Summoner Master Forum
July 05, 2024, 11:20:09 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เด็คแนวControl  (Read 6827 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
puppet
Member

« on: December 24, 2008, 10:34:08 PM »

คืออยากทราบว่าเด็คแนวคอนโทรลสมัยนี้มีอะไรบ้างอ่ะครับที่เก่งๆ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

Dark Dragon
Member

« Reply #1 on: December 24, 2008, 10:46:11 PM »

แด้นเซอกับโรนันงับ

•.จันทร์เจ้า.•
Member

Email
« Reply #2 on: December 24, 2008, 11:02:55 PM »

โรนัน ไหนอ่ะ

Prince Ronen หรอ คอนโทรลยังไง นิ - -"

XA14
Member

« Reply #3 on: December 24, 2008, 11:04:21 PM »

Toxic + Lecretia พ่น ๆ ๆ

เด๊ค โม่ Nazae + Bakery + Valencia + Sinไฟ + Bunyip

เคียวฟุ + คาร์น เล่นกับ Monster แสง+ดิน

คิดได้แค่นี้แหละ ที่โหด ๆ

puppet
Member

« Reply #4 on: December 24, 2008, 11:17:43 PM »

มีอีกป่ะคร้าฟ

General Charles
Member

« Reply #5 on: December 24, 2008, 11:26:10 PM »

Prince Ronen หรอ คอนโทรลยังไง นิ - -"

คอนโทลไม่ให้อีกฝ่ายรวมร่างไงครับ 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #6 on: December 24, 2008, 11:27:34 PM »

Loop Josslyn + Dancer Musician เล่นดีๆเก่งไม้แพ้ Deck อื่น

ส่วนจอสลีนแทบจะไม่เห็นในโลกแล้วแต่เชื่อว่าเก่ง   

puppet
Member

« Reply #7 on: December 24, 2008, 11:35:54 PM »

Josslyn จัดไงอ่ะครับคิดไม่ออกจริงๆ

ohm13
Member

Email
« Reply #8 on: December 24, 2008, 11:38:57 PM »

Josslyn จัดไงอ่ะครับคิดไม่ออกจริงๆ
ใส่Bekery กับ อาร์คแองเจิล เซอัลเทียลไป รวมกับบ้านแม่มด ก็ใช้มันโม่หมดกองได้ละครับ

แต่เล่นกับGamma-G ง่ายและสนุกกว่า อย่างน้อยยังได้เล่นกัน ไม่ใช่ปิดเกมไปเลย

ส่วนเด็คControl ผมว่าAOM ก็ยังเล่นได้นะ โมใส่ของใหม่ๆลงไปหน่อย ก็พอจะสู้ได้ละ

คอนโทลไม่ให้อีกฝ่ายรวมร่างไงครับ 
เจ็บสีข้างมั้ยครับเนี่ย

Black Magician
Member

Email
« Reply #9 on: December 24, 2008, 11:57:25 PM »

N[Witch] แม่มดครับ

คอนโทรล100%เลย แบบว่าทั้งเกมเล่นแต่คอนโทรล - -

แต่อาจสู้ชาวบ้านเค้าไม่ค่อยได้นะ เล่นสนุกๆ ^^

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #10 on: December 25, 2008, 12:12:26 AM »

N[Witch] แม่มดครับ

คอนโทรล100%เลย แบบว่าทั้งเกมเล่นแต่คอนโทรล - -

แต่อาจสู้ชาวบ้านเค้าไม่ค่อยได้นะ เล่นสนุกๆ ^^

อีกฝ่ายเครียดครับ เพราะไม่มี Mystic ให้จั่ว  = = ...

แม่มด Says ,  " ตราบใดที่บ้านข้ายังอยู่ ข้าจะทลายภูเขามิสติกให้ผู้เล่นทุกคนดู "

Dark Dragon
Member

« Reply #11 on: December 25, 2008, 12:42:05 AM »

ทาอีกฟายเล่นปาลูละ
หมายถึงลูซีเทีย

Member

Email
« Reply #12 on: December 25, 2008, 01:13:19 AM »

แน่จริงก็ตีแม่มดให้เข้าสิครับ ฮี่ฮี่

[PooI]
Member

Email
« Reply #13 on: December 25, 2008, 01:34:44 AM »

แน่จริงก็ตีแม่มดให้เข้าสิครับ ฮี่ฮี่

เค้าไม่ตีครับ แค่เอาแสงหรือลม ขึ้นสวรรค์พอ getไหม

Member

Email
« Reply #14 on: December 25, 2008, 01:47:43 AM »

เค้าไม่ตีครับ แค่เอาแสงหรือลม ขึ้นสวรรค์พอ getไหม

บ้านชุบได้เสมอครับ ^^ (ถ้าไม่โดนมูฟไปซะก่อนนะ)

~o[ZardizzeR]o~
Member

Email
« Reply #15 on: December 25, 2008, 01:48:15 AM »

Mephist ละมั้ง  
เล่นอย่างเดียวไม่เคยสนว่าจะคอนโทรลรึเปล่า -*-

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #16 on: December 25, 2008, 01:50:54 AM »

แม่มด Point แล้ว Move ไปเลยครับ บ้านยังไงก็ชุบได้
2 ตีเข้ามา เอาแม่มดน้ำโดดเลยครับ เข้าเทิร์นเราก็ move ได้อีกเช่นกัน
สรุปคือ ยืด ยาน แต่ตื่นเต้นตรงที่ว่า เราจะตั้งได้หรือไม่ครับ ช่วงแรกหวิวๆ

Member

Email
« Reply #17 on: December 25, 2008, 01:51:48 AM »

ถ้าแม่มดตั้งได้ก็สบาย~ ^^

ใช้สกิลเรื่อยๆให้เด็คหมดพอ

MN-ME
Member

« Reply #18 on: December 25, 2008, 11:21:29 AM »

ถ้าแม่มดตั้งได้ก็สบาย~ ^^

ใช้สกิลเรื่อยๆให้เด็คหมดพอ

ระวัง เค้า ตบ Abraxas ตายนะครับ 

แต่ยังดีหน่อย Abraxas มิใช่ shade of n [ Witch ]

ไม่งั้นเหอๆ โหดเกิน รับอย่างเดียว

LastFriend
Member

« Reply #19 on: December 25, 2008, 03:27:12 PM »

ลืม deck  Inzu ไปด้ายงายยย

deck control ในตำนาน 1 stone หยุด O_o ( หยุดได้หลายตัวด้วย )

แล้วก้อเอาเฮริสันทุบ ตามระเบียบ ~* 

แต่สมัยนี้การ์ดแก้เยอะ ต้องอาศัย viper mara ไปยืนสด at line -*-

deck  hydra - toxi ก้อ ok นะ poison + ง่อย ลงมาไม่ต้องขยับ poi  ทันที -*-

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #20 on: December 25, 2008, 03:47:30 PM »

Fairy ครับ 

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #21 on: December 25, 2008, 10:39:26 PM »

Ishan Theoryครับ  แข็งแกร่งมาก  อยู่ที่ว่าจะเจอแบบมาคู่กับอะไรแค่นั้นเอง
Curse ตอนนี้ผมก็ว่าแรงดีนะ  จับแสงออกจากเกมส์กี่ครั้งก็ได้ด้วย  เป็นมืดเด็คเดี่ยวเลยมั้งที่เห็นว่าสู้แสง+Divineไหว
มังกรไฟ นิคาบัน+ฟรอมาครอส อันนี้ก็โหด Conceptง่ายๆ แต่ได้ใจมาก

เด็คControlมันก็มีหลายเด็คนะ  อย่างพวกที่เป็นแบบเน้นCombo Finishบางเด็คก็ใช่  แต่เด็คพวกนี้จะหนักไปทางธาตุที่คู่กับมืดซะมาก  ทำให้คนส่วนใหญ่มักมองว่าไปติดแพ้ทางพวกแสงหรือDivineซะหมด  ซึ่งจริงๆ แล้วเด็คพวกนี้มีหลากหลายมากนะครับ และแทบจัดได้ทุกธาตุด้วย และมีอยู่คู่กับSMNมาตลอด  แต่คนส่วนใหญ่ไม่นิยมที่จะเล่นกันเท่านั้นเอง เพราะ

1. มันไม่ได้จัดง่ายๆ ใช้ประสบการณ์ในการจัดและเล่นค่อนข้างมาก
2. เด็คตี จัดง่ายและสนุกกว่า
3. ไม่เหมาะแก่การCopyไปเล่น ถ้าคนไม่ชอบอะไรที่ท้าทายและแปลกใหม่จริงๆ เพราะฉนั้นมักไม่เห็นง่ายๆ ถ้าไม่ใช้ง่ายแข่งใหญ่ๆ
4. เล่นนานๆ คนเล่นด้วยอาจเบื่อ การ์ดเกมส์มันก็ต้องการสนุกทั้ง2ฝ่ายจริงม่ะ แต่ข้อนี้บางคนอาจกลายเป็นสิ่งท้าทายได้เหมือนกัน
5. อาจโดนพระเจ้าลงโทษ (แบน/รีสติก ด้วยเหตุผลของข้อ4)  ได้บ่อยกว่าเด็คทั่วไป
« Last Edit: December 25, 2008, 10:53:20 PM by Rattikarn » Logged

General Charles
Member

« Reply #22 on: December 25, 2008, 11:54:25 PM »

เด็คอิสฮานกับมังกรดินแล้วก็แกรนครอส ผมว่าตอนนี้แรงมากครับ

เด็คอิสฮานยากที่จะบุก เป้นการคอนโทลฝ่ายตรงข้ามด้วยสกิล เป็นว่าเด็คนี้สามารถ "หยุด" ได้ทุกอย่าง ถ้าตั้งได้แล้ว

เด็คมังรดินที่บางคนบอก "แฟรี่ลบเดฟชี้แ่งก็จบ!!" แต่เปล่าเลย...เป็นเด็คที่รับมือยากมากครับ เพราะตูดมันใหญ่มาก คิดดู มังกรเวล1ตูด19 จ่ายเอ็มพี1เพื่อโจมตีด้วยเดฟ  ...(สุดยอด) ยิ่งถ้าเล่นคู่กับไรเดอร์ดินจะน่ากลัวมากครับ

เด็คแกรนครอสเป็นเด็คที่ตั้งได้รวดเร็ว มีแกรนดี้,ร่างเสมือน,คนเทเหยือก แค่นี้ก็ตั้งได้แล้วล่ะครับ อีกอย่าง เด็คนี้จั่วได้เร้ว-เร็วมาก แกรนครอสจึงมีแอท21+ในเทิร์นแรกที่ลงมาได้ง่ายๆ

สรุป 3 เด็คนี้เจอทีก็มีเบื่อล่ะครับ (โดยเฉพาะเด็คอิสฮานที่ทะลึ่งใส่อลาน่าจะโหดมากครับ)

ksolomon
Member

Email
« Reply #23 on: December 26, 2008, 12:46:21 AM »

Fairy ครับ 

ให้แฟรี่อีกเสียงค้าบ  อิอิ  เด็ดจริงๆๆ

ปล.เดค stone ก็ control D นะ ผมว่า สโตนทุบหนุกหนานๆ(แต่การ์ดแก้เยอะอย่างที่ว่าจริงๆล่ะครับ)

mr.Tu
Member

« Reply #24 on: December 26, 2008, 12:50:26 AM »

มังกรดินมัน Control เหรอ  ผมว่ามัน Beat Down แล้ว
ตบด้วย Df เอาไรแก้ เหอๆ   แถมเรียกตัวโหดมาอย่างไว 

Green day
Member

« Reply #25 on: December 26, 2008, 01:14:32 AM »

Ishan Theoryครับ  แข็งแกร่งมาก  อยู่ที่ว่าจะเจอแบบมาคู่กับอะไรแค่นั้นเอง
Curse ตอนนี้ผมก็ว่าแรงดีนะ  จับแสงออกจากเกมส์กี่ครั้งก็ได้ด้วย  เป็นมืดเด็คเดี่ยวเลยมั้งที่เห็นว่าสู้แสง+Divineไหว
มังกรไฟ นิคาบัน+ฟรอมาครอส อันนี้ก็โหด Conceptง่ายๆ แต่ได้ใจมาก

เด็คControlมันก็มีหลายเด็คนะ  อย่างพวกที่เป็นแบบเน้นCombo Finishบางเด็คก็ใช่  แต่เด็คพวกนี้จะหนักไปทางธาตุที่คู่กับมืดซะมาก  ทำให้คนส่วนใหญ่มักมองว่าไปติดแพ้ทางพวกแสงหรือDivineซะหมด  ซึ่งจริงๆ แล้วเด็คพวกนี้มีหลากหลายมากนะครับ และแทบจัดได้ทุกธาตุด้วย และมีอยู่คู่กับSMNมาตลอด  แต่คนส่วนใหญ่ไม่นิยมที่จะเล่นกันเท่านั้นเอง เพราะ

1. มันไม่ได้จัดง่ายๆ ใช้ประสบการณ์ในการจัดและเล่นค่อนข้างมาก
3. ไม่เหมาะแก่การCopyไปเล่น ถ้าคนไม่ชอบอะไรที่ท้าทายและแปลกใหม่จริงๆ เพราะฉนั้นมักไม่เห็นง่ายๆ ถ้าไม่ใช้ง่ายแข่งใหญ่ๆ
4. เล่นนานๆ คนเล่นด้วยอาจเบื่อ การ์ดเกมส์มันก็ต้องการสนุกทั้ง2ฝ่ายจริงม่ะ แต่ข้อนี้บางคนอาจกลายเป็นสิ่งท้าทายได้เหมือนกัน
5. อาจโดนพระเจ้าลงโทษ (แบน/รีสติก ด้วยเหตุผลของข้อ4)  ได้บ่อยกว่าเด็คทั่วไป

N[curse] หา demon's blood ขึ้นมือยังไงอ่ะครับ? ผมนึกไม่ออกอ่ะ

mr.Tu
Member

« Reply #26 on: December 26, 2008, 01:46:44 AM »

N[curse] หา demon's blood ขึ้นมือยังไงอ่ะครับ? ผมนึกไม่ออกอ่ะ

ไม่ได้ขึ้นมือ  แต่ มาจากกองเลย 

Green day
Member

« Reply #27 on: December 26, 2008, 02:14:02 AM »

ไม่ได้ขึ้นมือ  แต่ มาจากกองเลย 

มางัยอ่ะ 

พอดีไม่เคยเล่นเด๊กแนว n[curse] อ่ะ -*-

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #28 on: December 26, 2008, 05:20:04 AM »

อิสฮาน
มอนเตอร์ เคียวฟุ
ตาวินตัดMP

TiGeRy
Member

Email
« Reply #29 on: December 26, 2008, 05:48:27 AM »

ลูเนเทีย+Toxic ผสม กับ Garuda น้ำ+ดิน คับ

ผมเล่นอยู่ ฮิฮิ

อะไรก็ได้คับ แต่ต้องเป็นDeck ที่คุณอยากเล่นอยากพัฒนารูปแบบการเล่นคับ และต้องฝึกเล่นคับ เพราะไม่ใช่ง่ายๆที่จะเก่ง ใช้ skill-player พอสมควร(ผมชอบ)

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: