Summoner Master Forum
October 02, 2024, 03:31:11 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามหน่อยครับ  (Read 870 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Zeza1412
Member

« on: January 16, 2009, 08:33:55 PM »

1.Seal ที่ยกเลิกมิสติกการ์ด จะได้รับผลอลิบิตี้มิสติกการ์ดที่อยู่ในไชน์หรือไม่ เช่น
ผู้เล่น A มีแกรนคอสโดนอลิสของผู้เล่น B ทำให้ยกเลิกมิสติกการ์ดแต่ในไชน์ของผู้เล่น A มี เซนแมกนัสจะทำให้แกรนคอส At+1 อยู่หรือเปล่าครับ

2.ผู้เล่น A สั่ง เจสสกิก้า โจมตี แกรนครอส ของผู้เล่น B ถามว่า ผู้เล่น B สามารถใช้ Fallen Spell ดึง Zeus มาลงไชน์ จากนั้น เลือกให้ เจสสิก้า สูญเสีย
อลิบิตี้ได้หรือไม่

3.ผู้เล่น A มีแกรนครอส จากนั้นถูก อลิส ของผู้เล่น B ทำให้ยกเลิกมิสติกการ์ด ผู้เล่น A สามารถใช้ Kuku Clock เร่งแกรนคอส ให้ผ่านไป 1 เทินได้หรือไม่ เพื่อจะให้ผลของการยกเลิกมิสติกหายไป

4.มิสติก Refugium Peccatorum เมื่อร่ายเข้ามาในสนามแล้ว จะเรียก Refugium Peccatorum อีกครั้งหนึ่ง จากนั้น เรียก Angel of sprano ไม่มีอินเตอร์สเต็ปให้แก้แล้วใช่ไหมครับ ถ้าแก้ไม่ได้ช่วยอธิบายให้เข้าใจทีครับ

5.ผู้เล่น A ร่าย Fallen Spell  จากนั้นดึง Ordonus ลงไชน์ เพื่อที่จะทำลายมิสติกการ์ด จากนั้นผู้เล่น B ร่าย Chage the world สามารถเลือกเป้าหมายให้ Ordonus ทำลาย Fallen Spell หรือ ทำลายตัวเองได้หรือไม่

6.เดมอนบลัด สามารถ รีมูฟ มิคาเอล หรือ ชิริเอล ได้หรือไม่

7.ผลของ King zimri ข้อที่สอง "Seal 1 ใบในสนามฝ่ายตรงข้ามยกเลิกมิสติกการ์ด ฝ่ายตรงข้ามของ S" คือ ยกเลิกมิสติก อินฟินนิตี้เทินเลยหรอครับ เพราะไม่ได้บอกจำนวนเทินไว้

ปล.ขอบคุณพี่ๆครับ
« Last Edit: January 16, 2009, 08:39:31 PM by Zeza1412 » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: January 17, 2009, 03:57:20 AM »

1. จะยกเลิกไปเหมือนกันครับ ทำให้ไม่บวก

2. ได้ แต่ไม่ยกเลิกครับ

3. ไม่ได้ครับ

4. ถ้า Refugium ใบแรกร่ายสำเร็จก็ไม่มี step ให้แก้อยู่ดีครับ

5. ย้ายไปทำลาย Fallen Spell ได้ครับ แต่ทำลาย Ordonus ไม่ได้เพราะอยู่ใน shrine

6. remove Michael ไม่ได้ครับ แต่ Shiriel นั้นถูก remove ได้อยู่แล้ว

7. ยกเลิกแค่ช่วงที่ King zimri ส่งผลอยู่ในสนามครับ คือเกิดผลแล้วก็หมดผลทันทีเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: