Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:31:08 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ดินเหนียว  (Read 2416 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: December 26, 2008, 07:23:30 PM »

Deck นี้ขอบอกว่า  เราจะไม่ทำไร  เหนียวไปวันๆ  ครับ
all ไม่ได้ , ตีไม่ได้ , ตีข้ามไลน์ไม่เข้า  ให้ฝั่งตรงข้าม
ร้องเพลงหยุดของ Groove rider ไปในตัว

Seal
Karn the Commander of Blackwood 1-2  เหนียวตำนาน
Red Earth Mage 4   มีเธอโคตรเหนียว
Great Wood Stay 4  หา Forest Faun เมื่อเจอพวกยกเลิก
Forest Faun 4  มีเทอแล้วสุดเหนียว
Ji, the Rooster 4  คานเลี้ยงไก่เอามาร่วมรบจ่าย สโตนทั่วหน้า
Red Guardian Shisa 2  เราจะสโตนนนนน  เล่นคู่กับไก่
Treetop Tango Fairy 2  หลังๆ เธอจะเหนียวจนขึ้นไป Dance ให้เค้าจ่ายหนัก
Fudenun Guard 2  เหนียว
Thronum 1  เทพประจำ Deck ดิน
-------------------------------
Side Deck
Red Earth Leogriff  ไว้เจอธาตุน้ำ
Agnus Dulia  ไว้เล่นคู่กับตัวบน
Blazing Goat  ใส่ไว้เป็นทางเลือกหนึ่งหากใครไม่ชอบ Forest Faun
Deep Forest Kirin  ใส่แทนคานได้เช่นกัน
Enriched Eeath Fairy  อีก1สำหรับใครมีก็เพิ่มความไวของชาวดินได้
Lion of Leo  ใช้แทนคาน หรืออะไรก็ได้ไว้เป็นตัวยืน
Crab of Cancer  <<<มีคนนำเสนอมา  แต่ผมไม่ใส่นะเพราะแค่นี้ก็ปวดหัวและ555+แต่คิดว่ามัน
                              เป็น Seal ที่โอเคทีเดียวเลยครับ เพราะ Df 9 สูงพอสมควรกับการตั้งเกม
                              ถ้าไม่เจอพี่ล่ำ แกรนคอสนะครับ

จำนวนในการใส่ปรับใช้ตามสถานการณ์
-------------------------------
Mystic
Fudenun Pennant 2
PainFul Hang 2
ของ+ Def จัดมาใส่ได้เลยเต็มที่
ประเภทหยุด  No Attack 2
Carnalian 2
Love and Peace 2
Take Back Magic 2  หรือ Swapping Spell
Bethany, the Staff of Zechariah 2
Ares 2
----------------------------------------------------------------
ยุคที่  Beat Down กำลังแข็งแกร่งสุดๆ

ผมก็นั่งคิดเล่นๆ  จาก Seal ธรรมดาทำไงดีน้า  จะนำมาใช้เล่นได้สนุกๆ
ไม่อยากให้คิดว่าเปิดซองมา  ว้า  เจ็บ ได้อะไรมาก็ไม่รู้   คราวนี้แหละ  เรา
เอาใบที่ได้มาทำไมไม่รู้มาเล่นจัดเป็น Deck สนุกๆ กันเลยดีกว่า
(หากใครงบน้อยปรับคาน เป็น พี่เสือ Lion of Leo ก็ได้ครับ)

จะสังเกตว่า ผมไม่ใส่ เฮริสัน  เหตุผลคือ  ผมรักสงบครับไม่อยากไปฆ่า
ใคร สร้างบ้านไปเรื่อยดีกว่า  ถ้าเค้าอยากตีก็ตีมาเถอะ  เหอๆ  ยังไงก็ต้อง
แก้ ซึ่งเราจะมี Mystic แบบเหนียวๆ เต็มมือ  หลังจากตั้งเกมมาเป็น
ชั่วโมงกว่าๆแล้ว  ก็เอา Karn ตบซักที 2 ทีเป็นอันจบเกม
--------------------------------------------------------------------
จุดอ่อนที่ร้ายแรงสุดสำหรับ Deck นี้
-Cunning Clown ทุกอย่างอาจจะจบลงทันที ถ้าโดนใบนี้เข้าไป
-ไก่น้อยโดนตีตาย ง่า
-Red Earth Mage ฆ่าอู่ข้าวอู่น้ำของเราได้ ก็จบเช่นกันครับ
-Sin แสง  อ่า  อ้าย ชั่วววว

ปล.บังเอิญว่าของมี  จัดไปเล่นกับ น้อง ก็สนุกดีอีกแบบครับ  สโตนกันจนเบื่อเลย
ตีมาชนคาน  ตีมาชนคาน  ฮา ดีเหมือนกัน 

อีกเรือ่ง  ยังมี Monster ดินอีกมากมายที่  ท้าทายต่อการจัดยิ่งนัก  โดยเฉพาะในชุด
Exodus ด้วยแล้ว  สุดฮาแต่ละใบ  แถมราคาถูก  ประเภทให้ใครก็ไม่เอา
แต่มาดูดีๆ ก็ฮาดีทุกใบไป
« Last Edit: December 28, 2008, 06:09:42 AM by mr.Tu » Logged

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #1 on: December 26, 2008, 07:31:36 PM »

Grandecross.. ไม่เปนไรเราทิ้งมันไว้เเค่นี้ก่อน
ไม่ใส่กระรอกดินหรอครับ
ผมว่ามันก้หยุดได้ดีระดับนึงเลยนะงับ

mr.Tu
Member

« Reply #2 on: December 26, 2008, 07:36:59 PM »

Grandecross.. ไม่เปนไรเราทิ้งมันไว้เเค่นี้ก่อน
ไม่ใส่กระรอกดินหรอครับ
ผมว่ามันก้หยุดได้ดีระดับนึงเลยนะงับ

กระรอกดิน  ที่พอย้ายไลน์เราสั่ง Inactive ป่าวครับ  ถ้าเป็นตัวนั้น
เคยลองและ มันทำไรไม่ได้มาก  สู้Blazing Goat กระโดดมาหยุด
ฮาๆ ดีกว่า

XA14
Member

« Reply #3 on: December 28, 2008, 01:43:43 AM »

Thronum นะ

ไม่ใช่ Thronvin

เด๊คแปลกแฮะ ไอเดียดีครับ

เน้น Karn ไมไม่ใส่ 3 เลยอ่า

T ๐ X i C * ~
Member

Email
« Reply #4 on: December 28, 2008, 02:42:03 AM »

ปู...... ไหม?

mr.Tu
Member

« Reply #5 on: December 28, 2008, 04:55:35 AM »

ปู...... ไหม?

อืมน่าสนใจดีทีเดียว  เพราะมอนสเตอร์ฝั่งเราไม่ติด Freez เลยทำให้ฝ่ายตรงข้ามติดอย่างเดียว

จัดว่าน่าสนใจอีก 1 ตัวครับ  แต่กลัวอย่างเดียว ฝ่ายตรงข้าม และฝ่ายผมเองจะสมองไหล เพราะ

จ่ายเม็ดเคาว์เตอร์นั่งนับกันหัวระเบิดเลย ทีเดียว เหอๆ

Thronum นะ

ไม่ใช่ Thronvin

เด๊คแปลกแฮะ ไอเดียดีครับ

เน้น Karn ไมไม่ใส่ 3 เลยอ่า

เหอๆ อ่านไม่ออกครับ 

อ่านจากหนังสือไม่ได้อ่านใน Data ครับผม

ขออภัยแฟนพันธ์แท้ธาตุดินด้วยครับ 
« Last Edit: December 28, 2008, 05:11:02 AM by mr.Tu » Logged

MN-ME
Member

« Reply #6 on: December 28, 2008, 01:41:14 PM »

แนะนำปูเหมือนกันนะฮะ

ฟรีสแหลก เราไม่โดนไรเลย โฮ๋ะๆ 

mr.Tu
Member

« Reply #7 on: December 28, 2008, 02:49:31 PM »

แนะนำปูเหมือนกันนะฮะ

ฟรีสแหลก เราไม่โดนไรเลย โฮ๋ะๆ 

ขอบคุณมากครับ   จริงๆ จัดไว้ใส่ใน หมวด Side Deck แล้ว
ก็ชอบดีครับ  ไม่ทำไรชาวบ้านอย่างแท้จริง  ถ้าจะเปลี่ยนออกก็คงเอาปูมาแทน
Red Guardian Shisa

"Red Guardian Shisa"    <<<<แต่ตัวนี้ก็แสบดี  เหมือนเมดูซ่าเลย
มันไม่กำหนด  SP  ซึ่งนี่แหละแนวดี  เราสามารถให้ไก่เรา ย้าย Stone จาก
Red Guardian Shisa  ได้อีกเรียกได้ว่าใช้งานคุ้มค่าแรงมากๆ

(ปล....คือชอบให้ฝ่ายตรงข้ามเขาแข็งไปเลยยาวๆ  ประมาณนั้นครับ)
------------------------------------------------------------------------------
Red Guardian Shisa  นี่ก็เหมาะกับการใส่ใน Deck Divine ด้วย
ซึ่งมันเข้าคู่กันมากกว่า  เทวดารักษา  แข็งชาวบ้านแล้วยังได้จั่วอีกด้วย  แจ่ม

Pages: [1]
  Print  

Jump to: