Summoner Master Forum
September 30, 2024, 08:32:49 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ว่าด้วยเรื่อง "ความไม่มีน้ำใจของผู้เล่น"  (Read 13198 times)
0 Members and 12 Guests are viewing this topic.
-:-ChoCoBlue-:-
Member

« on: January 25, 2009, 09:00:07 PM »

วันนี้ ผมเล่นการ์ดกับคน ๆ หนึ่ง เป็นการแข่งขันประจำสัปดาห์

มี สเต็ปที่ว่า ผม ประกาศ ว่า ผ้าคลุม เอา ตัวเอง เสร็จแล้ว ผม นึกได้ว่า ผ้า คลุม นั้นตก ชายหมดแล้ว

ผม จึง ประกาศใหม่ ว่า ผ้าคลุมเอา โซพลาโน แต่ คนที่แข่งกับผม เค้าบอกว่า ไม่ให้ย้อนครับ ประกาศแล้ว

ทั้ง ๆ ที่ผมยังไม่ได้สับ การ์ด หรือ เซิด การ์ด เลย ผม ประกาศ ใหม่ หลัง จากนั้น แค่ 2 วินาที ได้

นี้ แค่ เป็น การแข่งประจำสัปดาห์ยังขนาดนี้ ถ้า เป็น GT จะขนาด ไหน

คุณอยากชนะก็ชนะไปเหอะ แต่แบบนี้ มันไม่มีน้ำใจนักกีฬาเลย
« Last Edit: January 26, 2009, 11:51:41 PM by -:-ChoCoBlue-:- » Logged

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #1 on: January 25, 2009, 09:04:45 PM »

วันนี้ ผมเล่นการ์ดกับคน ๆ หนึ่ง เป็นการแข่งขันประจำสัปดาห์

ตบลูกแบดแรงไป แล้วออกนอกสนาม
อุ๊ย ขอโทษ!! ตบแรงไป ก็ตบใหม่ ~

Member

« Reply #2 on: January 25, 2009, 09:07:52 PM »

อุ๊ย ขอโทษ!! ตบแรงไป ก็ตบใหม่ ~

อยากจะบอกว่า

หลังจากผม ประกาศไป ว่า ผ้าคลุม แล้ว ผมยังไม่ได้จับการ์ดเลยซักใบ

เสร็จแล้ว ซัก วิ ผมก็ ประกาศใหม่เป็นโซพลาโน

มันผิดด้วยเหร๊อ ???

ยังไม่ได้จับ การ์ดซักใบ

คู่แข่งของผม ตอนแรกลงเดวิทมา เสร็จแล้ว บอกผม ขอโทษครับ ลงผิดใบ

แล้วลง สตรอมไลเดอ มาผมยังให้ ย้อน

แบบ นี้ เรียกว่าอะไรดี ??

General Charles
Member

« Reply #3 on: January 25, 2009, 09:09:27 PM »

หลังจากผม ประกาศไป ว่า ผ้าคลุม แล้ว ผมยังไม่ได้จับการ์ดเลยซักใบ

เสร็จแล้ว ซัก วิ ผมก็ ประกาศใหม่เป็นโซพลาโน

คู่แข่งของผม ตอนแรกลงเดวิทมา เสร็จแล้ว บอกผม ขอโทษครับ ลงผิดใบ

แล้วลง สตรอมไลเดอ มาผมยังให้ ย้อน

เค้ากด Ctrl+Zครับ เค้าเลยย้อนได้ 

Member

« Reply #4 on: January 25, 2009, 09:14:01 PM »

ไม่อยากจะเอ่ย ชื่อ

เห็นแล้วเสียอารม แบบ ว่า ถ้าเป็น GT คงพูด ผิดไม่ได้เลย 

เค้ากด Ctrl+Zครับ เค้าเลยย้อนได้ 

DarKsiDE
Member

« Reply #5 on: January 25, 2009, 09:14:21 PM »

ผ้าคลุมเอาตัวเองจากshrineได้นิครับ

Member

« Reply #6 on: January 25, 2009, 09:15:52 PM »

ผ้าคลุมเอาตัวเองจากshrineได้นิครับ

เออ ช่าย ๆ

รั่วเหมือนกัน

ห้า ๆ

-*-

แต่ มันก็ไม่มีน้ำใจนักกีฬาเลยอ๊ะคับ

เป็น GT คงพูดผิดไม่ได้ซักคำ

-:-LastChoCoBlue-:-
Member

Email
« Reply #7 on: January 25, 2009, 09:33:51 PM »

แค่การแข่งประจำสัปดาห์เนี่ยนะครับ!!

ไม่รู้สิครับ ผมว่า จุดมุ่งหมายของการเล่นการ์ดของคุณ คืออะไรอะครับ

เพื่อ ที่จะ ชนะ ? หรือเล่นเพื่อความสนุกสนาน

ทำแบบนี้ผมก้อว่ามานเกินไปนะครับ ก้อเล่นการ์ดด้วยกัน เค้าก้อน่าจะเข้าใจความรู้สึกของคนอื่นบ้างนะครับ

แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนนะครับ  ผมแค่มาแสดงความคิดเห็น ไม่ได้โพสเพื่อมีจุดประสงค์ที่จะทำใ ห้ผู้อื่นเสียหาย

General Charles
Member

« Reply #8 on: January 25, 2009, 09:38:36 PM »

แค่การแข่งประจำสัปดาห์เนี่ยนะครับ!!

ไม่รู้สิครับ ผมว่า จุดมุ่งหมายของการเล่นการ์ดของคุณ คืออะไรอะครับ

เพื่อ ที่จะ ชนะ ? หรือเล่นเพื่อความสนุกสนาน

ทำแบบนี้ผมก้อว่ามานเกินไปนะครับ ก้อเล่นการ์ดด้วยกัน เค้าก้อน่าจะเข้าใจความรู้สึกของคนอื่นบ้างนะครับ

แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนนะครับ  ผมแค่มาแสดงความคิดเห็น ไม่ได้โพสเพื่อมีจุดประสงค์ที่จะทำใ ห้ผู้อื่นเสียหาย

ผมว่ามันก็เพื่อทั้ง2อย่างนั้นเเหล่ะ

เพราะถ้าจะเอาเเต่สนุกจริงๆคงไม่มีเเน่  :-\

หรือว่าจะเพื่อชนะอย่างเดียวก็ไม่มีเเน่ 

Member

« Reply #9 on: January 25, 2009, 09:40:15 PM »

ผมว่ามันก็เพื่อทั้ง2อย่างนั้นเเหล่ะ

เพราะถ้าจะเอาเเต่สนุกจริงๆคงไม่มีเเน่  :-\

หรือว่าจะเพื่อชนะอย่างเดียวก็ไม่มีเเน่ 

เวลา แข่ง GT GO งาน ใหญ่ ก็เพื่อชนะ

แต่ เวลา แข่ง แบบ นี้มัน

..

เพื่อสนุกนะผมว่า

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #10 on: January 25, 2009, 09:46:33 PM »

แล้วไม่เล่า ทั้งหมด แต่แรก 

ถ้างั้น ก็ไม่ต้องมี รางวัล การแข่ง ประจำสัปดาห์ ก็ได้เนอะ
เพื่อความสนุก 

Member

« Reply #11 on: January 25, 2009, 09:47:09 PM »

แล้วไม่เล่า ทั้งหมด แต่แรก 

ถ้างั้น ก็ไม่ต้องมี รางวัล การแข่ง ประจำสัปดาห์ ก็ได้เนอะ
เพื่อความสนุก 

ไม่ต้องมี ก็ไม่ได้ ว่า อะไร

-:-LastChoCoBlue-:-
Member

Email
« Reply #12 on: January 25, 2009, 09:54:32 PM »

ถ้าพูดถึงรางวัลจริงๆ ผมก้อไม่อยากได้เหมือนกันอะครับ  (เพราะรางวัลแต่ละชิ้นมันก้อนะ)

ที่ลงแข่งนั้น เจ้าของร้านเค้าอยากให้ลงเฉยๆ ขำๆ

เห็นไม่มีคนแข่ง เลย ลงเล่นๆไป

ศรี
Member

Email
« Reply #13 on: January 25, 2009, 09:55:06 PM »

ขึ้นอยู่กับว่า คนที่ไม่ยอมให้คู่ต่อสู้ย้อน step นั้น เขาขอย้อนตอนที่เขาเล่นพลาดเองหรือเปล่า

ถ้าเขาเข้ม เราก็เข้มกลับบ้าง

Member

« Reply #14 on: January 25, 2009, 09:58:02 PM »

ขึ้นอยู่กับว่า คนที่ไม่ยอมให้คู่ต่อสู้ย้อน step นั้น เขาขอย้อนตอนที่เขาเล่นพลาดเองหรือเปล่า

ถ้าเขาเข้ม เราก็เข้มกลับบ้าง

ที่ เค้า ขอ ย้อน ผม ยังให้เลย พี่

แล้ว สเต็ป ของผม ก็ไม่ ได้ย้อน เลย

แค่ ประกาศผิดแล้วประกาศใหม่หลัง จากนั้น ซัก 2 วิ ผมยังไม่ได้ทันได้จับ การ์ดเลย  ???

~MerShanDisE~
Member

« Reply #15 on: January 25, 2009, 11:24:52 PM »

ก็รั่วเองด้วยแหละจ๊ะ ก็ถ้าไม่ให้เอาผ้าคลุมในชายน์ไป ก็ไม่มีเรื่องอะไรแล้ว 

MN-ME
Member

« Reply #16 on: January 25, 2009, 11:36:03 PM »

ไม่มีน้ำใจนักกีฬาเลย

เวลาผมเล่นกับเพื่อน

เพื่อนแอบจั่ว ผมยังบอก

"แอบจั่วหรอ จั่วบ้างสิ"

แล้วเพื่อนก็บอกเปล่านะ

แล้วก็หัวเราะ 

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #17 on: January 25, 2009, 11:49:41 PM »

คราวหน้าก็อย่าพลาด ก็จบแล้วคับ -  -

แต่แค่นี้ยังไม่ย้อนก็นะ

ไปมีความแค้นอะไรส่วนตัวกับคู่แข่งหรือเปล่าหละ 

◄เรจัง►
Member

Email
« Reply #18 on: January 25, 2009, 11:50:09 PM »

ไม่มีน้ำใจนักกีฬาเลย

เวลาผมเล่นกับเพื่อน

เพื่อนแอบจั่ว ผมยังบอก

"แอบจั่วหรอ จั่วบ้างสิ"

แล้วเพื่อนก็บอกเปล่านะ

แล้วก็หัวเราะ 

พูดถึงใครอยู่รึเปล่าครับ

Black Magician
Member

Email
« Reply #19 on: January 25, 2009, 11:52:45 PM »

จริงๆแค่ประกาศผิดก็ให้ย้อนๆไปเถอะ ถ้าเล่นแล้วเกิดชนะขึ้นมา จะภูมิใจเหรอ ถ้าไม่ให้เค้าย้อน เหมือนกับอีกฝ่ายสู้ไม่เต็มที่น่ะสิ แถมมันก็เป็นการแข่งประจำสัปดาห์ ก็ไม่ได้ใหญ่มาก เอาสนุก+กระชิบมิตร

น่าให้ย้อนนะ - -"

Pinochio
Member

Email
« Reply #20 on: January 25, 2009, 11:58:46 PM »

มันอยู่ที่ spirit ผู้เล่นครับ

ถ้าคู่แข่งอยากเอาเรื่องเล็กน้อยแบบนี้มาเป็นข้อได้เปรียบก็เรื่องของเขา

และคิดว่า กรณีนี้ ยังห่างไกลกับกรณี ตบลูกแบดออกนอกสนามอยู่มากๆ

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #21 on: January 26, 2009, 12:07:49 AM »

แต่คนไม่ให้ย้อน ก็ไม่ผิด นะ

แต่ก็ แอบโหดที่ไม่ให้ ย้อน

stormtrooper
Member

« Reply #22 on: January 26, 2009, 12:35:28 AM »

มันอยู่ที่บางคนนะครับในงานก็ยังมีให้ย้อนเลย
แต่บางคนมองเป็นว่า"อ้าวเฮ้ยพลาดนิหว่า...เสร็จ -ู ดิ"
ถือว่าซวยไป

sanjicook
Member

« Reply #23 on: January 26, 2009, 12:40:55 AM »

บางทีการ์ดบนมือของเขาอาจจะแย่มากๆก็ได้ครับ เมื่อถึงเวลาจนมุม ก็คงต้องเข้มมั้ง
ไม่รู้นะ ผมคิดงี้อ่ะครับ

ความเห็นส่วนตัวก็ไม่ชอบเหมือนกัน กับแค่เล็กๆน้อยๆยังไม่ให้อ่า

ไม่รู้นะครับ ก็แล้วแต่วิสัยทัศน์ของการเล่นแต่ละคนนะ

อยากให้สังคมเล่นการ์ดเป็นสังคมที่รักสนุกนะ 

Zenonymn
Member

« Reply #24 on: January 26, 2009, 12:43:48 AM »

ไม่รู้สิแล้วแต่คนนะ

แต่เป็นผมถ้าได้เปรียบ ๆ

ต่อให้ยังไงก็ให้เข้าย้อนอ่ะครับ

แต่ถ้ากำลังวัดพลังอยู่คงอาจจะมีไม่ให้บ้าง

แต่แบบนี้ก็เกินไปนะ

เล่นกับเพื่อนย้อนกันมัน

ผมตายไปแล้ว

มาย้อนสู้ใหม่ ย้อนไป ย้อนมา ชนะเฉย

~MerShanDisE~
Member

« Reply #25 on: January 26, 2009, 12:48:23 AM »

อยากให้สังคมเล่นการ์ดเป็นสังคมที่รักสนุกนะ 
รักสนุกแต่ไม่ผูกพันชิมิ 

sanjicook
Member

« Reply #26 on: January 26, 2009, 01:04:33 AM »

รักสนุกแต่ไม่ผูกพันชิมิ 

ถ้าผูกพัน ก็ต้องดูหน้าตาคนเล่นก่อนอ้ะ ฝีมือติวกันได้ครับ 
แต่ผู้หญิงเล่นกันน้อยอ่ะจิ  :'(

Pinochio
Member

Email
« Reply #27 on: January 26, 2009, 01:26:31 AM »

หน้าตาอย่างพี่พอจะติวไหวไหมจ๊ะน้องพาย

sanjicook
Member

« Reply #28 on: January 26, 2009, 01:56:24 AM »

หน้าตาอย่างพี่พอจะติวไหวไหมจ๊ะน้องพาย

เหวออออ  ถ้าจะโดนรุมซะแล้วอ่ะ 

ไม่ไหวหรอกครับๆ  แบบไหนดีล่ะเนี่ย 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #29 on: January 26, 2009, 01:59:24 AM »

กระเหี้ยนกระหือรือกระสันอยากจะชนะจนตัวสั่น 

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: