Summoner Master Forum
September 30, 2024, 01:32:29 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Drain Mp ด๊วบ ด๊วบ  (Read 4894 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
jinotamona
Member

« on: December 13, 2008, 10:48:07 PM »

เห็นในกระทู้ 7 ดาวเขามีแยกระหว่างแม่ชีกับมาร์วินลม แต่ผมรักพี่เสียดายน้อง เลยลองจัดมารวมๆกันดู ช่วยติชมทีครับ

Seal 25 ใบ

Aomดิน *3
Natural Sprit Fairy *4
แม่ชี *3
Plane Shifer *3
The Mighty Angel *1
Black Wiser *4
Marvin น้ำ *3
Marvin ลม *2
Marvin ทีโอรี่ *2

Mystic สามัญไม่ได้ครับ เด๊คเราต้องอาศัยMystic ในการตั้ง จะรอดหรือจะล่ม แทบจะขึ้นอยู่กับMysticเลย
ใส่ไปประมาณนี้ครับ

Mystic 31 ใบ

อินควิก*2
ไฮพรีช*2
โฮลี่เพรเยอร์*2
Tome Seeker *2
Sextus Phialam *2
Nike *2
Love And Peace *2
Bethany the Staff of Zechariah*2
Witchcraft Morque*2
Katapausis*1
Fairy Lover*2
Refugium Peccatorum*2 (เขาเรียกว่าอะไรไม่รู้ผมเรียกผ้าม่าน)
ดวงตา7ปี *2
ซีเคล็ด 7ปี*2
เพื่ม Baldavee Gauntlet *2
     St. Alana’s Veil*2

**Quartus Phialam*2
**Million Slash *2

** ไม่แน่ใจว่าจำเป็นหรือเปล่าครับ แต่ช่วยทำให้Marvinลมกับแม่ชีAllได้แรงขึ้น แต่กลัวทำให้การ์ดตุ๊ดๆของเราไม่ขึ้น-*-

วิธีการเล่น

ไม่ยากครับ มิสติกป๊อดเราใส่เต็มอัตตราศึก ระวังแค่อินควิกก่อนผ่านก็แล้วกัน  Aom ดินถ้าใบใดใบนึง ใกล้ตาย ให้เอาอีกตัวรวมร่างนะครับจะได้ยืนได้ปึกขึ้น (ระวังซินแสง-*-)
ถ้าตั้งด้วยไมตี้ได้เราก็สบายครับ ขุดหามิสติก ซีเคล็ด ดวงตา ผ้าม่าน Sextus อะไรก็ว่าไปครับ พยายามเป็นไปได้ อย่าพึ่งรีบตี Seal ทุกตัวเราสำคัญ อย่าเร่ง รีบใจเย็นๆ เวลาเล่นหายใจลึกๆ พุทธ โท พุทธ โท
(Mystic สามารถนำกลับมาวนใช้ได้ อีกใบละ1ครั้งนะครับ โดยผลจากMarvin น้ำ Growth แต่ตกอีกทีออกจากเกมไปเลยนะ -*-อย่าลืมๆ)

**** ข้อนี้ไม่แน่ใจนะครับ กำลังถามที่Book Caller
ให้ไมตี้เรียก Aom ดินมากันที่At Line มากัน พอจบซับเทิร์น เอาเข้ากอง ออมดินจะยังมี3 Charge  อยู่หรือเปล่า

วิธีการจบ

Black Wiser 1-4 ตัว,หม้อแม่มด1-2ใบ,มาร์วินน้ำ2ใบ // จ่าย0 ตัดMp1-4 โม่มิสติก 1-8 ใบ พอมิสติกเขาหมด เขาก็แพ้เอง ^^
Marvin ลม คอม ติดมิลเลี่ยนสแลช All
แม่ชี คอม All

สเตป ฮาๆ

1. ร่ายNike Nikeร่ายTome Seeker หาMystic 2 เผาตามสะดวก ^^ (Mp8 -*-)
2. Aomดินอยู่ในสนาม2,3ใบ ให้เขาตีมา ก่อนผ่านNike ร่าย Sextus Phialam (Ability นี้ ทำงาน1 ครั้ง ต่อผู้เล่นคนอื่น 1 คน ใน1เกม เพราะเขาจะรู้ไต๋เราแล้วไม่หลงกลอีกแล้ว T-T)
เป็นเด๊คที่เคยใช้เล่นอยู่ครับ แต่ตอนนี้มาเล่นหนูGeo rat แทน แหะ -*-

รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ (เมื่อกี้พิมพ์ๆอยู่เว็ปบอร์ดล่ม ตัวหนังสื่อเละหมดกดSave ไม่ได้อีก ทำช่วงนี้มันล่มบ่อยจัง -*-)

(ข้อสำคัญ อย่ารั่วแบบผม ตัดMpเขา ตอนกาง Katapausis ไม่ได้นะ ตัวเอง -*-)

« Last Edit: December 14, 2008, 05:21:44 PM by jinotamona » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: December 13, 2008, 11:27:08 PM »

จะเล่นแบบปิดเกมส์ All จริงๆหรอฮะ  = = ...

ถ้าเปลียนเป็นตัด Mp แล้วโม่การ์ดเค้าทิ้งธรรมดาจนหมดกองผมว่าน่าจะสนุกกว่านะฮะ ไม่รู้สิ  = =

ใส่ Baldavee Gaunlets เพิ่มน่าจะดีฮะ เอาไว้กันได้เหมือนกัน

จริงๆถ้าจะเล่นเน้นๆนะฮะ ดวงตา 7 ปีผมก็ว่าเสี่ยงๆไปเพราะยังไงเราก็ใช้รอบเดียวอยู่แล้ว

อาจจะใส่พวก Change the World - Fallen Spell - Ordonus ,the Spear of Order - Kuku Clock

เสมือนเผาไปแทนก็ดีฮะ

jinotamona
Member

« Reply #2 on: December 13, 2008, 11:32:11 PM »

จะเล่นแบบปิดเกมส์ All จริงๆหรอฮะ  = = ...

ถ้าเปลียนเป็นตัด Mp แล้วโม่การ์ดเค้าทิ้งธรรมดาจนหมดกองผมว่าน่าจะสนุกกว่านะฮะ ไม่รู้สิ  = =

ใส่ Baldavee Gaunlets เพิ่มน่าจะดีฮะ เอาไว้กันได้เหมือนกัน

จริงๆถ้าจะเล่นเน้นๆนะฮะ ดวงตา 7 ปีผมก็ว่าเสี่ยงๆไปเพราะยังไงเราก็ใช้รอบเดียวอยู่แล้ว

อาจจะใส่พวก Change the World - Fallen Spell - Ordonus ,the Spear of Order - Kuku Clock

เสมือนเผาไปแทนก็ดีฮะ

ที่ ดวงตา เพราะมันร่าย1ครับ ถูกดีแต่ก็เสี่ยงจริงๆนั้นและ-*- เผื่อเจอพวกเล่นหลายเผ่า

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #3 on: December 13, 2008, 11:34:03 PM »

แล้วตูล่ะ มิสติก 23 ใบ โม่ จบไวภายในตาเดียว

(ป.ล ถ้าตั้งได้ก่อน ตูตี) รีดกอง จัด ๆเหลือ23เนี่ยแหละ

jinotamona
Member

« Reply #4 on: December 13, 2008, 11:36:06 PM »

แล้วตูล่ะ มิสติก 23 ใบ โม่ จบไวภายในตาเดียว

(ป.ล ถ้าตั้งได้ก่อน ตูตี) รีดกอง จัด ๆเหลือ23เนี่ยแหละ

วันจันทร์ เด๊คเพนกวิน เดียวปริ๊นๆไปเล่น มาลองTest หน่อยดิ ^^

Green day
Member

« Reply #5 on: December 14, 2008, 01:46:12 AM »

ลด มาร์วินน้ำ เพิ่ม มาร์วิน theory ก็ดีนะฮะ

ออมดินออก เพิ่ม มาร์วินลมเป็น 4 เพื่อเร่งซีล

ทีเหลือ รองปรับๆดูอะ

ไม่ต้อง all ปิดเกม หรอกฮะ ของผมจัดเป็นแบบ มาร์วินลม แต่ตอนนี้โมเอา เล่นแบบโม่ กองโดยใช้ บ้านแม่มดเอา

มันส์ดีจิง!! 55+

Zhurix
Member

« Reply #6 on: December 14, 2008, 01:42:33 PM »

mp ใช้เปลืองมากนะครับ Nike อ่ะ ร่าย 3 แล้วต้องจ่ายที่จะร่ายอีกทีนะครับ - -'

แถม Step ข้อ 3 รั่วนะครับ Refugium Peccatorum เรียกได้แต่ที่เป็น เท่านั้นครับ

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #7 on: December 14, 2008, 01:44:59 PM »

mp ใช้เปลืองมากนะครับ Nike อ่ะ ร่าย 3 แล้วต้องจ่ายที่จะร่ายอีกทีนะครับ - -'

แถม Step ข้อ 3 รั่วนะครับ Refugium Peccatorum เรียกได้แต่ที่เป็น เท่านั้นครับ

ว๊ากกก ไอจินรั่ว เลี่ยว  . .. .

~MerShanDisE~
Member

« Reply #8 on: December 14, 2008, 02:19:08 PM »

เลิฟแอนด์พีซออกแล้วเปลี่ยนเปนโซปราโนดีกว่า

น่าใส่เฮลลิชเบิร์ดด้วยนะตัดมันกว่าไม่ต้องรอ แบล็คไวเซอร์ครบ 4 ซึ่งอาจตายไปตัว

thanayu1027
Member

Email
« Reply #9 on: December 19, 2008, 05:37:23 PM »

แม่ชี ที่พูดมานี่คือตัวไรหรอคับ

Annedisonge chicken
Member

Email
« Reply #10 on: December 19, 2008, 06:38:02 PM »

high priest of cecilia's church

MN-ME
Member

« Reply #11 on: December 21, 2008, 01:52:11 PM »

แต่ Nike นี่มันจะเปลือง Mp มากๆๆๆๆๆ เลยนะคับ

น่าใส่ตัวไปเกนจัง -.-

T-CoSoVo-Wulfer
Member

Email
« Reply #12 on: December 21, 2008, 03:30:14 PM »

ของผมเด็คตัด Mp แล้วเทียบ At สด -*-
เพราะไงๆเขาก้อปั้มมิสไม่ขึ้นไม่มี Mp ใช้

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #13 on: December 21, 2008, 04:06:19 PM »

ปิดเกมเอาแม่ชีออลโหดดีครับ
เวลาเล่นต้องตั้งให้เหนียวไว้ก่อน
มิสติกขอหยุดชัวๆเช่นNo attackดีกว่า Bladeveeนะครับ

thanayu1027
Member

Email
« Reply #14 on: December 21, 2008, 06:32:20 PM »

แม่ชีนั้นออลแรงยังไงอะ ??? marvin ลมก็ออล 9 หนิ ถ้า marvin ทีโอรี่ growth

อธิบายทีคับ

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #15 on: December 21, 2008, 07:34:50 PM »

แม่ชีนั้นออลแรงยังไงอะ ??? marvin ลมก็ออล 9 หนิ ถ้า marvin ทีโอรี่ growth

อธิบายทีคับ
.
อ่านอบิลมันเลยก๊าบ
พอ mage ใช้สกิลจากมือ at+1 เเละเด้งกลับเข้ามา
คอมได้เทินเเรก
กางคาทาพูซิสรอไว้
เทินต่อมาตีไม่ได้ได้เเต่ลงก้จั่วมิสเกบไว้
เเละลง br.gregory ลงมาหาดาบอังเดร
เเปะเเม่ชี
ตอนนี้ก้ 12 ออลเเละครับถ้าใช้สกิลอีกก้ 13 14 15 เรื่อยๆงับ -*-

jinotamona
Member

« Reply #16 on: December 21, 2008, 08:58:45 PM »

อธิบายทีคับ
.
อ่านอบิลมันเลยก๊าบ
พอ mage ใช้สกิลจากมือ at+1 เเละเด้งกลับเข้ามา
คอมได้เทินเเรก
กางคาทาพูซิสรอไว้
เทินต่อมาตีไม่ได้ได้เเต่ลงก้จั่วมิสเกบไว้
เเละลง br.gregory ลงมาหาดาบอังเดร
เเปะเเม่ชี
ตอนนี้ก้ 12 ออลเเละครับถ้าใช้สกิลอีกก้ 13 14 15 เรื่อยๆงับ -*-

กลายเป็นเด๊คแม่ชี all แต่น่าเสียดาย br.gregory โดนรีติก T-T ไม่งั้นโหดมากมาย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: