Summoner Master Forum
October 06, 2024, 08:53:22 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ++ ใบเหลือง เตือนผู้ทำผิดกฏบอร์ด ++6/1/09  (Read 14230 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« on: January 06, 2009, 02:39:59 AM »

กฏของบอร์ด ที่อยากให้ทุกคนช่วยปฏิบัติกันด้วยน่ะครับ

การตั้งกระทู้ในบอร์ด Card, Deck and Combo Corner

1. สำหรับการโพสเด็ค ให้เขียน Seal ทุกใบและ Mystic เฉพาะที่จำเป็นกับเด็คเท่านั้น ถ้าเป็นไปได้ ขอให้เขียนชื่อการ์ดเต็มๆด้วย เพื่อประโยชน์ในการค้นหาใน Database สำหรับคนที่สนใจต่อไป

2. สามารถเขียนบทความได้ ไม่จำกัดรูปแบบ แต่ต้องเกี่ยวข้องกับการเล่นการ์ด SMN เท่านั้น

3. คอมโบ หรือสเต็ปลับที่ใช้ ถ้าไม่แน่ใจให้ไปถามที่บอร์ด Book of Caller ก่อน หากคอมโบไหนรั่วโดยส่งผลกระทบไม่มาก จะแก้ไขให้ในเบื้องต้น หากอันไหนรั่วร้ายแรงและเป็นแกนหลักของเด็ค จะทำการลบทันที เพื่อไม่ให้เกิดความเข้าใจผิดตามมา

4. ห้ามตั้งกระทู้ขอเด็คเด็ดขาด โดยจะมีกระทู้ตั้งเอาไว้ให้ ที่นี่ และที่สำคัญก่อนที่จะขอควรจะไปดูกระทู้เด็คที่ได้รับการปักหมุดเอาไว้ก่อน คลิกที่นี่!!!

5. ห้ามตั้งกระทู้ขอรูป หรือเรื่องเกี่ยวกับกฏ หรือถามความสามารถการ์ดใดๆทั้งสิ้น โดยสามารถหาด้วยตัวท่านเองได้ คลิกที่นี่!!!

การตอบกระทู้ในบอร์ด Card, Deck and Combo Corner

1. ห้ามโพสซ้ำ หากมีอะไรต้องแก้ไขในสิ่งที่ตนโพสไปแล้ว ใช้ Modify ตรงมุมขวาบนนะครับ

2. ห้ามใช้คำพูดเสียดสี ดูหมิ่น หรือยกตนข่มท่าน ในการวิจารณ์เด็ค หรือบทความของผู้อื่นโดยเด็ดขาด

กฏง่ายๆ นะครับ

Update รายชื่อผู้โดนใบเหลือง

Kachon - โพสซ้ำเยอะมาก ปรับปรุงด้วยนะครับ

ยกเลิกใบเหลือง

091098XXX - แก้ไขแล้ว

« Last Edit: January 08, 2009, 12:40:52 PM by P_gik Deck เด็กแนว Mode » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #1 on: January 06, 2009, 02:42:38 AM »

อ้ายหยา ใบเหลือง กลับมาแล้ว

คนที่เห็นแล้วมาเตือนบ่อยๆก็เบื่อๆกับพวกนี้เหมือนกันครับ

~o[ZardizzeR]o~
Member

Email
« Reply #2 on: January 06, 2009, 02:55:05 AM »

Kachon - โพสซ้ำเยอะมาก ปรับปรุงด้วยนะครับ
คนนี้ภาษาวิบัติ...อ่านไม่รู้เรื่อง 

091098XXX
Member

Email
« Reply #3 on: January 06, 2009, 11:14:40 PM »

เอ่อ   แล้วผมต้องแก้ไงอะไรมั่งคับ

Moderator
Member

« Reply #4 on: January 07, 2009, 09:35:44 AM »

เอ่อ   แล้วผมต้องแก้ไงอะไรมั่งคับ
ก็ไปกด Delete ข้อความที่โพสซ้ำครับ แล้วก็อย่าทำอีก

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #5 on: January 07, 2009, 01:55:59 PM »

พี่กิ๊กครับ ตอนนี้ บอร์ดเขาเอาปุ่ม Delete ออกไปอ่ะครับ ต้องทำอย่างไรอ่ะฮะ

Member

Email
« Reply #6 on: January 07, 2009, 04:54:57 PM »

พี่กิ๊กครับ ตอนนี้ บอร์ดเขาเอาปุ่ม Delete ออกไปอ่ะครับ ต้องทำอย่างไรอ่ะฮะ

ปุ่ม Delete หายไปได้สักพักแล้วละครับ พี่กิ๊ก แล้วน้องเค้าจะแก้อย่างไรครับ

Moderator
Member

« Reply #7 on: January 07, 2009, 08:01:29 PM »

งั้นก็ไป Edit ข้อความของตัวเองมารวมๆ กันครับ
อันไหนลบได้ให้ Edit เป็นคำว่า

"Delete"

เดี๋ยวผมลบให้เองครับ

Zenonymn
Member

« Reply #8 on: January 07, 2009, 11:44:57 PM »

มีแบบนี้ก็ดีนะครับ 

Sexy walker
Member

« Reply #9 on: January 07, 2009, 11:46:59 PM »

แบบนี้ก็ดีแล้วหละครับ

ตอนแรก พี่กิ๊ก เขาเป็นก็มีมานานแล้วหละ พอพี่ Exodia มาแทน ยังไม่โหดเท่าพี่กิ๊ก

ดีแล้วครับ

091098XXX
Member

Email
« Reply #10 on: January 08, 2009, 01:25:05 AM »

ผมแก้แล้วนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ

General Charles
Member

« Reply #11 on: January 10, 2009, 01:28:17 AM »

ท่านเเม่ทัพรอดตัวไป  :)

Dark Dragon
Member

« Reply #12 on: January 10, 2009, 05:26:57 PM »

ลบไม่เป็น= =

Member

Email
« Reply #13 on: January 11, 2009, 02:05:54 AM »

งั้นก็ไป Edit ข้อความของตัวเองมารวมๆ กันครับ
อันไหนลบได้ให้ Edit เป็นคำว่า

"Delete"

เดี๋ยวผมลบให้เองครับ

Edit โดยใช้ปุ่ม modify ข้อความตัวเอง ใส่คำว่า delete แล้วเดี่ยว P_gik จะลบให้ครับ

Dark Dragon
Member

« Reply #14 on: January 13, 2009, 01:31:04 AM »

งงงับ

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #15 on: January 14, 2009, 02:49:10 AM »

^
^
^
  เหอๆ
คุณไปกด modify ที่คุณโพสไว้เป็นคำว่า Delete ครับเเล้วพี่เค้าจะลบให้เอง - -

saddddy
Member

Email
« Reply #16 on: July 31, 2009, 08:53:50 PM »

กฏของบอร์ด ที่อยากให้ทุกคนช่วยปฏิบัติกันด้วยน่ะครับ

การตั้งกระทู้ในบอร์ด Card, Deck and Combo Corner

1. สำหรับการโพสเด็ค ให้เขียน Seal ทุกใบและ Mystic เฉพาะที่จำเป็นกับเด็คเท่านั้น ถ้าเป็นไปได้ ขอให้เขียนชื่อการ์ดเต็มๆด้วย เพื่อประโยชน์ในการค้นหาใน Database สำหรับคนที่สนใจต่อไป

2. สามารถเขียนบทความได้ ไม่จำกัดรูปแบบ แต่ต้องเกี่ยวข้องกับการเล่นการ์ด SMN เท่านั้น

3. คอมโบ หรือสเต็ปลับที่ใช้ ถ้าไม่แน่ใจให้ไปถามที่บอร์ด Book of Caller ก่อน หากคอมโบไหนรั่วโดยส่งผลกระทบไม่มาก จะแก้ไขให้ในเบื้องต้น หากอันไหนรั่วร้ายแรงและเป็นแกนหลักของเด็ค จะทำการลบทันที เพื่อไม่ให้เกิดความเข้าใจผิดตามมา

4. ห้ามตั้งกระทู้ขอเด็คเด็ดขาด โดยจะมีกระทู้ตั้งเอาไว้ให้ ที่นี่ และที่สำคัญก่อนที่จะขอควรจะไปดูกระทู้เด็คที่ได้รับการปักหมุดเอาไว้ก่อน คลิกที่นี่!!!

5. ห้ามตั้งกระทู้ขอรูป หรือเรื่องเกี่ยวกับกฏ หรือถามความสามารถการ์ดใดๆทั้งสิ้น โดยสามารถหาด้วยตัวท่านเองได้ คลิกที่นี่!!!

การตอบกระทู้ในบอร์ด Card, Deck and Combo Corner

1. ห้ามโพสซ้ำ หากมีอะไรต้องแก้ไขในสิ่งที่ตนโพสไปแล้ว ใช้ Modify ตรงมุมขวาบนนะครับ

2. ห้ามใช้คำพูดเสียดสี ดูหมิ่น หรือยกตนข่มท่าน ในการวิจารณ์เด็ค หรือบทความของผู้อื่นโดยเด็ดขาด

ยกเลิกใบเหลือง

091098XXX - แก้ไขแล้ว

กลัวไรก้อเเค่ใบเหลือง มาก้อมาดิ ถ้าไม่ได้ทำผิดก้อไม่ต้องกลัว

Pages: [1]
  Print  

Jump to: