Summoner Master Forum
September 30, 2024, 04:30:15 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck อนาคินสกายวอล์กเกอร์  (Read 3189 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: January 05, 2009, 02:00:34 AM »

Seal

Ancalagon 1
Thanyxz Arimathea's Dragoon of Thaliwilya  4
Thaliliea, the Dragoon of Arimathea 4
Dark pit rat the Little Dragoon 4
Salamandery doll 4
Demon's Blood 1
St. magnus' Baby Dragon 1
Armored Gargoyle 2
Scarlet Reaper 2
Fidelma, the Prophet’s follower 2
นักเวทย์หญิง 1

Mystic
Draw of Soul 2
Jugging Clown 2
Queen of Hell 2
The Lament of Andre 1

-------------------------------------------------------

ทาลิสายมืด นั่นแหละขอรับ  ไม่มีไรมากครับ
มันมาพร้อมกับดาบทาลินั่นเอง Concept ที่คิดคือ
ทาลิมืดถ้ามัน คอม Thaliliea, the Dragoon of Arimathea
มันคงจะเหนียวน่าดูวุ้ย  เลยลองจัด Deck นี้มาให้ลองให้ดูกัน

เป็น Deck ที่ต้องใช้เวลาตั้งครับ ซักระยะ นึงแต่ถ้าได้ ตัวใหญ่ๆลงมา
เกมก็จะไหลลื่นขึ้น 

เด็คนี้ปัญหาจะมีแค่ 2 เรื่อง

คือ 1. ขาดการเร่งจั่ว
2. ตัวตั้งที่ทรงพลัง (อย่าหวังไปพึ่งอะไรมันมากครับAncalagon)

แต่เป็น Deck สามารถดึงพลังของ Demon's Blood ได้ในระดับนึง
คือเรียกมันมาได้หลายต่อหลายรอบนั่นเอง  ยิ่งทาลิมืดได้คอม กับ
Thaliliea, the Dragoon of Arimathea เป็นไปอย่างราบรื่น

หากฝ่ายตรงข้าม ไม่มีตัวคอม ในเทริน์ 2  เทริน์ 3 มีศพแน่นอน

ถ้า Ancalagon ดับไปไม่ต้องตกใจ ก็ชุบด้วย Mystic มังกร
โดนเผาอีก เออดี  เอา Queen of Hell เรียกขึ้นมาแล้วก็โกรท ซะ

Fidelma, the Prophet’s follower  อย่าปล่อยตายโดนใช่เหตุ
เพราะอาจเป็นประโยชน์ตอนติดปืนในภายภาคหน้าได้

หัวใจหลักๆ จงอย่าตบมั่วครับรักสงบไว้
ถ้าตบให้ Ancalagon  ตบโม่ไป  แต่ต้องตบชัวร์ๆ ครับอย่าตบกับตัวใหญ่

-------------------------------------------------------------------

« Last Edit: January 05, 2009, 03:33:44 AM by mr.Tu » Logged

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #1 on: January 05, 2009, 02:07:30 AM »

ใส่ไรเดอร์ แต่ม่ะมีมังกรให้โกรทนิครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #2 on: January 05, 2009, 02:10:14 AM »

ลองเป็นเด็คทาลิมืดไปเลยสิครับตีพลังบ้าๆ
เท่าที่ดูผมว่าAncalagonน่าจะ2นะครับ

ถ้าเล่นแนวบึ้มใส่มิคาเอลก็ไม่เลวนะแล้วไม่ต้องใส่Ancalagon

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #3 on: January 05, 2009, 02:13:21 AM »

Rider ต้องมีตัว Growth นิครับ ไม่งั้นสั่งออลไม่ได้

mr.Tu
Member

« Reply #4 on: January 05, 2009, 03:32:47 AM »

Rider ต้องมีตัว Growth นิครับ ไม่งั้นสั่งออลไม่ได้

ใส่ไรเดอร์ แต่ม่ะมีมังกรให้โกรทนิครับ

อ่า รั่วเลย  ขอบคุณครับเด่วเอาออก  เหอๆ

ขออนุญาตปรับใหม่นะครับ   เดี๋ยวยังไงมีเวลาจะไปเทส  แล้วมาเล่าให้ฟังว่าเป็นยังไงต่อไป

ไปขอ Deck พวกรุ่นน้องมันเล่น ก่อน หุหุ

ลองเป็นเด็คทาลิมืดไปเลยสิครับตีพลังบ้าๆ
เท่าที่ดูผมว่าAncalagonน่าจะ2นะครับ

ถ้าเล่นแนวบึ้มใส่มิคาเอลก็ไม่เลวนะแล้วไม่ต้องใส่Ancalagon

คือไหนๆ ก็มีของใส่ไว้กลัวมันน้อยใจนะครับ
« Last Edit: January 05, 2009, 03:38:16 AM by mr.Tu » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #5 on: January 05, 2009, 04:22:52 AM »

คือทาลิมืดภาคนี้  Skill โม่ทำลายสู้ของเก่าไม่ได้แน่ครับ
เพราะงั้นมันสู้กันได้ที่ Skill หลัง Growth ซึ่งแรงกว่าโม่ทำลายนัก

แนะนำ Isquatia DGR กับ ไข่น้ำครับ
เพื่อเป็นฐานให้ทาลิมืดก็อป At และช่วยให้เหลือจ่าย 2 ตีด้วยครับ

mr.Tu
Member

« Reply #6 on: January 05, 2009, 05:09:34 AM »

คือทาลิมืดภาคนี้  Skill โม่ทำลายสู้ของเก่าไม่ได้แน่ครับ
เพราะงั้นมันสู้กันได้ที่ Skill หลัง Growth ซึ่งแรงกว่าโม่ทำลายนัก

แนะนำ Isquatia DGR กับ ไข่น้ำครับ
เพื่อเป็นฐานให้ทาลิมืดก็อป At และช่วยให้เหลือจ่าย 2 ตีด้วยครับ

โอว ขอบคุณมากครับ   แต่จะลองไปปรับตามดูครับ สำเร็จยังไงจะมาอัพเดทใหม่ครับ

Dean
Member

« Reply #7 on: January 05, 2009, 05:47:39 AM »

ข้อเสียของ Thanyx คือ มัน growth จาก n(thaliwilya) ไม่ได้เนี่ยแหละ เลยจัดยากมาก กว่าจะโกรธได้ที ก็โดน Soprano พาทัวร์เลยซะงั้น 

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: January 05, 2009, 09:52:00 PM »

ข้อเสียของ Thanyx คือ มัน growth จาก n(thaliwilya) ไม่ได้เนี่ยแหละ เลยจัดยากมาก กว่าจะโกรธได้ที ก็โดน Soprano พาทัวร์เลยซะงั้น 

อ่า  ลองเล่นและ ช้านิดนุง จัดตามนี้เลยนะครับ  ช้า  ปายๆ  เศร้า

ไม่ทันทาลิแสงจริงๆ โค ตะ ระ ไวเลย 

ruknalumai
Member

Email
« Reply #9 on: January 05, 2009, 11:18:38 PM »

ใส่หนูมืดทำไมครับ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #10 on: January 06, 2009, 03:01:12 AM »

ใส่หนูมืดทำไมครับ

เมื่อมี Dragon มืดในสนาม เมื่อ [ S ] ตก Shrine จากกองการ์ด นำ [ S ] เข้ามาในสนาม ไงครับ

mr.Tu
Member

« Reply #11 on: January 07, 2009, 12:11:56 AM »

ขอล๊อคกระทู้นี้ละกันครับ

~MerShanDisE~  มังกรมืดของคุณ ทำได้ดีกว่าเยอะเลย  เศร้า  สายskill สู้ Beat down ไม่ได้ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: