Summoner Master Forum
October 05, 2024, 10:26:22 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช๊อตเจ้าปัญหา!!!!  (Read 1891 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
[V]alkyriE [K]nighT
Member

« on: January 26, 2009, 12:46:07 AM »

ขอถามนิดหนึ่งนะคับว่า

1 ถ้าฝ่ายตรงข้ามสั่ง Ancalagon, the Black Dragon Lord โจมตี Ancalagon, the Black Dragon Lord ของฝ่ายเราแล้วเกิดตายทั้งคู่ จะต้องโม่ Seal ทั้ง 2 ฝ่ายรึป่าวคับ

2 ถ้าฝ่ายตรงข้ามสั่ง Ancalagon, the Black Dragon Lord โจมตี Ancalagon, the Black Dragon Lord ของฝ่ายเราแล้วเกิดตายทั้งคู่ อีกเช่นกัน แต่ผม ติด Fidelis et Verax ป้องกันการถูกทำลาย แต่ฝั่งผมไม่ได้โจมตีจะได้โม่ Seal ฝ่ายตรงข้ามรึป่าวคับ
3 ขอถามเกี่ยวกับ

Hasty Volunteer
Type: tarot
Mp Cost: 4 Pasted: nonP : yes Turn: 0 Rarity: rare
Skill:
NULL
Ability:
นำ Seal 1 ใบเข้ามาในสนามจากมือเรา
ข้อยกเว้น: NULL
Illustator: Nirun Chuwichean
Version: SecondaryD4K
Verno: 82

3.1 ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่าย Bastet มาใส่ Escaltea แล้วในจังหวะที่ฝ่ายตรงข้ามร่าย Bastet เราร่าย Hasty Volunteer แล้วนำ Dinah เขามาในสนามเราจะสามารถ Steal การ์ด Bastet ของฝ่ายตรงข้ามได้ไหมคับ

3.2 ถ้าเปลี่ยนจาก Dinah เป็น นักบวชหญิง ลงมา ยกเลิก Mystic ให้กับ Escaltea ได้ไหมคับ

รบกวนด้วยนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ 

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: January 27, 2009, 02:57:15 PM »

1. เกิดผลแค่ใบที่โจมตีเข้าไปครับ ต้องนำ Seal ใบบนของฝ่ายตรงข้ามของตัวที่โจมตีไปยัง Shrine  เพราะการสวนกลับไม่ถือเป็นการโจมตี

2. ไม่ได้โม่ครับ

3.1 steal ได้ครับ

3.2 ยกเลิกได้ครับ จะไม่ได้หาการ์ดออกมาจากกอง

Member

« Reply #2 on: January 27, 2009, 07:32:30 PM »

ขอถามต่อนะคับ

4 ถ้านำเข้ามาในสนามในช่วง Sub Turn ป้องกัน แล้วพอคับ Sub Turn โจมตีจะเป็น Seal รองได้ไหมคับ

5 แล้วถ้านำพวกที่ เมื่อเข้ามาในสนาม ลงมาจะมี Inf ให้แปะ Mystic ไหมคับ

6 ขอถามว่า Light Guradian Ninja ไม่แน่ใจว่าพิมพ์ถูกรึป่าวนะคับ ที่มี Skill ทำลาย มิสติกการ์ด 1 ใบในสนาม ผมอยากทราบว่า ในจังหวะที่ใช้ Skill ในการทำลาย ตัวมันจะออกจากสนามด้วยผลของ Vanish ก่อน หรือ ต้องใช้ Skill สำเร็จก่อนถึงจะ Vanish คับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: January 27, 2009, 07:35:03 PM »

4. ไม่ได้ครับ

5. ไม่เข้าใจคำถามครับ

6. ใช้ skill สำเร็จก่อน หลังจากนั้นถึงจะออกจากเกมครับ

Member

« Reply #4 on: January 27, 2009, 08:07:17 PM »

ในข้อที่ 5 อ่ะคับ ผมถามผิดเองแหละคับ 

ผมจะถามเกี่ยวกับ Hasty Volunteer อ่าคับ

ตัวอย่างเช่น

ร่าย Hasty Volunteer เอา Demon Blood ลงมาแล้วฝ่ายตรงข้ามจะนำ The Sacifice of Gedian (เขียนไม่ถูกแน่ๆ ที่แถมมากับ Theory อ่ะคับ )มาติดที่ Demon Blood ได้ไหมคับ

7 ขอถามว่าถ้า Hasty Volunteer นำ Seal ลงมาจะถือว่าเป็นการร่ายรึเปล่าคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: January 28, 2009, 01:47:23 AM »

5. นำเข้ามาในสนามไม่มี step ครับ เลยแก้ไม่ได้

7. ไม่ถือว่าเป็นการร่ายครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: