Summoner Master Forum
October 04, 2024, 02:21:16 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3 ... 6  All
  Print  
Author Topic: ถามหลายเรื่องครับ !@!  (Read 41288 times)
0 Members and 28 Guests are viewing this topic.
ressless
Member

« on: January 25, 2009, 02:23:07 AM »

1. ถ้าผมจบซับเทิร์นแล้ว พอเข้าซับเทิร์นฝ่ายตรงข้าม ผมสามารถร่ายมิสติก ก่อน draw step ของอีกฝ่ายได้มั้ยครับ

2.เขาตีมา ผมเเปะซุส เขาโนโจก ผมใช้อินควิสเผาซุส แบบนี้ nojoke ที่ติดทำให้ซีลอีกฝั่งตีตัวเองตายมั้ยครับ ถ้าเปลี่ยนจาก เผาเป็นการนำขึ้นมือแทนอะครับ

3.Caelifer, the Heaven Knight สมมติผมติด มิสติก relic อยู่แล้วเขาจะเผา ผมสั่งมันใช้ สกิลยกมิสติกขึ้นมือ แบบนี้ มิสติกจะโดนเผามั้ยครับ

4.ใช้ tree top tango ชี้ seal ให้ตี all จาก defline ได้รึป่าวครับ

5.Anantanagaraja ถ้าตี all แล้ว seal ทุกใบของอีกฝั่งจะติด piosion มั้ยครับ (all ถือว่าเป็นการต่อสู้รึป่าว)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: January 25, 2009, 03:25:07 AM »

1. ไม่ได้ครับผม

2. ใช่ครับตีตัวเองตาย กรณี no joke ไม่สามารถย้ายเป้าได้

3. ไม่โดนครับผม

4. ได้ครับ

5. ไม่ครับ ตี all ไม่เกิดการต่อสู้ครับ

ressless
Member

« Reply #2 on: January 26, 2009, 02:07:42 AM »

Anita, the Valkyrie

ตัวนี้โดน แบน หรือ โดน ลิส มั้ยครับ เพราะผมดู สกิลมันโกงๆ ยังไงไม่รู้แบบ ขุด seal เข้ามาเลยอ่ะ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: January 26, 2009, 02:18:11 AM »

ไม่โดนครับ

ressless
Member

« Reply #4 on: January 29, 2009, 02:30:28 AM »

Demon’s Blood

เมื่อลงมา มูฟแกรนครอสได้ป่ะครับ เพราะเห้นบอกว่า แกรนครอส ยกเลิก อบิลิตี้ ของ ธาตุ มืด และ อิวิล

แต่ text ของ demon blood บอกว่า "เมื่อ Demon’s Blood เข้ามาในสนาม เราสามารถนำ [light] 1 ใบออกจากเกม "

เลยงงว่า เป้นที่ผู้เล่นสั่ง หรือว่าเกิดจาก ผลของการ์ดครับ ถ้าเป้นผู้เล่นสั่งสามารถนำออกได้รึป่าวครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: January 29, 2009, 02:48:22 AM »

เป็นการสั่งผู้เล่นครับ นำออกจากเกมได้

ressless
Member

« Reply #6 on: January 29, 2009, 02:49:29 AM »

แล้วถ้าเกิดว่า เจอ holy altar boy อะครับ การทุกใบสูญเสีย อบิลิตี้เมือเข้ามาในสนาม แล้ว damon blood จะมูฟได้อยู่รึป่าวครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: January 29, 2009, 02:50:58 AM »

ไม่ได้ remove ครับ

ressless
Member

« Reply #8 on: February 02, 2009, 01:55:25 AM »

Holy , the Guardian Angel of Alana   

1.ถ้าหาว่าผมเอาตัวนี้ growth แล้ว  Grievere, the Dark Witch จะสูญเสียอบิลิตี้มั้ยครับ ถ้ามันอยู่ใน ไชน์

2.กรณีโกรวแล้ว จากนั้น Grievere, the Dark Witch  ตกไชน์จากสนาม แม่มดนี่จะสุญเสียอบิลิตี้มั้ยครับ

3.ถ้า Grievere, the Dark Witch ตกไชน์ไปแล้ว จากนั้น ผมค่อยมาโกรว แบบนี้จะสูญเสียอบิลิตี้ รึป่าวครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: February 02, 2009, 02:10:45 AM »

1. สูญเสียครับ

2. สูญเสียครับ

3. สูญเสียครับ ทำให้สามารถเป็น active ได้เมื่อผ่าน turn

ressless
Member

« Reply #10 on: February 02, 2009, 02:14:32 AM »

ขอบคุณมากครับ คำถามต่อไปกันเลย (เหมือนเล่นเกมโชว์ 20 คำถาม 1 ล้านบาท  )

Caelifer, the Heaven Knight

1.ถ้าเขา เผา มิสติกที่ติดอยู่บนตัวนี้ แล้วผม ใช้สกิลยกมิสติกขึ้น... และ ขณะนั้น ในสนามของเขาก็มี มิสติกกางอยู่ แบบนี้ต้องย้ายไปเผาที่ มิสติกอีกใบในสนามของเขามั้ยครับ

(กรณีที่ฝั่งผมไม่มีมิสติกใบอื่นน่ะะครับ)

2.michael กัน demon blood มูฟ ได้มั้ยครับ
« Last Edit: February 02, 2009, 02:25:48 AM by ressless » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #11 on: February 02, 2009, 01:54:56 PM »

1. ใช่ครับ ต้องเปลี่ยนไปหาเป้าหมายที่เป็นไปได้

2. ได้ครับ

ressless
Member

« Reply #12 on: February 02, 2009, 10:46:44 PM »

No Attacking

ถ้าเกิดว่าเขาสั่งโจมตีแล้ว ปั้ม มิสติกสู้กัน ปรากฎว่า ผมแพ้แล้ว ผมจะใช้ no at ได้มั้ยครับ

หรือว่าต้องใช้ ก่อนที่จะปั้มมิสติกกัน

มังกร
Moderator
Member

« Reply #13 on: February 03, 2009, 02:34:12 AM »

ใช้ได้ครับ จะหยุดโจมตีอยู่ดี

ressless
Member

« Reply #14 on: February 04, 2009, 02:16:36 AM »

หากว่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้อ่ะครับ
1. ทาลิไฟ เขาโจมตี(โกรวแล้ว)
2.ผมใช้ alana promo ใช้สกิลยิง สูญเสียอบิลิตี้(มีดาบอังเดรอยู่)

...แบบ นี้ เขาจะทำลาย seal รองผมมั้ยครับ

แล้ว at ที่ + มา อนัน เทิร์น ถ้าหากเจอ alana ใช้สกิลเข้าไป จะหายหมดมั้ยครับ..

ถ้าเปลี่ยนเป็น ใช้ มิสติกกาณืด "ยกเลิกอบิลิตี้"[ordonus,cadmus,หมวก 7 ปี] ค่าพลังที่+มาจะหลุดมั้ยครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #15 on: February 04, 2009, 02:35:46 AM »

ไม่ได้ทำลาย seal รองครับ เพราะถ้าใช่ตอน การโจมตีก็แทรกทันก่อน ability ทำงาน

At ที่ + มาไม่หายครับ ต้องยกเลิก ability ถึงหายครับ

ใช้ พวก Ordonus ทั้ง 3 ใบที่ว่ามา หายครับ

ressless
Member

« Reply #16 on: February 06, 2009, 10:00:08 PM »

holy providence
"เมื่อเข้าสู่ Subturn ป้องกันของเรา Seal 1 ใบสูญเสีย Skill 1 Turn เมื่อมี Holy, the Guardian Angel of Alana ในสนาม "

ถ้าหากเกิดมี อมันคิด โกรว อมันคิด promo (8 ระเบิด) แล้ว แบบนี้ พอเขาซับเทิรน์ป้องกันผม แล้วเขาจะระเบิดได้มั้ยครับ

คือ อมันคิด จะสูยเสีย skill มั้ยเพราะว่าตัวมันก็ ยกเลิกมิสติกการ์ด

Nihil
Member

Email
« Reply #17 on: February 07, 2009, 02:31:03 AM »

ไม่สูญเสียครับผม

ressless
Member

« Reply #18 on: February 14, 2009, 05:39:20 PM »

สงสัยเรื่อง interfear step ครับ (ตอนนี้งงมากๆ)

1.เช่น เขาสั่งทาลิมลมข้ามไลน์แล้วจะเเปะดาบจะมี interfear step ขั้นไหนบ้างครับ

สั่ง > inf > โจมตี > inf > ต่อสู้

หรือว่า

สั่งโจมตี > inf > ต่อสู้
--------------------------------------------------------------------------------------------------
2.ถ้าร่าย บาสเต็ต จะมี inf step ช่วงไหนครับ

ร่ายบาสเต็ต > inf >นำการ์ดนี่ประกาศเข้ามา > inf > .....> inf

หรือ ร่ายบาสเต็ต > inf > นำกาณดืที่ประกาศเข้ามา >..... > inf

คือว่า ไปเล่นผมร่ายบาสเต้ต แล้ว ประกาศเอาอันโดเมด้ามา แล้วอีกฝั่งเขาไป เผา อันโรที่ร่ายมา ไม่ได้เผาบาสเต็ต แบบนี้ได้รึป่าวครับ ...

หรือว่า ต้องเผา บาสเต็ส อย่างเดียว เพราะช่วงที่ร่ายอันโดรแล้วจะไม่มี inf step
---------------------------------------------------------------------------------------------------
3.พอมีข้อมูลเกี่ยวกับช่วง interfear step แบบละเอียดมั้ยอ่ะครับ อยากได้มากๆเลยช่วงนี้

4. holy altar boy สามารถกัน ability ของ demon blood ได้มั้ยครับ

เพราะ ของ holy เขียนว่า การ์ดทุกใบสูญเสียอบิลิตี้ เมื่อเข้ามาในสนาม .... แต่ demon blood เขียนว่า เมื่อลงมาในสนาม
« Last Edit: February 14, 2009, 05:48:49 PM by ressless » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #19 on: February 15, 2009, 02:57:43 AM »

1.

สั่งโจมตี > การโจมตี > ทำการโจมตี

ครับ

2.

ร่าย Bastet > ของการร่าย > นำการ์ดเข้ามา

สามารถทำลายได้ถ้ามี หลังจากนั้น เช่นอยู่ระหว่างการโจมตีห รือใช้ skill อยู่ครับ ไม่งั้นทำลายไม่ได้

3. step ปกติมีก่อนและหลังเข้า main step
และจะเกิดเมื่อมีการ ร่ายการ์ด แยกร่าง รวมร่าง กำหนด line
โจมตี ใช้ skill

และ การเปลี่ยนโซนยกเว้นการเข้ามาในสนามจากโซนใดๆ ครับ

4. ได้ครับ
เผอิญ text มันเก่าส

lonely
Member

« Reply #20 on: February 15, 2009, 03:11:00 AM »

ขอบคุณมากๆนะครับได้ความรู้เยอะเลย :)

ressless
Member

« Reply #21 on: February 15, 2009, 10:31:38 PM »

ขอบคุณครับ

Holy, The Guardian Angel of Alana

จากอบิลิตี้
N[Alana] ทุกใบในสนามป้องกันการโจมตี (All) และยกเลิก Skill ของ Seal ฝ่ายตรงข้ามของ N[Alana]

ถ้า m doll หรือ a doll ปาด death นี้ผมจะยกเลิกสกิลเขาป่ะครับ หรือว่าไม่ยกเลิก ถ้าไม่ยกเลิก เพราะอะไรครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #22 on: February 16, 2009, 04:04:18 AM »

ยกเลิกครับ

ressless
Member

« Reply #23 on: February 16, 2009, 02:43:07 PM »

ถ้าเขาใช้ m,a doll ปาดมา แล้วผมสามารถเอา amara the angel of cups ย้ายสกิลได้มั้ยครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #24 on: February 17, 2009, 02:31:15 AM »

ไม่ได้ครับ

ressless
Member

« Reply #25 on: February 20, 2009, 10:20:32 PM »

หากว่า มี seal ที่ลงมาในสนามแล้วทำให้ at+ เช่น เมื่อลงมามีแมลงลงมาให้สนาม at+2 /1 turn แล้วถ้าหาก เขาคอมตัวนี้เก้บ พอผ่านไป 1 tunr แล้วผลของค่าพลังยังจะได้  อยู่อีกป่าวครับ

คล้ายๆ กับว่า คอมเก็บ ดองพลังไว้อ่ะ

Nihil
Member

Email
« Reply #26 on: February 21, 2009, 01:48:51 AM »

ได้ครับผม

ressless
Member

« Reply #27 on: February 23, 2009, 10:30:33 PM »

1.หากผมมี st.matha จากอบิลิตี้

"เมื่อ [Dragon] ฝ่ายเรา Growth สำเร็จ [Dragon] นั้นยกเลิก Curse ฝ่ายตรงข้ามของ [Dragon] นั้น Turn "

พอเข้า turn ผมเอา st.magnys baby รีเจนเนอร์เรชั่น แบบนี้ ตัว st.magnus baby จะยกเลิก curse มั้ยครับ จาก อบิลิตี้ของ st.matha อ่ะ .....

>>>อบิลิตี้ของ st.matha บอก โกรว สำเร้จ แต่ผมใช้ baby รีเจนเนอร์เรชั่น

2.หากแกรนครอสตีมาที่ seal ของผม      ผมจะต้องแปะ ออโดนัส,แคดมัส,หมวก7ปี ที่แกรนครอส หรือว่า ที่ seal ผมครับ เพื่อให้ แกรนครอสยกเลิกอบิลิตี้

3.หาก st. magnus babay ติด  st.magnus 2 ใบ ถ้าตาย ต้องโม่มิสติก 6 ใบ หรือ 3 ใบครับ

4.Pustatia, the Whirlwind Dragon หากว่า ผมนำมันจาก def ไลน์มาเป้นใบรองรวมร่างของ seal ใน atline จะถือว่าเป้นการเปลี่ยนไลน์มั้ยครับ แล้วจะ กระตุก seal มาที่ at ไลน์ได้ป่ะ

« Last Edit: February 23, 2009, 11:15:03 PM by ressless » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #28 on: February 24, 2009, 02:19:09 AM »

1. ไม่ครับ เพราะการ regen ไม่ถือเป็นการ growth ครับ

2. ติดที่ตัว Grandecross ครับ

3. 3 ครับ

4.  ไม่ได้ครับ การรวมร่างไม่ได้ทำให้เกิดการย้ายไลน์ครับ

ressless
Member

« Reply #29 on: February 24, 2009, 08:17:31 PM »

4.  ไม่ได้ครับ การรวมร่างไม่ได้ทำให้เกิดการย้ายไลน์ครับ

จากข้อ 4 ถ้าเกิดย้ายมาที่ atline แล้วสั่งคอมนี่ จะได้รึป่าวครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------
1.หาก ผมเอา ทาลิน้ำ dr.R  ตีไปแล้ว seal อีกฝั่งติด freeze seal ที่ถูกตีจะไหลไป def ไลน์ แล้ว จะเอา def เทียบกับ at ของ ทาลิน้ำป่ะครับ

2.จากข้อ 1 ถ้าหากผมแพ้ ทาลิน้ำจะต้องตายมั้ยครับ เพราะสู้กับ seal ในdefline  (หากตาย ช่วยอธิบายหน่อยครับทำไมต้องตาย)

3.ช่วง ก่อนผ่าน มี step มั้ยครับ

4. หาก tree top โดน อันโดรเมด้า (สูญเสียอบิลิตี้) แล้ว seal ที่ตีจาก defline ไป defline จะตีได้อยู่มั้ยครับ

5.จากข้อ 4 หากโดน ออโดนัส หรือพวก ยกเลิกอบิลิตี้ ยังสามารถ ตีจาก def ไป def ได้อยู่ป่ะครับ >> ผู้เล่นสั่งรึป่าว

6.ทาลิลม หากโดน อันโดรเมด้า ตีข้ามไลน์ไม่ได้ แล้วถ้าโดน ออโดนัส หรือพวก ยกเลิกอบิลิตี้อะครับ ยังได้อยู่มั้ย

7. ถ้าหาก  ปั้มมิสติกสู้กันอยู่ แบบ ผมโจมตีเขาไป แล้วผม สามารถใช้ มิสติกที่ไม่เป้น interfia ได้ป่ะครับ (พวก จักรา,ทิ้งสองใบ โม่ hi priste,st.magnus)
« Last Edit: March 08, 2009, 12:04:44 AM by ressless » Logged

Pages: [1] 2 3 ... 6  All
  Print  

Jump to: