16:45 AM »

ลดบันยิบกะมาวินอย่างละใบก็น่าสนอยู่นะ

เดี๋ยวมันไม่เข้าคอนเซ็ป จ่าย 0 ตบครับ  
อันที่จริง ลดคู่นั้น ก็แจ่มครับ น่าจะเล่นคล่องขึ้นพอควร (เล่นจริงก็คงไม่ต้องตบ0 หรอก ตบ2ก็แหล่มแล้ว)
เพราะ มาร์ิวิน 3ใบนี่ ถ้าขึ้นมือแรกๆ ก็เครียดเหมือนกัน  

ส่วนเด็ค Alana + Michael นี่อันนั้นผมว่ามันแพ้ทางกันจริงๆ - -"
ถ้าไปใส่ใบแก้ก็ต้องลด ซีลอื่นอีก เดี๋ยวเราจะไม่โหดเอาได้

เด็คแนวโหดมันก็ประมาณนี้นะผมว่าเน้นรุก
ด้านรับไม่ค่อยมีไม่เหมือนพวก แสง Divine
ไม่ว่าจะ Skill Ability Mystic หรือตัวตีบ้าพลัง ก็มีตัวช่วยป้องกันหมด
แต่พวกนั้นก็ รุกไม่โหดเท่าเราเหมือนกันครับ    
« Last Edit: January 26, 2009, 02:18:58 AM by bluenarciss » Logged

Zenonymn
Member

« Reply #7 on: January 26, 2009, 02:34:05 AM »

อ้าก เวงแล้ว มะกี้เพิ่งเรียงลีลาเย่อีกใบไว้บนสุด เอื้อก ก 

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #8 on: January 26, 2009, 02:37:55 AM »

เจอ ซีเคล็ด ฮิมเอ๊กโซดัชทีเย้ ร้อง     เดียวนี้หมดสมัยของเย้แล้วล่ะมั้ง(อยากให้เย้กลับมาแรงเหมือนเดิม)^^

เย้โดนกลั่นแกล้ง

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: January 26, 2009, 02:48:01 AM »

เอาใส่ตัว gain mp แทน Marvin น่าจะให้ผลคล้ายๆ กัน ดีกว่าไหมครับ ?
เพราะมาวินอาจรวมร่างยากพอควรตอนแรก

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #10 on: January 26, 2009, 02:56:14 AM »

คิดอย่างที่พี่ลิงบอกเลยครับ

เด็คนี้ค่าใช้สกิลแพงต้องหาตัว gain mp มาเยอะๆ

bluenarciss
Member

Email
« Reply #11 on: January 26, 2009, 03:03:00 AM »

เอาใส่ตัว gain mp แทน Marvin น่าจะให้ผลคล้ายๆ กัน ดีกว่าไหมครับ ?
เพราะมาวินอาจรวมร่างยากพอควรตอนแรก

ถ้า มาร์วิน 2 นักเวทหญิง 1 น่าจะเวิร์คกว่า สินะ
ผมก็งงว่าลืม นักเวทหญิง ในเด็คเย่แบบเดิมๆไปได้ไง - -"

แบบนี้ ต้องไปแก้ว่า จ่าย 1 ตบ ซะแล้ว จ่าย 0 ตบ ไม่ได้ 

ขอถามเลยละกันครับไม่อยากไปตั้งใน Book of caller
Ability
ตราบเท่าที่ Zechariah Marvin, the Wonderer รวมร่าง [Mage] ทุกใบฝ่ายเรา Mp ค่าใช้ Skill -1

เงือกจะโดดลงมาจ่ายน้อยลงด้วยหรือเปล่าครับ มันไม่ได้ บอกว่าต้องอยู่ในสนามอ่า

ป.ล. ส่วนซีลปล่อยมันไว้ 27ใบ น่าจะพอไหว ใครอยาก25ก็เลือกหยิบเลย (เดม่อนบลัด+บันหยิบก็ได้)

~MerShanDisE~
Member

« Reply #12 on: January 26, 2009, 03:05:53 AM »

ไม่รวม Mermage ครับ
จะส่งผลถึง Zone อื่น ต้องมีระบุไว้ครับ 

มาวินน้ำเหลือ 1 ใบขำๆ ก็ได้มั้ง นักเวทย์หญิงเกณฑ์จักร ก็ Mp 10 ใช้สกิล 3 ก้เหลอ 7 *0*

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #13 on: January 26, 2009, 04:23:48 AM »

ที่ Leraje เดิมๆ มันโหด เพราะเค้าต้องใช้การ์ด 2 ใบในการแก้ Ability + At สดๆ ของมัน
ซึ่งถ้า 0 เผาได้ มันจะทำให้ตบเค้าตายชัวร์แน่ๆ

ซึ่งถ้าเราเปลี่ยนมาเป็นแบบนี้
มันก็เหมือนๆ การจ่าย 0 เผา คือเค้าต้องเปลือง Mp ถึง 3 ช็อตในการแก้ Ability + Skill + At สดๆ

ผมว่าเอามืดล้วนไปเลยดีกว่า โม่ลง Shrine เท่าไรก็โม่ไปเหอะ

Panther
Member

Email
« Reply #14 on: January 26, 2009, 04:26:00 AM »

มาวินน้ำ คอมยากไปนิส

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #15 on: January 26, 2009, 04:31:23 AM »

เดี๋ยวนี้ซินน้ำโดดไม่ค่อยออกละ ตั้งแต่ มี แมนดี้ กับดาวิน และพวกเทพๆสมัยนี้ไม่ค่อยระแคะระคาย สกิลของ evil สักเท่าไหร่ จ่ายตั้ง 4 

องค์ประกอบ เด็ค คอมโบ ต้องรอ เรลาเจ้ กับ มิดไนท์ไลท์แฟรี่ ระหว่างนั้นไม่มีตัวทำเกมอื่นเลย อาจจะโดนยำเละก่อนที่คอมโบจะติดก็เป็นได้

ถ้า First Hand ขึ้น

Midnight Light Fairy
Bunyip
Zechariah Marvin, the Womderer
Mermage of Aquarius                   
Valencia, the Angel of Order         

จะเล่นต่อยังไงนิ 

Valencia ไม่มีตัวดิสจากมือ ใส่ไว้ 4 ยังไงก้ต้องมีโอกาสขึ้นมือ บ้างหละครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #16 on: January 26, 2009, 05:59:59 AM »

เดี๋ยวนี้ซินน้ำโดดไม่ค่อยออกละ ตั้งแต่ มี แมนดี้ กับดาวิน และพวกเทพๆสมัยนี้ไม่ค่อยระแคะระคาย สกิลของ evil สักเท่าไหร่ จ่ายตั้ง 4 

องค์ประกอบ เด็ค คอมโบ ต้องรอ เรลาเจ้ กับ มิดไนท์ไลท์แฟรี่ ระหว่างนั้นไม่มีตัวทำเกมอื่นเลย อาจจะโดนยำเละก่อนที่คอมโบจะติดก็เป็นได้

ถ้า First Hand ขึ้น

Midnight Light Fairy
Bunyip
Zechariah Marvin, the Womderer
Mermage of Aquarius                   
Valencia, the Angel of Order         

จะเล่นต่อยังไงนิ 

Valencia ไม่มีตัวดิสจากมือ ใส่ไว้ 4 ยังไงก้ต้องมีโอกาสขึ้นมือ บ้างหละครับ
เพื่มมิคาเอลก็โอนะโม่แล้วไม่เจ็บ
ออกนอกโลกไปเลย
---------------------
จริงๆเล่นแบบสมัยก่อนมีแม่ครัวยังไงก็ตั้งอยู่ครับ

General Gerald
Member

« Reply #17 on: January 26, 2009, 11:19:35 AM »

น่าจะมีอะไรเสริมให้มันยกเลิกเคริสหน่อย

◄เรจัง►
Member

Email
« Reply #18 on: January 26, 2009, 11:36:21 AM »

อยากเจอเด้กเนี้ย

หึหึ เล่นยูนิคอนมูฟพอดี <<< ตัวในพรีคอนอ่า

ไม่้เพิ่มมืดหน่อยหรอ จะได้ตบเกือบ 2 เท่า

แถมเดี๋ยวนี้ เคิสยังไม่กัน ก็โดนดราก้นทุบเอาได้นะ

Nihil
Member

Email
« Reply #19 on: January 26, 2009, 02:40:57 PM »

หึหึ เล่นยูนิคอนมูฟพอดี <<< ตัวในพรีคอนอ่า

ไม่้เพิ่มมืดหน่อยหรอ จะได้ตบเกือบ 2 เท่า

แถมเดี๋ยวนี้ เคิสยังไม่กัน ก็โดนดราก้นทุบเอาได้นะ

ยูนิคอร์นมูฟเย่ไป กลับมาเจอบังคับโม่หรือทำลายอีก 3 

อนึ่ง ใส่ Draw of Soul ไว้เร่งจั่ว ถม shrine หรือใช้จ่าย 1 ทิ้ง Valencia  เผา mystic ก็ไม่เลวนะครับ
(แต่ต้องระวังถ้ามี Valencia ใน shrine แล้วใบนึงจะร่าย Draw of Soul ทิ้ง Valencia อีกไม่ได้)

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #20 on: January 26, 2009, 11:17:29 PM »

หาตัวยืนกันเวลาถ้า Leraje ไม่ขึ้นด้วยนะครับ                          

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #21 on: January 28, 2009, 01:12:37 AM »

หาตัวยืนกันเวลาถ้า Leraje ไม่ขึ้นด้วยนะครับ                          
แนะนำเป็นMichael  มิคาเอล/ไมเคิล 

Nihil
Member

Email
« Reply #22 on: January 28, 2009, 02:42:28 AM »

แนะนำเป็นMichael  มิคาเอล/ไมเคิล 

มุกเทพมารอีกแล้ว 

bluenarciss
Member

Email
« Reply #23 on: January 28, 2009, 03:57:30 AM »

ยูนิคอร์นมูฟเย่ไป กลับมาเจอบังคับโม่หรือทำลายอีก 3 

อนึ่ง ใส่ Draw of Soul ไว้เร่งจั่ว ถม shrine หรือใช้จ่าย 1 ทิ้ง Valencia  เผา mystic ก็ไม่เลวนะครับ
(แต่ต้องระวังถ้ามี Valencia ใน shrine แล้วใบนึงจะร่าย Draw of Soul ทิ้ง Valencia อีกไม่ได้)

ทำไมถึงร่ายอีกไม่ได้อะครับ
ลดค่าร่ายเหลือ 0 ก็น่าจะ
ร่าย Draw of Soul แล้วจั่ว 0 ป่าวครับ

ก็อยากคิดเค้ด มืดล้วนๆเหมือนกัน
แต่ยังหาตัวยืนไม่ได้ -*- จะเอาตัวใหญ่ๆมายืนแทนก็จะโม่โดนอีก - -"

แต่ก็ควรจะมีเคิร์สอยู่ เพราะ มีฟร์รี่คอยทวิงค์มูฟอยู่
มืดก็มีเคิร์สแค่  ชาร์ม กับ พอยซั่น
ซิ่ง ใช้หยุดแบบซินน้ำไม่ได้อีก -*-

ถ้าจะโม่แบบหน้ามืดเลยมันก็ เหมือนไม่มีลูกอะไรซะงั้น
แล้วใบที่สำคัญๆ มันก็ไม่ใช้มืดซะ่ โอ้วคิดยากชะมัด

~MerShanDisE~
Member

« Reply #24 on: January 28, 2009, 04:07:42 AM »

ลองทำสายตบตี เน้น Leraje ไปเลยดีกว่า
ถ้าไม่เจอ St.Magnus รับรองว่าแก้หลายช็อตมากครับ 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #25 on: January 28, 2009, 04:02:52 PM »

ทำไมถึงร่ายอีกไม่ได้อะครับ
ลดค่าร่ายเหลือ 0 ก็น่าจะ
ร่าย Draw of Soul แล้วจั่ว 0 ป่าวครับ

ก็อยากคิดเค้ด มืดล้วนๆเหมือนกัน
แต่ยังหาตัวยืนไม่ได้ -*- จะเอาตัวใหญ่ๆมายืนแทนก็จะโม่โดนอีก - -"

แต่ก็ควรจะมีเคิร์สอยู่ เพราะ มีฟร์รี่คอยทวิงค์มูฟอยู่
มืดก็มีเคิร์สแค่  ชาร์ม กับ พอยซั่น
ซิ่ง ใช้หยุดแบบซินน้ำไม่ได้อีก -*-

ถ้าจะโม่แบบหน้ามืดเลยมันก็ เหมือนไม่มีลูกอะไรซะงั้น
แล้วใบที่สำคัญๆ มันก็ไม่ใช้มืดซะ่ โอ้วคิดยากชะมัด

เราไม่สามารถจั่ว 0 ใบได้ครับ

ถ้าบอกว่าจั่ว มันต้องจั่วอย่างน้อย 1 ใบครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: