Summoner Master Forum
October 01, 2024, 02:28:32 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากทราบเกี่ยวกับเรื่องเดค Amankisนะครับ  (Read 1312 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
wander
Member

Email
« on: January 20, 2009, 02:42:05 AM »

คือว่า ไอเจ้าตัวนี้ ตั้งเเต่ผมเล่นซัมมาก็ตั้งเเต่ ยุคDelta-D กำลังโหดๆ พอจากนั้นมาไม่นาน ชุดมังกรก็ออก เเล้ววันนึง

ผมก็ได้ไปเจอเจ้าAmankisนี่ละครับ ผมเห็นอยู่ในมือเพื่อน เห็นเเล้วอยากได้ขึ้นมาทันใด เเต่ว่าตอนนั้น การที่จะจัดเดค

Amakisก้เป็นเรื่องยาก จนAmankisมันออกแบบโปรโมมา ผมก็ว่าจะจัดให้ได้อีกที เเต่สุดท้ายก็ไม่ได้จัด

จนภาคregenออก ผมจึงได้เห็นเดคAmankisเริ่มออกมากันเรื่อยๆ ผมจึงได้เข้าไปดูตาม กระทุ้ต่างๆ เห็นใส่เเต่ไข่มังกร

กัน ผมเลยอยากรู้ว่าทำไมเข้าไม่ใส่ หนูมังกรภาคใหม่ ที่มันเป็นมังกรเลเวล1 เเละใช้ควบคู่กับหนูภาค7ปีในการเรียกพวก

เพื่อที่จะGrowth Amankisได้เร็วขึ้นอะครับ

ยังไงก็ช่วยเสนอความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ อาจจะเป็นเเนวทางเล่นอีกเเนวทางนึงของเจ้าAmakisก็ได้

ปล. เน้นโกรทให้ได้ เเล้วจ่าย8ระเบิดแหลก
« Last Edit: January 20, 2009, 03:00:47 AM by wander » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #1 on: January 20, 2009, 03:13:00 AM »

เออ..  จัดคู่กับมังกรไข่  ภาคใหม่นะครับ 
ของค่อนข้างหายาก  ถ้ามีพวก Sala doll, Timperra อันนี้ก็โอเคครับ
เอามังกรไข่เป็นตัวยืน แล้วให้ Amankris Growth สนับสนุนไว้ดีกว่า

เพราะว่าจัดมาแล้วสาย Amankris ตี  ยังไม่ค่อยนิ่ง ต้องยอมรับว่า
มันมีจุดอ่อน  อยู่ในภายใต้หน้ากากของความแข็งแกร่งใน Ability ของมัน

แต่ถ้าเจอพวก Deck ตั้งตัวช้า ก็เสร็จเราครับเพราะเรา Growth แล้วแกร่งจริงๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: