Summoner Master Forum
July 07, 2024, 08:16:55 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ++DECK:ทาลิไฟ Regenaration ตูมๆ ระเบิด!! ^^++  (Read 10438 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
wander
Member

Email
« on: January 10, 2009, 12:23:33 AM »

++Seal 28 ea ++

Thalignus,Arimathea's Dragoon of Thaliwilya x 4       ตัวตั้ง ตัวตี เมื่อโกรทยิ่งโหด

Thaliliea, the Dragoon of Arimathea x 4           ตัวเซิส ดาบทาลิ ตัวรองคอม ตัวโกรท

Nilcrabannor, the Malevolent Dragon x 2      หน่วยใช้skill ทั้งทำลายตัวรอง ทั้งโกรทแล้วระเบิดตอนร่าย

Fafnir, The Doomflare Dragon x 1  ตัวตั้งตัวตีอีกตัวของเดคนี้ allได้ ยิงเคริสได้ abilityซัพพอตมังกรไฟ

แถวหน้าของเรา

Nittincoion, Arimathea's Fire Dragon x 2 ตัวกันออลกับข้ามไลน์

Niltinco, Arimathea's Baby Dragon x 3 ตัวโกรทของ Nittincoion

Virtestates x 2  Zeusเดินดิน ให้กับเดคนี้

Sala dollx 4 ตัวปอดของเดคนี้ sealสามัญเดคมังกร

Timperra,the vabor dragon x 3 ไว้ช่วยจั่วครับ เปนตัวไว้โกรท

Niltincoionus,the Crimson Flame Dragon x 1 ตัวตั้งอีกตัวของdeckนี้คับ ไว้กันพวกโดดจากมือ allได้

หรือโกรท +atให้ มังกรไฟฝ่ายเรา

Urendo,the Lava Dragon x 3 ตัวลด mpค่าร่ายของพวกเราชาวมังกรไฟ เมื่อโกรธก็สดตีไปเลยยังได้

++Mystic++

ก็สามัญมังกรละครับ

วิธ๊ตั้ง

1.เอาsala dollตั้งเลยครับเเล้ว ปอด ให้เขาตีก็ได้

2.เอาNillincoiceasหรือ ตั้งเลยคับ ตัวใหญ่ดี

3.เอาทาลิไฟตั้ง หรือเอาsealขนาดกลางตั้ง เเล้วให้ทาลิไฟโกรท

++วิธ๊ทำเกม++

1.ใช้ทาลิไฟ ตัวตี ตัวทำเกม ในร่างโกรท คอมกับThaliliea ทำลายตัวรอง at+1 ไปเรื่อยๆ

2.เอาFafnir, The Doomflare Dragon allไปเลยครับ

3.เอา Nilcraban(DR) คอมเเล้ว ระเบิดซีลใบรอง หรือว่าโกรทเเล้ว ระเบิดseal เวลาร่ายลงได้อีกเช่นกัน

4.ให้ Nillincoiceas,the Crimson Flame Dragon หรือ Timperra สาดallก็ได้คับ

5.ถ้าเล่นดีๆก็ยังมีวิธีอื่นอีกมากมายนะครับ

ข้อดี

-ตัวตีมีลูกเล่นเยอะ

-กันข้ามไลน์ all และพวกที่ใช้สกิลโดดจากมือ

-จั่วพอใช้ได้เลยครับ

ข้อเสีย

เเพ้ เคริสครับ

แพ้all ไวๆ

ปล.สุดท้ายนี้ก็วิจารณ์เด็ค ติชมหรือเสนอแนะ กันได้นะครับ ผมพึ่งหัดเล่น ยังไงมีอะไรผิดพลาดก็ขอโทษด้วยครับ

« Last Edit: March 13, 2009, 02:42:39 AM by wander » Logged

wander
Member

Email
« Reply #1 on: January 10, 2009, 12:53:11 AM »

++Seal 25 ea ++

Thalignus,Arimathea's Dragoon of Thaliwilya x 4       ตัวตั้ง ตัวตี เมื่อโกรท ยิ่งโหด

Thaliliea, the Dragoon of Arimathea x 4           ตัวเซิส ดาบทาลิ ตัวรองคอม ตัวโกรท

Nilcrabannor, the Malevolent Dragon x 3      หน่วยใช้skill ทั้งทำลายตัวรอง ทั้งโกรทแล้วระเบิดตอนร่าย

Nilcraban,the Brutal Dragon x 2  เวลาโกรท เป็นตัวระเบิด sealเวลาร่ายได้อีกตัว

Nittincoion, Arimathea's Fire Dragon x 2 ตัวกันออลกับข้ามไลน์

Niltinco, Arimathea's Baby Dragon x 3 ตัวโกรทของ Nittincoion

Virtestates x 2  Zeusเดินดิน ให้กับเดคนี้

Salamanderry Doll x 3 ตัวสามัญของเดคมังกร

Fafair, the Doomsflare Dragon x 1 ตัวตั้งอีกตัวครับ เอาไว้ยกเลิกabilityฝ่ายตรงข้าม ว่างๆก็สาดall

++Mystic++

ก็สามัญมังกรละครับ + หยุดๆ

วิธ๊ตั้ง

1.เอา ซาลาดอ ตั้ง เซิจหาลูกมังกร

2.เอาทาลิไฟตั้ง หรือเอาsealขนาดกลางตั้ง เเล้วให้ทาลิไฟโกรท

วิธ๊ทำเกม

1.ใช้ทาลิไฟ ตัวตี ตัวทำเกม ในร่างโกรท คอมกับThaliliea ทำลายตัวรอง at+1 ไปเรื่อยๆ

2.เอา Nilcraban(D1) โกรทเเล้วระเบิดsealเวลาร่ายลง

3.เอา Nilcraban(DR) คอมเเล้ว ระเบิดซีลใบรอง หรือว่าโกรทเเล้ว ระเบิดseal เวลาร่ายลงได้อีกเช่นกัน

4.ให้ Fafair, the Doomsflare Dragon  คอยทำเกมโดยการตัดability และlast dance Df-2 Sp+1 หรือ

สาดallก็ได้คับ

ข้อดี

-ตัวตีมีลูกเล่นเยอะ

-ไม่แพ้ข้ามไลน์ กับall

ข้อเสีย

เเพ้ เคริสครับ- -

แพ้all ไวๆ

ปล.สุดท้ายนี้ก็วิจารณ์เด็ค ติชมหรือเสนอแนะ กันได้นะครับ ผมพึ่งหัดเล่น ยังไงมีอะไรผิดพลาดก็ขอโทษด้วยครับ

Sexy walker
Member

« Reply #2 on: January 10, 2009, 12:56:16 AM »

อ่ะครับ ผมให้คำแนะนำครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47345.0

wander
Member

Email
« Reply #3 on: January 10, 2009, 01:25:52 AM »

ไม่มีใครให้คำแนะนำเลยหลอครับ ผมลองเล่นเเล้วมันก็ดีนะครับ เเต่ผมมันมือใหม่

ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
« Last Edit: January 11, 2009, 05:33:52 PM by wander » Logged

~~~KASIDEJPEAT~~~
Member

Email
« Reply #4 on: January 16, 2009, 09:48:19 PM »

ผมว่าถ้าตั้งไม่ทันนี่อาจถึงแก่ชีวิตได้นะครับ
ถ้าถูกตีตัดเกมตอนแรกๆจะเสี่ยงมากๆ
แต่ละตัวมันใหญ่มากไปอ่ะ
ใส่Thaventosไปเลยก็ได้หรือจะใส่Timperraไปด้วยเพื่อเร่งจั่ว
สมัยนี้ถ้าจั่วช้าก็ไม่รอดอ่ะครับ

อะเฮือก!!!
ลืมดู
เราขุดกระทู้ขึ้นมา
หวังว่าคงไม่เป็นไรนะครับ 
« Last Edit: January 16, 2009, 09:50:33 PM by ~~~KASIDEJPEAT~~~ » Logged

wander
Member

Email
« Reply #5 on: January 17, 2009, 12:25:28 AM »

ลองปรับเปลี่ยนดูเเล้วครับ ขอบคุณมากครับสำหรบคำแนะนำดีๆ 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #6 on: January 18, 2009, 01:55:36 PM »

Urendoน่าสนใจสำหรับเด็คนี้นะครับมังกรไฟร่ายเร็วๆเรียกพวกเร็วๆผมว่าน่ากลัว

MN-ME
Member

« Reply #7 on: January 19, 2009, 12:07:15 AM »

ลองใส่ตัวที่โดดแล้ว แยกการรวมร่างสิครับ 

Terrorblade
Member

« Reply #8 on: January 19, 2009, 12:51:17 AM »

ที่เราจัดเป็นสาย Last Dance อ่ะ
แนวใหม่  กระแสใหม่  ไม่ซ้ำใคร
Seal
Thalignus 4
Thaliliea 4
Sala Doll 4
Firat Little Dragoon 3
Dark Flame Kirin 4
Armored Gargoyle 2
Fire Dragogriff 4 จำชื่อไม่ได้
Mystic
ดาบทาลิ 2
Dragon Metamoph 2
The Tale of Dragoon 2

General Charles
Member

« Reply #9 on: January 19, 2009, 12:54:40 AM »

โอ้...ทาลิไฟถ้าเล่นกับไรเดอร์ลมโหดเเสรด

ตบเเยกร่าง เเล้วก็ตบระเบิดใบรอง 

ลมไฟจะผงาด 555+ 

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #10 on: January 19, 2009, 01:11:22 AM »

ที่เราจัดเป็นสาย Last Dance อ่ะ
Seal
Thalignus 4
Thaliliea 4
Sala Doll 4
Fire Dragogriff 4 จำชื่อไม่ได้
Mystic
ดาบทาลิ 2
ยังงี้ใส่มังกรมืดไปด้วยเลยมั้ยคับ   
ที่มีซีลติด last dance at+3 อะคับ บ้ากล้ามดี 555

tittoday
Member

Email
« Reply #11 on: January 19, 2009, 01:56:31 AM »

Urendoน่าสนใจสำหรับเด็คนี้นะครับมังกรไฟร่ายเร็วๆเรียกพวกเร็วๆผมว่าน่ากลัว
confirm ครับน่าใส่ร่ายเร็วดี ปิดปัญหาค่าร่ายมากมายได้

Terrorblade
Member

« Reply #12 on: January 19, 2009, 01:10:48 PM »

Seal
Thalignus 4
Thaliliea 4
Sala Doll 4
Mystic
ดาบทาลิ 2
ยังงี้ใส่มังกรมืดไปด้วยเลยมั้ยคับ   
ที่มีซีลติด last dance at+3 อะคับ บ้ากล้ามดี 555
อย่างนั้นครบTurnมันก็ตายแล้วครับ
มันไม่ใช่มังกรไฟนิ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #13 on: January 19, 2009, 03:34:29 PM »

Nilcraban,the Brutal Dragon ลดเหลือ 1 ก็พอ เอามันมาเปนของแถมมากกว่า

Nittincoion, Arimathea's Fire Dragon x 2
   Niltinco, Arimathea's Baby Dragon x 3
   Nillincoiceas,the Crimson Flame Dragon x 1
   พวก 3 ใบนี้ไม่ต้องใส่ก็ได้ลองใส่ Urendo หรือ Fafnir และ St Magnus Baby Dragon

Mystic สามัญ+มังกร ทุกอย่าง แต่ใส่ stone of dragos ใบเดียว

ข้อเสีย อย่างรุนแรง แพ้ Curse อีกอย่างวันก่อนลองเดค แพ้ Merman ฟรีสรัวๆ หลังรั่วตายไป

หรือถ้าโดน Alana ออลไวมากๆก็อาจจะตายได้นะครับ

wander
Member

Email
« Reply #14 on: January 20, 2009, 02:28:38 AM »

ลองแก้listดูเเล้วครับ ลดtimperraกับ มังกรระเบิดตอนร่ายซีลภาคD1ออกไปหมดเเล้ว ภาคDRเอาออกไป1ตัว แล้วก็เพิ่มUrendo x3 และFafnir x 1

okขึ้นเยอะเลยครับ พรรคพวกมังกรมากันไวมากๆ ตั้งเกมได้ไวขึ้นเยอะ ว่าเเต่วันนี้ได้แอบสะใจมาครับ ได้ระเบิดซิริ

เอลมา

แต่ก็ยังแพ้เคริสวันยันค่ำ 

« Last Edit: January 20, 2009, 02:51:13 AM by wander » Logged

Member

« Reply #15 on: January 20, 2009, 02:29:27 AM »

มันอยุ่ซอง dr3 อะครับ
อยากได้ตัวเป็นๆ ฟรอยมั้ยงับ 90 เท่านั้น -0-
ปล.ผิดบอดอีกเเล้วตรู!! - -*

wander
Member

Email
« Reply #16 on: January 20, 2009, 02:44:36 AM »

อ่อ ไอเจ้านี่ นี่เอง ผมเคยเอามาใส่เเล้วครับ มีคนบอกว่าหนักเดค ผมก็เลยเอาออกไป เดวปรับปรุงlistใหม่แปปครับ

อย่างน้อยเราก็last danceเขาได้

ออลได้กันอบิลิตี้ได้
« Last Edit: January 20, 2009, 02:56:24 AM by wander » Logged

Member

« Reply #17 on: January 20, 2009, 02:50:19 AM »

มันสูนเสียอบิลครับมันเลยเมพเเถมออลได้ด้วยนะเออ -0-

zadinzaa
Member

« Reply #18 on: February 28, 2009, 01:25:26 AM »

ใช้ได้คับผมยังเอาไปเล่นเลย

wander
Member

Email
« Reply #19 on: March 02, 2009, 05:13:41 AM »

ตอนนี้ผมกะเอาไปผสมกับSeraphนะครับ ไม่รู้จะได้มั้ย

ใครจัดเดคSeraphเปนก็ขอ list คร่าวๆซัก4-5 ตัวหน่อยนะครับ ที่ไว้ทำคอมโบallเทินสองนะ

Green day
Member

« Reply #20 on: March 02, 2009, 02:56:54 PM »

Seraph *1
Seraph's Portrait *4
อะไรอีกก็ได้ - -*

[B]o2M
Member

Email
« Reply #21 on: March 02, 2009, 03:13:07 PM »

Uredo,the Lava Dragon  ระวังโดนขโมยใช้บ่อยๆ แล้วจะเซงนะ ผมเล่นกับเพื่อน ร่าย ซาลาฟรีตลอดเลย

wander
Member

Email
« Reply #22 on: March 02, 2009, 04:03:15 PM »

- - ไม่ทราบว่า Seraph's Portrait นี่อยู่ซองไหนครับ ไปดูdata base ในซองRevelution มันไม่มีแฮะ

ปล. ถ้าจัดคู่กับSeraphได้จริงๆ ก็คงต้องเอามังกรเลเวล4กับ5ออก- -

Green day
Member

« Reply #23 on: March 02, 2009, 11:43:03 PM »

- - ไม่ทราบว่า Seraph's Portrait นี่อยู่ซองไหนครับ ไปดูdata base ในซองRevelution มันไม่มีแฮะ

ปล. ถ้าจัดคู่กับSeraphได้จริงๆ ก็คงต้องเอามังกรเลเวล4กับ5ออก- -

โปรโมครับ Celebration ใบที่ 0

wander
Member

Email
« Reply #24 on: March 05, 2009, 12:46:15 AM »

แล้วไปสองใบนี้ มันทำคอมโบออลเทินสองได้ยังไงอะครับ ??? หรือถ้ามีใบอื่นด้วย ก็ช่วยบอกวิธี ออลเทินสองด้วยนะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ปล.- -ดูไปๆมาๆ น่าจะเข้ากันยากแฮะ
« Last Edit: March 12, 2009, 03:56:28 AM by wander » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: