Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:31:28 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Resurrection Mystic ที่ถูกลืม !  (Read 15498 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
T ๐ X i C * ~
Member

Email
« on: December 29, 2008, 11:08:54 PM »

ก่อนจะพูดอะไรขออธิบายก่อนเลยนะครับ ว่า กระทู้นี้ คลายเครียดนะครับ
...

Benediction คุณรู้จักมันไหม?  --> Mystic Mp3 ที่เป็นรูป เด็กน้อยสองคน คนนึงเป่าแตร คนนึงนอนโลงอะนะครับ

นำSeal 1 ใบใน Shrine ขึ้นมือ   

Except : Evil Machine

งง ไหมว่าทำไมมันถึง Except  :  Evil

มี Choice ให้เลือกกัน

ก. พระเจ้าอคติ กับเหล่า Evil

ข. Evil ไม่มีหัวใจ

ค. ขณะสร้างการ์ดไบนี้ Evil โกงถล่มทลาย

ตอบ ข. ครับ             มาฟังเหตุผลกัน

พระเจ้าทรงโปรดใน เรื่องของความรัก ผู้ใดไร้ความรัก ไร้หัวใจ จะมีค่าอะไรกับการ ชุบชีวิต .........

จบแล้ว ครับ    ขอโทษด้วยถ้าทำให้เปลืองเนื้อที่บอร์ดนะครับ  

ปล. มีคนถามว่า ทำไมต้อง Machine ถามเพื่อนๆละกันครับ ไม่ตอบไม่เป็นไรครับ เดวผมมาตอบเอง

ไงก้ ช่วย ให้ความคิดเห็นกันบ้างละกันครับ 
« Last Edit: December 29, 2008, 11:32:21 PM by T ๐ X i C * ~ » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: December 29, 2008, 11:11:03 PM »

Benediction ครับ       

พระเจ้าไม่ได้อคติกับ Evil แต่เป็นเพราะ Evil ไม่ได้เข้าถึงพระองค์เองครับ

แต่ไม่ขอตอบละกันนะ

สาเหตุที่ Except Machine เพราะ Machine มีของเสริมส่วนตัวเป็นหลักแหล่งมั้งครับ

Machine เองตอนนั้นก็ไม่น่าจะโกงมากครับ หรืออาจเป็นเพราะเป็นเครื่องจักร

« Last Edit: December 29, 2008, 11:14:05 PM by SaintofAmara:Mi~sU NA » Logged

Black Magician
Member

Email
« Reply #2 on: December 29, 2008, 11:16:39 PM »

เหอๆ ว่าทำไมชื่อไม่คุ้นเลย - - มันคือ Benediction นั่นเอง

ผมเคยใช้ช่วงแรกๆที่เริ่มเล่นครับ คิดว่ามันดีสุดๆเลยล่ะ ><

แต่หลังๆรู้สึกไม่ค่อยแรงเลยเอาออก -.-

General Charles
Member

« Reply #3 on: December 29, 2008, 11:18:48 PM »

ดูจากเพื่อนผมคนนี้ก็จะรู้เองว่าทำไมถึงได้ยกเว้นเครื่องจักร...

T ๐ X i C * ~
Member

Email
« Reply #4 on: December 29, 2008, 11:31:13 PM »

Benediction ครับ       

พระเจ้าไม่ได้อคติกับ Evil แต่เป็นเพราะ Evil ไม่ได้เข้าถึงพระองค์เองครับ

แต่ไม่ขอตอบละกันนะ

สาเหตุที่ Except Machine เพราะ Machine มีของเสริมส่วนตัวเป็นหลักแหล่งมั้งครับ

Machine เองตอนนั้นก็ไม่น่าจะโกงมากครับ หรืออาจเป็นเพราะเป็นเครื่องจักร

ขอโทษครับ ที่เขียนชื่อผิดครับ ขอบพระคุณมากที่แก้ให้ครับ

แต่อย่าเคร่งเครียดไปเอาเรื่องจริงมาอะนะครับ - - คือผมอยากให้ลองมองในอีกแง่นึงนะครับ

อยากให้คลายเครียดกัน ผมว่าในความจริงก้รู้กันยุแล้วอะนะครับ ว่าสาเหตอะไร- -

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #5 on: December 29, 2008, 11:42:16 PM »

Machine ไม่มีหัวใจ

ดังนั้นผู้ที่จะชุบชีวิตได้คือ Scientist ครับ

boy
Member

Email
« Reply #6 on: December 29, 2008, 11:43:26 PM »

คงเป็นเพราะเครื่องจักรเป็นเพียงหุ่นกลไกซึ่งไร้หัวใจและชีวิต  จึงชุบมาไม่ได้  
ไร้หัวใจแต่ไม่โหดร้ายนะครับ
« Last Edit: December 30, 2008, 12:01:51 AM by boy » Logged

XA14
Member

« Reply #7 on: December 29, 2008, 11:51:16 PM »

ไม่ลืมนะใบนี้

พอดีเพื่อนผมใช้อยู่ 555+

MN-ME
Member

« Reply #8 on: December 30, 2008, 12:29:01 AM »

เมื่อมีขาว ..

ย่อมมีดำ

...

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #9 on: December 30, 2008, 12:35:24 AM »

จริงๆแล้ว แมชชีน ก็มีหัวใจนะครับ

เพียงแต่ในยุค D4K มี แนวคิดว่า เวทมนตร์ ไม่มีผลต่อ จักรกล
มิสติก ในสมัยแรกๆ จึง Except : Machine แทบจะทุกใบ

มิสติก ที่ใช้กับ จักรกลได้ จริงๆ จัง ๆ เป็นของตัวเอง น่าจะเป็น M1 ล่ะมั้ง 

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #10 on: December 30, 2008, 02:28:11 AM »

หุ่นยนต์ ก้อมีหัวใจนะคร๊าบบบ 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #11 on: December 30, 2008, 05:03:39 AM »

ชุบอันเดดไม่ได้ก็ถุกแล้วนิ 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #12 on: December 30, 2008, 05:10:34 AM »

ชุบผีไม่ได้ก็ตามเรื่องทั่วไปนิครับไม่ใช่Necromancerจะขุดได้ยังไง

iMnemoniC™
Member

« Reply #13 on: December 30, 2008, 05:29:48 AM »

จริงๆ ไม่ได้ถูกลืมนะ...

แต่ที่ผ่านมา มันไม่คุ้ม ที่จะนำมาใช้ (ยกเว้น DECK เฉพาะทางบางอย่าง) ...

ผมมองว่าเป็นเพราะกว่าจะได้ใช้การ์ดใบนี้ก็ต้องมี SEAL ใน SHRINE ก่อน...

แล้วก็ต้องเป็นตัวที่ค่อนข้างสำคัญด้วยถึงคุ้มค่าที่จะชุบชีวิต...

แต่กว่าจะถึงสถานการณ์นั้น รูปเกมส์มันก็จะพาไปไกลแล้ว...

ถ้าคุณได้เปรียบอยู่ จะมาชุบให้เสีย MP ทำไม กดดันไปเรื่อยๆ ไม่ดีกว่าหรือ...

ถ้าคุณเสียเปรียบอยู่ ก็คงยากที่จะใช้ เพราะต้องเสีย MP กันทุก TURN ครั้นถึงชุบขึ้นมาก็ต้องรอร่ายอีก...

แต่ที่สำคัญสุด คือ มันมีการ์ดใบอื่นที่ชุบได้เหมือนกัน แต่ง่ายกว่า ถึงแม้จะได้เฉพาะบางเผ่า หรือมีเงื่อนไขก็เถอะ...

พูดถึงเรื่องนี้แล้วก็อยากจะฝาก เห็นมี Reflection เข้ามาละ อยากให้แก้ TEXT การ์ดเก่าๆ ให้มัน "ทันสมัย" ใช้ได้จริงหน่อย...

อย่างใบนี้เปลี่ยนจากขึ้นมือเป็นเข้ากองผมว่ายังดูดีกว่าเลย ใช้กับผ่านตัวเองก็ได้ ใช้ใส่ฝ่ายตรงข้ามก็ดี (บางสถานการณ์) ...

changy69
Member

Email
« Reply #14 on: December 30, 2008, 06:40:14 AM »

จริงๆ ไม่ได้ถูกลืมนะ...

แต่ที่ผ่านมา มันไม่คุ้ม ที่จะนำมาใช้ (ยกเว้น DECK เฉพาะทางบางอย่าง) ...

ผมมองว่าเป็นเพราะกว่าจะได้ใช้การ์ดใบนี้ก็ต้องมี SEAL ใน SHRINE ก่อน...

แล้วก็ต้องเป็นตัวที่ค่อนข้างสำคัญด้วยถึงคุ้มค่าที่จะชุบชีวิต...

แต่กว่าจะถึงสถานการณ์นั้น รูปเกมส์มันก็จะพาไปไกลแล้ว...

ถ้าคุณได้เปรียบอยู่ จะมาชุบให้เสีย MP ทำไม กดดันไปเรื่อยๆ ไม่ดีกว่าหรือ...

ถ้าคุณเสียเปรียบอยู่ ก็คงยากที่จะใช้ เพราะต้องเสีย MP กันทุก TURN ครั้นถึงชุบขึ้นมาก็ต้องรอร่ายอีก...

แต่ที่สำคัญสุด คือ มันมีการ์ดใบอื่นที่ชุบได้เหมือนกัน แต่ง่ายกว่า ถึงแม้จะได้เฉพาะบางเผ่า หรือมีเงื่อนไขก็เถอะ...

พูดถึงเรื่องนี้แล้วก็อยากจะฝาก เห็นมี Reflection เข้ามาละ อยากให้แก้ TEXT การ์ดเก่าๆ ให้มัน "ทันสมัย" ใช้ได้จริงหน่อย...

อย่างใบนี้เปลี่ยนจากขึ้นมือเป็นเข้ากองผมว่ายังดูดีกว่าเลย ใช้กับผ่านตัวเองก็ได้ ใช้ใส่ฝ่ายตรงข้ามก็ดี (บางสถานการณ์) ...

มันดีตรงหยิบพวกโดดจากมือขึ้นมาไงครับ

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #15 on: December 30, 2008, 11:35:51 AM »

อีกหน่อยคงจะมี " Malediction "

Nihil
Member

Email
« Reply #16 on: December 30, 2008, 01:12:27 PM »

มีใบชุบมังกร Dragon metamorph ใส่กันเยอะมาก
แต่ไม่ได้เอามาชุบ เอามาตก 

Zhurix
Member

« Reply #17 on: December 30, 2008, 04:20:20 PM »

ถึงหุ่นยนต์จะไม่มีหัวใจ แต่คนเล่นหุ่นยนต์ก็มีหัวใจนะครับ 

Zenonymn
Member

« Reply #18 on: December 31, 2008, 01:56:41 AM »

มีใบชุบมังกร Dragon metamorph ใส่กันเยอะมาก
แต่ไม่ได้เอามาชุบ เอามาตก 

ถ้าคนเอามาชุบแสดงว่า

" เน่าขึ้นมือ " 

Nihil
Member

Email
« Reply #19 on: December 31, 2008, 01:58:43 AM »

อีกใบที่อารมณ์คล้ายกัน

สมชื่อแทนที่วิญญาณ เอาวิญญาณหนึ่งสังเวยปลุกชีพอีกหนึ่งแทน

ใบนี้เด็คโม่ชอบนักแลสมัยก่อน

Member

Email
« Reply #20 on: December 31, 2008, 05:59:46 AM »

แต่ก็ยังใช้กับ จักรกล ไม่ได้อยู่ดี 

Masamu
Member

« Reply #21 on: December 31, 2008, 05:23:21 PM »

หุ่นยนตืมันไม่มีความเชื่ิอ(Tarot) ไม่มีความศรัทธาในเทพ(Devas)
หุ่นยนต์ ใช้แต่เครื่องไม้เครื่องมือ(Relic) ไม่ก็ทำเล(สถานที่-Place)

ดังนั้น
Machine cancel Tarot and Devas

ประโยคของพี่กล้วยอะ
Masamu

Nihil
Member

Email
« Reply #22 on: December 31, 2008, 11:20:34 PM »

หุ่นยนตืมันไม่มีความเชื่ิอ(Tarot) ไม่มีความศรัทธาในเทพ(Devas)
หุ่นยนต์ ใช้แต่เครื่องไม้เครื่องมือ(Relic) ไม่ก็ทำเล(สถานที่-Place)

ดังนั้น
Machine cancel Tarot and Devas

Masamu

Revelation การไขแสดงละ 

boy
Member

Email
« Reply #23 on: January 01, 2009, 12:45:34 AM »

ดังนั้น

Masamu

การไขแสดงแก่หุ่นยนต์ 

Member

Email
« Reply #24 on: January 01, 2009, 04:36:00 AM »

*0*

หุ่นยนต์

คือเครื่องกลชนิดหนึ่ง

เอาไว้ใช้ให้มันทำกับข้าว

หากเลือกได้

ขอ แอสซาซินดอลมาเป็นแม่ครัวที่บ้าน

เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย

- -

Masamu
Member

« Reply #25 on: January 01, 2009, 08:27:28 AM »

ดังนั้น

Masamu

อันนี้ผมก็ไม่ทราบฮะ คงต้องให้พี่กล้วยมาตอบเองดีกว่า เหอ เหอ

Member

Email
« Reply #26 on: January 02, 2009, 01:24:30 AM »

Machine ที่ไหน เขายกเลิก Tarot กัน ?
เดี๋ยวนี้ เขายกเลิก Relic แล้วต่างหาก 

Masamu
Member

« Reply #27 on: January 02, 2009, 02:00:30 AM »

มันเป็นหุ่นนอกโรงผลิตมั่งฮะ

Black Magician
Member

Email
« Reply #28 on: January 02, 2009, 02:25:13 PM »

Machine ที่ไหน เขายกเลิก Tarot กัน ?
เดี๋ยวนี้ เขายกเลิก Relic แล้วต่างหาก 

ดูจากขนาดตัวของมันคงไม่สามารถจับอาวุธได้หรอกครับ เหอๆ (อาวุธใหญ่กว่าตัว = =")

Nihil
Member

Email
« Reply #29 on: January 02, 2009, 04:31:37 PM »

จับอาวุธแล้วหล่นหมด 

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: