Summoner Master Forum
June 26, 2024, 11:55:23 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Amankris Roar ติดใจ Deck นี้ครับ  (Read 16309 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: January 12, 2009, 02:46:05 AM »

หลังจากไปอ่าน Wiser ก็ถูกใจครับ Amankris Roar 
ลำบากรบกวน  ผู้ร่วมบอร์ดสอบถามต่างๆ นาๆ  เพื่ออยากจะจัด Deck นี้ให้ดีให้ได้
ประสบความสำเร็จ  แล้ว ผมดีใจมากๆ เลยทำให้มันไวขึ้นได้ขนาดนี้  ไม่คิดว่าดีที่สุด
แต่คิดว่าทำมาได้ดีแล้ว  เอาน่าเส้นทางมันสำเร็จไปครึ่งทางแล้ว  ^^ 

ขอบคุณ  ข้อความชี้แนะมาทั้งหมดครับ  ขอบคุณทุกคนมากครับ

ขอบคุณ อ.กิ๊ก , ขอบคุณคุณ Chess , ขอบคุณน้องหมู , ขอบคุณ คุณ Kurei

ที่ทำให้เกิด Deck นี้ขึ้นมา  ขอบคุณจริงๆ ครับ  ขอบคุณมาก ๆ ครับ

โอววววว

Seal 25 ใบ

Amankris, the Ultimate Evolution 2
Amankris 1
Amankris, the Dragonology Theory 1
Thaventos, Arimathea Dragoon of Thaliwilya 2
Salamandery doll 3
Timperra, the Vaper Dragon 4
Raumose, the Wool Wyvern 2
St. Magnus' Baby Dragon 1
Palanalcar, Arimathea's Baby Dragon 1
Thaliquas, the Dragoon 3
นักเวทย์หญิง 1
Rebecca,the Dragon Breeder 1
Rebecca, the Dragonologist 1  เมื่อเธอ Growth แล้ว Amankris ตีเบิ้ลได้สะจาย
Pustatia, the Whirlwind Dragon 2

Mystic
 ที่แน่ๆ ใส่ The Tale of Dragoon 2 ใบ
St.magnus 2
ดาบทาลิ ของชุดดราโก 2
Dragon Metamoph 1  ผมไม่หวังชุบอแมนคิสอยู่แล้วปล่อยตกไซร์นดีกว่า
Statute Book 1  <<<<เอามากัน Demon's Blood
Church of Francessca 2

Mystic ไม่ต้องเน้นหยุด เน้น ยกเลิก Ability /skill
แล้วเน้นเผา
---------------------------------------------------------------

ปรับใหม่  16/01/52   ต้องลองแล้วจะติดใจ

เอา 2 ใบนี้ ออก
Mathais Blythe, the Dragon Master 1
Mathais Blythe, the Dragonology Profressor 1

แล้วใส่
Rebecca,the Dragon Breeder 1
Rebecca, the Dragonologist 1
----------------------------------------------------------------------
คือยอมรับว่าปู่เก่งครับ  แต่ไร้ประโยชน์มากๆ  หลังจากไปตะลุยเล่นมา
Rebecca,the Dragon Breeder 1   กับ
Rebecca, the Dragonologist 1
seal 2 ตัวนี้ใช้ประโยชน์มากมายกว่าปู่เยอะครับอันนี้ผมขอ ฟันเฟิร์มเลย !!

--------------------------------------------------------------------
เสต็ปเล่น  คือ

1.ถ้ามีทาลิลม  ก็ growth หา ทาลิน้ำมาคอม
เทรินต่อไปก็หา Amankris  หากมีทาลิน้ำก็รอดูจังหวะ Search
2.พยายาม growth Rebecca, the Dragonologist จะสามารถทำลาย
Seal ฝั่งตรงข้ามได้อย่างมหาศาล
หาก Growth ไม่ได้ให้หาหนังสือหรือ  Baby ตามแต่สถานการณ์
3. Wool wyvern เก็บมังกรที่จำเป็นเพื่อมาหมุน เปลี่ยนอย่าให้มันตาย
ตัวนี้ชูโรงครับ  มันช่วยวน St.magnus baby มาใช้เรียก St.magnus ได้
หรือทิมเพล่ามาเร่งจั่ว หรือดึงAmankris มาลดค่าร่าย สรรพคุณได้หลากหลายนักแล
4. หากเล่นกับเด็คมืดก็ Growth ทิมเพล่าเสียก่อนจะช่วยป้องกันสิ่งไม่ดีบางอย่างได้
5. Deck นี้ต้องใจ หาก Growth แล้วแนะนำให้หวดจะดีกว่า จ่าย 8 บรึ้ม  เพราะจะ
ทำให้ฝั่งตรงข้ามใช้ mystic แก้มากกว่าเดิม
6.เก็บ Fallen Spell ครับ  สำคัญใบนี้ไม่ได้ล้อเล่น  แล้วพกใบเผา
ไว้ด้วยนะครับ  เผื่อฝ่ายตรงข้ามลง Demon's Blood เราจะได้เรียก
Statute Book เลย (แก้ไขใหม่สุดแล้วคราวนี้)

ปัญหาใหญ่ที่พบ

1.Charm ยกเลิกไม่ได้จาก อโพไดส 
2.อันโดเมดร้า เชน ตรงนี้ใหญ่มากหากเราใช้จ่าย 8 ยิงอาจมีดับ 
(แนะนำตีเอาดีกว่าครับ ชัวร์กว่า)
3.Demon's Blood ในจังหวะที่ไม่คาดฝัน 
4.Poison ยกเลิกไม่ได้ 
5.แกรนคอสมา ตอน Amankris ยังไม่ได้ทริปเปิ้ลคอมไบน์ 
6.Jezabel นางวันทองเธอคนนี้  ฆ่าโหดมาหลายงานแล้ว -..-
7.แนวหลังกวนๆ  (แนะนำ Pustatia, the Whirlwind Dragon  ไปใส่แทน
ทาลิลม  ผมว่าเวิร์คเลยครับ Search หามาได้ด้วย) 
--------------------------------------------------------------------------------

( ไดอารี่  :  วันๆหนึ่งของDeck Amankris )

เป็น Deck ที่ชอบครับเลย  เข้ามาปรับปรุงตลอด  ถ้าเกิดเจออะไรน่าสนใจ
ก็จะเข้ามาปรับ ใหม่ในนี้แหละนะ  ตอนนี้ปรับใหม่เพิ่มเข้าไปอีก นั่นคือ
เพิ่มวิหารฟรานเชสก้า  กับ Statate Book จริงๆ แล้วไม่ต้องสงสัยนะครับ
ว่าทำไมถึงใส่เพราะ Demon's Blood นั่นแหละ  ถามว่าใส่แล้วมันฆ่า Deck นี้ด้วย
หรือเปล่า ก็คงต้องบอกว่าฆ่าตัวเองเหมือนกันแต่ไม่มากเพราะว่าเราเรียกได้ถ้ามีทาลิน้ำ
มาเรียกมังกร   ถ้ามีอแมนคิส อยู่แล้วก็ไม่เป็นไรแล้วครับ   ใจกะจะใส่
พวก David +  Sheriel ด้วย เผื่อ All ชาวบ้านได้บ้าง  แต่ยังไงตอนนี้ ก็ขอปรับเพียง
เท่านี้ก่อนละกันครับ    (02-02-52)     

« Last Edit: February 02, 2009, 07:42:07 PM by mr.Tu » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #1 on: January 12, 2009, 03:28:51 AM »

ลูกมังกรเยอะไปไหมนั่น

Amankris ตัวจ่าย 8 ระเบิดไม่ค่อยน่าใส่นะ ถ้าไม่มี Matelluma + Doll Merchant อะ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: January 12, 2009, 03:35:29 AM »

จ่าย 8 ระเบิดต้องเล่นกับเด็ค ไข่ล้วนอ่ะ ร่ายง่าย

ไข่น้ำ Tale of dragoon  อามานคริสก็จ่าย 5 ระเบิดละ

ไหนจะมี คอมโบ แซคไข่ลม + ลูเครเทียอีก

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: January 12, 2009, 04:07:04 AM »

ถ้าคิดจะเอาทาลิลม DG2 มาช่วยร่าย คิดผิดแล้วครับ
เพราะแค่สั่งตี มันจะลงไปนอนในหลุมทันที

ใช้เป็น ISquatia DGR +The Dragon’s Egg in St. Laurence Church

ง่ายกว่าครับ

ส่วนช่วงต้นเกม เราจะใช้ St.Magnus Baby dragon หา St.Magnus ให้เค้าเปลืองเล่นไปครับ
แล้ว St.Magnus โกรทไข่ เก่งสุดๆ นะครับ

Amankris ร่างไหนเก่งกว่า บอกไม่ได้ อยู่ที่ว่าจะเอาไปทำอะไร
ถ้าจะตี ร่างโปรโมเก่งสุด ตีไปแก้โคตรยาก ไม่มีอะไรทำ จ่าย 8 ระเบิดได้ไร้ทางแก้
ถ้าจะยืน ก็คงไม่มีอะไรดีเท่าร่าง DG1 จ่าย 1 ยิงได้ ปลอดภัยสุดๆ

ซึ่งส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าจะยืน ไปใช้ตัวอิ่นยืนเหอะ ใครๆ ก็ยืนได้ แต่ Lv5 ที่ปั้นมาหลายเทิร์น มันต้องเอามาบุกสิครับ

mr.Tu
Member

« Reply #4 on: January 12, 2009, 04:58:55 AM »

ถ้าคิดจะเอาทาลิลม DG2 มาช่วยร่าย คิดผิดแล้วครับ
เพราะแค่สั่งตี มันจะลงไปนอนในหลุมทันที

ใช้เป็น ISquatia DGR +The Dragon’s Egg in St. Laurence Church

ง่ายกว่าครับ

ส่วนช่วงต้นเกม เราจะใช้ St.Magnus Baby dragon หา St.Magnus ให้เค้าเปลืองเล่นไปครับ
แล้ว St.Magnus โกรทไข่ เก่งสุดๆ นะครับ

Amankris ร่างไหนเก่งกว่า บอกไม่ได้ อยู่ที่ว่าจะเอาไปทำอะไร
ถ้าจะตี ร่างโปรโมเก่งสุด ตีไปแก้โคตรยาก ไม่มีอะไรทำ จ่าย 8 ระเบิดได้ไร้ทางแก้
ถ้าจะยืน ก็คงไม่มีอะไรดีเท่าร่าง DG1 จ่าย 1 ยิงได้ ปลอดภัยสุดๆ

ซึ่งส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าจะยืน ไปใช้ตัวอิ่นยืนเหอะ ใครๆ ก็ยืนได้ แต่ Lv5 ที่ปั้นมาหลายเทิร์น มันต้องเอามาบุกสิครับ

โอ คอมโบมากมาย  ล้วนแต่เสนอให้เล่นกับ มังกรไข่  อ่า

อ่า  งั้น  ในส่วนของทาลิลมผมไม่ใส่เลยก็ได้ใช่ปะครับ  อ. กิ๊ก
ใส่ไข่ที่นำเสนอมาแทน

โอว  สัดส่วนจัดยังไงดีเนี๊ยะ  กลุ้มแล้ววว

ลูกมังกรเยอะไปไหมนั่น

Amankris ตัวจ่าย 8 ระเบิดไม่ค่อยน่าใส่นะ ถ้าไม่มี Matelluma + Doll Merchant อะ

นำเสนอดีหมู  ไวดี ชอบ  ของหายากโคตร โดยเฉพาะ Matelluma   
« Last Edit: January 12, 2009, 05:03:30 AM by mr.Tu » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #5 on: January 12, 2009, 05:20:31 AM »

พี่หมู อย่าลืมหา Matellumary Doll มาเอาไว้ลง Matelluma เร็วๆด้วยละ

แต่ผมว่าตามพี่กิ๊กบอกคงเร็วกว่าเอา ทาลิลม ตัว เ่ก่ามาตีร่ายเปนไหนๆ

Moderator
Member

« Reply #6 on: January 12, 2009, 12:38:26 PM »

Deck นี้จ่าย 8 ระเบิดแล้วไง
คงไม่มีใครบ้าใส่ Andro chain หรอกครับ

ยังไงมันก็ไม่ต้องใช้ Seal อะไรมากมายอยู่แล้ว ถ้าโกรทสำเร็จ
มีแค่ Seal เอาไว้มูฟ ซัก At 5 ก็โหดแล้วครับ
ช็อตเผลอๆ ก็ระเบิด

โหดออก

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #7 on: January 12, 2009, 02:01:20 PM »

เคยเล่นแล้วครับจัดแบบนี้ช้าครับ ลองทาลิน้ำเก่ากับไข่แสงครับหาแล้วลง

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: January 12, 2009, 09:53:22 PM »

เคยเล่นแล้วครับจัดแบบนี้ช้าครับ ลองทาลิน้ำเก่ากับไข่แสงครับหาแล้วลง

ขอบคุณทุกคนมากๆครับ   ขอบคุณคุณ Kurei_[คุเร]  หลังจากใส่ ทาลิน้ำ  Amankris

มาไวขึ้นเยอะเลยชนะครับ  ไปชนะ เทพมา แกรนคอสก็เอาไม่อยู่  !!!!!Yessssssss!!!!!!!!!!
ขอบคุณทุกคนมากเลยคร้าบบบบบบ        แกรนทำอะไรไม่ได้เพราะมาถึงผมก็
At ขั้นต่ำ 16-19 แล้วทำสูงสุดที่ 21  ลงมาคอม 21 อแมนคิส
จะกลัวก็พวกสายมืด Demon's Blood เท่าน้านนนนน
เลยขอปรับ List Deck ใหม่ที่โม่ใหม่มานะครับ  

อ.กิ๊ก ครับ  ผมหาไม่เจอไข่แสง  หมดครับ หาไม่ได้เลยทุกร้าน  เหอๆ 
แต่ตอนนี้ช่างแล้วเพราะมันเรียกอแมนคิสได้ไวเวอร์  ไปลองกับหลาย Deck และ
ยังไงก็ไวเวอร์   ใครมีของไปลองนะครับ ไม่ได้โม้นะ  ต้องลองครับ 

ส่วนหมู พี่ไม่เอาและ มังกรไข่ ใส่ ทาลิน้ำ เรียกอแมนคิสมาหวดสะใจมากเลยหมู
มันสุโค้ยเลย  ฟันเฟิร์ม!! เลย  ไปลองมาแล้ว  คึก เลย  
-----------------------------------------------------------------------------------
(ปล. สำหรับคนที่เล่นแสง)

ใครเล่นแสง  ผมขอเอาประสบการณ์ที่เล่น Deck นี้มานะครับ  ผมเจอสายมืดมาเกือบ 20 เกม
 (แอบเวอร์นิดๆจริงๆ แล้ว 10เกม เหอๆ)
Archangel Vriel 1 + Fallen Soul  ใส่ไปเหอะครับ  เชื่อผม  ผมเจอมาจนจะอ้วกแล้ว Demon's Blood
แล้วก่อนลงตัวอะไรมาก็ตาม ให้ Timperra Growth ก่อนนะครับ  ไม่งั้น
Amankris ก็ เหอะโดนมูฟทิ้งแน่นอน      70% ถ้าเค้าถือ Seal ก็เตรียมหายตัวได้
« Last Edit: January 12, 2009, 11:17:54 PM by mr.Tu » Logged

Moderator
Member

« Reply #9 on: January 13, 2009, 08:38:33 PM »

ขอถามนิดนึง
อภิสิทธิ์ Mod 

ที่ว่าเรียกได้ไว  ??? ไม่มีทาลิลม ไม่มีไข่ แล้วลงไวได้อย่างไรเหรอครับ

จริงๆ Deck นี้ยังไม่ต้องล็อกก็ได้นะครับ ยังมีประโยชน์อยู่

mr.Tu
Member

« Reply #10 on: January 13, 2009, 09:07:51 PM »

ขอถามนิดนึง
อภิสิทธิ์ Mod 

ที่ว่าเรียกได้ไว  ??? ไม่มีทาลิลม ไม่มีไข่ แล้วลงไวได้อย่างไรเหรอครับ

จริงๆ Deck นี้ยังไม่ต้องล็อกก็ได้นะครับ ยังมีประโยชน์อยู่

มันมี ตัวเรียกแล้ว  ไวขึ้นนะครับ  อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ ตอนแรกไปเจอกับ
Divine เต็มสูบ มีแกรนคอส  ยังยันไหวครับ  สู้สุดใจ มิคาเอลเอย
ดิส วาเลนเซียเอย  โอววววว  สู้มันส์มากๆ  ตบชาริเอลเอย

โดยส่วนตัวเรียกผมใช้ Raumose, the Wool Wyvern  มาเรียกอแมนคิส

ขอแค่อแมนคิสมาไวๆ  ก็ตั้งได้ครับ  ทำไปทำมาผมจั่วล้นมือทะลักเลย
เก็บ ใบเรียกมังกรเอามาใช้จั่วแทนหา  และพออแมนคิส Tripple com ก็หายห่วงแล้วครับผม
----------------------------------------------------------------------------
อ.กิ๊กเปลี่ยน  Sig ใหม่เท่กว่าเดิมเยอะ  

ขออภัยเรื่องล๊อคอะครับ   ไม่นึกว่า Deck นี้มันจะมีประโยชน์อะไรเท่าไหร่ 

เลยคิดว่าล๊อคดีกว่า

ผมแค่คิดว่าจะไม่ปรับไรและหลังจากไปตะลุยชาวบ้านมา  

มันลงตัวในความรู้สึกของผมแล้วนะครับ   สัดส่วนอื่นๆ  คงต้อง ไปลองเจอๆ กับ

Deck ประหลาดๆ ดูครับเผื่อปรับใหม่อีกที  ยังมี slot ว่างๆ ไร้สาระอีก 2-3 slot ^^
----------------------------------------------------------------------------

« Last Edit: January 13, 2009, 09:29:16 PM by mr.Tu » Logged

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #11 on: January 13, 2009, 09:11:17 PM »

มาลิลมใหม่เข้ามาหา ทาลิน้ำแล้วคอมไว้หรือหาทาลิลมเก่าแล้วเปลี่ยนร่างตีลากอมานคิสลง
มันจะลงมาเทอร์นแรกๆครับพี่กิ๊ก แต่ข้อเสียมันเยอะมากๆเลยแหละทำให้ผมเลิกเล่นเด็คนี้ไป
จริงๆเล่นอมานคิสของผมก็ไม่ได้เอาอมานคิสตี เอาไว้0ยิงเท่านั้นแหละแทบชนะแล้ว ถ้าจะเอามาตีต้องพึ่งมังกรเยอะๆแล้วใส่กากอยพอลากอมานคิสเสร็จก็ติดเรื่องเล่ามังกร2ใบประมาณนั้น

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #12 on: January 14, 2009, 03:08:13 AM »

ลอง igoneru มั้ยงับ
เสิดเรื่องเล่าได้ด้วยเน้อ -0-
เอา archangel uriel ออกก็ได้นะคับ

Moderator
Member

« Reply #13 on: January 14, 2009, 10:51:54 AM »

<--- Random รูปได้ด้วย เก๋า

เรียกเร็วได้ด้วย Wool wywern !! โอ ไม่เคยคิด

ข้อดีของ Wool wywern มันก็มีเยอะแฮะ เพราะ Deck นี้ต้องการลง Seal ร่ายแพงอย่างน้อยก็ 2 ตัว เพราะงั้นไข่แสงมันจะใช้ไม่พอ เพราะมันลงได้ตัวเดียว และเป็นมังกร Lv2 ที่ทาลิลม Search ง่าย

mr.Tu
Member

« Reply #14 on: January 14, 2009, 02:03:46 PM »

เอา archangel uriel ออกก็ได้นะคับ

ไม่เอาหนูไม่เอา archangel uriel ออก
หนูเบื่อ Demon's Blood เกลียดกว่าแกรนคอสอีก

เคยมั้ยเรียกเดม่อนบลัดมาชุบแล้วชุบอีก  ใครเจอ name "Curse" จะรู้

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #15 on: January 14, 2009, 02:21:09 PM »

สนใจว่าทำ random รุปได้ไงนะ 

mr.Tu
Member

« Reply #16 on: January 16, 2009, 11:25:33 PM »

ปรับ List  Seal ครั้งใหม่ครับ  หลังจากไปตะลอนเล่นมา คิดว่าลงตัวและ

General Charles
Member

« Reply #17 on: January 16, 2009, 11:31:46 PM »

555+

เอามาทิอัสออกก็เหมือนมาทิอัสตาย

รีเบคก้าก็เข้ามาเเทนมาทิอัส 

ป.ล.เด็คมังกรอย่าลืมให้ทิมเพร่าโกรธนะครับ 

mr.Tu
Member

« Reply #18 on: January 16, 2009, 11:37:19 PM »

555+

เอามาทิอัสออกก็เหมือนมาทิอัสตาย

รีเบคก้าก็เข้ามาเเทนมาทิอัส 

ป.ล.เด็คมังกรอย่าลืมให้ทิมเพร่าโกรธนะครับ 

ผมทำเสมอก่อนจะลง Amankris เวลาเจอพวกสายมืด เหอๆ 
แล้วยังมีวิธีอีกเยอะรับมือสายมืดเรียบร้อย  เต็มพิกัด 
เจอจนด้านชาแล้วละครับ  ไหนจะมูฟไหนจะ Death ยกเลิกไม่ได้
Poison ยกเลิกไม่ได้  เหอ ๆ เพียบจริงๆ   คือรักจะเล่นต้อง
หาทางแก้ไขให้รอดจนได้ละครับ   สำหรับ Deck นี้   

Green day
Member

« Reply #19 on: January 17, 2009, 12:33:33 AM »

ตั้งเร็วมากมั้ยอ่ะครับ อันนี้

ตัวหา อแมนคริส ขึ้นมือมีกี่ตัวอ่ะครับ?

mr.Tu
Member

« Reply #20 on: January 17, 2009, 01:10:31 AM »

ตั้งเร็วมากมั้ยอ่ะครับ อันนี้

ตัวหา อแมนคริส ขึ้นมือมีกี่ตัวอ่ะครับ?

ในแต่ละครั้ง  ก็ Random ไปเรื่อยครับ  บางที Amankris ก็ขึ้นมือ
บางทีก็ได้ ทาลิลมขึ้นมือ  ถ้าได้ทาลิลม ก็จะหาตัวเรียก Amankris มาได้
บางทีเน่าหน่อย  ก็  ทิมเพล่า  ซาร่าดอล โอว อนารถ

ถ้ากะเป็น % ได้ตัวตั้งเกมคงได้ชัวร์ก็  90%
ถ้าแบบขึ้นมือ5ใบแล้วเล่นได้จริงคิดเป็น %  คือ 70-80% ครับ

ก็มีทาลิลม 3 ตัว  กับ ทาลิน้ำอีก  ยังไงก็ต้องได้ Search Amankris ร่างสุดยอด
มาในมือแล้วละครับ  เท่าที่เล่นมาหลายเกมก็สบายนะครับ  ช่วงต้นเกม 
(ช่วงท้ายเกมอีกเรื่อง   )

เร็วสุดที่เคยทำ Amankis Growth กับ ร่างสุดยอดก็ 2 Turn  ช้าสุด 5 Turn
บางครั้งก็ไม่ Growth เลย แปะ The Tale ได้ก็ลง Seal หวดมูฟไป

ถามว่าเร็วมั้ยผมว่าเร็วในระดับนึง นะครับ
--------------------------------------------------------------------------------
เพิ่มเติมครับ  มันไม่ได้เป็น Deck สุดยอดอะไรมาก Amankris มันไม่ได้เก่งกาจ
ถึงขนาดนั้น  ตัวมันแม้ยกเลิกหลายอย่างก็จริง  แต่ก็คงมีจุดอ่อนให้เล่นงานได้อยู่
ที่จัดมาก็เป็นการสนอง Need คือ อยากเล่นมังกร ที่มันบ้าพลังก็เท่านั้นนะครับ
(คนส่วนใหญ่มักเอา Amankris มาตั้งโต๊ะเฉยๆ หรือเพื่อใช้ตั้งเกมบ้าง  เอามาแค่
จ่าย 1 เผาสนับสนุนการบุก  แต่ผมอยากเอามันมาตบชาวบ้านครับ  แค่นั้นแหละ)

« Last Edit: January 18, 2009, 03:03:30 AM by mr.Tu » Logged

northchayut
Member

« Reply #21 on: February 02, 2009, 12:13:59 AM »

โทดนะครับอยากจะปรึกษาเรื่อง Amankris เยอะมากครับ ::011::เป็นตัวที่ชอบด้วยเลย

อยากได้ msn หน่อยหนะครับ รึว่าถ้าได้แอดมา north_chayut@hotmail.com หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

mr.Tu
Member

« Reply #22 on: February 02, 2009, 04:35:25 AM »

โทดนะครับอยากจะปรึกษาเรื่อง Amankris เยอะมากครับ ::011::เป็นตัวที่ชอบด้วยเลย

อยากได้ msn หน่อยหนะครับ รึว่าถ้าได้แอดมา north_chayut@hotmail.com หน่อยนะครับ

แอดไปแล้วนะครับ      มีอะไรรับปรึกษาได้ครับ 

northchayut
Member

« Reply #23 on: February 03, 2009, 12:33:17 AM »

แอดไปแล้วนะครับ      มีอะไรรับปรึกษาได้ครับ 

โทษนะครับถ้าเจอออนอยู่ช่วยทักมาด้วยน้าครับ กดรับแอดแล้วแต่ลืมมองชื่อเอ็มTT^TTT

ขอบคุณครับ
« Last Edit: February 22, 2009, 12:57:42 AM by northchayut » Logged

T004
Member

« Reply #24 on: March 20, 2009, 01:38:18 AM »

เจอแล้วปวดหัวมากครับ ตัวผมเองเล่น DECK BEETLE แทบเก็บเลย (ถ้าได้ AMAKRIS ตอนแรก)
(ถ้าได้ AMAKRIS ตอนหลัง KARAKURI BEETLE   AT  30 ก็อาจจบ)

ใส่  KARAKURI BEETLE กำจัด AMAKRIS โดยเฉพาะ

Hi~ba~Ri~KyO~Y~A
Member

Email
« Reply #25 on: March 27, 2009, 05:45:13 PM »

ไม่เอาหนูไม่เอา archangel uriel ออก
หนูเบื่อ Demon's Blood เกลียดกว่าแกรนคอสอีก

เคยมั้ยเรียกเดม่อนบลัดมาชุบแล้วชุบอีก  ใครเจอ name "Curse" จะรู้
เดมอนบลัดชุบแล้วชุบอีกเจอเนโครแมนเซอร์ลากไส่ประจำ

-:LiGhTiNg:-
Member

« Reply #26 on: March 31, 2009, 12:02:39 AM »

เดี่ยวนี้เล่นมังกรแสงทีไรมีเสียว เดม่อน บลัด ทุกที พวกเด๊คมังกรแสง อแมนคริส แกรนครอส นี่จะรับมือไงอ่ะ

KimiO
Member

« Reply #27 on: March 31, 2009, 12:13:06 AM »

เดี่ยวนี้เล่นมังกรแสงทีไรมีเสียว เดม่อน บลัด ทุกที พวกเด๊คมังกรแสง อแมนคริส แกรนครอส นี่จะรับมือไงอ่ะ

ใช้ทิมเปร่าไงครับ -*-

อ่าน text บนการ์ดให้ครบ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: