Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:35:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: การ์ด dancer and musician วิจารณหน่อยคราบ  (Read 5049 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
marya
Member

« on: December 15, 2008, 09:04:16 PM »

seal 32 ใบ

ืMysterious, shrine Dancer *1    >>>>>>>นักเต้นทำให้คนอื่นเป็นโรค "อัลไซเมอร์"(ยกเลิกAbility)

Summer Song Fairy * 1 >>>>>>>>> นักดนตรี เธอทำคนอื่นต้องตกตะลึงมาแล้วนับไม่ถ้วน(แข็งเลย)

Sanctuary Dancer *1 >>>>> ผู้อัญเชิน นางฟ้า หรือทำให้คนอื่นเป็นโรค "อัลไซเมอร์"(ยกเลิกAbility)ชั่วคราว

Flower Song Fairy *1 >>> เธอแจกยาโดปให้เพื่อนมีกำลังใจเต้น

Karen, the Minstrel * 2 >>> เธอเป็นหัวหน้าวงดนตรี มักชอบชวนเพื่อนมาเล่นดนตรีเป็นเพื่อน

Richard, the Minstrel * 2 >>>> เค้าผู้นี้เป็นหัวหน้าวงนักเต้น (Dancer)

Magnificent Superstar * 2 >>>> หัวหน้าวงดนตรี ทั้งเช่าสถานที่ต่างๆให้ทีม (Superstar เลยนะขอบอก)

ฺืBaraman Dancer * 2 >>>> นักต้อนรับแขกที่ทั่วโลกยอมรับ

Nightfall Nocturne Fairy * 1 >>>> นางฟ้าที่เวลาแขกเรื่องมาก ก็แอบใส่ยาพิษจะได้หยุดโว้ยวาย

Leaf, gitterbug Fairy * 2 >>>> สาวน้อยนักเต้น ที่จะสะกดใจคนดูทำให้คนดูใจอ่อน

Treetop tango Fairy *1 >>>  นักโกงราคาค่าเข้าชมละคร  (ใช้+mp คู่ต่อสู้) และยังแอบตีท้ายคัวได้้ด้วย

Shiriel , The Angel of Deliver Band * 2 >>>>>> นางฟ้าใหญ่ประจำวงเลยก็ว่าได้  

David,  Deliver Band * 2 >>>>>>> (เขียนชื่อไม่ถูก)  แต่รู้ว่าแก่เชิญนางฟ้าประจำ deck ได้  

Delmar, The terpsichorean * 2 >>> เพื่อนผู้จัดการ์ดวงดนตรี

Musician maiden * 1 >>>..>>>> นักดลตีที่เล่นดนตรีได้จังหวะมันทำให้นักเต้นมีแรงเต้น อีกรอบ มาคู่กับชายหนุ่น (แฟนกันมั้ง)

Zane Theodore, Wandering Musician * 1 >>>>> แฟนของเจ้ (Musician maiden ไช่ป่าวไม่รู้  )

Royel Harper * 1  >>>>>> นักขุดของรางวัล (จั่ว mystic ดิ)

ฺBratschel , The Angel of music * 3 >>>>>> ที่ระบายอารมณ์ของผู้อื่น

Gitarriel , The Angel of music  * 2 >>>>>> นักยัดยาพิษ (ไม่กรอกแล้วตัวนี้ยัดเลย) เกิดแขกไม่ยอมออกไป

จากโรงละคร หรือ ไล่แล้วไม่ยอมไป (แขกติดใจจัด) ต้องเจอดี

็Harfariel , The Angel of music *2 >>>>> ในกรณีที่แขกพกยาพิษติดตัวมาสู้ ก็เจอกันได้ อย่างน้อย นักดนตรีก็

ยังลอดตายละนะ แถมป้องกัน พวก ของลาวัล (ยกเลิก Mystic card ให้ seal  ได้ ด้วย)

หากผิดพลาดประการใดขออภัย หรือเหมือนแนวใครส่วนใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย หวังว่าคงไม่ถือโทษกัน

บทสำภาษณ์

ผู้สำภาษณ์ : "เออ....นี่คือรางงายสดจากสำนักพิมพ์ Marya ดิฉันเป็นมือใหม่จะมาสำภาษณ์ วงดลตีนี่ ก่อนอื่นขอ

แนะนำหัวหน้าวงหรือผู้จัดการก่อนนะค่ะเพราะเค้าเป็น Superstar สวัสวดีค่ะ แนวการแสดงของคุณเป็นอย่างไรค่ะ

Magnificent Superstar : สวัสดีค่ะ ถ้าถามถึงแนวการแสดงก็หลา่กหลายแนวกันไปค่ะ

Marya : ช่วยยกตัวอย่างหน่อยได้หรือป่าวค่ะ คุณ  Magnificent Superstar หรือว่าหน้าทีของลูกทีมก็ได้ค่ะ

Magnificent Superstar : อ้อได้ซิค่ะ เริ่มจาก นักต้อนรับก่อนเลยนี่คือ คุณ ฺืBaraman Dancer นะค่ะ ที่เห็นหน้า

ทางเข้าเวทีนู้นนะค่ะ เค้าทำหน้า ต้อนรับให้กับทีมอย่างดี

Marya : เอ๋ ทำไมต้องเป็นเค้าละค่ะ เป็นผู้หญิงแท้ๆทำไมทำหน้าที่รับแขกล่ะค่ะ สงสัยมากๆ ???

Magnificent Superstar : เวลาลูกค้าไม่พอใจ ประเภทอัลธพาลชอบตีอะค่ะ เค้าจะลองรับได้ดี

Marya : แล้วมีผู้ช่วยเค้าอีกใหม่ค่ะ ดูแล้วท่าจะหนักสำหรับเค้านะค่ะ เป็นผู้หญิง

Magnificent Superstar : มีแน่นอนค่ะ นั้นก็คือ Bratschel , The Angel of music  เค้าก็รับแขกได้ดีทีเดียวแต่!!!!

Marya : แต่อะไรหรอค่ะ  ???

Magnificent Superstar :  หากให้เค้ารับแขกมากกว่า 4 คนเค้าจะขอลาออกจากงานเพราะใช้งานมากไป  (ลาออกจากงานคือลง Shrine)

Marya : งานบริการตอนก่อนเริ่มงานนี้ถือว่าหนักจริงๆเลยนะค่ะเนี้ย แสดงว่าคนเยอะมาก

Magnificent Superstar : ค่ะยิ่งชวงนี้บ้า่นเมื่องเราคนใจร้อนเยอะไม่รู้ว่า เอากำลังมาจากไหนกันคนชอบทะเลาะกัน

เลยต้องหาทีระบายอารมณ์ โรงละครของดิฉันก็ เลยคนขี้โมโหเข้าเยอะเพื่อปลดปล่อยนะค่ะ   บางทีไล่ก็ไม่ไป

Marya : แล้วกรณีแขกที่ไม่ยอมออกจากโรงละครมีด้วยละค่ะ ช่วยเล่าหน่อยค่ะว่าทำเช่นไรกับเค้าคนนั้น

Magnificent Superstar : ก็ไม่ยากค่ะ ไหน ก็ นิสัยไม่ดีแล้วอยู่ไปเกรงเป็นภัยต่อสังคมเลยต้องให้

Nightfall Nocturne Fairy ผสมยาำิพิษให้ดื่มน่ะค่ะ เห็นใหม?ค่ะกำลังผสมสดๆเลย

Marya :   อ้าวแล้วถ้าแขกบางรายเค้ามียาแก้ล่ะค่ะแบบว่าเป็นหมอมาดูทำยังไงค่ะ

Magnificent Superstar : ไม่ยากเลยค่ะให้ Gitarriel , The Angel of music จัดการเลย เธอ เป็นนักวางยาที่

เราจ้างมาเป็นอย่างดี เธอเรียนมาจาก สำนัก "หวังว่ารอดยาก " นี่คือชื่อสำนักที่เธอเอ่ยถึงบ่อยๆ

Marya :   (สำนักไหนเนี้ย!!!) <<<< นึกในใจ  >>> เออ...งั้นมาคำถามต่อนะค่ะ คำถามต่อไปแล้ว

เคยมีปัญหา้เรียกนักดนตรีมาแสดงบ้างหรือป่าวค่ะ

Magnificent Superstar : ไม่มีแน่นอนค่ะ   เพราะทำงานมานาน

Marya :  ยังไงหรอค่ะช่วยอธิบายให้ละเอียดหน่อยสิค่ะ

Magnificent Superstar : ก็ Richard, the Minstrel เค้าเป็นหัวหน้าวง Dancer และ Karen, the

Minstrel เค้าจะเรียก นักดนตรีค่ะ ทั้ง 2 ท่านนี้ ดิฉันยกให้เป็นผู้คุมนักเต้นกับนะดนตรีค่ะ  

Marya : งั้นเค้าเรียกคุณได้ด้วยหรอค่ะ

Magnificent Superstar : ไม่ได้หรอกค่ะ เพราะฉันเป็นหัวหน้าใหญ่ และก็เพื่อนของดิฉันก็เรียกไม่ได้เค้า ชื่อ

Delmar, The terpsichorean เพราะเพื่อนของดิฉันจะแสดงตามอารมณ์ ค่ะ

Marya :  ได้ข่าวว่ามีนางฟ้ามาร่วมวงกับคุณด้วยหรอค่ะเนี้ย

Magnificent Superstar : ไช่ค่ะมีแน่นอน นั้นก็คือ Shiriel , The Angel of Deliver Band ค่ะ

Marya : แล้วเด็กหนุ่นนั้นละค่ะใครหรอเห็นตามหลังอยู่

Magnificent Superstar : อ้อคนนั้นเค้าชื่อ David,  Deliver Band นะค่ะ เค้าสามารถเรียก Shiriel  ได้นะค่ะ

เวลาเค้าไม่ยอมลงเวทีแสดงซะทีน่ะค่ะ

Marya : แล้ว 2 ท่านนี้สำคัญกับวงอย่างไรค่ะ

Magnificent Superstar : สำคัญอย่างมากเลยค่ะ เพราะเค้าเล่น เพราะ ยิ่งเวลา แสดงชุด ALL นี่ด้วยแล้วเล่นเอา

แขกตาค้างไปตามๆกันเลยค่ะ

Marya : แล้วเคยเจอแขกอัลธพาลแบบว่ามีกำลังเยอะๆหรือป่าวค่ะ

Magnificent Superstar :  เคยค่ะ เค้าจะชอบใช้กำลังมากชอบทำลายข้าวของบางทีก็แอบตบตีนักแสดงเรา

Marya : แล้วท่านทำยังไงบ้างค่ะ

Magnificent Superstar : ไม่ยากเลยค่ะ เราก็ให้ยาชูกำลังกินแล้วไล่เค้าออกจากโรงละคร โดยให้

นาง Flower Song Fairy นางฟ้าตัวน้อยผสมยาชูกำลัง แล้ว ให้ dancer หน่วยเต้นลำโช วัดกำลังค่ะ

Marya : แล้วเคยมีแขกที่สำคัญๆเคยเข้ามาชมบ้างใหม?ค่ะ

Magnificent Superstar : มีสิค่ะ เช่น Greancoss เอ้ย GRANDECROSS อะค่ะ

Marya : งั้น ขอถาม .....

ไม่ทันทีจะได้ถามต่อ Magnificent Superstar ก็มีแขกมาโวยวาย

Magnificent Superstar : ดิฉันขอตัวนะค่ะแล้วเดียวมาให้สัมภาษณ์ต่อ

TO BE CONTINEW

หากใครสนใจให้เราสัมภาษบอกนะครับ ทุกท่านที่อ่าน อิอิ

หากไม่ดีประการใดขออภัยหรือเหมือนใครขออภัยครับ ติชมด้วยนะครับ ว่าเป็นไงควรเพิ่มอะไร แล้วจะมาลงต่อครับ รับรอง

มีต่อครับ
« Last Edit: December 15, 2008, 09:08:56 PM by marya » Logged

marya
Member

« Reply #1 on: December 15, 2008, 09:06:35 PM »

โปรวิจารณด้วยครับ อยากได้ข้อคิดเห็น และการเพิ่มการ์ดควร ลด เพื่ม อะไรอย่างไร
« Last Edit: December 15, 2008, 09:10:02 PM by marya » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #2 on: December 15, 2008, 09:29:31 PM »

Seal เยอะไปไหมละนั่น

กรุณาอย่าโพสติดกันนะใช้ modify แทนนะ

ohm13
Member

Email
« Reply #3 on: December 15, 2008, 09:38:30 PM »

อ่านแล้วตาลายมากๆ

Seal เยอะไปจริงๆครับ แล้วก็ค่อนข้างผสมเยอะไปหน่อย
Flower Song Fairy
Leaf, gitterbug Fairy
ฺืBaraman Dancer
Delmar, The terpsichorean

ผมว่าไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่นะ

« Last Edit: December 15, 2008, 09:40:33 PM by ohm13 » Logged

windy121
Member

« Reply #4 on: December 16, 2008, 12:27:19 AM »

สิ่งที่อยากให้เอาออกนะครับ เพราะมันถ่วงการตั้งรับมาก
Summer Song Fairy * 1
Flower Song Fairy *1
Baraman Dancer * 2
Leaf, gitterbug Fairy * 2
Shiriel , The Angel of Deliver Band * 2  << Apollo ออก2 ใบ mpใช้สกิลเป็น 0 กลายเป็นร่ายมิสติคไม่ได้สักกะใบ
David,  Deliver Band * 2
Gitarriel , The Angel of music  * 2
็Harfariel , The Angel of music *2

สิ่งที่ควรเพิ่ม
Clarinet Musician << ใช้ skill เอาลงมาในสนามสามารถเต้นได้ทันที
Fayre, the Harper << ดักทางเด็คในสมัยนี้ได้หลากหลายนัก ใครเคยโดนคงจะรู้ความร้ายกาจ
Adoring Dancer 
Zane Theodore, Wandering Musician << เค้าจะเทพมาก เมื่อ Apollo ออก2ใบ เค้าจะเป็นดั่ง Kuku ตั้งโต๊ะ

marya
Member

« Reply #5 on: December 16, 2008, 02:34:07 AM »

คุณว่าการ์ด Adoring Dancer   กับ  The Strar of Theater             2ใบนี้ใบไหนดีกว่ากัน

หากเลือกใส่ได้เพียง 1 ชนิด

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #6 on: December 16, 2008, 07:31:42 PM »

TO BE CONTINEW
ผิดนะคร้าบต้อง
TO BE CONTINUE

เเต่ ซีลเยอะอยุ่นคับเนี่ย = =

tittoday
Member

Email
« Reply #7 on: December 19, 2008, 04:16:01 AM »

คุณว่าการ์ด Adoring Dancer   กับ  The Strar of Theater             2ใบนี้ใบไหนดีกว่ากัน

หากเลือกใส่ได้เพียง 1 ชนิด
ใส่อย่างละใบครับมันก็ดีทั้งคู่อะครับ อยากcharmอยากไดได้หมดแถมฟรี อีก คนอัดยาชูกำลังไม่ต้องก็ได้มั้งครับ ก็เราชามแล้วตบเอาอยู่แล้วอะครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #8 on: December 19, 2008, 11:49:49 PM »

เคยๆเห็นเพื่อนเล่นอยู่ครับ

ถ้าตั้งได้เก่งมากๆเลยฮะ

จริงๆ Bratschel , the Angel of Music ใส่ไป 4 เลยก็ได้นะครับ

หรือ David ,Deliver Band Conductor สัก 2 ก็ดีนะ

คือแต่ๆจริงๆถ้ารีดกองได้ให้พยายามรีดเลยครับ ถึงซีลจะหาได้ง่ายแต่ถ้าไม่ขึ้นมือแล้วตั้งยากมากครับ

General Charles
Member

« Reply #9 on: December 20, 2008, 12:59:37 AM »

ดุ้น...ตูม!!...บรึ้ม!!?...ปร้าง!?

จริงๆใส่หัวหน้าคณะกู้ชาติไปด้วยก็ดี ร้องเพลงประสานเสียงได้ด้วย 

ไม่ก็เล่นออมไปเลยดีกว่า 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: