Summoner Master Forum
October 01, 2024, 05:15:37 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Dragoon General  (Read 4681 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: January 05, 2009, 11:20:17 PM »

Dragoon General  อยากเห็นดรากูนตัวใหม่มากๆ ครับ  มันจะมีความสามารถอะไร

~MerShanDisE~
Member

« Reply #1 on: January 05, 2009, 11:20:55 PM »

เก่งแล้วครับตัวนี้ ถ้าไม่โดนโซปราโนรีมูฟอาวุธ *0*

mr.Tu
Member

« Reply #2 on: January 05, 2009, 11:24:12 PM »

เก่งแล้วครับตัวนี้ ถ้าไม่โดนโซปราโนรีมูฟอาวุธ *0*

อยากเห็นตัวใหม่ใครมี Spoil ก็มาโชว์ให้ชมทีน้า  รูปอะไรก็ได้

เห็นแล้วเกิดต่อมอยากจัดการ์ด เลย 555+ 

Zenonymn
Member

« Reply #3 on: January 05, 2009, 11:37:52 PM »

อยากเห็นตัวใหม่ใครมี Spoil ก็มาโชว์ให้ชมทีน้า  รูปอะไรก็ได้

เห็นแล้วเกิดต่อมอยากจัดการ์ด เลย 555+ 

Dragoon General อยู่ใน Saint Final นะครับ

ลองหาใน Database ดู 

mr.Tu
Member

« Reply #4 on: January 05, 2009, 11:47:27 PM »

Dragoon General อยู่ใน Saint Final นะครับ

ลองหาใน Database ดู 

ที่พูดถึงคือตัวใหม่นะครับ  เมื่อไหร่จะมาน้า

:•: PaT_KunG:•:
Member

« Reply #5 on: January 05, 2009, 11:49:41 PM »

จะมีตัวใหม่ด้วยหรอครับ
ได้ข่าวมาจากไหนหว่า ???

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #6 on: January 05, 2009, 11:51:22 PM »

พี่เค้าอยากให้มีตัวใหม่ อยากให้มาไวๆเท่านั้นเองครับ

mr.Tu
Member

« Reply #7 on: January 05, 2009, 11:54:31 PM »

พี่เค้าอยากให้มีตัวใหม่ อยากให้มาไวๆเท่านั้นเองครับ

เหอๆ  เห็นแค่รูปแวบๆ เดาๆ ไปว่ามันน่าจะเป็น ดรากูนแน่เลย
อยากรู้ความสามารถของมัน  ไว้วันหลังถ้าเจอโปสเตอร์รูปจะถ่ายมาให้ดู  โคตรเท่
« Last Edit: January 05, 2009, 11:57:50 PM by mr.Tu » Logged

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: January 06, 2009, 12:01:27 AM »

ออ ดรากูนนั้นนี่เอง...

คงต้องรอดูแหละคับ ว่าจะมาเมื่อไหร่...

The God of Thaliwilya
Member

« Reply #9 on: January 06, 2009, 02:04:02 AM »

ออ ดรากูนนั้นนี่เอง...

คงต้องรอดูแหละคับ ว่าจะมาเมื่อไหร่...

นั้นไหนหว่า -*-

ใครมีรูปเอามาลงทีครับ อยากเห็น

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: January 06, 2009, 02:15:43 AM »

อดใจรอดีกว่าครับ เพราะรูปการ์ด หรือรูปต้นฉบับ ที่ทางบริษัทซื้อจากคนวาดไปแล้วนั้น มันมีลิขสิทธ์แล้ว อ่ะครับ เอามาเผยแพร่ในบอร์ดนี้ไม่ได้ เพราะมีคนเคยเอารุปมาลงเกือบหมดทั้ง Gallery ของคนวาดใบนี้นเลยอ่ะครับ ไม่นานกระทู้ก็ถูกอุ้มหายไป

The God of Thaliwilya
Member

« Reply #11 on: January 06, 2009, 02:18:18 AM »

อดใจรอดีกว่าครับ เพราะรูปการ์ด หรือรูปต้นฉบับ ที่ทางบริษัทซื้อจากคนวาดไปแล้วนั้น มันมีลิขสิทธ์แล้ว อ่ะครับ เอามาเผยแพร่ในบอร์ดนี้ไม่ได้ เพราะมีคนเคยเอารุปมาลงเกือบหมดทั้ง Gallery ของคนวาดใบนี้นเลยอ่ะครับ ไม่นานกระทู้ก็ถูกอุ้มหายไป

แล้วเขาเห็นกันที่ไหนอ่าคับ Poster หรอ

ปล. อ่านข้างบนแล้วน่ากลัวจัง -*- ที่มันมีลิขสิทธิ์และนำมาเผยแพร่ในบอร์ดมิได้ 

mr.Tu
Member

« Reply #12 on: January 06, 2009, 02:31:15 AM »

แล้วเขาเห็นกันที่ไหนอ่าคับ Poster หรอ

ปล. อ่านข้างบนแล้วน่ากลัวจัง -*- ที่มันมีลิขสิทธิ์และนำมาเผยแพร่ในบอร์ดมิได้ 

อุ้มทั้งคนทั้ง กระทู้เลยว่างั้น เหอๆ

แต่บอกให้อดใจรอนี่แสดงว่า  ดรากูนแน่นอน อิอิ

stormtrooper
Member

« Reply #13 on: January 06, 2009, 02:35:54 AM »

ใช่รูปที่มากะใส้แฟ้มอ๊ะเปล่า

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #14 on: January 06, 2009, 02:41:40 AM »

รูปนั้นรู้สึกจะเป็น ปฏิทิน ปี 2552 ที่ แจกตามร้านค้าสมาชิก
แต่ยังไม่เอามาบรรจุกรอบ ลง Text หรือ อาจจะทำแล้ว แต่ยังไม่ถึงเวลาที่แจกหรือขายอ่ะครับผม 

ฉะนั้นตอนนี้ก็ได้แต่นั่งมองโปสเตอร์ปฎิทินบนผนังร้านการ์ดไปพลางๆก่อนก็แล้วกัน 

เมือก่อนผมก็เกือบโดนอ่ะครับดีที่พี่ปอมาเตือนก่อน ตอนนั้น อะไรต่อมิอะไรไม่รู้ ทั้งมิคาเอล กราบิเอล และตัวอื่นๆ ที่ผมไปเจอมาตามเว็ป Gallery on line ของพวกนักวาด แล้วก็ลิงค์ภาพมาที่บอร์ดนี้อ่ะครับ (ตอนนั้น7ปียังไม่ออกเลย) 

ฉะนั้นอะไรๆควรค่อยๆเป็นค่อยๆไปและอดใจรอจะดีที่สุดครับ ให้อารมณ์ประมาณ อดใจรอรวมเล่ม Comic ไม่ไหวต้องไปหาอ่าน Spoil ตามเวป ต่างประเทศ อ่ะครับ งี้ มันก็ไม่สมคุณค่าแก่การรอคอย และอรรถรสจะหมดไป 
« Last Edit: January 06, 2009, 02:44:06 AM by [C]hessKnigh[T] • [S]eizure Abys[S] • » Logged

Masamu
Member

« Reply #15 on: January 06, 2009, 02:59:23 AM »

รูปนั้นรู้สึกจะเป็น ปฏิทิน ปี 2552 ที่ แจกตามร้านค้าสมาชิก
แต่ยังไม่เอามาบรรจุกรอบ ลง Text หรือ อาจจะทำแล้ว แต่ยังไม่ถึงเวลาที่แจกหรือขายอ่ะครับผม 

ฉะนั้นตอนนี้ก็ได้แต่นั่งมองโปสเตอร์ปฎิทินบนผนังร้านการ์ดไปพลางๆก่อนก็แล้วกัน 

เมือก่อนผมก็เกือบโดนอ่ะครับดีที่พี่ปอมาเตือนก่อน ตอนนั้น อะไรต่อมิอะไรไม่รู้ ทั้งมิคาเอล กราบิเอล และตัวอื่นๆ ที่ผมไปเจอมาตามเว็ป Gallery on line ของพวกนักวาด แล้วก็ลิงค์ภาพมาที่บอร์ดนี้อ่ะครับ (ตอนนั้น7ปียังไม่ออกเลย) 

ฉะนั้นอะไรๆควรค่อยๆเป็นค่อยๆไปและอดใจรอจะดีที่สุดครับ ให้อารมณ์ประมาณ อดใจรอรวมเล่ม Comic ไม่ไหวต้องไปหาอ่าน Spoil ตามเวป ต่างประเทศ อ่ะครับ งี้ มันก็ไม่สมคุณค่าแก่การรอคอย และอรรถรสจะหมดไป 

...ร้านสมาชิกอีกแล้วเหรอ ... เดี๋ยวเถอะ

mr.Tu
Member

« Reply #16 on: January 06, 2009, 04:28:28 AM »

ให้อารมณ์ลุ้นดีครับ  ผมละอยากเห็นความสามารถมันเร็วๆ จัง

ไม่ได้ตั้งกระทู้ เพื่อต้องการอะไรขนาดนั้น  เหอๆ  แต่ชอบที่มันเท่ดีครับ

อัศวินมังกร  อะไรทำนองนี้ ชอบมากมาย  เล่นดราก้อนเควส แล้วมันติดภาพลักษณ์เลย

เซียนซัม
Member

« Reply #17 on: January 06, 2009, 04:39:11 AM »

เคยเห็นแฟ้มของ Trinity แต่ปกเป็นรูป Knight ที่ดูคล้าย Dragoon อยู่น่ะล่ะ

มันไม่น่าใช่การ์ด Trinity แน่ๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: