Summoner Master Forum
October 07, 2024, 10:26:04 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: มากมายหลายคำถามที่ค้างคาใจ  (Read 7313 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
givigivi
Member

Email
« on: December 18, 2008, 06:02:47 PM »

พอดีว่าเล่นเด็คมังกรลม แล้วมีข้อสงสัยนิดหน่อยน่ะครับ
คือว่าถ้าผมใช้

Nevarn , the Metamorphism  (มังกรลม Lv3 ชุด Dragon R.)
At 9 Df 10 Sp 5
Skill
- นำ S เข้ามาในสนามที่ At Line จากมือ ผู้ใข้สกิลจั่วการ์ด 1 ใบ (Mp4)
- นำ S ขึ้นมือจากสนาม จากนั้นนำ Seal 1 ใบ ไปที่ At Line เมื่อ S ไม่รวมร่าง (Mp1)

คอมโบกับ

Dimminuialions, The high sky dragon (มังกรลม Lv3 ชุด Dragon R.)
Ability
เมื่อ Dragon ธาตุ ลม เข้ามาในสนามจาก Skill Seal นั้น At+2 Turn

โดยให้ Nevaran กระโดดลงมา ขณะที่ Dimminuialions อยู่ในสนาม เมื่อ Nevaran กระโดดลงมาจะได้รับ At+2 เป็น At 11

ถามว่า
ถ้าให้ Nevaran ใช้สกิลกระโดดขึ้นมือ แล้วกระโดดลงมาใหม่ At จะเป็น 13 หรือเปล่า ?
(At+2 จากการกระโดดครั้งแรก เป็น At 11 และ At+2 จากการ กระโดดครั้งที่สอง เป็น At 13)

Edit : ขออภัยครับ พิมพ์ Text Ability ของ Dimminuialions ผิด แก้ไขแล้วนะครับ แล้วก็ ขอบคุณที่ตอบคำถามครับ เป็นอันว่าเข้าใจกระจ่างแล้ว ^ ^
« Last Edit: January 30, 2009, 11:40:06 PM by givigivi » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: December 18, 2008, 06:56:53 PM »

ไม่ครับ ตอน seal ออกจากสนามจะลืม effect ทุกอย่างที่กระทำกับมันไว้ครับ

Soul_Griff
Member

« Reply #2 on: December 18, 2008, 07:56:52 PM »

...อ่า...ขอ ถามเพิ่มเติม จาก เจ้าของกระทู้ นิดนึง ครับ...

ไม่รู้ ผมเข้าใจถูกไหมนะ ..

ว่า เจ้าของกระทู้หมายถึง 

เริ่มด้วย :      Nevarn , the Metamorphism  --> กระโดด ลงมา

จากนั้น  :      Dimminuialions, The high sky dragon --> At +2 อินฟินิตี้ Turn

(เป็น At11)

จากนั้น  :     Nevarn , the Metamorphism  --> กระโดดกลับ ขึ้นมือ 

จากนั้น  :     Nevarn , the Metamorphism  --> กระโดด ลงมาใหม่อีกครั้ง

คำถาม คือ Dimminuialions, The high sky dragon  จะ + เพิ่มอีก 2 (เป็น AT 13)

หรือไม่?

..... จากคำตอบของ ท่าน  Nihil น่าหมายถึง ตอน seal ออกจากสนามจะลืม effect ทุกอย่างที่กระทำกับมัน..

แต่ จาก สถานะ การณ์ ด้านบน...   

Dimminuialions, The high sky dragon   เป็น seal ที่ได้ รับ Effect  (AT +2 )

Nevarn , the Metamorphism      เป็น Seal  ที่ออก จาก สนาม...

เพราะ ฉนั้น  Dimminuialions, The high sky dragon  ไม่ น่า จะลืม effect ที่ +AT ไว้ นี่

ครับ...

Nihil
Member

Email
« Reply #3 on: December 18, 2008, 08:27:17 PM »

ขออภัย เข้าใจ text ว่าเป็นใบเดียวกันครับที่ขึ้นมือ
ถ้ากรณีอีกใบก็ +2 ทุกครั้งที่มีมังกรใช้ skill เข้ามาครับ

givigivi
Member

Email
« Reply #4 on: December 19, 2008, 12:43:15 AM »

อีกคำถามนะครับ

ถ้าผมมี

Nevaran , the soul wing dragon (มังกรลม ชุด Drago 1)
ที่ Growth แล้ว
( ได้รับ Skill สั่ง S โจมตี แบบ (Mp5) )

ถ้า

ฝ่ายตรงข้ามสั่ง Seal โจมตี และ ร่าย Zeus

ถ้าผมใช้สกิลของ Nevaran โจมตีไปยัง Seal ที่กำลังจะทำการโจมตี

ถามว่า

เมื่อ Nevaran ใช้ Skill โจมตี Seal ของฝั่งตรงข้ามที่กำลังจะโจมตี Seal ฝั่งตรงข้ามจะได้รับผลของ Zeus ไหม ?

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: December 19, 2008, 02:07:52 AM »

ไม่ได้รับผลครับ เพราะเราโจมตีก่อนจะติดการ์ดสำเร็จ

givigivi
Member

Email
« Reply #6 on: December 19, 2008, 02:08:09 PM »

ถามต่อนะครับ เกี่ยวกับ Seal 2 ใบนี้

Thaventhos, the Arimathia's dragoon of Thaliwilya (มังกรลมชุด Drago R.)
Growth : เมื่อ S เข้ามาในสนาม สามารถ นำ Seal ที่มี Lv น้อยกว่า หรือ เท่ากับ ค่าร่ายของ Seal เงื่อนไข จากกองการ์ด เข้ามาในสนามได้

Thaventos , the Dragoon of Thaliwilya (มังกรลม ชุด Drago2)
ตราบเท่าที่ Thaventos, the Dragoon of Thaliwilya รวมร่างกับ [Dragon] เมื่อ Thaventos, the Dragoon of Thaliwilya โจมตี เราสามารถร่าย [Dragon] 1 ใบจากมือเราโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย

ถามว่า
ถ้าผมใช้ Ability อันนี้
มังกรที่เข้ามาในสนามจาก Ability นี้ สามารถ Growth หรือ Regeneration ได้เลยหรือไม่
?

อีกคำถามครับ เกี่ยวกับ Mystic Card

Dragonology Theory (ชุด Drago 2)
ชนิด PA  , Turn
[Dragon] ฝ่ายเราสามารถทำการ Growth โดยใช้ Seal ในกองการ์ดเป็น Seal เงื่อนไขแทน Seal ในสนามได้ไม่เกิน 2 ใบ จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น (Seal ในกองการ์ดที่ใช้เป็น Seal เงื่อนไขนั้นต้องตรงตามเงื่อนไขการ Growth ด้วย)

ถามว่า
1. "ได้ไม่เกิน 2 ใบ" ในที่นี้ หมายถึง "Growth Seal ได้ไม่เกิน 2 ใบ" หรือ "ใช้ Seal เงื่อนไข ในกองการ์ด ได้ไม่เกิน 2 ใบ"

2.เมื่อใช้ Ability ของการ์ดนี้เสร็จ การ์ดใบนี้จะถูกทำลายไหม? ถ้าไม่ สามารถใช้ได้ 1 Subturn/ครั้ง หรือ 1 Turn/ครั้ง

คำถามสุดท้ายสำหรับตอนนี้แล้วครับ นอกเรื่องนิดหน่อย

Ability ที่ว่า "ป้องกันการโจมตี" นั้น รวมไปถึง "ป้องกันการโจมตีสวนกลับ" ด้วยหรือเปล่า ?

ขอบคุณที่ช่วยตอบคำถามของผมนะครับ ทั้งก่อนหน้านี้ และ หลังจากนี้ ^ ^b

« Last Edit: December 19, 2008, 03:33:45 PM by givigivi » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #7 on: December 19, 2008, 04:48:40 PM »

1. ถือเป็นการร่ายทำให้ growth ได้ครับ แต่ regen ไม่ได้

2. "ใช้ Seal เงื่อนไข ในกองการ์ด ได้ไม่เกิน 2 ใบ" ครับ

ไม่ถูกทำลายครับ ใช้กี่ครั้งก็ได้ครับ

เฉพาะป้องกันการโจมตีครับ ไม่รวมการโจมตีสวนกลับครับ

Masamu
Member

« Reply #8 on: December 20, 2008, 03:25:51 AM »

ท่าน Nihil มังกรที่เข้ามาในสนามจาก Ability ของ Thaventhos, the Arimathia's dragoon of Thaliwilya เป็นการนำเข้ามาไม่ใช่เหรอ จะ growth ได้อย่างไร  ถ้าเอามาเป็น seal เงื่อนไขในการ growth หละก็ว่าไปอย่างสิ

Nihil
Member

Email
« Reply #9 on: December 20, 2008, 03:39:23 AM »

ข้างบนเค้าถามถึง Thaventos ของ Drago 2 นิครับ ตัวนั้นเป็นการร่ายเข้ามา

Masamu
Member

« Reply #10 on: December 21, 2008, 01:13:18 AM »

ขอโทษฮะ อ่านเร็วเกิน
ผมผิดเอง

givigivi
Member

Email
« Reply #11 on: December 21, 2008, 11:35:08 PM »

ถามต่อนะครับ

Hisilomose , The Cloudy Mist Dragon (มังกร Drago R.)
Ability ตราบเท่าที่มี ลม ตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไปในสนาม เมื่อมี Seal ที่มี Lv ไม่เกิน 2 ที่ไม่ใช่ ไฟ ใช้สกิล ที่ค่าร่ายไม่เกิน 3 จากมือ เราสามารถจ่าย MP1 จากนั้นเรานำ S ออกจากเกม และ เรานำ Seal ที่ใช้ Skill นั้นออกจากเกม

ถามว่า
Abilityนี้ จะทำงานเมื่อ Hisilomose อยู่บนมือหรือไม่ ?
(คือ เมื่อฝั่งตรงข้ามใช้สกิลจากมือ เราสามารถทิ้ง S จากมือได้เลย โดยไม่จำเป็นต้องมี hisilomose อีกตัวอยู่ในสนาม)

อีกคำถามครับ เกี่ยวกับ Dragonology Theory

เมื่อมี Dragonology Theory ในสนาม เราสามารถให้ Thaliwilya , The Metamorphism Growth มังกร 2 ใบในกองการ์ด และ มังกรอีก 1 ใบ ในสนาม ได้หรือไม่ ?

คำถามสุดท้ายสำหรับ Reply นี้ครับ
Falqualooke , the Sword of Dragoon
เมื่อ S ติด Dragon สำเร็จจากการร่าย แสดง Mystic Card ชุด DR2 , DR R. ชนิด PS ประเภท Relic ที่ไม่ได้ชื่อ S จากกองการ์ดเรา ไปติดที่ Seal ที่ S ติด

ถามว่า
เมื่อใช้ Ability ของ  Thaventhos, the Arimathia's dragoon of Thaliwilya นำ   Falqualooke , the Sword of Dragoon เข้ามาในสนาม จะสามารถใช้ Ability ของ  Falqualooke , the Sword of Dragoon เรียก Mystic Card มาแปะให้ Thaventos ได้อีกใบหรือไม่?

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #12 on: December 22, 2008, 04:19:27 AM »

ใช่ครับ ability นี้ทำงานได้เฉพาะตอนที่ Hisilomose อยู่ในมือ ไม่ต้องมีอีกใบในสนามครับ

ได้ครับ

ไม่ได้ครับ ไม่ได้มาจากการร่าย

givigivi
Member

Email
« Reply #13 on: December 22, 2008, 09:21:17 PM »

ต่อนะครับ

Dimminuialions , The high sky dragon (มังกร เลเวล3 ชุด Drago R.)
Growth Ability เมื่อมี Dimminuialion เป็น Seal เงื่อนไข เมือ่ S โจมตี สามารถเปลี่ยน Line Seal ได้ 2 ใบ

ถามว่า
ถ้าผมให้ Dimmunuialions  Growth ด้วย Seal เงื่อนไขดังกล่าว เมื่อผม โจมตีAll จะสามารถเปลี่ยน Line Seal ได้หรือไม่ ?

อีกคำถามนะครับ

Nevarn , the Metamorphism  (มังกรลม Lv3 ชุด Dragon R.)
Growth Ability : Nevaran , The Soul Wing Dragon ทุกใบในสนามฝ่ายเรา At+2 Mp-1

ถามว่า
Mp-1 ในที่นี่ หมายถึง Mp ค่าอะไรบ้างครับ ?

Nihil
Member

Email
« Reply #14 on: December 23, 2008, 01:32:22 PM »

เปลี่ยน line ได้ครับ

Mp ค่าร่าย ค่าโจมตี ค่าใช้ skill ครับ

givigivi
Member

Email
« Reply #15 on: December 23, 2008, 09:20:52 PM »

ถามอีกรอบนะครับ เกี่ยวกับ Mystic Card 
Alaxandrite , the Sword of Bryna

ถ้าผมสั่งโจมตี และใช้ Zeus จากนั้นร่าย Alaxandrite ลงมา เลือกให้ "ผู้เล่นทุกคนไม่สามารถร่าย Mystic Card จนจบ Subturn"

ถามว่า
ฝ่ายตรงข้าม สามารถร่าย Mystic Card ใบอื่นแทรกได้ต่อหรือไม่ ?

ถ้าได้

ช่วยอธิบายเหตุผล และการทำงานของ Alaxandrite ให้หน่อยนะครับ

เพราะเป็นการ์ดที่ถกเถียงกับคนที่เล่น้วยมาหลายครั้งแล้ว

givigivi
Member

Email
« Reply #16 on: December 23, 2008, 09:23:36 PM »

ถามอีกรอบนะครับ เกี่ยวกับ Mystic Card 
Alaxandrite , the Sword of Bryna

ถ้าผมสั่งโจมตี และใช้ Zeus จากนั้นร่าย Alaxandrite ลงมา เลือกให้ "ผู้เล่นทุกคนไม่สามารถร่าย Mystic Card จนจบ Subturn"

ถามว่า
ฝ่ายตรงข้าม สามารถร่าย Mystic Card ใบอื่นแทรกได้ต่อหรือไม่ ?

ถ้าได้

ช่วยอธิบายเหตุผล และการทำงานของ Alaxandrite ให้หน่อยนะครับ

เพราะเป็นการ์ดที่ถกเถียงกับคนที่เล่นด้วยมาหลายครั้งแล้ว

มังกร
Moderator
Member

« Reply #17 on: December 24, 2008, 02:31:47 AM »

ร่ายแทรกได้ครับ

คือ การ์ดทุกใบเนี่ย เมื่อผู้เล่นร่ายจะมี step เกิดขึ้น และเกิดก่อนที่ผลของการ์ดนั้นๆ จะทำงาน เพื่อเป็นการให้สิทธิ์แก้ไขกับผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามครับ

ดังนั้นช่วงที่ Alaxandrite ยังร่ายไม่สำเร็จ และผลของมันยังไม่เกิดขึ้น ผู้เล่นสามารถร่ายการ์ดแทรกการทำงานของ Alaxandrite กี่ใบก็ได้ใน step ของการร่าย Alaxandrite

givigivi
Member

Email
« Reply #18 on: December 24, 2008, 08:17:54 PM »

ถามต่อนะครับ เกี่ยวกับ

Thaliwilya , the God of Dragoon  (Drago 1)
Ability: เมื่อเข้าสู่ Subturn ป้องกันของผู้ควบคุม Thaliwilya ติด Dimension Curse จนจบ Subturn
Skill : สั่ง Thaliwilya ตี All ด้วยค่า Df ของ Dragon ที่เป็น Seal รองรวมร่าง ของ Thaliwilya เมื่อ Thaliwilya รวมร่างกับมังกร

ถามว่า

Thaliwilya ในที่นี้ หมายถึง "Thaliwilya ในชุด Merrisia" , "N<Thaliwilya> ทุกใบในสนาม" หรือ "ตัวมันเอง"

มังกร
Moderator
Member

« Reply #19 on: December 25, 2008, 12:39:08 AM »

หมายถึงตัวมันเองครับ

givigivi
Member

Email
« Reply #20 on: January 01, 2009, 07:52:57 PM »

ถามเรื่องการ Growth นิดนึงนะครับ

Thalucus Arimathea's Dragoon Of Thaliwilya

ใช้ Dragon ธาตุแสง + Dragon หรือ N<Thaliwilya> ในการ Growth

ถามว่า

"Dragon ธาตุแสง + Dragon หรือ N<Thaliwilya>" หมายความว่า

1."ใช้ Dragon หรือ N<Thaliwilya> กับ Dragon ธาตุแสง ในการ Growth"
2."สามารถใช้ N<Thaliwilya> ตัวเดียว ในการ Growth ได้"

ต่อนะครับ

- เมื่อ Thalucus , Arimathea's Dragoon Of Thaliwilya โดน Andromedra ขณะต่อสู้

ถามว่า

Ability ของ Thalucus , Arimathea's Dragoon Of Thaliwilya จะยังคงทำงานอยู่ไหม

- ถ้า Thalucus , Arimathea's Dragoon Of Thaliwilya หรือ Seal ของผู้เล่นฝั่งตรงข้าม ถูกร่าย Mystic Card ใส่ก่อนจะทำการต่อสู้ จากนั้น ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามสั่ง Seal โจมตีใส่ Thalucus

ถามว่า

ผลของ Mystic Card นั้น จะส่งผลอยู่ไหม เมื่อ Mystic Card ใบนั้น ไม่ได้ระบุ Text ว่า "สูญเสีย Ability" หรือ "ป้องกัน Ability"

- เมื่อผู้เล่นสั่ง Thalucus , Arimathea's Dragoon Of Thaliwilya โจมตี จากนั้นผู้เล่นฝ่ายตรงข้าม ร่าย Odin มา และเลือก "Seal ในสนามทุกใบ สูญเสีย Ability"

ถามว่า

Ability ของ Thalucus , Arimathea's Dragoon Of Thaliwilya จะถูกทำให้สูญเสียไหม ?

สุดท้ายครับ

Dimension Curse ถือเป็นการ ออกนอกสนาม หรือไม่ ครับ ?

« Last Edit: January 01, 2009, 09:18:58 PM by givigivi » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #21 on: January 02, 2009, 02:42:38 AM »

2."สามารถใช้ N<Thaliwilya> ตัวเดียว ในการ Growth ได้"

ไม่ทำงานครับ เพราะไม่มี ability แล้ว

mystic ก็จะถูกยกเลิก และตก shrine ไปครับ

ability ของ Thalucus ไม่เกิดผล เพราะตัวเองยกเลิก ability ของตัวเองไป ทำให้ไม่ส่งผลยกเลิก mystic card

ไม่ออกจากสนามครับ

givigivi
Member

Email
« Reply #22 on: January 02, 2009, 08:08:01 PM »

ขอคำอธิบายเพิ่มเติม จากคำถามที่แล้วหน่อยนะครับ

Thalucus  เมื่อต่อสู้จะยกเลิก Mystic Card ใช่ไหมครับ ?

ถ้าอย่างนั้น เมื่อเราสั่ง Thalucus โจมตี

ทำไม Andromedra  , Odin ถึงมีผลต่อ Thalucus ครับ? ในเมื่อเข้าสู้ Step การต่อสู้แล้ว

หรือว่ามี Step ก่อนจะเกิดการต่อสู้ ?

ต่อนะครับ

เมื่อผู้เล่นสั่ง Thalucus ,  Arimathea's Dragoon Of Thaliwilya  โจมตี ถ้า Seal ฝ่ายตรงข้ามมี Seal ที่มี Ability "ยกเลิก Ability"

ถามว่า

จะเป็นอย่างไรระหว่าง
1.Ability ของ Thalucus, Arimathea's Dragoon Of Thaliwilya  จะทำงานแค่ "Thalcus ยกเลิก Mystic Cardฝ่ายตรงข้ามของ Thalucus"

2.Ability ของ Thalucus, Arimathea's Dragoon Of Thaliwilya จะไม่ทำงานทั้งหมด เนื่องจากเงื่อนไขไม่ครบ 
« Last Edit: January 02, 2009, 08:21:16 PM by givigivi » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #23 on: January 03, 2009, 03:23:30 AM »

ตอนร่าย Andromedra  , Odin ยังไม่ถึงช่วงต่อสู้ครับ เพราะในช่วงต่อสู้ไม่มี step ให้ร่ายการ์ด
ดังนั้นถ้าร่ายก่อนที่ผลจะเกิด ก็สามารถยกเลิกผลไปได้

1. ทำงานทั้งหมดครับ แต่ฝ่ายตรงข้ามผกเลิกผลของ ability ไป ทำให้ตัวมันไม่ยกเลิก mystic card

givigivi
Member

Email
« Reply #24 on: January 04, 2009, 06:56:48 PM »

Ability ของ Thalucus , Arumathea's Dragoon of Thaliwilya ที่ว่า

เมื่อ N<Thaliwilya> ออกจากสนาม  Thalucus , Arumathea's Dragoon of Thaliwilya  จะได้รับ At+2 Df+2  Turn

นั้น

รวมถึง Macarhyadia, the Blade of Thaliwilya ด้วยหรือไม่ ?

อีกเรื่องนะครับ

เมื่อใน At line ของทั้ง 2 ฝ่าย มี Seal ฝ่ายละ 1 ตัว

ถ้าผู้เล่น A สั่ง Seal โจมตี Seal ใน At line ของ ผู้เล่น B จากนั้น ผู้เล่น B ร่าย Baldavee Gauntlet

ถามว่า จะเกิดอะไรขึ้น

1.Seal ของผู้เล่น A ทำการ โจมตีตัวเอง
2.Seal ของผู้เล่น A ทำการโจมตี Seal ใน Df Line ของ ผู้เล่น B
3.Seal ของผู้เล่น A ทำการโจมตี Seal ใน Df Line ของ ผู้เล่น A
4.Seal ของผู้เล่น A หยุดการโจมตี

เมื่อ Seal ของผู้เล่น A ไม่สามารถ โจมตีข้าม Line ได้

« Last Edit: January 04, 2009, 07:54:59 PM by givigivi » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #25 on: January 04, 2009, 10:53:46 PM »

นับรวมด้วยครับ

4.Seal ของผู้เล่น A หยุดการโจมตี

givigivi
Member

Email
« Reply #26 on: January 08, 2009, 09:27:49 PM »

ถามนอกเรื่องนิดนึงนะครับ

Vivid Spring Fairy
Ability : Seal ทุกใบในสนามที่มี Df มากกว่า หรือเท่ากับ S เมื่อโจมตี N<Witch> Sealนั้น ติด Dimension Curse 1 Subturn

ถามว่า

เมื่อ Seal ถูก Ability ของ Vivid Spring Fairy ทำให้ติด Dimension Curse นั้น Seal ดังกว่าจะยังทำการโจมตีอยู่หรือไม่ ?

Nihil
Member

Email
« Reply #27 on: January 08, 2009, 10:23:09 PM »

พอติด dimension curse แล้วส่งผลแล้วก็จะโจมตีไม่ได้ครับ

givigivi
Member

Email
« Reply #28 on: January 09, 2009, 09:04:29 PM »

อีกคำถามเกี่ยวกับ

Thalucus , Arumathea's Dragoon of Thaliwilya
Ability : เมื่อต่อสู้ S และ Seal ที่ต่อสู้กับ S ยกเลิก Mystic Card ฝ่ายตรงข้ามของ S

ถามว่า

เมื่อ Thalucus , Arumathea's Dragoon of Thaliwilya ต่อสู้กับ

General Charles(Knight ธาตุลม ชุด M3) : ที่ติด Kunigunde , The Sword of Charles
Ability : ตราบเท่าที่มี Relic ในสนามฝ่ายเรา เมื่อ S ต่อสู้กับ Seal ที่มี Sp น้อยกว่าS Sealนั้น สูญเสีย Abilityและ/หรือ Skill 1 Turn

1.ดาบ Kunigunde , The Sword of Charles จะหลุดหรือไม่ ?
2.Ability ของ Thalucus จะทำงานก่อนถูกยกเลิกหรือไม่ ?

มังกร
Moderator
Member

« Reply #29 on: January 10, 2009, 02:35:45 AM »

ability ทำงานพร้อมกันครับ ต้องดูว่าใครโจมตีเข้าไป เพราะของเจ้าของ subturn โจมตีจะทำงานก่อน เอาเป็นว่าใครโจมตีเข้าไปก็ทำงานก่อน อีกฝ่ายจะไม่ทันทำงานนะครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: