Summoner Master Forum
October 06, 2024, 07:20:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็ค ลมหนุมาน-คีเนคริก(ช่วงขอคำชี้แนะ)  (Read 2795 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Sostopper
Member

Email
« on: January 09, 2009, 08:15:05 PM »

ซิล

หนุมาน        *2
คีเนตริก       *3
หนูวนไพ่       *4
เดอิเดีย        *4
คาซุมิ          *1
นาโอมิ         *2
โคบอลวนไพ่  *3
กระต่ายนักษัตริย์*1

เนี่ยอ่าครับพอจะมีทางให้มันเร็วขึ้นหรือว่าแนวทางในการปรับปรุงเพราะช่วงนี้แพ้เด็คดรากอนทาลิอ่าครับ(ความสามารถมันโกงมาก)  เอาแบบให้เร็วกับให้แรง  เสริมตัวไหน เอาตัวไหนออก  บอกด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #1 on: January 10, 2009, 03:04:42 AM »

ขอชื่อการ์ดจริงหน่อยก็ดีครับ ผมจำ Text ไม่ได้ครับ

ขอวิธีเล่นด้วย

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #2 on: January 10, 2009, 04:42:59 AM »

เด็คสมัยเมื่อประมาณ2-3ปีที่แล้ว
ใส่แม่ครัวก็ดีครับจัดเรียงหนุมานตี

zalomknight
Member

« Reply #3 on: January 11, 2009, 01:21:54 AM »

ไม่ลองผสมกับซิกมันดูอะครับ

•StarwarS•
Member

« Reply #4 on: January 11, 2009, 01:26:11 AM »

พอไปผสมกับซิกมันก็กลายเป็นเด้คซิกมัน..

Sostopper
Member

Email
« Reply #5 on: January 11, 2009, 01:37:00 AM »

ถูกของพี่สตาร์วอร์ท  ที่ไม่ผสมเพราะอย่างงั้นแหละครับถ้าเปลี่ยนเป็นซิกมันด์คีเนตริกก้อมะได้ใช้อ่าเดะถึงอย่างไรหนุมานมันคงไม่ดีเท่าซิกมันด์อ่าเนอะ ::008::เสียดายที่หนุมานเล่นได้ไม่กี่รูปแบบ

zalomknight
Member

« Reply #6 on: January 11, 2009, 11:51:47 PM »

ลองผสมๆโดยใช้ซิกมันเป็นตัวยืนก่อน ต้นเกม แล้วใช้หนุมานเป็นตัวตีหลักได้ไม๊อะครับ

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #7 on: January 11, 2009, 11:54:16 PM »

ลองผสมๆโดยใช้ซิกมันเป็นตัวยืนก่อน ต้นเกม แล้วใช้หนุมานเป็นตัวตีหลักได้ไม๊อะครับ
สมัยนี้ ซิกมันยืน ไม่ค่อยไหวแล้วล่ะคับ

ถ้ามิสติก ไม่ปึ้ก !!พอ

เดียวนี้ ซิกมันเจอไพธ่อน ยืนขาสั่น (เราคนนึงที่เล่นซิกมัน T T ตีทาลิดิน+ไพธ่อนไม่เข้า Dfหนามากมาย)

zalomknight
Member

« Reply #8 on: January 12, 2009, 12:05:19 AM »

ผสมซิกมันไม่ได้ ผสมทาลิลมไปเลย 555
แนะนำผิดพลาดหรือไม่ดีอย่าโกรธผมนะครับ

General Charles
Member

« Reply #9 on: January 12, 2009, 01:09:40 AM »

เคียวฟุ 

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #10 on: January 12, 2009, 01:11:54 AM »

ใส่เคียวฟุ

Sostopper
Member

Email
« Reply #11 on: January 12, 2009, 01:38:53 AM »

ลองดูอันนี้ผมคิดใหม่

หนุมาน                *2            ตัวตีที่ขาดไม่ได้  ตบเปิด
คีเนติก                 *3            ตัวตีที่ใช้ประโยชน์ให้หมดๆไป
เนอิเดีย                *4            ลงมาเปิดกองเรียกซิลมารองคอมได้
อาคแองเจิ้ล กาเบล  *2            เรียกไพ่อะไรก็ได้มาไว้บนสุดเพื่อมาให้หนุมานเปิด  
หนูวนไพ่               *4            ลงมารองคอมทันทีแล้วยังวนไพ่ได้ด้วยนะ
พายรอล(นกเมนเสเจอร์)*2         ให้กาเบลเรียก
อาโรเชล               *1            โดดมาจากมือตัวไหนสู้ไม่ได้ผมขอไม่เจอนะ
นาโอมิ                  *2           ลงมาเอามิสตริกที่คิดว่าในสถานการณ์นั้นใช้ได้
โคบอลวนไพ่           *2           วนไพ่(อะไรวะ)
กระต่ายนักษัตริย์       *1           ขุดมิสตริก
ชิลิเอล                   *1           เผื่อเจอพวกทาลิหรือพวกอัลบิลิตี้แรงๆ

มิสตริก

Kali                       *2          หนุมานเปิดแล้วรีมูฟซิล

ที่เหลือใส่สามัญชั้นยอดอ่ะครับ

วิธีเล่น

ตาแรกอาจจะใช้หนุมานลงมาคอมหนูวนไพ่แล้วได้แอคแทค10(อาจจะเสี่ยงสักนิดนะครับเพราะได้แอคแทคแค่10)  ตาต่อไปพยายามตั้งโดยถ้าจั่วได้นาโอมิให้หาพวก คูลมูน(มาฟรีสกันโดดตบ)  หวิ้นทูวิน(กลับพลังอาจจะช่วยให้ซิลบางตัวแอคแทคลดลงมาได้เพราะกลับแอคเป็นดีฟ)  อะไรประมาณนี้แหละนะครับ

ตาต่อๆไปให้ลงซิลมาเรื่อยๆแล้วให้กาเบลเรียกไพ่แล้วเอาหนุมานตบ บางคนถามว่า
Kaliใส่มาทำไม   หนุมานตบแล้วเปิดกองมูฟตัวที่สู้ไม่ได้  

ชิลิเอลมาเพื่ออะไร  ผมสู้พวกทาลิวิลย่าไม่ได้ ทาลิวิลย่าไฟ/ทาลิวิลย่าลม  อย่างทาลิลมเงี้ย ตบๆๆๆเอามิสตริกแปะๆๆๆ  ชิลิเอลตบบ้างมิสตริกหลุดรองคอมหาย(ทาลิลมโกรทเมื่อทาลิลมลงมาเอาดรากอนเข้ามา แน่นอนเอามารองคอมอยู๋และ)ตบไปเลยหายยยยยยยยยหมดและครับ

คำว่า ยกเลิก ผลที่เกิดขึ้นจากอัลบิลิตี้จะถูกยกเลิกหมด
ถ้า งง  เดียวจะมาอธิบายอีกที  

Pages: [1]
  Print  

Jump to: