Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:40:50 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: N[Doll] มังกร-นินจา-แม่ค้า-ตุ๊กตา  (Read 8853 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Black Magician
Member

Email
« on: December 10, 2008, 05:15:05 PM »

Seal 25

4 Assasin Doll      (เชือดโจมตีน้อย)
4 Murderous Doll  (เชือดป้องกันน้อย)
3 Salamandary Doll   (ป๊อด+รองคอม)
2 Karakuri Killer Doll   (หยุดซีล+ตั้งหน้า)
2 Doll Merchant          (หาตุ๊กตา+เพิ่มพลัง)
3 Cordelia, the Prophet’s follower   (ชุบตุ๊กตา)
1 Leraje (ยืน)
2 Karakuri Gamaru     (จั่วกระจาย+all)
3 Madam Lamenta (ชุบ Cordelia)
1 Vioria the Frigid Queen (Cordelia ลากตุ๊กตาแล้วเกนmp+all ได้ด้วย)

Mystic สามัญ เน้นของป๊อด (เช่น Love and Peace )
เพิ่ม Ganesh เข้าไป ทำให้ใช้สกิลได้คล่องขึ้น
ใส่พวกทำให้ ยกเลิก หรือ สูญเสียอบิลิตี้เข้าไปให้เยอะที่สุด เพราะเราเน้นการยิง Death Curse ถ้าเจอพวกอบอลิตี้ยกเลิกเคิร์สจะตายเอาได้ - -

//คอนเซปท์//

เล่นตุ๊กตาคงรู้ๆกันว่าเล่น Death Curse นะครับ ใช้ Love and Peace ตั้งเอาไว้

ระหว่างนั้นก็ค่อยๆเชือดไปเรื่อยๆ ถ้าอีกฝ่ายฆ่าตุ๊กตาเราได้ก็ค่อยใช้ Madam Lamenta ชุบ Cordelia ขึ้นมาลากตุ๊กตาจาก shrine อีกที แล้วก็เชือดต่อ

Doll Merchant เพิ่มเพลังให้ KK Doll ได้ด้วย (Karakuri Killer Doll ขอใช้ตัวย่อนะ ขี้เกียจพิมพ์ ชื่อมันยาว)

ส่วน KK Doll ก็ทำหน้าที่ป๊อดให้พวกตุ๊กตาได้ ยิ่งมี KK Doll มากก็ยิ่งเก่ง ใช้ตั้งได้เลย(แต่เด็คนี้ใส่มาแค่2 เพราะที่เต็มแล้ว - -) 

Sala Doll ก็เป็นที่รู้กันว่าใช้ป๊อด+รองคอม ให้Codelia ลาก Sala Doll ลง shrine แล้วเสิร์ช Sala Doll มาใหม่ได้
^^

Cordelia ตาย ลากตุ๊กตาลงไปด้วย Karakuri Gamaru หุ่นยนต์กบเคโระของเราก็จะได้จั่วกระจาย ^^

เด็คก็มีเท่านี้ล่ะครับ จะแพ้ก็พวกยกเลิกเคิร์สกับพวก all - -

« Last Edit: December 11, 2008, 12:12:11 AM by Black Magician » Logged

Zenonymn
Member

« Reply #1 on: December 10, 2008, 05:21:38 PM »

มันไม่ค่อยมีตัวยืนอ่ะดิ

เพราะถ้า Cordelia ตาย ทุกตัวไปหมดจริง ๆ

น่าหาตัวยืนมานะแบบพวก Leraje

แต่มันก็มีข้อเสียอยู่ดีอีกนั่นแหล่ะ 

Member

Email
« Reply #2 on: December 10, 2008, 05:26:54 PM »

อืม ครับ

เด็คนี้จริงๆแล้วไม่ต้องใช้ตัวยืนก็ได้ครับ เพราะ Cordelia ตายก็ลากตุ๊กตาลง พอเราชุบ Cordelia ตุ๊กตามันก็ขึ้นมาใหม่ วนไปเรื่อยๆ ไม่กลัวตาย 555+

คิดว่าจะใช่ Karakuri Gamaru ยืนน่ะครับ แต่คงไม่ไหว - - พลังสู้สมัยนี้ไม่ได้เลย

เย่ก็น่าสนครับ เพราะเด็คนี้มีแต่พวกเลเวลน้อยๆ โดนโม่ก็คงไม่เป็นไร

ยังไงเด็คมันก็ต้องมีข้อเสียเยอะล่ะครับ เหอๆๆ - - ตุ๊กตาเราสร้างมาแค่เชือดๆๆเท่าน เจอพวกยกเลิกเคิร์ส/สกิลก็ไปไม่รอด เจอ all ก็ตายยกแผง ถ้าตัวขุดตายเด็คนี้ก็ไม่เป็นอันเล่นต่อ - -

Zenonymn
Member

« Reply #3 on: December 10, 2008, 05:29:07 PM »

แต่ระวังนะครับ (เคยเจอมาแล้ว)

ลากขึ้นลากลง ๆ แล้ว

เพื่อนมาถามไชน์เท่าไหร่แล้ว

ลองนับ ๆ ดู จะ 20 แล้ว

~MerShanDisE~
Member

« Reply #4 on: December 10, 2008, 05:31:11 PM »

ปัญหาอีกอันนึง ถ้าเขามีซีลตัวเดียวแล้ว เกือบจะง่อยกันเลยทีเดียวนะเนี่ย

Member

Email
« Reply #5 on: December 10, 2008, 05:34:06 PM »

แต่ระวังนะครับ (เคยเจอมาแล้ว)

ลากขึ้นลากลง ๆ แล้ว

เพื่อนมาถามไชน์เท่าไหร่แล้ว

ลองนับ ๆ ดู จะ 20 แล้ว

เอ่อ จริงแฮะ - - ลืมนึกไปเลย ถึงพวกตุ๊กตาส่วนใหญ่มันจะเวล1 แต่ก็มีสิทธิ์ shrine เต็มเหมือนกัน - - ลองคิดดูว่า A กับ M Doll ตายอย่างละ4 ก็8เวล +เวลของ Cordelia ก็9เวลแล้ว  ยังไม่รวมพวก N[Doll] ตัวอื่น และพวกที่ตก shrine อยู่แล้ว - -

ถ้าเค้ามีซีลตัวเดียว....อันนี้คงต้องตีใส่อย่างเดียว แต่ถ้าตัวนั้นเป็นแกรนด์ครอสหรือมิคาเอล - - คงต้องทำใจ

◄เรจัง►
Member

Email
« Reply #6 on: December 10, 2008, 05:36:55 PM »

เคยเล่นอยู่เหมือนกัน มีตัวเดียวเลยไม่รู็้จะทำไงดี

แถมชายล์ก็เติมเร็วมากเลย

คือเล่นยากอยู่เพราะอาจโดนออลตายได้

และก็น่าใส่ Joseph กันออล กับ Vioria เกินเอ็มพี

แต่พอใส่เรื่อยแล้วมันจะหนักอ่ะ

แม่ค้าไม่ค่อยน่าใส่เลย ไม่งั้นต้องคอมเก็บ ไม่งั้น คอร์เดเลีย ตายไปซักตัว ฝ่ายตรงข้ามก็ชนะแล้ว

markro
Member

Email
« Reply #7 on: December 10, 2008, 05:50:30 PM »

เด้กนี้เพื่อนโรงเรียนผมก็เล่น
ปาดเอา ปาดเอา - -

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #8 on: December 10, 2008, 06:14:39 PM »

น่าหาตัวที่พอตั้ง ๆ Turn แรกไหวครับ

เพราะลงมาโปรยเค้าก็ลงมาเก็บ ๆๆๆ

ถึง Cordelia จะชุบได้ก็เถอะ ต้องหาตัวยืนสักตัว 2 ตัวอยู่ดี

อนึ่งเช่น Metallica Dragon หรือ the Guardian Angel of St.Agnes Church

Green day
Member

« Reply #9 on: December 10, 2008, 06:35:24 PM »

Madam lamenta แทน Panorban ดีกว่ามั้ยคับ?

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: December 10, 2008, 06:38:50 PM »

นึกว่าใส่ Figure Ryu ให้ครบวงจรสินค้าตุกตา ฟิกเกอร์ 

Green day
Member

« Reply #11 on: December 10, 2008, 06:41:51 PM »

ลอง metallica in mem+ metallica ทำมะดามั้ยครับ

พอตุ๊กตาตาย Metallica at+1 ตาย 5 ตัวก็บวก 5

ชุบมา ใหม่ก็ปาดๆๆ

ตายก็บวก 555+ น่าสนุกดี

Member

Email
« Reply #12 on: December 10, 2008, 08:37:57 PM »

อยากลองใส่ metallica dragon เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้จะเอาใบไหนออกดี - - ถ้าได้ใส่ Metallica Dragon ก็คงยืนได้ดีพอสมควร ถ้ามันไม่ตายไปซะก่อนอะนะ T_T

แล้ว Panorban กับ Madam Lamenta คิดว่าใส่ใบไหนดีกว่ากันครับ?

ฟิกเกอร์เรียวก็น่าสนใจมากครับ เสียตรงที่มันไม่ใช่ N[Doll] และมันเล่นกับพวก นินจาmachine (อยากให้พวก Karakuri เป็น นินจาmachine จังเลย T_T) แต่มันก็เข้ากับตุ๊กตาอะนะ คือเปิดกองลงmachineเวล1ได้ (ปัญหาอีกอย่างคือที่เต็ม - -)

« Last Edit: December 10, 2008, 09:52:48 PM by Black Magician » Logged

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #13 on: December 10, 2008, 08:50:44 PM »

ลองใส่ตัวยืนเวลสูงๆที่มันเก่งได้ด้วยตัวของมันเองสิครับเช่นมิคาเอล
ยืนได้แอท 12+ เมื่อโดนตีก็บวกเรื่อยรับรองว่าไม่มีใครจะกล้าตีหรอกครับ
หรือถ้าจะตีมะเค้าก็คงคิดว่าเราจะแก้ทันหรือไม่ครับ
แต่ก็ว่าเถอะถ้าตายมันจะเป็นการถมชายให้มากขึ้นไปอีก
« Last Edit: December 10, 2008, 08:53:02 PM by MoŎn✖ShinĘ » Logged

•StarwarS•
Member

« Reply #14 on: December 10, 2008, 08:54:08 PM »

Vioria ครับๆๆๆ

Member

Email
« Reply #15 on: December 10, 2008, 08:59:42 PM »

เอ่อ เห็นมีเสียงบอกให้ใส่วิโอเรียมา2เสียงละ อยากรู้ความเห็นอะครับว่าทำไมถึงให้ใส่วิโอเรีย ถ้าเป็นนักเวทย์หญิงจะด๊กว่ารึป่าวครับ หรือว่ายังไง?

แล้วคิดว่าเด็คนี้การ์ดใบไหนสำคัญน้อยสุดอะครับ จะได้เอาออก เพราะมีการ์ดอีกหลายใบที่อยากใส่ เช่น Metallica Dragon กับวิโอเรีย

MN-ME
Member

« Reply #16 on: December 10, 2008, 09:16:59 PM »

เอ่อ เห็นมีเสียงบอกให้ใส่วิโอเรียมา2เสียงละ อยากรู้ความเห็นอะครับว่าทำไมถึงให้ใส่วิโอเรีย ถ้าเป็นนักเวทย์หญิงจะด๊กว่ารึป่าวครับ หรือว่ายังไง?

แล้วคิดว่าเด็คนี้การ์ดใบไหนสำคัญน้อยสุดอะครับ จะได้เอาออก เพราะมีการ์ดอีกหลายใบที่อยากใส่ เช่น Metallica Dragon กับวิโอเรีย

Vioria ดีกว่าเยอะครับ เยอะมากๆๆ

เคยเล่นเก็บเพื่อนแล้ว

ประมาณว่า ชุบฟรี เชือดฟรี เอมพีเหลือ ออลทิ้ง ประมาณนีอ่ะครับ

ถ้าเกิด Doll เต็มสนาม Mp จะ + เร็ว มากๆๆๆ

Member

Email
« Reply #17 on: December 10, 2008, 09:44:12 PM »

Vioria ดีกว่าเยอะครับ เยอะมากๆๆ

เคยเล่นเก็บเพื่อนแล้ว

ประมาณว่า ชุบฟรี เชือดฟรี เอมพีเหลือ ออลทิ้ง ประมาณนีอ่ะครับ

ถ้าเกิด Doll เต็มสนาม Mp จะ + เร็ว มากๆๆๆ

อ๋อ ครับ เข้าใจแล้วครับผม ^^ ขอบคุณมากครับ จะลองปรับดู แต่ปัญหาก็ยังอยู่ที่ว่า จะเอาใบไหนออกดี - -  ตอนนี้ใส่ไปใส่มา มีซีล27ใบ
« Last Edit: December 10, 2008, 09:56:11 PM by Black Magician » Logged

ohm13
Member

Email
« Reply #18 on: December 10, 2008, 10:11:20 PM »

doll merchant ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่
ใส่metalica dragon in memory น่าจะทำให้เกมเดินได้ง่ายกว่าครับ

แล้วตัวขุดคลอดิเลีย ใช้ panorban ดีกว่านะ ใช้ง่ายกว่า แถมยังAllได้ด้วย

ส่วนKarakuri Gamaru ใส่ 3ใบเลยครับ มันช่วยเรื่องจั่วได้ดีมาก
« Last Edit: December 10, 2008, 10:14:34 PM by ohm13 » Logged

Member

Email
« Reply #19 on: December 10, 2008, 11:34:26 PM »

ลองปรับไปปรับมา ซีลกลายเป็น30แล้วครับ ทำไงดี ช่วยหาทางลดมันหน่อยสิครับ T_T

ohm13
Member

Email
« Reply #20 on: December 10, 2008, 11:43:55 PM »

ถ้าจะลด เอาDoll merchant ออก แล้วเอาCordelia กับ Panorban ออกอย่างละหนึ่งใบ

Member

Email
« Reply #21 on: December 10, 2008, 11:49:02 PM »

ถ้าจะลด เอาDoll merchant ออก แล้วเอาCordelia กับ Panorban ออกอย่างละหนึ่งใบ

doll merchant นี่ก็คิดว่ามันก็โอเคนะครับ อย่างน้อยก็อยากใส่ไว้อะครับ(ลดเหลือ2ละ) มันเสิร์ชตุ๊กตาได้ เอาไว้หาได้เร็วดี มีตัวอื่นที่น่าจะเอาออกอีกมั๊ยอะครับ

กลัวๆว่า คอมโบส่วนใหญ่ของเด็คเกิดจากการชุบ Cordelia ใส่ตัวทำคอมโบไปอย่างละ2จะดีเหรอครับ กลัวตรงที่มันจะทำคอมโบยาก ถ้าเราทำคอมโบนี้ไม่ติด ทั้ง Metallica Dragon ทั้ง Karakuri Gamaru ทั้ง Vioria ไม่เป็นอันได้ใช้อบิลิตี้กันเลยอะครับ
« Last Edit: December 10, 2008, 11:51:03 PM by Black Magician » Logged

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #22 on: December 10, 2008, 11:51:47 PM »

จริงๆ Deck แบบนี้ ไม่ต้องไปสู้ At หรอก เน้นปริมาณดีกว่า

แกรนก็แกรนเหอะ ตีได้ทีละตัว เราโผล่มาทีละ 5 ตัว ขุดได้อีก

อีกอย่างก็แพ้ตุ๋ยหลัง Cordelia ตายทีแทบโอเวอร์

Madam Lamenta จะดีกว่า Parnorban ถ้าเราใส่ Leraje ครับ ถ้าไม่งั้นก็ไม่ต้องหรอก

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #23 on: December 10, 2008, 11:54:48 PM »

Madam Lamenta + Vioria สุดยอดครับ

ohm13
Member

Email
« Reply #24 on: December 10, 2008, 11:57:12 PM »

doll merchant นี่ก็คิดว่ามันก็โอเคนะครับ อย่างน้อยก็อยากใส่ไว้อะครับ(ลดเหลือ2ละ) มันเสิร์ชตุ๊กตาได้ เอาไว้หาได้เร็วดี มีตัวอื่นที่น่าจะเอาออกอีกมั๊ยอะครับ

กลัวๆว่า คอมโบส่วนใหญ่ของเด็คเกิดจากการชุบ Cordelia ใส่ตัวทำคอมโบไปอย่างละ2จะดีเหรอครับ กลัวตรงที่มันจะทำคอมโบยาก ถ้าเราทำคอมโบนี้ไม่ติด ทั้ง Metallica Dragon ทั้ง Karakuri Gamaru ทั้ง Vioria ไม่เป็นอันได้ใช้อบิลิตี้กันเลยอะครับ
คือdoll merchant มันเป็นซีล Lv2 ร่าย3 ซึ่งถือว่าหนักพอสมควรกับการที่มาทำหน้าที่แค่เป็นตัวเซิร์จอะครับ เพราะตุ๊กตาเราร่ายอย่างมากก็2เอง

ส่วนpanorban กับ Cordelia มันต้องอาศัยถมไชร์นด้วยตุ๊กตาสักหน่อยแล้วค่อยเริ่มคอมโบ และเรามีการูมะช่วยจั่วอยู่แล้ว ทำให้มีโอกาสที่มันจะขึ้นมือได้ไม่ยากครับ

จริงๆแล้ว ถ้าไม่อยากใส่เมทาลิกา มีอีกตัวนึงที่พอแทนกันได้คือ puppet drummer เพราะขนาดตัวใหญ่คล้ายๆกัน แต่เลเวลแค่1 เพียงแต่ว่าต้องใส่ เพื่อนมันด้วย ไม่งั้นไม่บวก

Member

Email
« Reply #25 on: December 11, 2008, 12:10:26 AM »

ลองฟังจากหลายๆความเห็นดูแล้ว ใส่เย่ซะเลย - - ได้คอมโบทั้งถม shrine ทั้ง Lamenta ยังเอาไปยืนได้ด้วย แก้ปัญหาไปได้หลายอย่างเลย (แต่ว่าใส่ไปแค่ตัวเดียวจะพอมั๊ยครับ)

~`..Laurence..`~
Member

Email
« Reply #26 on: December 11, 2008, 11:13:24 PM »

จากที่ผมเคยเล่นผมใส่กากอย ลากเจ้ลงไปนอนเลย แล้วค่อยชุบ
แต่จะมีปัญหาเวลาโดนขัดแข้งขัดขาเยอะๆคับ เพราะเราจ่าย4!!
แล้วก็แพ้อะไรก็ได้ที่ทำให้ตัวชุบเราตาย- -"

วิโอเรียเก่งมากครับ ชุบ โหม่ง จั่ว ปิดเกม^^

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #27 on: December 12, 2008, 12:55:54 AM »

Katapusis ครับ กางไว้คอยล่อตัวที่ลงมาจากผลมันเกิดไปก่อนแล้ว สมมติ เค้าลงซิกมันหลังเรากางคาทาปูซิสก็เชือดไปเลยครับ โดนซิกเต็มๆ

Member

Email
« Reply #28 on: December 12, 2008, 01:04:16 AM »

อืมครับ ขอบคุณสำหรับความเห็นครับผม ตอนนี้เด็คเริ่มจะลงตัวแล้วล่ะ ^^

mr.Tu
Member

« Reply #29 on: December 12, 2008, 01:35:26 AM »

Puppet Drummer เจอมันตบมาแล้วครับ  at22 ไวเหลือเชื่อ

แถมมันมักมากัน 2ตัวซะด้วย  ตัวนึงat 20  อีกตัว at 15-17

เฮ้อ เหนื่อย....

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: