Summoner Master Forum
October 01, 2024, 05:31:15 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ♣♣♣ Ruler ร้านเซียนซัมประจำเดือนมกราคม => "หนึ่งสี หนึ่งใบ วัดใจไปเลย" ♣♣♣  (Read 3071 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
เซียนซัม
Member

« on: January 06, 2009, 04:18:41 AM »

สวัสดีครับ เจอกันอีกแล้ว คราวนี้มีข่าวคราวการแข่งมาแจ้งทุกๆคนกัน แต่เนิ่นๆเลยนะครับ

วันอาทิตย์ที่ 11 มกราคม 2552 เรามีนัดแข่ง Ruler กัน.. เงื่อนไขพิเศษ ก็คือ

1. Seal ในเด็ค จะต้องมีเป็นธาตุเดียวกันเท่านั้น (สามารถใส่การ์ดที่มี Shade of "ธาตุ" ได้ แต่ธาตุหลักของการ์ดนั้นต้องเป็นธาตุเดียวกับธาตุที่เล่น)

ขอต้อนรับเข้าสู่ ซัมมอนเนอร์ยุคบุกเบิก เน้นเล่นสีและคอนเซปท์ธาตุเดียวกันอย่างแท้จริง รักธาตุไหน ชอบธาตุไหน ก็เลือกเล่นตามสบาย แม้เราจะแบ่งสี แต่เราไม่แบ่งแยก..

2. การ์ดที่มีชื่อเดียวกันใส่ได้เพียง 1 ใบเท่านั้น (ทั้ง Seal และ Mystic Card)

เบื่อไหมกับเด็คเมต้าเดิมๆ!!!

เบื่อไหมกับอารยธรรมบาบาเรี่ยน!!!

เบื่อไหม การ์ดสามัญแพงๆมีไม่ครบสักที!!!

กฏข้อนี้ช่วยคุณได้

3. จำนวน Seal ขั้นต่ำ 35 ใบ!!! (35 จริงๆ)

คอมม่อน อันคอมม่อน และแรร์โลกลืม เกลื่อนบ้านเลย ถึงเวลาได้ปัดฝุ่นมาใช้เสียหน่อยแล้ว

4. ห้ามใส่ Seal ที่มี Lv 5

เพราะบางธาตุก็ไม่มี Lv 5 น่ะครับ

เป็นยังไงบ้างครับ เดือนนี้กฏอาจจะโหดไปสักหน่อยนะครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เพื่อเพิ่มความแปลกใหม่ให้กับการเล่น จะได้ไม่รู้สึกซ้ำซากจำเจ อาจจะจัดเด็คยากไปสักหน่อย แต่ก็ได้มีโอกาส รื้อของเก่าๆ แรร์เก่งๆในอดีต กลับมาเล่นอีกครั้งหนึ่ง แต่ก็จะเล่นและแข่งได้ง่ายๆ ไม่ต้องมาคิด Step อะไรให้เวียนหัวมากมาย

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับจังหวะการ์ดที่ขึ้น (ดวง) และมันสมองในการวิเคราะห์ และคัด  Seal 35 ใบ จากตัวเลือกหลายพันใบ และอัตราการใส่ Seal ตัวเล็กตัวใหญ่ ให้สมดุลเท่านั้นเองครับผม

ใครว่างๆไม่ได้ไปไหน ก็อย่าลืมออกมาร่วมสนุกกันนะครับผม

ร้าน "เซียนซัม"

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #1 on: January 06, 2009, 04:39:47 AM »

น่าสนใจดีนะ แต่จะได้ไปไหมเนี่ย

chiew1829
Member

Email
« Reply #2 on: January 06, 2009, 12:39:54 PM »

เป็นอะไรที่สุดยอดมากครับ แล้วเริ่มแข่งกี่โมงครับ

เซียนซัม
Member

« Reply #3 on: January 06, 2009, 05:18:46 PM »

เริ่มแข่ง 13.30 น. โดยประมาณนะครับ

Transformers
Member

Email
« Reply #4 on: January 06, 2009, 07:13:47 PM »

ร้านอยู่ที่ไหนอะคับ

overroad
Member

« Reply #5 on: January 06, 2009, 08:50:00 PM »

ไปแน่นอน 

เซียนซัม
Member

« Reply #6 on: January 07, 2009, 04:31:04 AM »

ร้านอยู่ "ยูเนี่ยนมอลล์ ชั้น F2" อ่ะครับ ตรงข้ามธนาคารธนชาติ

Rivaul
Member

Email
« Reply #7 on: January 08, 2009, 07:04:32 AM »

แล้วถ้ามันมี Shade of name ที่เหมือนกันอันนี้นับมั้ยครับ เช่น เยชีฮานกะลอร์ดเยชีฮานหน่ะ นับเป็นคนละใบใช่มั้ยครับ

MN-ME
Member

« Reply #8 on: January 08, 2009, 09:59:03 PM »

ตอนแรกก็โอเคนะ ธาตุเดียวกัน

แต่พอเจอ ซ้ำได้อย่างละ 1 ใบ

รับไม่ได้ 

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #9 on: January 08, 2009, 10:10:50 PM »

ที่ร้านเรา เคยแข่งแต่  โนแรร์ โนโปรโม โนสเปเชียล

หนุกมากเลยครับ

เซียนซัม
Member

« Reply #10 on: January 09, 2009, 06:36:48 AM »

ตอนแรกก็โอเคนะ ธาตุเดียวกัน

แต่พอเจอ ซ้ำได้อย่างละ 1 ใบ

รับไม่ได้ 
ไม่งั้น ตัว Search เยอะๆอย่างธาตุลม ก็ได้เปรียบชาวบ้านเค้าเยอะไปนะครับ เลยต้องออกมารูปนี้

แล้วถ้ามันมี Shade of name ที่เหมือนกันอันนี้นับมั้ยครับ เช่น เยชีฮานกะลอร์ดเยชีฮานหน่ะ นับเป็นคนละใบใช่มั้ยครับ
ใส่ได้ครับ นับเป็นคนละใบ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: