Summoner Master Forum
July 07, 2024, 08:08:40 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: >>>>>หนูแสง ตะแบงตบ<<<<<  (Read 7378 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
•–[B][l][a][c][k]–[O][b][e][l][i][s][k]–•
Member

« on: January 09, 2009, 10:46:05 PM »

Seal
Shining rat , the light dragoon x4 ตัวหลักประจำเด็ค ตบแรงมากๆ
Shining rat , the little dragoon x4 สุดยอดตัว support ทำให้ไม่กลัว ability
Valvathos , the Divine dragon x3 ตัวรองคอมเงื่อนไข แถม all ได้ด้วย
Salamundery doll x4 ไม่ใส่มันก็กระไรอยู่
St.Martha , the dragon gospel author x2 บร๊ะแม่ผู้ทำให้เหล่ามังกรแสง ลืมตาอ้าปากได้ all ได้ด้วยนะ
Tree top tango fairy x2 ทำให้เราตุ๋ยชาวบ้านยามเผลอได้
Marthias Byte , the dragon master x2 หามังกรกันดื้อๆเรย
Thalucus , the dragoon of thaliwilya x2 หมดปัญญาตีเขาก็มูฟออกไปซะ
David , the deliver band conductor x2 น้องพลับขอ 2 กระโดด surprising shot & สั่งง้อย

เพิ่มเติม seal
Timperra , the vapor dragon x4 มังกรผักนักจั่ว ใส่แทน บร๊ะแม่กับทาลิแสง ได้ครับ (ตามคำแนะนำ ^^)
Divine dragon x2 ตัวเก๋า ใส่แทนทาลิแสงละกันครับ (ตามคำแนะนำ^^)

Mystic
สามัญ+มังกร&ดรากูนทั้งหมด

จุดเด่น
-หนูดรากูนแสงตบแรงมากๆ
-คอมโบทำให้หนูดรากูนแสงตบได้แบบไม่กลัว ability skill และ mystic relic
-มีทั้งตัว all และตัว remove

จุดด้อย
-โดนall เราก็เจ็บ -*-
-โดน แยกร่าง&ทำลายตัวรอง เราก็จบ -*-

แนะนำ ติชม ได้เรยครับผม ^^

« Last Edit: January 10, 2009, 08:13:45 PM by •–[B][l][a][c][k]–[O][b][e][l][i][s][k]–• » Logged

•StarwarS•
Member

« Reply #1 on: January 09, 2009, 10:48:40 PM »

ใส่ ดีวายดราก้อนตัวเก่าน่าจะแรงกว่า +พลังตามสนามฝ่ายตรงข้าม

ตัวใหม่บังคับโกรธ..

•–[B][l][a][c][k]–[O][b][e][l][i][s][k]–•
Member

« Reply #2 on: January 09, 2009, 10:53:24 PM »

ตัวเก่ามัน all บ่ได้อ่าครับ ค่าร่ายก็หนักกว่า พลังพื้นฐานก็น้อยกว่า -*- อีกอย่าง เก่าโครตๆ ^^

jimmyyo
Member

Email
« Reply #3 on: January 09, 2009, 11:36:18 PM »

ตัวเก่ามัน all บ่ได้อ่าครับ ค่าร่ายก็หนักกว่า พลังพื้นฐานก็น้อยกว่า -*- อีกอย่าง เก่าโครตๆ ^^

ตัวเก่านี่ หายากมาก เด็คน่าสนใจดีครับ

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #4 on: January 10, 2009, 01:55:38 AM »

timperra หายไปไหนงับ
st.martha กับ ทาลิเเสไง่มต้องก็ได้คับ ใส่ทิม 4 เลย
เพราะไม่มีตัวจั่วเลยอะคับ -0-

sandman
Member

« Reply #5 on: January 10, 2009, 02:30:31 AM »

Salamundery doll x4 ตัวป๊อดตลอดกาล

มันป๊อดยังไงอ่ะคับ ไม่เห็นมี baby dragon เลยอ่ะ

Member

« Reply #6 on: January 10, 2009, 02:34:12 AM »

Salamundery doll x4 ตัวป๊อดตลอดกาล

มันป๊อดยังไงอ่ะคับ ไม่เห็นมี baby dragon เลยอ่ะ

เออจิงแฮะ ไม่ได้ใส่ baby แร้วมันจะป๊อดยังไง -*- แก้แร้วครับ ^^

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #7 on: January 10, 2009, 03:03:41 AM »

มันมี 4 ชีวิตก็เก่งเเล้วครับ
-*-

Firat
Member

« Reply #8 on: January 10, 2009, 03:06:28 AM »

เออจิงแฮะ ไม่ได้ใส่ baby แร้วมันจะป๊อดยังไง -*- แก้แร้วครับ ^^
เบบี้คงไม่ต้องก็ได้มั้งครับ ตีก็หาตัว Sala doll เอง เค้าคงไม่ตีได้ถึง 3 4 ทีหรอกครับ
รีดกองทิ้งไปด้วย เพราะคิดว่าเราคงไม่กางบาเรียบ่อยๆหรอกครับ
เวลาเล่นปกติเจอแค่ไล่ตีมัน 4 รอบ ฝ่ายที่กางซาลาดอลก็ตั้งได้แล้วครับ
ส่วนมากมันเป็นตัวซื้อ เวลา 1 เทริน
ลองใส่ทาลิลมตัวใหม่ โกรทตัวเอง หา ดีวายดราก้อนน่าจะดีกว่าร่ายสดนะครับ
ตีข้ามไลท์ได้ด้วย ไม่ต้องพึ่งแทงโก้ ใส่ทิมพารา 4 ไปเป็นตัวให้ทาลิลมจั่วแล้วโกรททิ้ง
รีดกองไปก่อน ถ้าไม่มีดราก้อนค่าร่าย 3 ให้โกรทเรียกดีวายดราก้อน
ใส่ปู่ไป 1 ตัว ไว้โกรท ทิมพาร่ากลับมาจั่ว น่าจะดีนะครับ ดูแล้วกว่าจะตั้งได้เราน่าจะรัวจั่วซีลพอดู

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #9 on: January 10, 2009, 04:41:19 AM »

ผมว่าต้องใส่ตัวเก่าอยู่ดีหละครับสำหรับDivine Dragon

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #10 on: January 10, 2009, 06:19:33 PM »

ผมว่าต้องใส่ตัวเก่าอยู่ดีหละครับสำหรับDivine Dragon

Growth ตัวเก่ากันสนุกสนาน เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ

เอามาวางเฉยๆ รวมร่างยืนขึ้นแนวโจมตีก็เก่งแล้ว ยืนไหวแล้วล่ะครับ

St.Magnus Baby Dragon กำลัง Hit ติด Chart เลยเพราะเข้ามากันตีหา St.Magnus ได้อีก     

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #11 on: January 11, 2009, 11:17:26 PM »

เด็คนี้ตัวยืนเวลน้อยหรือเปล่าครับ
-ยังไงลอง Michael กับ Shiriel ดีมะครับ
-หนูแสงซอง dragon regen ลดหน่อยดีมะครับ เอาไว้ให้จิ้มได้รีบอบิลิตี้เมื่อเข้าสู่ัซัำพเทิร์นหา dragon กับยกเลิกบอลิตี้แค่นี้นิครับตัวหามีเยอะ
« Last Edit: January 11, 2009, 11:21:30 PM by MoŎn✖ShinĘ » Logged

MN-ME
Member

« Reply #12 on: January 11, 2009, 11:40:56 PM »

อยากให้ใส่ Divine Dragon จังเลยอะฮะ

บางทีมันก็แอบโหดได้ 

Terrorblade
Member

« Reply #13 on: January 12, 2009, 01:13:00 PM »

Rat Bane อาวุธฆ่าหนู
คำเตือน โปรดอ่านฉลากก่อนใช้ยา
-One drop to heaven-
โอ้ว...แม่เจ้า.... 

Firat
Member

« Reply #14 on: January 12, 2009, 02:11:56 PM »

Rat Bane อาวุธฆ่าหนู
คำเตือน โปรดอ่านฉลากก่อนใช้ยา
-One drop to heaven-
โอ้ว...แม่เจ้า.... 
ผมว่าไอ้ยาฆ่าหนูนี่เฉยๆ ไม่มีคนใส่หรอก
เจอแน่ๆ เดม่อนบลัดครับ สมัยแทบทุกเดคยัดไปคนล่ะตัว
แม้แต่เดคแกรนเดอร์คอสก็ใส่เอาไปมูฟ แกรนเดอร์ครอสฝั่งตรงข้าม
ยาฆ่าหนูยังมีทางแก้ ใบยิง ใบยกเลิก ติดดาบดรากูลไป ก้ยิงสวนได้
เจอเดม่อนบลัด แทบจะแก้ไม่ได้

~o[ZardizzeR]o~
Member

Email
« Reply #15 on: January 12, 2009, 09:43:19 PM »

ใส่ Thaliliea หาดาบมังกรแปะ   

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #16 on: January 12, 2009, 10:16:56 PM »

พอฟัดกับตัวใหญ่ๆได้ครับ แต่ของแก้มากไปหน่อย-*-

Pages: [1]
  Print  

Jump to: