Summoner Master Forum
July 09, 2024, 11:03:07 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck St. Magnus Baby จ๊ะ ทิง จา Episode II  (Read 5064 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: January 22, 2009, 04:11:05 AM »

Seal

st. magnus baby 4
Timperra 4
Alana the Mythical  Saint 3
Isquatia (DragoRegen) 2
ไข่ ลม 4
ไข่น้ำ 1
ไข่แสง 1
Salamandery Doll 3
Amara, the Angel of Cup 1
St. Matha 1
Lucatia 1 <<<<แอบใส่เพราะใครๆ เค้าทัก จัดไป
-----------------ที่นั่งสำรอง--------------------
อาจจะใส่  ลูกมังกรลม Drago Regen สักใบ
เอาไว้พลิก

Mystic

St. magnus 2
St. Alana’s Veil 2
Cristalarme,the Sword of Andre 2
--------------------------------------------------------
จัดใหม่คราวนี้จะเอาไปทดลองคู่กับDeck Seanas เลย
ว่าจะเวิร์คมั้ย

คราวก่อนพบจุดอ่อน มากมาย เช่น การโดน all ,
การหาไข่มาให้ St. magnus Baby อย่างยากลำบากเกินไป
ทำให้เป็น Deck ตั้งตัวได้ช้า กลับมาใหม่ฟ้าใหม่คราวนี้
ผมลองมานึกๆ  คอมโบให้มันสอดคล้องกันเพื่อจะได้เรียกได้ไวยิ่ง
ขึ้นให้มันประสานงานกันอย่างลงตัวกว่าเดิมเพื่อจะได้กลบจุดอ่อน
ไปบ้างไม่มากก็น้อย

ในการจัด Deck คราวนี้ ผมได้เอาประสบการณ์ ที่เจอกับ Deck
มากหน้าหลายตา  โดยเฉพาะการโดนผลักไลน์ อันนี้ พึ่งจะเคยเจอ
(คือเคยเจอแบบตัวเองเล่นเองแต่ไม่เคยโดนกับตัวเอง )

ดังนั้น Concept ของ Deck นี้คือต้องตั้งให้อยู่ให้ได้ก่อนจะทำอะไร

ขอแนะนำ ตัวยืน  ทั้งหมดดังนี้

- Isquatia   ตัวนี้จะเป็นตัวยืนตัว แรกเพราะพลังจากไข่นั้นไม่ธรรมดา
บวกกลับ กลบจุดอ่อนของการโดน all ให้กับเหล่าสหายไข่กับเบบี้
อีกทั้งยังสามารถเรียกไข่มาให้  Baby Dragon Gworth อย่างรวดเร็ว
จึงเป็นตัวเลือกแรกที่นำมาใส่
-Alana the Mythical Saint ตัวยืนที่ 2  เอาไว้บวกพลังให้
กับ Baby Dragon ด้วย แล้วสามารถเรียกเบบี้ไปในตัวอีกด้วย
จึงมาเป็นตัวเลือกที่ 2
-ตัวยืนตัวที่ 3 คือ St.magnus Baby นั่นเอง  มันเกือบอมตะทีเดียวเวลา ติด
St.magnus

ส่วนองค์ประกอบอื่นๆ ในส่วนของ
Holy, The Guardian Angel of Alana 1
Holy, the Altar Boy 1
ใส่มาเป็นของ เสริมพลังให้แก่ Alana (ไม่รู้ว่าจะใส่ไรดีเลยใส่มา
เอาN(alana) เผื่อได้ใช้ชุบลูกมังกรไปในตัว)
  ส่วนประกอบตรงนี้ตัดออกนะครับ

เพราะว่ามันช้าไปถ้าเล่นจริงๆ มันต้องเร็วกว่านี้ไม่มีเวลาหา Seal 2 ตัวนี้แน่นอน
ทุกอย่างจะจบอย่างรวดเร็ว และรู้ผลแบบชัดเจนมากครับถ้าได้ลองเล่นDeck นี้
--------------------------------------------------------

ได้ปรับมาใหม่จากการ ตลุย ชาวบ้านมาครับ บวกกับคำแนะนำของหลายๆ ท่าน
ขอขอบคุณมากครับ    
คิดว่าน่าจะแบบนี้คงพอสุ้ Deck สมัยนี้ไหวอะนะ 

ปรับ List ใหม่ครั้งล่าสุด 31-01-52   ขอให้สนุกกับ Deck นี้จ้า
« Last Edit: February 01, 2009, 03:23:10 AM by mr.Tu » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #1 on: January 22, 2009, 03:00:05 PM »

St.Magnus Baby โกรทไข่ มัน+At ตาม N[Saint] ทั้งสนาม
เพราะงั้นบางทีแอบขโมยของชาวบ้านมา + ได้ด้วยนะครับ

MN-ME
Member

« Reply #2 on: January 22, 2009, 10:28:43 PM »

น่าใส่ Amara ไปอีกสักตัวครับ

เป็นรองคอมสบายบรื้อ 

mr.Tu
Member

« Reply #3 on: January 22, 2009, 11:40:39 PM »

น่าใส่ Amara ไปอีกสักตัวครับ

เป็นรองคอมสบายบรื้อ 

ก็ว่าจะใส่ครับ  ให้ Seal 26 ไปเลยเพราะมันเรียกกันได้  แต่ตอนนี้คงต้องเซฟเงินก่อน
ขอบคุณครับ  สำหรับคำแนะนำดีๆ ครับผม
------------------------------------------------------------------------------------

หลังจากไปลองๆ เล่นมาครับ  โอววว สู้กับพวก Beat Down มันส์มากมาย
อีกทั้งเราจะตั้งเกม และตีได้อย่างรวดเร็ว  ด้วยการ ที่ Baby Gworth ไข่  แล้วบวกพลัง
อย่างบ้าคลั่งโดย St. magnus มันยอดจริงๆ แปะแล้ว +4 เนี๊ยะ

แต่ประสบปัญหาเจอ พวก Control Curse นี่แหละครับ ที่ทำให้เซ็งเพราะ Baby มัน
ตายเพราะ Curse บ่อยจัด  เจอ Control ก็ลำบากครับรับมือได้ยากอะ  แต่ถ้า Beat Down
ด้วยกันก็พอฟัดพอเหวี่ยงอะ

พึ่งเคยเจอ  Baby ตายเพราะโดนล๊อคกองนี่แหละ  ไม่ได้โม่ตายเลย 

ยังไม่ได้ลอง Seanas เลยอ่า  ใครมีของทำ Deck ไปลองให้ทีนะครับ  ^^
« Last Edit: January 22, 2009, 11:48:19 PM by mr.Tu » Logged

General Charles
Member

« Reply #4 on: January 23, 2009, 12:13:18 AM »

ลูเครเทียๆๆๆ!!!

mr.Tu
Member

« Reply #5 on: January 23, 2009, 02:07:30 AM »

ลูเครเทียๆๆๆ!!!

ไม่ค่อยได้ใช้  เพราะกองเบบี้ผมโม่หมดจะเอาเผาก็ไม่เวิร์คเพราะเอาเบบี้มา Growth ไข่อีก

ผมเลยตัดประเด็นไป    

แต่ก็ขอบคุณครับคุณท่านแม่ทัพ General Charles  นะครับ

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #6 on: January 23, 2009, 09:54:14 PM »

ตัดปัญหาเคิร์สด้วยชุด DeliverBand
-Alice ทิ้งยกเลิก
-David นี่ก็เก่ง
-Shiriel เก่งเหมือนกันครับ

mr.Tu
Member

« Reply #7 on: January 23, 2009, 11:50:13 PM »

ตัดปัญหาเคิร์สด้วยชุด DeliverBand

ทิ้งยกเลิกมิส    ส่วนใหญ่ผมจะแปะที่ Baby ทิ้งยกเลิก  เบบี้ผมกระอักแน่ๆ เพราะผม
มักจะแปะ St.magnus ให้เบบี้

แต่ถ้ายกเลิกให้อลาน่าก็โอเคครับ  ดีเหมือนกัน  เสียดายผมดันไป
จัดทางเบบี้  เลยต้องกลุ้มกันต่อไป  ทำไงยกเลิก Curse ดีฟ้า  

เด็คนี้แพ้ทางทาลิแสงอย่างแรงเลยนะเนี๊ยะ เหอๆ  
« Last Edit: January 24, 2009, 01:06:05 AM by mr.Tu » Logged

Member

« Reply #8 on: January 24, 2009, 01:18:05 AM »

ทิ้งยกเลิกมิส    ส่วนใหญ่ผมจะแปะที่ Baby ทิ้งยกเลิก  เบบี้ผมกระอักแน่ๆ เพราะผม
มักจะแปะ St.magnus ให้เบบี้

แต่ถ้ายกเลิกให้อลาน่าก็โอเคครับ  ดีเหมือนกัน  เสียดายผมดันไป
จัดทางเบบี้  เลยต้องกลุ้มกันต่อไป  ทำไงยกเลิก Curse ดีฟ้า  

เด็คนี้แพ้ทางทาลิแสงอย่างแรงเลยนะเนี๊ยะ เหอๆ  
^^^

จบ

mr.Tu
Member

« Reply #9 on: January 24, 2009, 01:20:58 AM »

Delete ทีครับ
« Last Edit: February 01, 2009, 03:42:59 AM by mr.Tu » Logged

Member

« Reply #10 on: January 24, 2009, 04:02:24 PM »

Alice ใช้สกิลทิ้งมิสติก ยกเลิกเคิร์สให้ แสงและ/หรือdeliverband
อนึ่งผมเคยเจอแบบ ฝ่ายตรงข้ามมันย้าย St.magnus ไป 2 ใบเลย มันย้ายไปให้เบบี้ลม ซวยละซิ
ก็เลยเผื่อเจอพวกบ้ามิสติกก็เลาะออกเลยครับ
« Last Edit: January 24, 2009, 04:06:39 PM by MoŎn✖ShinĘ » Logged

Member

« Reply #11 on: January 24, 2009, 08:18:16 PM »

อีกอย่าง อลาน่านั้นยกเลิกอบิลลิตี้ของเมจใบอื่น

อลิซง่อย  :P

mr.Tu
Member

« Reply #12 on: January 25, 2009, 01:02:02 AM »

« Last Edit: February 01, 2009, 03:43:19 AM by mr.Tu » Logged

tittoday
Member

Email
« Reply #13 on: January 25, 2009, 03:22:52 AM »

ไม่ใส่ลูเคเทียด้วยอะฮะจะได้เป็นตัวยืนได้อีกตัวนึง เอามาเล่นคอมโบกับมังกรหวงไข่ได้ด้วย

amara ใส่ใบเดียวก็พอมั้งครับ ขึ้นมือแล้ว งิด จริง ๆนะ
แล้วตัวอมาลาเองเขาก็ย้าย skill เป็นด้วยอย่าลืมใช้นะครับ

ไม่ใส่ holy ร่างเทพจริงจริงๆเหรอครับ มันอเนกประสงค์มากเลยนะครับ มันเป็น น้ำ เทพ แสง กันอลาน่าได้อีก

ถ้าไม่มีตัวใหญ่ก็ใส่ grandacross ไปเลยสิครับง่ายดี

มิคาเอลก็ดีนะ ไห้มันไปนอนให้เบบี้อ้วนๆก็ดี +2 แนะ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #14 on: January 25, 2009, 04:00:42 AM »

ตีชิริเอลไม่เข้าเลยครับ
ถ้าเจอเราต้องเอาติ๋มออลๆไปเสี่ยงน่าดูไม่ก็อลาน่าออลนี่แหละแต่จะว่าไปพลังน้อยเหลือเกินเมื่อมองแกรนคอสอีกฝั่ง

mr.Tu
Member

« Reply #15 on: January 26, 2009, 03:27:48 AM »

« Last Edit: February 01, 2009, 03:42:28 AM by mr.Tu » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #16 on: January 27, 2009, 12:34:04 AM »

ปรับปรุงใส่ของใหม่ลงเด็คใครได้อ่าน แล้วนำไปเล่นก็ขอให้สนุกสนานนะครับ 
ขอบคุณน้ำใจทุกคนผู้ร่วมบอร์ดที่มาแนะนำแนวทางต่างๆ นะครับ 
นี่คือบทสรุปของ Deck นี้ครับหลังจากปรับไปปรับมาหลายต่อหลายรอบ 
ปัญหาที่มีต่างๆ ก็ขอรับไว้ปรับกันต่อไป    ในเรื่องของไข่แสง N[ St. ]
คงไม่ได้ใส่แน่ๆ ครับเพราะแพงเวอร์   ใส่ การ์ดเท่าที่จะหาได้และนำมาใช้ได้

ขอลำดับเหตุการณ์ที่ไปเจอกับพวกตัวปํญหาต่างๆที่ Deck นี้เคยเจอนะครับ

1. ทาลิแสงครับ  ตายยากแล้วตียังไง ยก  Mystic   เมื่อเจอต้องเอา Alana มายันไว้  แต่ไปแปะ
St. Veli ฝากไว้กับตัวอื่นไว้ก่อน พอยันหาของมา ยกเลิก Ability ทาลิได้นะครับ
แต่ยอมรับว่าฆ่ามันยากมากครับ
2. Sheriel เป็นตัวอันตรายฆ่ายาก  ตัวนี้ต้องรอ ฝั่งตรงข้ามตบมา แต่ปัญหาจะมา
แบบ All เสมอ  แล้วเค้ามักมาคู่กับ Alice ดังนั้นควรมี Isquatia มาคู่ด้วยจะป้องกัน
ปัญหาโดน All แล้วถ่วงเวลาหาของหวดได้บ้าง 
3.  สำหรับ Curse ปัญหานี้ได้คลี่คลายไปได้บ้างแล้วครับ หลังจากเพิ่ม St.matha+ Amara
ถ้า 2 ท่านนี้มาเมื่อไหร่แนวบุกจะมีประสิทธิภาพมากขึ้น
4. เจอ David ชี้  อันนี้ขอบอกว่าแก้ไม่ยาก หา Mystic มายกเลิก Ability ของDavid ครับ
แล้วหาจังหวะสวน

ปัญหาจริงๆ น่าจะเป็นทำแนวแผงหลังเค้าไม่ได้  คงต้องตั้งด้วยเบบี้แล้วรอ Alana เติบโตเพื่อ All
ได้อย่างแรงถึงใจละครับงานนี้
« Last Edit: February 01, 2009, 03:57:06 AM by mr.Tu » Logged

Member

« Reply #17 on: February 02, 2009, 11:45:12 PM »

Tree Top Tango Fairy

ressless
Member

« Reply #18 on: February 03, 2009, 02:28:43 AM »

T T T ครับพี่หมู อันนี้เห้นด้วยเลย เจอะหลัง จากกองหลัง

mr.Tu
Member

« Reply #19 on: February 03, 2009, 03:10:33 AM »

Tree Top Tango Fairy

T T T ครับพี่หมู อันนี้เห้นด้วยเลย เจอะหลัง จากกองหลัง

อืม เด่วจะลองเอาไปทดลองดูก่อนนะครับว่าจะจัดใส่แทนกับใบไหนได้บ้าง
แล้วไม่เสียขบวนทัพที่เป็นอยู่ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: