Summoner Master Forum
September 30, 2024, 04:41:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามนิดนึงเกี่ยวกับการ Growth และอบิลิตี้ ครับ  (Read 1205 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Soul_Griff
Member

« on: December 14, 2008, 03:16:10 PM »

1...ซีลที่ Growth สำเร็จไปแล้ว...หาก ต้อง vanish ออกไป....  เมื่อกลับมา อบิลิตี้ ที่ได้ จาก

Growth box จะหายไปไหม ครับ

2.. dark pit rat ' the little dragoon 

"เมื่อ beast ธาตุ มืด ฝ่ายเรา ที่มี lv3 ขึ้นไป ถูกทำลายจากการต่อสู้   

เราสามารถ แสดง beast ธาตุมืด 2 ใบ จากกองการ์ดเรา แล้ว นำ ลง shrine แทนได้"

2.1 คำถาม คือ... ถ้า Beast ธาตุมืด Lv3 ฝ่าย เรา ถูก ทำให้ ยกเลิก อบิลิตี้...จะไม่สามารถใช้

ความสามารถ ของ dark pit rat ' the little dragoon beast มืด 2 ใบ ในกอง ตกshrine แทนได้

ใช่ไหม ครับ?

2.2 ถ้า Beast ธาตุมืด Lv3 ฝ่าย เรา ถูก ทำให้ "สูญเสีย" อบิลิตี้  ... จะสามารถใช้

ความสามารถ ของ dark pit rat ' the little dragoon beast มืด 2 ใบ ในกอง ตกshrine แทนได้

ไหม ครับ?

3... หาก ซีล ที่ growth สำเร็จไปแล้ว...ถูกทำให้ ยกเลิก อบิลิตี้  เมื่อ ผล ของการ ยกเลิก อบิลิตี้ หมดลง

ความสามรถ ใน growth box จะกลับมาไหม ครับ

4....การ growth/regeneratin "ไม่ใช่ อบิลิตี้" ใช่หรือไม่ครับ   ตัวอย่างเช่น หาก ซีล ที่สามารถ

growth/regeneratin ได้ ถูก ทำให้ สูญเสีย อบิลิตี้....จะ สามารถ growth/regeneratin

ได้ หรือไม่

ถาม แค่นี้ ก่อน นะขอรับ... ไว้ สงสัย จะมาถามใหม่

ขอบคุณมากครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: December 15, 2008, 01:51:27 AM »

1. หายไปครับ

2.1  ใช่ครับ ความสามารถนี้จะไม่เกิดผลอะไร

2.2 ใช้ได้ครับ

3. ถูกยกเลิกความสามารถก็ยังทำงานอยู่นะครับ

4. ไม่ใ่ช่ ability ครับ   ยัง growth/regen ได้อยู่ครับ

Soul_Griff
Member

« Reply #2 on: December 15, 2008, 03:26:22 PM »

....ขอถาม ข้อ3 ใหม่อีกที นะครับ.. ยัง งงๆ อยู่ (คือตั้งคำถามแล้ว งงเอง) 

3. ซีล ที่ growth สำเร็จไปแล้ว หาก ถูก ทำให้ "ยกเลิก อบิลิตี้  1  turn" ทำให้ อบิลิตี้ ใน  growth box หายไป ..

เมื่อ ครบ 1 turn ..  อบิลิตี้ ใน growth box จะกลับมา ทำงาน ปรกติหรือไม่ครับ... 

3.1    ถ้าไม่กลับ .. แสดงว่า ผล ของการยกเลิก อบิลิตี้   สามารถ ยกเลิก ผลที่ได้รับ จากการ growth ด้วย เหรอ ครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: December 15, 2008, 06:12:19 PM »

3. การยกเลิก ability ไม่ได้ทำให้ ability ใน growth box หายไปนะครับ
ability นั้นๆ จะยังทำงานอยู่ตามปกติ เว้นแต่ว่าถ้าเป็น ability ที่ส่งผลถึงตัวเอง อย่าง at+2 ก็จะถูกยกเลิกหายไป

เมื่อครบ 1 turn แล้ว ability ใน growth box ก็ยังมีอยู่ตามเดิม

Pages: [1]
  Print  

Jump to: