Summoner Master Forum
October 02, 2024, 01:27:30 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Malphas(ปรับปรุง) บ้าพลังสาด Poi~All !!  (Read 5513 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
ZusS
Member

« on: December 28, 2008, 01:16:27 AM »

Seal
Malphas, the Hell Knight *3>>>>>>พระเอกเรย
Panorban, the Spirit Bringer*1>>>>ตัวบุ๋น + สาดall
Grievere, the Dark Witch*4 >>>>ปรุงยา เพิ่มพลังพระเอก
Equestris  pallidus*4>>>>มันมากับเงามืด
Chemos *3>>>จั่วๆ แหลก
sin แสง *2>>>ชี้ๆ โง่เรย
นักเวทย์หญิง *1>>>เกนๆ
Jigoku Maou*1 >>>ยืนเล่น บ้าพลัง
ปิศาจ*4>>>>เข้ามา poi poi
Demon's Blood *1>>>ไล่แสง
Ancalagon *1>>>>ยืนเทพ โม่โหด

Mystic
Queen of the Hell *2
Life Recycling *2
Shadow  fiend  hermit*2
power  of  soul  *2
Angle crying grave *1
และอื่นๆ เน้นกันพวกกาดแก้ทั้งหลาย เพราะคอมโบเรานี้ถ้าโดนหยุดจบเรย

การตั้งเกมส์
หาตัวใหญ่มายืน อย่างMalphasThe  hell  knight  ลงมาหาShadow  fiend  hermit 
หากวางได้เราก็จะเรียกพวกมาได้มากมายเรยครับ ช่วงแรกๆตายไปช่างมันคับ

ถ้าเจอตัวยืนเขาโหด ก็เอา Grievere เรา  กามิกาเซ่ ไปเรยครับ ซะจัยมากเขาเปน อินแอก ตลาดกาล555

Combo!  สาด Poi~All !!
ต้องมีปิศาจใน ไชร์ซัก 3-4ตัวนะครับ Equestris  pallidus ซัก 2
1.ใช้ Queen of the Hell  ขุด  ปิศาจ กับ Equestris  pallidus ขึนมาด้วยผลของ pallidus จะทำให้เราเรียก ปิศาจได้ทีละ2ตัว แล้วจัด poi เรยครับ กินเหนาะๆ 2 ตัว
2.ใช้ Chemos  Sac ปิศาจลงไชร์ ไปแล้ว ทิ้งกาด2ใบในมือเอา Queen of the Hell  ขึ้นมือมาใหม่ ขุดpallidus กับ ปิศาจ เหมือนเดิมครับ
3.คราวนี้ก็ใช้power  of  soul   sac พวกปิศาจไปอีกทีแล้วได้ mp เพิ่มอีก เสดแล้วก็ขุด Queen of the Hell  ขึ้นมาใหม่ แล้วก็แบบเดิมครับ

ทำวนแบบนี้แปปเดียวฝั่งเขาก็ติด poi กันทั่วหน้าละครับ ^^

ปล. ตอนแรกอาจจะ ขุด malphas ขึ้นมาเกนmpหรือเพิ่มกาดไว้ทิ้งในมือก่อนก็ได้ครับ เพราะมันปรับการใช้ได้ ยืดยุ่นตามสถานการณ์มาก
ส่วนพวกยกเลิก poi นี้เอา 1 ยิงทางโง่ไปเรยครับ^^

Deck นี้ ล้ม แกรน และ ชนะเมต้า มากมายเรยครับ ล้มมาหมดแล้ว เมพๆ

« Last Edit: April 28, 2009, 03:33:08 AM by ZusS » Logged

ressless
Member

« Reply #1 on: December 28, 2008, 01:57:19 AM »

มูฟ queen of the hell 2 ใบได้ ทุกอย่างก็จบ 

Green day
Member

« Reply #2 on: December 28, 2008, 01:59:07 AM »

ไม่ได้ มูฟ กันง่ายๆหรอกนะ = =

ZusS
Member

« Reply #3 on: December 28, 2008, 01:59:52 AM »

มูฟ queen of the hell 2 ใบได้ ทุกอย่างก็จบ 

โชคดีที่สมัยนี้ส่วนมากมันมูฟแต่ รีริก  คับ::020::
ปล. มีแก้ก็แก้ไม่มีแก้ก็เตรียมเกบกาดกลับบ้านครับ - -

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #4 on: December 28, 2008, 02:07:21 PM »

เท่าที่ผมลองดูแล้ว dark doom kujata อาจไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่นะครับ 
ส่วน Jigoku Maou ที่เอามาเป็นตัวยืนก็ไม่ต้องก็ได้ครับ  Malphas, the Hell Knight ยืนได้อยู่แล้ว
     และอีกอย่างครับ  เท่าที่ดู (และลองเอาเด็คเพื่อมาเล่นดู -*- )  Arrow  buffalo ไม่ค่อยจำเป็นอย่างยิ่งเลยครับ
อาจใส่Demon bloodมาแทนก็ได้ครับ 
mystic ควรหนาๆหน่อยนะครับ  เพิ่ม Kali 2 ใบเลยครับ เผื่อเจอตัวยักษ์  ชุบมาใหม่ได้อยู่แล้วด้วย

mr.Tu
Member

« Reply #5 on: December 28, 2008, 02:38:40 PM »

เท่าที่ผมลองดูแล้ว dark doom kujata อาจไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่นะครับ 
ส่วน Jigoku Maou ที่เอามาเป็นตัวยืนก็ไม่ต้องก็ได้ครับ  Malphas, the Hell Knight ยืนได้อยู่แล้ว
     และอีกอย่างครับ  เท่าที่ดู (และลองเอาเด็คเพื่อมาเล่นดู -*- )  Arrow  buffalo ไม่ค่อยจำเป็นอย่างยิ่งเลยครับ
อาจใส่Demon bloodมาแทนก็ได้ครับ 
mystic ควรหนาๆหน่อยนะครับ  เพิ่ม Kali 2 ใบเลยครับ เผื่อเจอตัวยักษ์  ชุบมาใหม่ได้อยู่แล้วด้วย

-แนะนำ Demon's Blood อีกเสียงครับ ทุกวันนี้ ไล่แสงไปหลายนายแล้ว

-mystic ที่น่าใส่อีกไม่พ้น Take Back Magic ใช้ได้ประโยชน์ดี

-Deck นี้ระวังหลังหน่อยเพราะหลังเปาะบางมากกับการโดนห้ามขุดแต่
สมัยนี้ แทบทุก Deck ต้องมีการขยับ Shrine ดังนั้นเราก็ปลอดภัยในระดับนึงครับ  

-----------------------------------------------------------------------------------------

ชอบงง  กับ Arrow  buffalo ทำไมมันต้องทิ้งแต่ PS วะเนี๊ยะ ทำให้เข้าใจผิดบ่อยๆ
คิดไว้ว่าในอนาคตคงมีใบเข้าคู่กับมันเป็นแน่แท้  เลยใส่ๆ ไว้คอมมืดเฉยๆ  เฮ้อ

ตรูเปลี่ยนเป็น Scarlet Reaper  ดีมั้ยเนี๊ยะ  เอา Arrow  buffalo  ไปเป็นตัวสำรองมันซะเลย 
« Last Edit: December 28, 2008, 03:42:01 PM by mr.Tu » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: December 28, 2008, 10:56:03 PM »

Demon's Blood ใส่ได้แค่ใบเดียวนะครับ

ถ้าต้องการเสริมเกมรับช่วงแรก ใส่ Wicked Demon 4 ก็ไม่เวครับ
เอามาให้ Chemosh sac จั่วทีหลังได้ด้วย แต่นั่นหมายความว่าต้องหาออก 3

ZusS
Member

« Reply #7 on: December 29, 2008, 12:00:40 AM »

คับลืมไปเรย ว่ามันโดน ริสเหลือ1 - -

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: December 29, 2008, 12:12:45 AM »

Deck นี้ขอบอกว่าเป็น Deck ที่ แพ้ก็ยังสนุกกับการทำคอมโบมากมาย 
Jigoku Maou*1  มันเป็น Evil ที่ตีหนักก็จริง แต่ Abillity ยังไม่สู้ดีนัก
สมัยนี้ที่มักจะพบเจอก็  นางฟ้าชิริเอ้  กับ  มิคาเอล  ถ้า มิคาเอลร่ายลงมา
Deck นี้จะเริ่มเศร้าในบัดดล ก็ต้องพยายามหาทาง อันโดรเพื่อ Demon's Blood
มูฟทิ้งไปให้ได้ 

ผมใส่ Ancalagon ไว้ 1 เป็นไม้ตาย  แล้วเรียกหาได้จาก Tome seeker  ซึ่ง
Malphas, the Hell Knight  มันเรียกมาได้ไม่ยากเย็นอะไรครับ   ทุกวันนี้
ก็ปิดเกมเร็ว  ถ้า Malphas, the Hell Knight ขึ้นมือก็ไม่กี่เทริน์เกมและ
ร่ายมังกรมืดลงมาอย่างเดียว  At เริ่มต้นที่ 13  ยืนสบายมากๆพอที่จะถ่วงเกมไปได้
3เทริน์เลยทีเดียว
-------------------------------------------------------------------------------

อ่า   นำเสนอแค่นี้แหละครับผม สำหรับแนวมืดนี้ ผมก็ยังรั่วอยู่มาก  ยังไงก่อนตัดสินใจจะเล่น
อะไรก็  อ่าน Text ดีๆ ก่อนแล้วกันครับ  อย่ารั่วเหมือนผมนะครับไม่ดี   

ใครที่เล่นกับผม ถ้าผมรั่วก็เตือนบอกด้วยแล้วกันครับ  555+   

« Last Edit: December 29, 2008, 12:19:08 AM by mr.Tu » Logged

ZusS
Member

« Reply #9 on: December 29, 2008, 12:31:45 AM »

Deck นี้ขอบอกว่าเป็น Deck ที่ แพ้ก็ยังสนุกกับการทำคอมโบมากมาย 
Jigoku Maou*1  มันเป็น Evil ที่ตีหนักก็จริง แต่ Abillity ยังไม่สู้ดีนัก
สมัยนี้ที่มักจะพบเจอก็  นางฟ้าชิริเอ้  กับ  มิคาเอล  ถ้า มิคาเอลร่ายลงมา
Deck นี้จะเริ่มเศร้าในบัดดล ก็ต้องพยายามหาทาง อันโดรเพื่อ Demon's Blood
มูฟทิ้งไปให้ได้ 

ผมใส่ Ancalagon ไว้ 1 เป็นไม้ตาย  แล้วเรียกหาได้จาก Tome seeker  ซึ่ง
Malphas, the Hell Knight  มันเรียกมาได้ไม่ยากเย็นอะไรครับ   ทุกวันนี้
ก็ปิดเกมเร็ว  ถ้า Malphas, the Hell Knight ขึ้นมือก็ไม่กี่เทริน์เกมและ
ร่ายมังกรมืดลงมาอย่างเดียว  At เริ่มต้นที่ 13  ยืนสบายมากๆพอที่จะถ่วงเกมไปได้
3เทริน์เลยทีเดียว
-------------------------------------------------------------------------------

อ่า   นำเสนอแค่นี้แหละครับผม สำหรับแนวมืดนี้ ผมก็ยังรั่วอยู่มาก  ยังไงก่อนตัดสินใจจะเล่น
อะไรก็  อ่าน Text ดีๆ ก่อนแล้วกันครับ  อย่ารั่วเหมือนผมนะครับไม่ดี   

ใครที่เล่นกับผม ถ้าผมรั่วก็เตือนบอกด้วยแล้วกันครับ  555+  

Ancalagon, เทพมากครับน่าลองใส่มากกกก น่าลองเอามาใส่สลับกับJigoku Maouทีเดียว แต่กลัวว่าแต่เดิมเดคนี้มันทุนเดิมหนักไชร์อยุแล้วใส่มาอีกนี่ตายทีมีแพ้เรยนะคับ-*-
 ปล. ขอบคุณที่คอยชี้แนะเสมอๆนะคับผมเองก็เพิ่งหัดเล่นแนวนี้(ยังรั่วลืมมูฟกาดอยุ่บ่อยๆเรย)

ZusS
Member

« Reply #10 on: January 31, 2009, 03:04:27 AM »

ปรับปรุงใหม่แล้วครับไม่รุว่าจะเสรียร ยัง ช่วยดูทีครับ

superman202
Member

Email
« Reply #11 on: January 31, 2009, 04:52:43 PM »

Panorban, the Spirit Bringer
Grievere, the Dark Witch
Equestris  pallidus

เอาออกอย่างละ1น่าจะดีครับแล้วเปลี่ยนเป็น

xerxesเด็กก็น่าจะดีน่ะครับเพราะจะเก็บเด็กได้เร็วขึ้น

จั่วได้ด้วยไม่ก็phantom fungus เชื้อราสุดโหด

เพราะช่วงหลังเราจะไม่จั่วซิลจากกองเเล้วจะเล่นจากไชล์แทนเลย

ใช้เเต่ควัรอาจขุดเเม่มดกะเชื้อรามาเอ๋อรอตายก็ได้ครับ

เพราะเดี่ยวนี้ยกเลิก พอย กันเยอะ

หุหุคอมโบที่ชอบก็  Life rececling sac วิท เอ๋อเฟียครับ สุดๆ

ZusS
Member

« Reply #12 on: January 31, 2009, 10:44:25 PM »

Panorban, the Spirit Bringer
Grievere, the Dark Witch
Equestris  pallidus

เอาออกอย่างละ1น่าจะดีครับแล้วเปลี่ยนเป็น

xerxesเด็กก็น่าจะดีน่ะครับเพราะจะเก็บเด็กได้เร็วขึ้น

จั่วได้ด้วยไม่ก็phantom fungus เชื้อราสุดโหด

เพราะช่วงหลังเราจะไม่จั่วซิลจากกองเเล้วจะเล่นจากไชล์แทนเลย

ใช้เเต่ควัรอาจขุดเเม่มดกะเชื้อรามาเอ๋อรอตายก็ได้ครับ

เพราะเดี่ยวนี้ยกเลิก พอย กันเยอะ

หุหุคอมโบที่ชอบก็  Life rececling sac วิท เอ๋อเฟียครับ สุดๆ
ผมว่า Panorban, the Spirit Bringer ใส่ไปดีนะครับ เพราะถ้า ควีนเราโดนเผาหมดแล้วเราจะเอาไรไป poi ใส่เขา - - แถม all ได้ด้วย แต่เด้วจะลองไปเทส ปรับxerxesเด็กกับ เชื้อราดูครับ

MN-ME
Member

« Reply #13 on: February 02, 2009, 10:22:48 AM »

ลด Grievere หน่อยก็ได้ครับ

ค่าร่ายตั้ง 3 แน่ะครับ 

ZusS
Member

« Reply #14 on: February 02, 2009, 10:28:27 PM »

ลด Grievere หน่อยก็ได้ครับ

ค่าร่ายตั้ง 3 แน่ะครับ 
คือไม่รู้จะใส่ไรแว้วอา
อีกอย่างใส่ๆไปมันได้ใช้ประโยดเยอะเพิ่มatได้   แถมตกไชร์ แล้วจิ๊ด สะใจ ชิริเอล คาร์น ฯลฯ นิ่งหมด  ;D

Pages: [1]
  Print  

Jump to: