Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:15:31 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: What will you do? เป็นคุณ คุณจะทำยังไง  (Read 8651 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
MN-ME
Member

« on: January 19, 2009, 11:10:17 PM »

ณ โรงเรียนแห่งนึง อยู่มาวันหนึ่ง เป็นงานกีฬาสี~

ทุกคนมีหน้าที่ทำคือ เชียร์ / แข่ง ตามสีของตัวเอง

ส่วนเหลือ.. โดด

ผมเป็นคนที่ไม่ชอบจัดกระเป๋า และแน่นอน วันก่อนที่มีกีฬาสี ผมไม่ได้เอาการ์ดออก 

ตอนเช้า ผมถึงโรงเรียนมาประมาณ 6.40 น มานั่งเล่นซัมกับเพื่อนที่อีกห้อง ห้องข้างๆ ห้อง A เพราะอาจารย์ไม่ให้เล่น

ที่ห้องของผม ห้อง B..

เพราะเอามาแล้ว ก็ต้องใช้ให้คุ้ม ถูกมั้ย 

ประมาณ 7.25 น อาจารย์ขึ้นห้องพอดี ผมต้อง นำการ์ดยัดใส่กล่อง แล้วใส่ไว้ในกระเป๋าเพื่อนของผม

ผมทำอย่างนี้ตลอดเวลา ไปเล่นห้องเพื่อน เพราะมันจะเก้งก้าง เวลาถือกล่องใส่การ์ด 2 กล่องย้ายห้องไปย้ายห้องมา

และแล้วก็ถึงเวลาเชียร์~*

•~เวลาผ่านไป~•

ประมาณ 3.20 ผมได้ขึ้นมาบนห้อง และพบว่า การ์ดที่ผมได้ฝากไว้กับเพื่อนนั้น

หายไปเสียแล้ว

ไม่เพียงเท่านั้น .. IPod และ PSP อีก 2 เครื่อง ของเพื่อนในห้องเดียวกับผม ได้หายไปเหมือนกัน

ยังไม่พอ.. มีหลายกระเป๋าที่ถูกรื้อเพื่อหาสิ่งของบางอย่าง เดาสิ..มันคืออะไร?

ในไม่ช้า.. ผมได้ไปที่ร้านใกล้เคียงโรงเรียน ถามเจ้าของร้านทันที เจ้าของร้านบอกไม่มี..

เป็นคุณ คุณจะทำอย่างไร?

ผมก็แค่อยากให้เป็นอุธาหรณ์เพียงเท่านั้น แค่การ์ดหายไม่เท่าไรหรอกครับ

"อยากให้คนที่ขโมยไป มาคืน" เป็นสิ่งที่ทุกคนต้องการอยู่แล้ว 

แต่สำหรับของผม ถึงแม้การ์ดจะไม่แพงมาก แต่ผมก็หาเงินไม่ได้อยู่ดี

ทั้งนี้ คนที่ขโมยไป คงไม่คืนผมหรอกครับ  ถึงแม้จะเขียนใต้กล่องอยู่

"DevilotEx ของปาล์มนะ!"

เพราะว่า คนที่ขโมยไปนั้น พึ่งมาแยกขายการ์ดวันนี้ที่ร้านใกล้โรงเรียนผม ในราคาที่ถูก

ที่ผมรู้เพราะว่าคนคนนี้ขโมยไปแน่ๆ เพราะ

•Jessica เป็นรอยซ้ายล่างสุดของการ์ด
•จำนวนการ์ดของแต่ละอย่าง ใกล้เคียงมากๆ กับที่ของผมมี
•ขายในราคาถูก กว่าปกติ (แต่ไม่มาก)

อยากให้เป็นอุธาหรณ์ครับ  ว่าควรรักษาการ์ดดีๆ เพราะบางทีอาจจะไม่มีจิตใจที่จะเล่นต่อได้

หรืออาจจะเป็นแบบผมก็ได้ครับ

ปล. ขอบคุณเป้มากนะ ที่มาบอกเรา 

General Charles
Member

« Reply #1 on: January 19, 2009, 11:12:05 PM »

มิน่า เห็นบอกว่าจะเลิกเล่น 

อย่ากลัวครับ เครื่องปริ้นโลด

ปริ้นเล่นไปเลย 

MN-ME
Member

« Reply #2 on: January 19, 2009, 11:13:16 PM »

อ่า เปลื้องหมึกครับ

เล่นการ์ดขยะดีกว่า 

---

คงไม่ไปแข่งการ์ดแล้วล่ะ สู้ใครไม่ได้ ตั้งแต่ในแต่ไร

พูดแล้วยิ่งเศร้า ว่าไหม 
« Last Edit: January 19, 2009, 11:15:41 PM by DevilotEx` » Logged

NoXMagiS
Member

« Reply #3 on: January 19, 2009, 11:18:46 PM »

hahaha

ขำไม่ออก

เคย deck หายเหมือนกัน

เด็คหลักด้วย

แทบจะเลิกเล่นเลยเหมือนกัน

เอาน่าๆ เป็นกำลังใจให้

ไถเพื่อนแปปเดียวเดี๋ยวก็ได้ -_-a

XA14
Member

« Reply #4 on: January 19, 2009, 11:24:13 PM »

น่าสงสารนะครับ

ของที่เรารักหายไป กับ"เพื่อน"คนที่เราไว้ใจเนี่ย

เสียใจด้วยนะครับ

ขอให้โชคดีเข้ามาในชีวิตนะครับ ^^"

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #5 on: January 19, 2009, 11:29:05 PM »

สู้ๆต่อไป

เป็นกำลังใจให้

คนที่ชวนพี่เล่นหายยกกล่องทั้ง Witch กับ Sigmund Foil แสบตาสุดๆ

ทั้ง David Mandy Sigmund อะไร Mystic แสบตาจะบ้าตายโดนเอาไปขาย

เศร้าจะตาย จริงมั้ยป๋อม?     

ยังไงยังไงก็ต้องมีกำลังใจเล่นต่อไปนะ สู้ๆ               

ขอให้ได้คืนในเร็ววันด้วยละกัน คยขโมยไปนี่ก็สุดๆ ...       

~o[ZardizzeR]o~
Member

Email
« Reply #6 on: January 19, 2009, 11:30:55 PM »

เป็นกำลังใจให้...สู้เขาเคนชิโร่! 

Member

« Reply #7 on: January 19, 2009, 11:34:16 PM »

ของทั้งหมดที่หายเพื่อนเอาไปเล่นเเล้วโดนครูยึดอ่ะปล่าว 

เพราะPSpมี2เครื่องพอดี

เเละการ์ดก็มี2กล่องพอดี

boy
Member

Email
« Reply #8 on: January 19, 2009, 11:54:13 PM »

มันคือ....ความทรงจำอันแสนเจ็บปวด    เลยล่ะครับ

แต่ของผมไม่เคยหายทั้งเด็ค     ถ้าเป็นผมก็ทำอะไรไม่ถูกเหมือนกัน 

ohm13
Member

Email
« Reply #9 on: January 20, 2009, 12:03:06 AM »

อ่า

ความรู้สึกนี้ผมเข้าใจครับ ผมเคยเสียเด็คไปทั้งเด็คเหมือนกัน(สาเหตุ ช่างมันเถอะ)

มันทำให้ผมหยุดเล่นไประยะนึงเลย

แต่ เราค่อยๆหาใหม่ได้ครับ เพราะงั้น ค่อยๆเก็บ เล่นเท่าที่มี เพื่อความสนุกสนานก็ยังได้นะครับ

เป็นกำลังใจให้ จากผู้เคยมีประสพการณ์แบบเดียวกัน

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: January 20, 2009, 12:19:58 AM »

ถามเจ้าของร้านซิ  ว่าใครเอามาฝาก รู้ตัวแล้วก้ต้องเอาให้ถึงที่สุด

IceMaster555
Member

« Reply #11 on: January 20, 2009, 12:29:21 AM »

เป็นผมจะถามเจ้าของร้านว่าใครเป็นคนเอามาฝากขาย แล้วแจ้งตำรวจและ/หรือเรียกเพื่อนที่โดนขโมยของมาแอบไว้พอเขามา(เจ้าของร้านชี้ตัวให้)ก็เข้าไปจัดการเอาของคืน (ถ้าให้มันติดคุกได้ก็จะให้ิติด)
เสียใจด้วยครับ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #12 on: January 20, 2009, 12:29:41 AM »

เป็นเหตุผลหนึ่ง ที่อาจารย์ ไม่ให้เล่นที่ โรงเรียนไงครับ
รวมไปถึงของมีค่า ต่างๆ หากเอามา ก็ต้องระวัง ให้ดี เก็บไว้กับตัวเองดีที่สุด

=====

ก็ ตอบไม่ถูกเหมือนกัน ว่าจะทำยังไงดี
แต่ ผู้ใหญ่ ห้ามแล้ว ไม่เชื่อฟัง หายเอง ก็คงต้องรับผิดชอบเองล่ะครับ

เก็บไว้เป็นบทเรียนชีวิต ดีที่สุด 

MN-ME
Member

« Reply #13 on: January 20, 2009, 12:50:04 AM »

ถามเจ้าของร้านซิ  ว่าใครเอามาฝาก รู้ตัวแล้วก้ต้องเอาให้ถึงที่สุด

เจ้าของร้าน ไม่ค่อยช่วยเลยครับ 

เป็นเหตุผลหนึ่ง ที่อาจารย์ ไม่ให้เล่นที่ โรงเรียนไงครับ
รวมไปถึงของมีค่า ต่างๆ หากเอามา ก็ต้องระวัง ให้ดี เก็บไว้กับตัวเองดีที่สุด

=====

ก็ ตอบไม่ถูกเหมือนกัน ว่าจะทำยังไงดี
แต่ ผู้ใหญ่ ห้ามแล้ว ไม่เชื่อฟัง หายเอง ก็คงต้องรับผิดชอบเองล่ะครับ

เก็บไว้เป็นบทเรียนชีวิต ดีที่สุด 

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #14 on: January 20, 2009, 12:56:20 AM »

PSP iPod หายนี่น่าทำใจจังเลยนะ

แถวบ้านเรา แม้จะมีคนเล่นการ์ดไม่มาก
แต่ยังมีการขโมยจากคนที่ไม่รู้ราคาอีกแหนะ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าการ์ดซัมเป็นอะไร

คนน้อยนี่ล่ะจุดแข็ง เวลาใครการ์ดหายมา รับรอง มันจะอยู่ในหมู่พวกเราๆๆๆ นี่เอง
ไอพวกระยำมันขโมยไปขายใบละ 3 บาทน่ะ

เวลามีการ์ดในเด็คใครแปลกๆโผล่มาโดยไม่มาร้านการ์ด นั่นแหละพยานนำจับ

Green day
Member

« Reply #15 on: January 20, 2009, 01:03:52 AM »

น่าสงสารมากๆเลยครับ

แต่ผมไม่เคยหายหรอก ของพวกนี้ เก็บไว้ให้มิดชิด ดีกว่า

เป็นกำลังใจให้ครับ

ohm13
Member

Email
« Reply #16 on: January 20, 2009, 01:12:47 AM »

หึหึ รู้ก็ทำอะไรไม่ได้นี่ ตาเชส

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #17 on: January 20, 2009, 01:20:58 AM »

หึหึ รู้ก็ทำอะไรไม่ได้นี่ ตาเชส

รู้ แต่ยังไม่ทำอะไร รอให้เหยื่อตายใจ มันไม่หนีไปไหนหรอก GT นี้จะเป็น เวทีสุดท้ายของพี่ละ และ ของใครบางคน 

จะได้มีตังซื้อ เลนส์ กับ แฟลช แล้ว 

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #18 on: January 20, 2009, 01:30:24 AM »

ของทั้งหมดที่หายเพื่อนเอาไปเล่นเเล้วโดนครูยึดอ่ะปล่าว 

เพราะPSpมี2เครื่องพอดี

เเละการ์ดก็มี2กล่องพอดี
ไม่หรอกครับ
ผมเป็นคนซื้อจากไอขโมยเอง   - -
เเล้วผมก็เพิ่งเห็นว่าตรงมุมซ้ายล่างมันเหมือนกับที่ ปาม เคย scan ให้ผมอะงับ -*-

ปล.จะเอาคืนมะ 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #19 on: January 20, 2009, 01:48:59 AM »

ไอตัวที่สแกน ส่งมา ที่จิกหัวใช้พี่ให้ทำ Signature ใบนั้นอ่ะหรอ

ทำไมไม่เอารูปถ่ายหัวขโมย มาลงบอร์ดให้คน สรรเสริญ กันหล่ะ?

Member

« Reply #20 on: January 20, 2009, 02:08:06 AM »

^
^
^
ตั้วนั้นเเหละ 

มันถ่ายไม่ได้น่ะสิกล้องที่มือถือใช้ไม่ได้ *- - มันใช้ได้เเต่กล้องหน้า 5555+

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #21 on: January 20, 2009, 02:13:50 AM »

เดี๋ยววันไหนไป ศูนย์ นิคส์ แถว สีลม เดี๋ยวจะแวะเข้าไปที่ รร. ละกัน  วานชี้ตัวให้หน่อยละกัน ไว้จะถ่ายให้ จะเอาแฟลชยิงตามัน 

Member

« Reply #22 on: January 20, 2009, 02:18:14 AM »

โอ้...ซับซ้อนซ่อนเงื่อน

ตกลงใครกันล่ะเป็นคนมือไว ตบสตีลของรักของหวงเด็กผีไป 

MN-ME
Member

« Reply #23 on: January 20, 2009, 02:21:31 AM »

ใครกันน้า ที่ชอบแกล้งนู๋ 

อยากเห็นหน้า

ถ้าหล่ออาจจะให้ไปเลย 

Member

« Reply #24 on: January 20, 2009, 02:26:51 AM »

^
^
^
'หล่ออาจจะให้ไปเลย' -*-

เดี๋ยววันไหนไป ศูนย์ นิคส์ แถว สีลม เดี๋ยวจะแวะเข้าไปที่ รร. ละกัน  วานชี้ตัวให้หน่อยละกัน ไว้จะถ่ายให้ จะเอาแฟลชยิงตามัน 
555+
พี่จะถ่ายเค้าไหวไหมเนี้ยหน้ามันเหี้ยมมาก - -*

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #25 on: January 20, 2009, 02:38:33 AM »

เหี้ยม ? หรอ พี่ว่า เอา ม ม้า ออกดีกว่าน้า

ช่วงที่เข้าไปแรกๆก็สะพายกล้องแหละ พอหลังจากได้รูปมันแล้ว จะสะพายปืนแทน 

Member

« Reply #26 on: January 20, 2009, 02:41:37 AM »

เหี้ยม ? หรอ พี่ว่า เอา ม ม้า ออกดีกว่าน้า

ช่วงที่เข้าไปแรกๆก็สะพายกล้องแหละ พอหลังจากได้รูปมันแล้ว จะสะพายปืนแทน 

555+

ดีนะที่ไม่ถือระเบิดขวดด้วย 

MN-ME
Member

« Reply #27 on: January 20, 2009, 02:43:15 AM »

555+

ดีนะที่ไม่ถือระเบิดขวดด้วย 

ประมาณ

"น้องๆ ขอถ่ายรูปหน่อยครับ"

"ขอบคุณครับ"

หันหลังหัวเราะ โฮ๋ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วยัด M16 กรอกปาก ใส้แตกสมองไหล

Member

« Reply #28 on: January 20, 2009, 02:44:12 AM »

-*-
ใจเย็นๆ
ยังงี้ผมว่าพี่เองจะติดคุกมากกว่า  - -*

ohm13
Member

Email
« Reply #29 on: January 20, 2009, 03:31:06 AM »

รู้ แต่ยังไม่ทำอะไร รอให้เหยื่อตายใจ มันไม่หนีไปไหนหรอก GT นี้จะเป็น เวทีสุดท้ายของพี่ละ และ ของใครบางคน 

จะได้มีตังซื้อ เลนส์ กับ แฟลช แล้ว 
ว่าแต่เวทีสุดท้าย นี่หมายถึงจะเลิกเล่นหรอ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: