Summoner Master Forum
October 07, 2024, 07:35:43 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: บทเพลงสวดตาย แด่Dragogiff  (Read 7035 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Wonder~Tanu
Member

Email
« on: December 24, 2008, 03:22:11 AM »

วันก่อนขณะที่ตาหนูขึ้นไปเต้นงานราตรีพี่บัณฑิต ซึ่งตอนนั้นก็เต้น ออกมาเต้น เอ้า! ออกมาเต้น! จู่ๆ ก็คิดเด็คเกี่ยวกับLast Dance Curse มาได้เด็คนึง...

Seal 25 ใบ

Flower Song Fairy 2 ใบ (ผู้บรรเลงเพลงแห่งความตาย)

Teltalu , the Great Dragogriff 3 ใบ (หัวขณะคณะสวด ถ้ามีหนูมืดจะตายได้ยากมาก)

Donfalma , the Death Wing Dragogriff 2 ใบ (รองหัวหน้าคณะสวด ถ้ามีหนูไฟจะตายได้ยากมาก)

Dark mist Unicorn 1 ใบ (เอาไว้ให้หนูมืดลากลงShine)

Dark pit Rat , the Little Dragoon 4 ใบ (หนูมืดสร้างความถึกให้มังกรมืด + รีไซเคิลทรัพยากรในShine)

Firat , the Little Dragoon 4 ใบ (หนูไฟที่บวกพลังให้บีสต์ไฟ + ชะลอเพลงสวดตายให้มังกรไปก่อน)

Mansereg , the fire Dragogriff 2 ใบ (ยิ่งปัจจุบันคนเล่นมังกรเยอะ Atไม่ต้องพูดถึง)

Zalome Tamer 2 ใบ (คนแต่งเพลง)

Llapseno , the Dragogriff 4 ใบ (คอรัสตัวช่วยหาหัวหน้าวงมาร้องเพลงสวดต่อให้จบ)

Quessemathos , the Sky Dragon 2 ใบ (ตัวรันเกม)

Mystic

นอกจากสามัญมังกรแล้ว แนะนำนี้เลย!

Occlut Hermit

Teritus Tuba

ถ้ามีTeritus Tuba ก็อย่าลืมผ้าคลุมRegfugiuamน่ะครับ

วิธีเล่น

ตอนแรกเราก็เอามังกรมืดไปยืนไว้ก่อน ถ้าเป็นดราโกกริฟยักษ์มืดก็ตั้งสบาย ถ้าเป็นดราโกกริฟมืดตัวเก่าก็อาจตั้งโดยใช้หนูไฟร่วมด้วย (ตัวนี้มีAbilityถ้าเราร่ายSealแล้วมันจะโดนSac ถ้ามีหนูไฟจะช่วยตัดปัญหาตรงนี้ไปได้)

ถ้ามังกรมืดถูกตีโดยมีหนูมืดด้วย ก็จะสามารถลากหนูมืด และ/หรือ Dark mist Unicorn ลงShineแทนการตายของมันได้ (แต่ถ้าฉุกละหุกจริงๆลากLlapsenoก็ได้)

ซักพักนึงเทิร์น2 ก็ใช้Llapseno เรียกดราโกกริฟไฟ หรือจะหาทางร่ายSealให้มากที่สุดเพื่อปั้มAtให้ดราโกกริฟมืดก็ได้ (แต่ขอย้ำ ว่าต้องมีหนูไฟในสนาม)

หลังจากนั้นก็ทำเกมโดยใช้Last Danceจากหนูไฟ หรือไม่ก็Zalome Tamer แต่เราไม่ตายง่านๆเพราะหนูไฟจะชะลอเพลงสวดตายไม่นับเทิร์นต่อไป

เสริมด้วยFlower sonf Fairy บวกพลังให้มังกรขณะเต้นไปตามเพลง

พอได้จังหวะฝ่ายตรงข้ามMpหมด เราก็สวดเพลงต่อให้จบด้วยOcclut Hermit หรือ Tertus Tubaไปเลย

ส่วนข้อเสีย คือเด็คนี้มีแค่พลังกับCurse ถ้าไปเจอเด็คที่Atมากกว่าและยกเลิกCurse (เด็คนั้นแหละ)ก็แทบจบทันที

จบแหล่ว...

Green day
Member

« Reply #1 on: December 24, 2008, 03:31:30 AM »

ย้าย เคิร์ส มันส์์น่าดู

Donfalma ใส่ไปทำไมอ่ะครับ มัน... ไงไม่รุ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #2 on: December 24, 2008, 03:45:04 AM »

Donfalma เก่งน้า ผมว่า

เพราะถ้ามันถูก Sacrifice จะได้บวกพลังเรื่อยๆ

ถ้ามี Dragoon หนูไฟ ตัวใหม่นะครับ

แต่เราก็ต้องป้องกัน หนูไฟ สุดชีวิตเลยเหมือนกันครับ
« Last Edit: December 24, 2008, 03:48:21 AM by CarlitoZ [V2] » Logged

Green day
Member

« Reply #3 on: December 24, 2008, 02:01:28 PM »

เออ ว่าแต่ combo นี้ ใช้ sacrifice ได้ แล้ว+ at ได้ตลอดใช่มั้ยครับ  [ Donfalma ]

แล้วถาม ซักข้อได้มั้ยอ่า

ถ้าลง donfalma ก่อนตามด้วย  Dragoon หนูไฟ จะได้ sacrifice แล้ว at+ มั้ยอ่ะครับ

สงสัยๆ
« Last Edit: December 24, 2008, 02:04:15 PM by +=God*$DaMn!# » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #4 on: December 24, 2008, 02:19:57 PM »

ว่าจะจัดแนวนี้พอดี ชอบนะหนุไฟกะมืด เต้นบ้าแล้วชวนมาเต้นตายด้วย 

XA14
Member

« Reply #5 on: December 24, 2008, 08:26:07 PM »

จะเอากริฟมืดใช้สกิลให้กริฟไฟอยู่ในสภาพ Growth

หรือ เอากริฟมืด Growth/Regen กริฟไฟลุยดีล่ะ น่าคิดนะครับ

เออ ว่าแต่ combo นี้ ใช้ sacrifice ได้ แล้ว+ at ได้ตลอดใช่มั้ยครับ  [ Donfalma ]

ถ้าลง donfalma ก่อนตามด้วย  Dragoon หนูไฟ จะได้ sacrifice แล้ว at+ มั้ยอ่ะครับ

สงสัยๆ

ได้ครับ

แต่ต้องระวังดี ๆ ตอนร่ายตัวอื่น

ถ้าหนูไฟโดน Andromeda หรือ The Sacrifice of Gideon ล่ะก้อ

ตายโหง 

« Last Edit: December 24, 2008, 08:32:04 PM by XA14 » Logged

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #6 on: December 24, 2008, 10:19:21 PM »

ตอนนี้ติดว่าแต่ว่าจะตีปิดเกมยังไงดี

เพราะจ่าย2ตีสดๆ อย่างน้อยๆต้องเจอออโดนัสแหงๆ

เลยว่าจะหาอะไรเกนMpอย่างอังเดรร้องไห้ หรือKatapausisไปด้วย

XA14
Member

« Reply #7 on: December 24, 2008, 10:32:04 PM »

ความจริง ถ้าจะตีปิดเกม

เอากริฟมืด หรือ Donfalma ตีเข้าไปเลยครับ

เพราะเราไม่ตาย ตราบเท่าที่ยังมีหนูมืดอยู่ ^^"

ขอโทษที่มาเม้นบ่อยนะครับ

พอดีจัดแนวคล้าย ๆ แบบนี้อยู่

เลยอยากแบ่งปันความคิดเห็น หุหุ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #8 on: December 25, 2008, 01:49:29 AM »

เหอๆ แต่ต้องรีไซเคิลหนูมืดซะก่อน เพราะคิดว่ายังไงก็ได้ลากหนูมืดลงShineตังแต่ต้นๆเกมอยู่แล้ว

TiGeRy
Member

Email
« Reply #9 on: December 25, 2008, 03:10:23 AM »

จะเอากริฟมืดใช้สกิลให้กริฟไฟอยู่ในสภาพ Growth

หรือ เอากริฟมืด Growth/Regen กริฟไฟลุยดีล่ะ น่าคิดนะครับ

สงสัยๆ

ได้ครับ

แต่ต้องระวังดี ๆ ตอนร่ายตัวอื่น

ถ้าหนูไฟโดน Andromeda หรือ The Sacrifice of Gideon ล่ะก้อ

ตายโหง 

อยากจะบอกว่า ถ้าใส่ Mask Doom   นี่ Sac จั่วเลยนะคั้บ(ถามใน BOC แล้วได้)ถ้าเราร่ายฟรี นี่โหด(แต่ยังจัดdeck ไม่ได้)

Fantasista
Member

« Reply #10 on: December 25, 2008, 06:16:58 AM »

สงสัยๆ

ได้ครับ

ตายโหง 

อยากจะบอกว่า ถ้าใส่ Mask Doom   นี่ Sac จั่วเลยนะคั้บ(ถามใน BOC แล้วได้)ถ้าเราร่ายฟรี นี่โหด(แต่ยังจัดdeck ไม่ได้)

จริงด้วยแฮะ มันได้ shade of fire ร่ายที+พลังพร้อมจั่ว
น่าหาที่ใส่มาสดูมจริงๆแฮะ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #11 on: December 26, 2008, 05:11:45 AM »

Donfalmaน่ากลัวนักแล เด็คนี้

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #12 on: December 28, 2008, 01:14:19 AM »

วันนี้ทดสอบมาแล้ว

มันก็ลงตัวของมันอยู่แล้ว

ติดแค่ตั้งเทิร์นแรกให้ได้เท่านั้นเอง

XA14
Member

« Reply #13 on: December 28, 2008, 01:37:14 AM »

ผมว่าตั้งไม่ยากนะครับ

ถ้าเริ่มก่อน

-Donfalma + หนูไฟ

-Donfalma + หนูมืด

-Donfalma + อะไรก็ได้ (ถ้าขึ้นไม่ดีนักนะ)

-กริฟมืด + กริฟลม (Growth ไปเลยก็ดีนะ เอา At+ กะ จั่วการ์ด)

-หนูไฟ + Tamer + Flower Song

น่าจะอยู่แล้วนะ

ถ้าขึ้นน่าเกลียดจริง ๆ ก็โปรย Seal ไปตาย - -"

เหอะ ๆ

Green day
Member

« Reply #14 on: December 28, 2008, 03:35:09 AM »

ตอนนี้ อยากจะบอกว่า DONFALMA น่ากลัวมากๆเลยครับ - -*

นรกมากๆ

tittoday
Member

Email
« Reply #15 on: December 28, 2008, 02:45:11 PM »

โห ย้ายเคริสแนวใหม่ ไฉไลกว่าเดิม

Msi4&2~*
Member

Email
« Reply #16 on: March 21, 2009, 01:13:14 AM »

ผมรั่วเองคับ 

ขอโทดด้วย - -*

Deลีท ทิ้งไปรุย
« Last Edit: March 21, 2009, 01:15:22 AM by N012M4L » Logged

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #17 on: March 21, 2009, 01:29:40 AM »

ระวัง Donfalma จะเป็นจุดอ่อนของเดค

Pages: [1]
  Print  

Jump to: