Summoner Master Forum
October 06, 2024, 09:04:10 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอคำชี้แนะ  (Read 3756 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
Sostopper
Member

Email
« on: January 09, 2009, 08:46:03 PM »

คือ ผมมีปัญหาเกี่ยวกับการต่อสู้กับเด็คที่เล่นคนเดียวเช่น แกรนเดอะคอส/อังเดร+ดรากอนธาตุน้ำ/ซิกมันด์อาเชอร์สายจุ่โจมซึ่งเด็คการ์ดที่ผมเล่นในตอนนี้คือ หนุมาน- คีเนตริก อ่ะครับ

หลายคนบอกว่า มันหมดยุคของหนุมานไปแล้วซึ่งผมยังคิดมันน่าจะยังเล่นได้อยู่  แต่พอนำไปเล่นแล้วอัตราการชนะมีอยู่แค่36%เท่านั้นจากที่ผมจำนวณในการเล่นแต่ละวัน จะอธิบายคร่าวให้ฟังนะครับ

คือในตอนแรกเนี่ยผมจั่วไพ่ขึ้นมาได้หนูวนไพ่ที่เมื่อลงมาแล้วนับว่าผ่านไป1เทริน์และยังมีหนุมานอยู่ในมือในมือของผมมีการ์ดดังนี้นะครับอัตราการขึ้นมาของพวกนี้มีอยู่64%ได้แก่ Neadia*2   Naomi*1  หนุมาน*1  หนูวนไพ่*1

นี่คือซิลที่ส่วนใหญ่มักจะขึ้นในเทริน์แรกผมใช้วิธีนำหนูวนไพ่ลงไปบนสนามก่อนแล้วให้หนุมานลงไปคอมก็จะครบMP5พอดีแล้วคอมโบอันนี้ทำได้AT10เท่านั้น  คุณคิดว่าถ้าเราได้AT10ในต้นเทริน์จะเหมาะสมหรือไม่ แต่จะเหมาะสมหรือไม่นั้นมันอยู่ที่ซิลของอีกฝั่งซึ่งเด็คที่ผมเจอทุกวันคือ เด็คทาลิวิลย่า ทุกคนคงจะรู้สไตล์การเล่นของมันอยู่บ้างตัวอันตรายได้แก่ ทาลิแสง/ทาลิลม/ทาลิไฟ

เรามาตาแรกได้AT10แต่ถ้าเขามากกว่าหล่ะครับควรจะทำยังไงช่วยให้คำชี้แนะหน่อยนะครับนี่คือลิสการ์ดที่มีอยู่ปัจจุบันhttp://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47412.0

ซึ่งจะถามพวกคุณว่าต้องปรับยังไง  ถ้าผมสร้างกระทู้ผิดบอร์ดต้องขออภัยด้วยนะครับ

•StarwarS•
Member

« Reply #1 on: January 09, 2009, 10:47:22 PM »

สมัยนี้ต้องแอท 12+ หรือ จั่วเทพ  หรือ ป้องกันสารพัด

หนุมานยังพอเล่นได้ แต่คิเนติค ไม่น่ารอดครับ สมัยนี้ ยกเลิก Ability กันสนุกสนาน..

แต่สำหรับหนุมาน ถ้าใส่มิสติกสังหารโหด หรือ อื่นๆ  เวลาเปิดมายังมีลุ้นกว่าครับ..

Sostopper
Member

Email
« Reply #2 on: January 10, 2009, 12:43:50 AM »

ควรจะทำยังไงอ่า     ???   ถึงจะทำให้ดีขึ้นยังไงฝากเพื่อนๆช่วยคิดด้วยนะครับ ;)  เสนอลิสเด็คมาก้อได้ครับ

Sexy walker
Member

« Reply #3 on: January 10, 2009, 12:49:44 AM »

สมัยนี้ต้องแอท 12+ หรือ จั่วเทพ  หรือ ป้องกันสารพัด

หนุมานยังพอเล่นได้ แต่คิเนติค ไม่น่ารอดครับ สมัยนี้ ยกเลิก Ability กันสนุกสนาน..

แต่สำหรับหนุมาน ถ้าใส่มิสติกสังหารโหด หรือ อื่นๆ  เวลาเปิดมายังมีลุ้นกว่าครับ..

ผมแนะนำอย่างงี้ครับ เขาตีมาเร็วๆ เราก็แย่เหมือนกันนะ?

Zenonymn
Member

« Reply #4 on: January 10, 2009, 12:51:28 AM »

Hanuman เล่นกับ Gabriel ครับหนุกดี

เอา Kali มาวางตีเปิดกาลี มูฟ Seal หลักเลย

Sostopper
Member

Email
« Reply #5 on: January 10, 2009, 02:04:56 AM »

Hanuman เล่นกับ Gabriel ครับหนุกดี

เอา Kali มาวางตีเปิดกาลี มูฟ Seal หลักเลย

ความคิดนี้ไม่เลวนะครับผมว่าแต่ถ้าเล่นแบบนี้ต้องจัดมิสตริกเฉพาะหมนุมานใช่มะหล่ะเช่นอย่างที่พี่สตาร์ทวอร์ทเขาบอกอ่ะ

ต้องใช้มิสตริก   สังหารโหด       Kaliก็ถือว่าเพอร์เฟคเลยทีเดียวถ้าเราโจมตีก่อนได้เกิดผลแต่เสียอย่างนึง

ผมแนะนำอย่างงี้ครับ เขาตีมาเร็วๆ เราก็แย่เหมือนกันนะ?
นี่ แหละครับปัญหาหล่ะถ้าเขาชิ่งตีเราก่อนจะทำยังไง(ฝากชีวิตไว้กับมิสตริก2ใบในมือแรก )แต่อย่างไรก็ตามหนุมานมีความสามารถในการฟันซิลเพื่อให้มันกลับเขามาในสนามยังถือว่าตั้งได้ในระดับนึ่งแต่เจอแอดเยอะๆนิร้อง แอ๊ง เลยหล่ะครับหาทางแก้ยากจริงๆถ้าไม่ได้Kaliช่วยรีมูฟ   

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #6 on: January 10, 2009, 04:50:02 AM »

มันหมดยุคไปแล้วจริงๆรึ?
ผมว่าสมัยนี้มังกรเยอะเลยทำให้การ์ดเก่าๆดูพลังน้อยลงเท่านั้นเอง

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #7 on: January 10, 2009, 04:55:18 AM »

ว่าแต่ทำไมไม่รวมเปนกระทู้เดียวกับเดคไปเลยละครับ

มันหมดยุคไปแล้วจริงๆรึ?
ผมว่าสมัยนี้มังกรเยอะเลยทำให้การ์ดเก่าๆดูพลังน้อยลงเท่านั้นเอง

สมัยนี้มังกรพลังควายๆทั้งนั้น ทำให้การ์ดเก่า พลังต่ำ ค่าร่ายแพง ทำให้ไม่ค่อยมีคนเล่นกัน หรือคนเล่นน้อยลงครับ ^^

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: January 10, 2009, 05:26:24 AM »

10 คน  จะเจอคนเล่น Deck มังกร ซัก 6 คนแล้ว  โดนเฉพาะ

ตระกูล Thaliwilya  คงต้องยอมรับครับ  มันกลับมาต้องแรงเป็นธรรมดา

อนาคต คงต้องอีกเรื่อง เดี๋ยวคงจะมีการ์ดโหดๆ  ตามมาเองแหละ  มันวิวัฒนาการขึ้น

ไปเรื่อย  แต่ยังไงจัด แฟร์รี่ ดูดิ  รับรองว่าสนุกนะ แต่ของอาจจะหายากซักหน่อย

พลังยักษ์ๆ แบบนี้ จัด  ฟูจิริส  สิ  แรงนะ สนับเฮริสัน  ต่อยอ้วกเลยทีเดียว

◄เรจัง►
Member

Email
« Reply #9 on: January 10, 2009, 10:29:23 PM »

เด๊่ยวเนี้ย ดูๆแล้ว หนุมาน เคเนติก จุดอ่อนเยอะมากๆ

เลยใช้มิสติกช่วย แค่เปิดไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ดี อย่างพวก กาลี ที่ว่าใช้ได้เลย
ลองใส่ กายิเอล เิิพิ่ม ลาก Joyful Fairy / Vega มาช่วยจั่วด้วย

สมัยนี้ ยิ่งแอทอ่อนยิ่งแพ้ แก้ แกรนไม่ทัน เรา แอท 16 แกรนแอท 21 ตบมา เราหยุด มันยิง มันคลาย มัน เชน เดอะ เวิลด์ มันอิทโนโจ๊ก มีนเร่ง

สุดท้ายเราแก้ได้หมด แต่กลับมาอยู่ที่เดิม คือ แอทน้อยกว่า ต่างฝ่าย เอ็มพี หมด

•StarwarS•
Member

« Reply #10 on: January 10, 2009, 11:56:46 PM »

ใช้ Hanuman ตี บางทีไม่ต้องใช้สมองหรอกครับ   

มันจะลำบากตอนเปิดได้โจ๊ก 

Sostopper
Member

Email
« Reply #11 on: January 11, 2009, 01:34:14 AM »

ผมพอคิดอะไรออกอ่านะแต่มันใช้สถานะการจริงรึเปล่าคือว่ารู้จัก มือปืนธาตุลมไหมอ่าครับ(ผมขี้เกียจพิมภาษาอังกฤษหน่ะ)ที่เมื่อมีมิสตริกชนิด รีลิค หรือ ธาตุลมเข้ามาในสนามมันจะได้รับชาจ์ดเคาเตอร์1อัน

คือว่าถ้าเป็นไปได้จะให้หนุมานเปิด Kali ขึ้นมาแล้วเอามือปืนยกKaliในตอนที่Kaliทำงานเรียบร้อยแล้วได้น่าจะเข้าท่านะถ้าหมายถึงว่า การที่เราใช้Gabriel เอาKaliมาไว้บนสุดกองแล้วให้หนุมานโจมตีเปิดKaliขึ้นมาเพื่อจะรีมูฟซิลฝ่ายตรงข้ามโดยที่ไม่ต้องให้หนุมานรวมร่าง(เพราะเสียแค่2)ซึ่งถ้ารวมเอ็มพีแล้ว

จะเท่ากับ หนุมานจ่ายค่าตีคือ 2     มือปืนผู้หญิงธาตุลมใช้สกิลยกมิสตริกขึ้นมือโดยต้องแลกกับ3ชาจ์ดเคาเตอร์ค่าสกิลคือ 3รวมแล้ว  เท่ากับ5   เรายังสามารถที่จะแก้มิสตริกของอีกฝั่งได้ โดย    อินเคสวซิดชั่น/ไฮพรีส/โฮลี่เพเยอร์  มูฟซิลได้สบายแล้วถ้ายกมิสตริกKaliขึ้นมือก็ได้จะKaliมาไว้ในมือทันทีซึ่งรอดจากการโดนการ์ดแก้ต่างๆได้ แถมหลอกให้อีกฝั่งใช้มิสตริกที่มีประโยชน์โดยสิ้นความหมายและเปลื่องเอ้มพีและไม่ต้องห่วงเรื่องหนุมานตาหน้าอาจจะไม่รอดเพราะหนุมานมีอัลบิลิตี้คือฟันซิลใบบนแล้วเอาหนุมานเข้ามาในสนามใหม่ซึ่งเด็คการ์ดที่จัดอาจจะนำมาตอบในวันพรุ่งนี้  ขอไปคิดลิสเด็คก่อนอ่ะนะ

Sostopper
Member

Email
« Reply #12 on: January 12, 2009, 10:05:48 PM »

มีใครจะแนะนำอย่างอื่นอีกไหมครับ^^

Pages: [1]
  Print  

Jump to: