Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:20:01 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็กใหม่อยากเล่นครับ ขอความกรุณาช่วยแนะนำด้วยครับ เกี่ยวกับหาซื้อการ์ด  (Read 3506 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
saiimok
Member

« on: December 16, 2008, 09:10:22 PM »

::005::ผมสายหมอกครับ::005::
พอดีเคยคิดอยากจะเล่นมานานแล้วอะครับ พึ่งมีเวลาว่างมากพอที่จะเล่น
แต่ผมสงสัยเกี่ยวกับการ์ดอยากจะถามนะครับ วานผู้รู้ช่วยตอบให้ด้วยนะครับ
มิติกสามัญ ทั้งหมดมีกี่ใบอะครับ รวมแรหืด้วยนะ  แล้วใบละเท่าไหร่อะครับ
มีงบประมาณ 5000 บาท พอจะหาครบไหมครับ?
แล้วอีกอย่างผมอยากเล่นเพียงเดทเดียวหรือสองเด็กนะครับ
ใจจริงชอบ อากเล่นเดค ดิน กับเดค แสงอะครับ มีใครพอจะแนะนำได้ไหมครับ?
แล้วการ์ดมิติกสามัญ ทั้งธรรมดา และแรห์ หาซื้อไหนดีครับ
แล้วผมควรจะเล่นเดคไหนดี รบกวนช่วยเด็กที่พึ่งจะเล่นด้วยนะครับ จะได้มีพรรคพวกเพิ่มอีก1ครับ
แล้วมีอะไรแนะนำ ติดต่อมาได้เลยนะครับ ที่ summoner_love@hotmail.com ครับ
หวังว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ชายsmn คงจะไม่รังเกียจ สมาชิกใหม่แบบผมนะครับ

ผมชื่อ สายหมอก อายุ19 ไปๆมาๆระหว่าง อุดร-ลำปาง-กทม ครับ
ฝากผู้ใจดี ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

IceMaster555
Member

« Reply #1 on: December 16, 2008, 09:14:31 PM »

มิสติกสามัญคงมี
Inquisition
Holy Prayer
Yin
High Priest of Ekklesia
Houdini
Andromeda
No Skill
No Attacking
Fidelis et Verax
It’s No Joke !!!
Vajra
Nehebkau
Cool Moon
Eye of Providence
Alexandrite, the Sword of Bryna
Baldavee Gauntlet
Enki
Thunder Bolt
Bastet
Transmigrate Pendant
Athena
Zeus
Odin
Fallen Spell
Ordonus, the Spear of Order
Kuku Clock
Juggling Clown
Meteor Swarm
Vaishravana
Chakra
ฯลฯ
ส่วนเรื่องเด็คผมแนะนำไม่ค่อยถูกครับ  แล้วเงิน5000น่าจะพอซื้อไหวครับ
ยินดีต้อนรับสู่ SMN ครับ

saiimok
Member

« Reply #2 on: December 16, 2008, 09:46:37 PM »

มิติกที่ผมมีในตอนนี้นะครับ
(หายากมาก ขอจากชาวบ้านเขามั่ง)
ตอนนี้มี
change the world  *1
kuku clock  *1
yin *4
whirl to win *4
high priest of ekklesia *4
cool moon *4
holy prayer *4
her courage *4
thunderbot *2
inquisition *4
houdini *4
andromeda *4
eye of provdence *1
no attacking *4
primvs phialam *1
odin *1
kali *1
nehebkau *1
athena *1
ra *2
zeus *1
the sacrifce of gideon *2
st. magnvs *6 (ฟลอย *3)

นี่คือรายชื่อมิติกที่ผมพยายามหา กับขอชาวบ้านเขามา มีแค่นี้เอง
ส่วนที่เหลือต้องเอาอะไรเพิ่มหรอครับ ยิ่งเดคอะ เอาแบบไหนดี อยากจะเริ่มเล่นแล้วT^T

~MerShanDisE~
Member

« Reply #3 on: December 16, 2008, 09:48:45 PM »

มีมิสติกเยอะขนาดนี้จะเล่นก็เเล่นได้แล้วละครับ :D

ส่วนใบล่างสุดนี่ มีเยอะกว่าคนเล่นมานานแล้วอรีก -0-

The God of Thaliwilya
Member

« Reply #4 on: December 16, 2008, 10:51:04 PM »

มิติกที่ผมมีในตอนนี้นะครับ
(หายากมาก ขอจากชาวบ้านเขามั่ง)
ตอนนี้มี
change the world  *1
kuku clock  *1
yin *4
whirl to win *4
high priest of ekklesia *4
cool moon *4
holy prayer *4
her courage *4
thunderbot *2
inquisition *4
houdini *4
andromeda *4
eye of provdence *1
no attacking *4
primvs phialam *1
odin *1
kali *1
nehebkau *1
athena *1
ra *2
zeus *1
the sacrifce of gideon *2
st. magnvs *6 (ฟลอย *3)

นี่คือรายชื่อมิติกที่ผมพยายามหา กับขอชาวบ้านเขามา มีแค่นี้เอง
ส่วนที่เหลือต้องเอาอะไรเพิ่มหรอครับ ยิ่งเดคอะ เอาแบบไหนดี อยากจะเริ่มเล่นแล้วT^T

กล้วยทอด St.Magnus 6 ใบ ฟอล์ย3 ใบ

ปล. Mystic มันใส่ได้อย่างละ 2 ใบนะครับ , ถ้าเปิดได้ก็แล้วไป แต่ถ้าซื้อมาล่ะก็ -*-ผมพูดไม่ออกเลยนะ ใบล่างสุดเนี่ย

Zenonymn
Member

« Reply #5 on: December 16, 2008, 11:44:57 PM »

5000 น่าจะได้มิสครบชุด + เด็คประมาณ 1500 - 2000

อย่างพวก Ishan , Andre  บลา ๆ

แต่ มิสแพงได้ใจ 

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #6 on: December 17, 2008, 12:31:36 AM »

Mystic ใส่ได้อย่างละ 2 ใบนะ

Magnus เยอะขนาดนั้น ขายเอาเงินไปหมุนซื้อของอื่นก็ดีนะครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #7 on: December 17, 2008, 12:33:40 AM »

Mystic ใส่ได้อย่างละ 2 ใบนะ

Magnus เยอะขนาดนั้น ขายเอาเงินไปหมุนซื้อของอื่นก็ดีนะครับ
เห็นด้วยขายของหมุนเวียนเวินแล้วเล่นที่เราชอบ

saiimok
Member

« Reply #8 on: December 17, 2008, 12:41:36 AM »

st.magnus ผมเปิดบลอคได้หมดอะครับ
ตั้งแต่ที่มันออกใหม่ๆ ได้ร่างอวตาร8อะ - -
isquatia *6
st magnus baby dargon *4
และอีกอื้อ เปืดดราโก3ไป3-4บลอคมั้ง จำมะได้อะ
ว่าแต่ว่า แนะนำผมทีนะครับ อยากเล่นแล้วคราฟฟฟฟฟฟฟ

Picture
Member

Email
« Reply #9 on: December 17, 2008, 12:44:13 AM »

เล่นร้านอมรด้วยสิครับ  คนเยอะดี(อุดรนะ)

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #10 on: December 17, 2008, 12:47:06 AM »

แนะนำว่าหาตัวที่ชอบมาตัวนึงก่อน แล้วจะได้บอกได้ว่าควรจะอย่างไรครับ

saiimok
Member

« Reply #11 on: December 17, 2008, 02:05:32 AM »

ร้านอมรหรอ เคยไปแต่ไม่ได้เข้าครับ
ให้เพื่อนไปยกบล็อกดาโก3ให้แทนอะ
นายเล่นอมรหรอ ชื่อไรอะครับ  งิงิงิ
ตัวที่ผมชอบหรอครับ ก็มี....

มิคาเอล(ภาพสวยดี)
อองเดร(อันนี้ก็สวย)
st อลานา(สวยนิดๆ)
Hory(ดูน่ารักๆ)
แต่ที่อยากเล่นที่สุดมี เดคเทพ  เดคมังกรแสง เดคปีศาจ
อะครับ ไม่เทพก็มารไปเลยอะครับ ส่วนมิติกสามัญ ผมยังขาดอะไร ควรหาอะไรเพิ่ม รบกวนผุ้รู้ด้วยนะครับT^T

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #12 on: December 17, 2008, 02:19:29 AM »

ลองเล่น Divine ก็เปิด 7 ปีก่อนก็ได้ฮะ ( Revelation )

ง่ายดี เพราะเปิด 7 ปีไปของก็เยอะครบอยู่แล้ว           

BarryTheChoper
Member

Email
« Reply #13 on: December 17, 2008, 09:15:27 PM »

มิสติดโหดมากๆครับ ไม่บอกนี้เห็นมิสติกอย่างนี้เหมือนมือโปรเป๊ะเลย

•StarwarS•
Member

« Reply #14 on: December 17, 2008, 10:42:16 PM »

อวตารมันหาง่าย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: