Summoner Master Forum
September 29, 2024, 08:22:58 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากรู้ว่าagent arosalดียังไงหรอคับบอกหน่อยมือใหม่  (Read 2211 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
REVERSE
Member

Email
« on: January 22, 2009, 10:03:20 PM »

อยากรู้ว่าagent arosalดียังไงหรอคับบอกหน่อยมือใหม่

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #1 on: January 23, 2009, 03:10:14 AM »

เมื่อมีลมในสนาม จ่าย 3 ลงจากมือ แล้วดูมือฝ่ายตรงข้ามเอาการ์ด 1 ใบในมือยัดเดคครับ

โดยการ์ดพวกดูมือยัดเดค เป็นการ์ดที่ยูกิ หรือการ์ดเกมอื่นๆโดนแบนตลอดครับ

ซึงการดูมือยัดเดคอาจจะทำให้ฝ่ายตรงข้ามเสียเปรียบ จนถึงขั้นยอมแพ้ไปเลย ซึ่งแรงมากครับ

การ์ดดูมือยัดเดค ของ ยูกิ เลยโดนแบนอย่างไวมากครับ จึงทำให้ Agent Arosel โดนรีสติกเหลือ 1

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #2 on: January 23, 2009, 03:35:47 AM »

ข้ามไลน์ได้ด้วยนะครับ   

ohm13
Member

Email
« Reply #3 on: January 23, 2009, 03:40:17 AM »

มันทำให้เกิดคำว่า เริ่มก่อนได้เล่นที่หลังครับ

เริ่มก่อน ยังไม่ทันทำอะไรเหลือการ์ด5ใบ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #4 on: January 23, 2009, 04:43:26 AM »

วัดกันตอนสุดท้ายก็ได้ครับใช้ดีๆโดดเช็คของแก้แล้วตีปิดเกมเป็นตัวอันตรายมากเลยแหละ
ถึงแม้เหลือใบเดีว เด็คไหนที่ลมเยอะๆผมก็มักจะหยิบใบนี้มาใส่อันดับแรกๆลองจากLucretiaและ Wind goddess shamanเสมอ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #5 on: January 23, 2009, 05:12:54 AM »

ข้ามไลน์ได้ด้วยนะครับ   

ผมว่าข้ามไลน์มันเป็นของแถมของมันมากกว่าครับ

ถ้าฝ่ายตรงข้าม Def ไม่เยอะกว่า Arosel ก็โดนข้ามไลน์เรื่อยๆเลยอะครับ

วัดกันตอนสุดท้ายก็ได้ครับใช้ดีๆโดดเช็คของแก้แล้วตีปิดเกมเป็นตัวอันตรายมากเลยแหละ
ถึงแม้เหลือใบเดียว เด็คไหนที่ลมเยอะๆผมก็มักจะหยิบใบนี้มาใส่อันดับแรกๆลองจากLucretiaและ Wind goddess shamanเสมอ

พูดอีกก็ถูกอีก ถึงแม้จะโดนรีสติก มันก็น่าใส่ในเดคที่มีลมเยอะๆ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: January 24, 2009, 05:28:00 AM »

มันเป็นตัวที่ Discard ได้ครับ โหดเกินไป

จริงๆ การทิ้งการ์ดจะต้องเป็นแบบไม่ เพราะต้องเปิดโอกาสให้อีกฝ่ายจั่วการ์ดมาสู้บ้าง

เพราะงั้นมันเลยถือว่าเก่งเกินไป เพราะจะไม่เปิดโอกาสให้ฝ่ายตรงข้ามได้เล่นอะไรเลยครับ

~~~KASIDEJPEAT~~~
Member

Email
« Reply #7 on: January 24, 2009, 02:05:01 PM »

ยังจำแค้นครั้งนั้นได้
เทิร์นแรกๆเลยละ
3โดด...ปั๊ป...เลือกอลาน่าเก็บเข้ากอง
เฮือก...ทำเอาเราตั้งเกมไม่ได้เลย

Zenonymn
Member

« Reply #8 on: January 24, 2009, 03:22:38 PM »

โดด ต่อให้เก่งแค่ไหนก็กลับเข้ากองครับ

แล้วยิ่งเมื่อก่อนมี 3-4 ใบ

โดดกันมันเลยครับ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: