Summoner Master Forum
October 07, 2024, 06:23:19 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ++หนูน้ำ นาค At 18 All!!!++  (Read 19243 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« on: December 29, 2008, 02:44:13 AM »

ต้องยอมรับว่าได้ไอเดียหนูน้ำ 5 ใบจาก Rule team มังกรครับ
แต่เค้ามองมันเป็นหนู เรามองมันเป็นมังกรน้ำ

หน่วยเพิ่มพลัง โหดมาก
Aqua rat, The little Dragoon x4

หน่วยเติมเต็ม ให้ Beast น้ำครบ 5 ใบ
Aqua rat, the little mage x1

หน่วยหาของ ช่วยเรียกหนู
Isquatia, the elder dragon x4
Salamandery doll x4
Lau shu, the rat x3

หน่วยนาค ตัวทำเกม
Anantanagaraja x2
Suwanna naga x1
Kumara Naga x1

หน่วยจั่ว ช่วยเร่งการ์ด เพราะเราจั่ว Seal เยอะ
Timparra x4

หน่วยพิเศษ เร่งพวก ขุดมาตบ
Dragon necromancer x1

Mystic card
เน้นใบหยุด และของต่อต้านทาลิลมเยอะๆ ครับ เช่น Collapsing pillar หรือ Thunder bolt
Dragon metamorph x2

วิธีเล่นง่ายมากครับ
เอา Isquatia + Sala doll ไปยันไว้
แล้วก็ค่อยๆ โปรย Lao shu ให้ Search หาหนูไปเรื่อยๆ

โดยความโหดทั้งปวงของ Deck นี้ มันจะอยู่ที่ปริมาณของ Aqua rat, the little dragoon ครับ
ซึ่งถ้ามี Dragon ธาตุน้ำครบ 5 ใบ แล้ว Beast ธาตุน้ำครบ 5 ใบ หนูน้ำจะช่วยให้ Seal เรา At+2 Df+1 Sp+1
แต่หนูน้ำเรามี 4 ใบ เพราะงั้น At+8 Df+4 Sp+4 !!!

ซึ่งไม่น่าทำยาก เพราะ
Isquatia ตก Shrine Search Dragon ธาตุน้ำ
Sala doll ตก Shrine Search Dragon Lv1
Lao shu Search n[Rat]
แล้วเราสามารถขุดมาหาอีกรอบได้จาก Dragon necromancer ครับ

โดยเมื่อเบ็ดเสร็จแล้วเราจะมีอาวุธดังนี้
Anantanagaraja ตี At 18 All
Timperra ตี At 17 All
Kumara naga ยืนใช้ Skill Freeze Poison แบบห้ามยกเลิก ที่ At 17-18

ก็กลายเป็น deck สนุกๆ ดังนี้ล่ะครับ
มีดีที่เล่นง่ายดีครับ

มังกร
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #1 on: December 29, 2008, 02:54:13 AM »

เล่นหนู อยากชุบจาก shrine อ่ะ ไม่งั้น (ผม) เล่นไม่ได้

ใส่เงือก Zodiac ดีไหมพี่ จะได้เอาหนูน้ำจาก Dragon necromancer ขึ้นมือ ชุบฟรี

Moderator
Member

« Reply #2 on: December 29, 2008, 03:21:30 AM »

เล่นหนู อยากชุบจาก shrine อ่ะ ไม่งั้น (ผม) เล่นไม่ได้

ใส่เงือก Zodiac ดีไหมพี่ จะได้เอาหนูน้ำจาก Dragon necromancer ขึ้นมือ ชุบฟรี

ถ้าจะเอางั้น ใช้ทาลิน้ำ Drago3 เก่งกว่าเล็กน้อย
อย่างน้อยมันก็ใช้ Dragon necromancer ขุดทาลิน้ำ + หนู แล้วยกหนูขึ้นก็ยังได้
แถมการตี At18 ติด Freeze มันก็ไม่เลวนะ

แต่ผมเลือก Suwanna naga มากกว่า

แต่ก็อย่างว่า หวังอะไรกับ dragon necro ไม่ได้มาก เพราะใช้เปลืองกว่า urza และยังลงยากกว่า

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #3 on: December 29, 2008, 03:28:53 AM »

โหดมากครับ วันนี้นั่งดู P_gik เล่น หึหึ

ว่าแต่ถ้าเจอ ตี ออล เร็วมาก ก็งิดเหมือนกันนะครับ

หาอะไรมากันออลเยอะๆละ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #4 on: December 29, 2008, 03:29:53 AM »

พลังๆๆๆๆๆ
ดีครับพลังมากดี
เล่นไม่ยากเท่าไรด้วย

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #5 on: December 29, 2008, 01:20:34 PM »

มาเล่นกันอยากลองเด็คเจอเด็คนาคสมัยใหม่

XA14
Member

« Reply #6 on: December 29, 2008, 07:59:08 PM »

ระวังโดนหรอยหนูน้ำตายเกลี้ยงนะครับ

~`..Laurence..`~
Member

Email
« Reply #7 on: December 29, 2008, 09:25:36 PM »

ไม่มีวิธืขุดหนูหรอครับ
กลัวโดนสอยหมดอ่ะครับ

แต่ที่จริงแค่ 3 ตัว +มังกรน้ำ
พลังก็เยอะแล้วเนอะ

ว่างๆมาลองเล่นกับนาคของผมกันครับ^^

MN-ME
Member

« Reply #8 on: December 30, 2008, 02:04:16 AM »

คุณหนูน้ำ HI-Class 

แต่รู้สึกไม่ค่อยได้ใช้ประโยชน์เมจหนูน้ำ ไงไม่รุ้สิฮะ

แต่ก็นะ มันก็ไม่มีตัวที่ดีกว่านี้แล้ว 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: December 30, 2008, 02:06:07 AM »

ตามธรรมชาติของน้ำที่ยิ่งไหลมารวมกันได้เยอะ ยิ่งรุนแรง 
อนึ่ง หนูน้ำน่ารักที่ซู้ด

Moderator
Member

« Reply #10 on: December 30, 2008, 03:59:42 AM »

คุณหนูน้ำ HI-Class 

แต่รู้สึกไม่ค่อยได้ใช้ประโยชน์เมจหนูน้ำ ไงไม่รุ้สิฮะ

แต่ก็นะ มันก็ไม่มีตัวที่ดีกว่านี้แล้ว 
ก็นะ หวังแค่ให้เป็น N[rat] อย่างเดียวแหละครับ ถ้าใครไม่มีก็ใส่หนูน้ำ Ekk แทนก็ได้ ไม่ได้ใช้อะไรเหมือนกัน แต่ถูกกว่า

ประโยชน์เสริม เวลาโดน Israfel ยันหน้า สามารถเอาหนูตัวนี้ตบได้ ถ้ารวมร่างก็ได้ 7+8 = 15 ก็น่าจะไหว หรือเวลาโดนลูกตาเปิดมาเจอ Dragon ก็เช่นเดียวกัน เอาหนูซ้ำได้

Green day
Member

« Reply #11 on: December 30, 2008, 05:15:41 AM »

ผมว่า หนูมังกร น้ำ โหดจิงๆเลยนะเนี่ย Timperra ยังแอท 14-15 ได้โดยไม่คอม

Member

« Reply #12 on: December 30, 2008, 05:17:15 AM »

พอเราวางหนูฝ่ายตรงข้ามจะเริ่มจับทางออกแล้วหละครับว่าหนูน้ำต้องมาแบบเยอะๆ
เค้าจึงต้องหรอยไม่ก็ออลๆเข้ามาก่อนที่มันจะสายเกินไป
กะว่ามิสติกลองจัดแบบบางๆดูสิครับเล่นแบบมิสติกหยุดเยอะๆแบบเด็คลูปอะ
เท่าที่คิดไว้คือรอการตั้งพักนึง จังหวะการตั้งเชื่อว่าโดนถลุงยับแน่ๆเลย

Green day
Member

« Reply #13 on: December 30, 2008, 05:26:01 AM »

ต้องหา นาก ยัน คอมเอาไว้ครับ - -*

ถ้าไม่เจอ เดกออล ไม่ก็ ข้ามline ได้ผมว่าชนะแน่ๆ

Moderator
Member

« Reply #14 on: December 30, 2008, 12:20:10 PM »

หนูไม่ต้องรีบลงมาก กั๊กเอาไว้เยอะๆ แล้วค่อยลงก็ได้ เพราะ Lao shu จ่าย 0 เอาลงได้ อยู่แล้ว

ยังดีที่ช่วงนี้ Sigmund แบบตีข้ามไลน์รัวๆ หายไปเยอะ เลยเหลือตัวตีข้ามไลน์ที่เจอบ่อยๆ แค่ทาลิลม ซึ่งจ่ายค่าตีแพงกว่า

ส่วนถ้าใครอยากเล่นขุดแบบอมตะ ให้ใช้ ทาลิน้ำ Drago3 แทน Suwanna naga นะครับ (หรือใส่เพิ่มไปเลยก็ได้) หรือจะแอบใส่ Urza + Red roc ก็ได้นะ

MN-ME
Member

« Reply #15 on: December 30, 2008, 12:58:27 PM »

กลายเป็นเด็ค ดราก้อนบีสต์

แบบไม่ใช่ดราโกกริฟ 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #16 on: December 30, 2008, 01:34:29 PM »

หนูทั้ง 6 ตัว Dragoon มันแยกได้ตัวละ 3 เด็ค เป็น beast dragon และ dragogriff อยู่แล้วนิ 

Moderator
Member

« Reply #17 on: January 01, 2009, 10:47:11 PM »

จริงๆ ไม่ต้องเป็น n[Naga] ก็ได้ เพราะจริงๆ ที่ต้องการคือ
1. เป็น Dragon ธาตุน้ำ ที่สามารถปิดเกมได้ เช่น ตี All หรือคุมบอร์ดได้ดีๆ
ถ้าตรงนี้สามารถแทนได้ด้วย Jormundgand ครับ

2. จริงๆ การ Tripple บางครั้งอาจจะทำให้ลดจำนวน Seal ลงจนเหลือ Dragon ไม่ครบ 5 ใบ
Anantanagaraja เลยตอบตรงนี้ได้พอดี แต่ก็เสียว่าบีบ Seal ที่จะเล่นด้วยไปเลย ต้องเล่น N[Naga] เท่านั้น

ไม่เหมาะสำหรับคนเบื่อง่ายนะครับ
เพราะเล่นแล้วจะมีเหตุการณ์แค่ไม่กี่แบบเกิดขึ้น
1. ตี All สำเร็จ ชนะ
2. เอานาคเล็กถุย จนชนะ
3. โดนยำขณะตั้ง แพ้
ส่วนจะออกทาไหนมากกว่ากัน ก็แล้วแต่ครับ

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #18 on: January 02, 2009, 01:28:07 AM »

ตอนนาคเล็กใช้สกิลต้องคอม นาคใหญ่ใช่ไหมครับ

Moderator
Member

« Reply #19 on: January 02, 2009, 02:27:34 AM »

ตอนนาคเล็กใช้สกิลต้องคอม นาคใหญ่ใช่ไหมครับ
โดยมากมักเป็นเช่นนั้น 

ก็อีกอย่างก็คอม Suwanna naga ได้ครับ

Member

« Reply #20 on: January 02, 2009, 04:25:13 AM »

ทาลิน้ำตัวใหม่เล่นขุดได้ลองใส่แทนนาคทองคำไม๊ครับพี่?

Moderator
Member

« Reply #21 on: January 05, 2009, 12:05:01 AM »

ทาลิน้ำ ถ้าหนูครบ ตีฟรีส At 18 ไส้ไหลเหมือนกัน

ล่าสุด เล่นจน Mystic หมด สงสัยต้องใส่เพิ่มแฮะ ใช้เปลืองมาก

Member

« Reply #22 on: January 05, 2009, 02:16:59 AM »

ชอบตรงเรียกหนูมารัวๆจากหนูชุดZodiac นี่แหละมาเร็วเป็นฝูง

iFerniiz
Member

« Reply #23 on: January 23, 2009, 01:21:33 AM »

แล้วตรงKumaraอะคับ มันจะต้องรวมร่างN[Naga]นิคับแล้วใส่Anan2ไว้รวมร่างหรอคับ ?  เพราะถ้าเอาSuwan รวมร่างแล้ว มันก้จะไม่คอมโบกันที่ว่าแก้ไม่ได้นิคับ ?

mr.Tu
Member

« Reply #24 on: January 23, 2009, 01:26:25 AM »

แล้วตรงKumaraอะคับ มันจะต้องรวมร่างN[Naga]นิคับแล้วใส่Anan2ไว้รวมร่างหรอคับ ?  เพราะถ้าเอาSuwan รวมร่างแล้ว มันก้จะไม่คอมโบกันที่ว่าแก้ไม่ได้นิคับ ?

ถ้าหนูน้ำ  ครบ 5 ตัว  จะเอาตัว อนันตนาคเป็นตัวรองคอมก็ได้ครับ  เชิญเหอะผมเจอมาแล้ว
แสบมากจะตีเหรอ at +17 ไม่กลัวตายอยู่แล้ว  ถ้า Poison ไม่ได้เอาทิมตบ at 14 จ่าย 1 ตบสลบ
มันสำคัญตรงต้อง หนูน้ำ 5 ตัวนี่แหละครับ  

บวกกับ Ability ของคุณ กิ๊กอีก  ต้องลองแล้วจะรู้ครับ

The God of Thaliwilya
Member

« Reply #25 on: January 23, 2009, 02:05:37 AM »

เจอไปแทบกระอักเลยครับเด็คนี้ เพื่อนผมจัดแบบแนวNaga + Ilkimsum อะคับ

มีทั้งฟรีสทุบ ทั้งออล แถมตัวออลมีหลายตัวด้วย เหอๆ
« Last Edit: January 29, 2009, 09:53:02 PM by The God of Thaliwilya » Logged

iFerniiz
Member

« Reply #26 on: January 23, 2009, 09:30:10 PM »

แต่เห็นในการ์ดบอกว่าต้องมีN[Naga]เปนใบรองรวมร่างมะใช่หรอคับ- -
จะได้ให้เค้าแก้Poi กับ Freeze ไม่ได้โดยใช้Suwanna มะใช่หรอคับ- -

mr.Tu
Member

« Reply #27 on: January 24, 2009, 03:49:21 AM »

แต่เห็นในการ์ดบอกว่าต้องมีN[Naga]เปนใบรองรวมร่างมะใช่หรอคับ- -
จะได้ให้เค้าแก้Poi กับ Freeze ไม่ได้โดยใช้Suwanna มะใช่หรอคับ- -

ครับเอา อนัน รวมร่างครับ  ส่วนสุวรรณนา  ไม่ได้รวมครับ 
คือหลังจากมี 5 พลังหนูน้ำแล้ว  เลือกสรรเลยครับว่าจะจับเอาใครมาคอมไบน์

iFerniiz
Member

« Reply #28 on: January 24, 2009, 04:28:46 AM »

แล้วงี้ใช้Nagaใบอื่นที่ถูกๆกว่ามารวมไม่ดีกว่าหรอคับ
หรือเอาKumaraมาอีกตัวมารวมกันเองไม่ก้ไว้กันเหนียว

Moderator
Member

« Reply #29 on: January 24, 2009, 05:22:04 AM »

แล้วงี้ใช้Nagaใบอื่นที่ถูกๆกว่ามารวมไม่ดีกว่าหรอคับ
หรือเอาKumaraมาอีกตัวมารวมกันเองไม่ก้ไว้กันเหนียว
แล้วแต่สูตรเลยครับ
แต่ผมว่าถ้าจะขึ้นไป Poison มันคงจะเป็นทางเลือกสุดท้ายแล้วล่ะครับ

เพราะเชื่อว่าถ้าทำหนู 5 ตัวได้ At เราจะ +8
ผมว่าตี All ไปเหอะ แก้ยากกว่าแน่นอน

ก็เคยคิดอ่ะนะ ว่านาคเล็กซัก 2 ตัว มันน่าจะพ่นพิษคล่องกว่า
แต่ไปๆ มาๆ ตี All บ่อยกว่า เน้นพลังน่าจะดีกว่าครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: