Summoner Master Forum
October 02, 2024, 01:35:18 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Ilkimsumm ฟรีสระเบิด  (Read 3318 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
daidalos
Member

Email
« on: December 10, 2008, 03:44:39 PM »

Seal 25 (26)
Ilkimsumm, the tempest dragon  x2
Thaliquas, Arimather’s dragoon of Thaliwilya  x3
Thaliquas, the dragoon  x2
Mermage of aquarius  x3
Isquatia, the elder dragon  x3
Timperra, the vapor dragon  x4
The dragon’s egg in the laboratory x2
Salamandery doll  x2
Firngollo, Arimather’s baby dragon  x2
Jormungand  x1
Jormungand, the legendary dragon x1
Princess Alana  x1(แนะนำ ใส่ก็ได้ ไม่ใส่ก็ดี)

Mystic
Cristalarme  x2
Acqus  x2

เหตุผล+ทริค
1.   Ilkimsumm ตัวนี้ขาดไม่ได้ ฟรีสเสร็จก็ทุบ allก็ได้ แถมเอาใว้ใช้ทำcomboกับ Jormungand, the legendary dragonได้อีกด้วย
2.   Thaliquas, Arimather’s dragoon of Thaliwilya  ใส่มาเผื่อเจอพวกยกเลิกcurse และวนloop timperra เวลาขาดแคลนการ์ดในมือ
3.   Thaliquas, the dragoon  เอาไว้เสิร์จ Jormungand, the legendary dragon เพื่อเอาไว้growthตัวเก่า แถมabilityในgrowthก็เอาไว้ใช้ทำcomboกับ Jormungand, the legendary dragonได้ หรือจะเอาไว้ฟรีส seal ฝ่ายตรงช้ามเยอะๆเลยก็ได้
4.   Mermage of aquarius  ทำให้ฟรีสเร็วขึ้นเยอะเลยครับ ตอนแรกผมเล่นใส่แค่สอง แต่มันยังเร็วไม่พอ เลยใส่สามซะเลย น่าจะทำให้ฟรีสเร็วขึ้นเยอะอะครับ
5.   Isquatia, the elder dragon  คงไม่ต้องบอกถึงประโยชน์ของมันนะครับ
6.   Timperra, the vapor dragon  อันนี้ก็อีกใบ ข้ามไปเลยละกัน
7.   The dragon’s egg in the laboratory เอาไว้ลดmpการใช้สกิลครับ เพราะเด็คนี้มันเล่นskillเป็นหลักอยู่แล้ว แต่ถ้าเจอเด็คมังกรเหมือนกัน แนะนำให้รีบเอาไปซ่อนเป็นsealรองเลยครับ ไม่งั้นฝ่ายตรงข้ามก็ได้ผลของมันด้วยนะ
8.   Salamandery doll เอาไว้เรียกลูกมังกร กับเอาไว้growth แล้วก็กันตาย
9.   Firngollo, Arimather’s baby dragon  เอาไว้กันcurseเวลาลูกพี่ใหญ่เราall หรือเวลาเป็น inactive แล้วโดน Jormungand, the legendary dragon ฟรีส แล้วก็กันตาย
10.   Jormungand ฟรีสallได้ แต่เหตุผลหลักคือเอาไว้growth
11.   Jormungand, the legendary dragon ตัวหลักอีกตัวหนึ่งครับ เอาไว้ฟรีสเป็นหลัก ถ้า growth สำเร็จจะแจ่มมากเลยครับ เอาไว้ใช้ทำcomboกับ Ilkimsummกับ Thaliquas, the dragoon  ตอนที่ทั้งสองgrowthสำเร็จ ซึ่งจะทำให้ฝ่ายตรงข้ามเป็นInactive จากนั้นก็โดน poisonไปอีก รอนับเทิร์นลงshrineไปเลย แถมถ้าเข้าซับเทิร์นเราก็ฟรีส เทิร์นได้อีกด้วย
12.   Princess Alana ตัวนี้แนะนำนะครับ จะใส่ไม่ใส่ก็แล้วแต่ แต่ผมใส่นะ เพราะเคยเจอgrandcrossทีนึงแล้วทำไรไม่ได้เลยทั้งที่ฟรีสได้แล้วแท้ๆ ตัวนี้เอาไว้มูฟครับ ไอตัวที่เกะกะหรือตัวที่มันชุบได้บ่อยๆและLVเกินกว่าที่ Ilkimsummจะทุบได้ ตัวนี้จะมีประโยชน์มากครับ

จุดเด่น
1.   ไม่สน Atk Def ถ้าฟรีสได้ก็จบ
2.   ถึงจะยกเลิกcurse ยังไงก็ไม่พ้นฟรีส
3.   หากSealฝ่ายตรงข้ามเยอะก็ Allได้เลย
4.   ทำให้ฝ่ายตรงข้ามเป็น Inactive บ่อย ตัวไหนเกะกะก็ Inactive ไปซะ
จุดด้อย
1.   ความเร็วในการตั้งตัวกลางๆ ถ้าเจอเด็คที่เร็วมากๆก็แพ้ตามระเบียบ
2.   ถ้าเจอตัวที่atkสูงมากๆและยังป้องกันcurseอีก (Michaelไง) จะจัดการลำบากมากๆ (แต่เคยทำได้ครั้งนึง ทำให้มันสูยเสียability จากนั้นฟรีสแล้วมูฟทิ้งไปเลย)
3.   ถ้าเด็คไหนตัวตบหลายๆตัวก็ฟรีสยากหน่อย

FactOrFiction
Member

« Reply #1 on: December 10, 2008, 05:13:01 PM »

ใกล้เคียงกับdeck ที่ผมกำลังจะmodify อะคับ(จากนาค) ;D
ลองเป็นแบบผมไหม
เอา mermage กับ sala doll ออก เป็น
1 Isquatia
2 Alana (seal จะได้ 25 พอดี)
2 armored gargoyle จะได้จั่วมากขึ้น

ออ mystic คับ รีดดีๆแค่30-40 พอ
ผมว่าไม่ใส่ Cristalarme นา มันไม่
อย่าลืม alterant dragon นะ
bracelet ช่างมันไม่ต้องใส่

ว่าแต่ทำท่าไม้ตายเหมือนผมไหมนะ แปะ acqus แล้ว combineซ่อน
« Last Edit: December 10, 2008, 05:18:05 PM by FactOrFiction » Logged

daidalos
Member

Email
« Reply #2 on: December 11, 2008, 12:53:37 AM »

วันนี้ผมลองโมใหม่ดูอะครับ เอา doll ออก แล้วใส่ alana แทน ผมว่าเข้าท่าดีนะครับ แต่ยังไงผมว่าใส่ moa ไปก็ยังดีอยู่นะครับ ไม่งั้นจะฟรีสช้ามากๆเลยครับ เพราะถ้าไม่มี เราจะไม่มีตัวไหนที่ฟรีส เลยนะครับ ถ้าฟรีสตอนเค้าตีมาได้ ตาต่อไปก็บึ้มทื้งสบายๆเลย ไม่ต้องมาเสีย mp ใช้ mystic เผลอใช้เกินจนหมดก็ไม่ได้ฟรีสแล้วบึ้มพอดี ส่วนกากอยผมว่าไม่ค่อยน่าใส่นะ เพราะยังไงเราก็มีtimperraอยู่แล้ว แถมใส่ mystic ของมังกรไปอีกทั้ง metamorp หรือ alterant dragon ยังไงก็จั่วสี่ใบเหนาะๆอยู่แล้ว ;)
แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ ถ้าคุณไม่โพสท์ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเอาอะไรออกดี ;D

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #3 on: December 11, 2008, 01:15:05 AM »

พยายามหาตัว Gain Mp ทุก Sub และคอย Check Shrine Mystic อีกฝ่ายไว้ตลอดก็ดีครับ

เพราะ Angel of Soprano , the Revelation Growth หลุดน่าเสียดายมากๆ     

ohm13
Member

Email
« Reply #4 on: December 11, 2008, 01:20:07 AM »

Armored Gagoyle น่าใส่ไว้นะครับ จั่วได้ดีมากๆ

Mermage เหลือสัก2ใบน่าจะพอแล้วครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #5 on: December 11, 2008, 05:52:36 AM »

พยายามหาตัว Gain Mp ทุก Sub และคอย Check Shrine Mystic อีกฝ่ายไว้ตลอดก็ดีครับ

เพราะ Angel of Soprano , the Revelation Growth หลุดน่าเสียดายมากๆ     
ก็โกรธติ๋มไว้ซักตัวซิครับแก้ง่ายนิดเดียวเอง

daidalos
Member

Email
« Reply #6 on: December 11, 2008, 03:38:26 PM »

"ติ๋ม"นี่คือตัวไหนเหรอครับ?

FactOrFiction
Member

« Reply #7 on: December 11, 2008, 09:20:44 PM »

timperra ไง อ้าวคิดว่ารู้ๆกันอยู่เลยไม่บอก

daidalos
Member

Email
« Reply #8 on: December 11, 2008, 10:46:58 PM »

อ่อ timperraนี่เอง ;D
วันนี้ผมได้เอาไปเล่นกับเด๊คทาลิไฟมาอะครับ Atkโหด abilityก็โหด ถ้าไม่มี moa ในมือใบนึงในสนามใบนึงรับรองแพ้ชัวร์ครับ(ถึงจะได้เปรียบเรื่องธาตุก็เถอะ) แล้วก็acqusด้วย ยังไงผมก็ว่าmoaควรใส่อย่างนิ่งเลยครับ ทำให้ฟรีสได้เร็ว ถ้ามีสองตัวผมกลัวว่าจะขึ้นช้าเกินจนแก้ไม่ทันอะสิครับ ดังนั้นผมว่าสามกำลังดีนะ

MN-ME
Member

« Reply #9 on: December 12, 2008, 12:50:05 AM »

อ่อ timperraนี่เอง ;D
วันนี้ผมได้เอาไปเล่นกับเด๊คทาลิไฟมาอะครับ Atkโหด abilityก็โหด ถ้าไม่มี moa ในมือใบนึงในสนามใบนึงรับรองแพ้ชัวร์ครับ(ถึงจะได้เปรียบเรื่องธาตุก็เถอะ) แล้วก็acqusด้วย ยังไงผมก็ว่าmoaควรใส่อย่างนิ่งเลยครับ ทำให้ฟรีสได้เร็ว ถ้ามีสองตัวผมกลัวว่าจะขึ้นช้าเกินจนแก้ไม่ทันอะสิครับ ดังนั้นผมว่าสามกำลังดีนะ

เห็นด้วยครับ ทาลิไฟ Atk โหด Ability ก็สุด...

--

อยากให้สักนักเวทย์หญิงไปสักตัวจังเลยล่ะครับ

shuresharn
Member

« Reply #10 on: December 12, 2008, 01:25:47 AM »

เอ่อ... รู้สึกทาลิน้ำเก่าโดนแบนนิ =_=

daidalos
Member

Email
« Reply #11 on: December 12, 2008, 08:48:14 PM »

ทาลิน้ำตัวนี้เป็นredoครับ skillจะต่างกัน ไม่โหดเหมือนตัวเก่า แต่ก็มีคุณค่าที่น่าใส่ครับ
ส่วนนักเวทย์หญิงที่ไม่ใส่นี่เพราะผมใส่mysticที่gain mpใบอื่นไปแล้วอะครับ ถึงจะโดนแก้ง่ายกว่าเยอะ แต่ก็ไม่ต้องเปลืองsealเพิ่ม

Garu3267
Member

« Reply #12 on: December 14, 2008, 12:02:51 AM »

น่าใส่ Geraldนะคับ
เพราะเราฟรีสบ่อยอยู่เเล้ว ถ้าบึ้มไม่ตาย
ก็เอาGeraldตบต่อไปเลย 

daidalos
Member

Email
« Reply #13 on: December 14, 2008, 01:48:24 AM »

ถ้าใส่ไปผมว่าหนัก shrine แน่ๆครับ เพราะ อิลคิมซัม ก็เวล 4 จอมันกาดตัวใหญ่ก็เวล 4 จอมันกาดตัวเล็กก็เวล 3 ถ้าใส่ไปอีกผมว่าหนักเกิน แถมจะเรียกยากกว่าตัวอื่นด้วยครับเพราะมันไม่ใช่ dragon ใช้อิสควอเทียเรียกไม่ได้ด้วย

Pinochio
Member

Email
« Reply #14 on: December 14, 2008, 03:40:28 AM »

ผมก็จัดเดคนี้อยุ่เหมือนกัน แต่รู้สึกไม่ค่อยจะเก่งเท่าไหร่เลย -*-

ส่วนตัวแล้วผมจาใส่ เดวิด ไว้สองตัว  ไว้กันอีกฝ่ายตี เพราะเดคเรา ตัวยืน พลังน้อยเหลือเกิน- -

ส่วน ตัวที่ใช้ฟรีส ผมใส่แค่ ทาลิน้ำ สามตัวเอง O_o

โดนขัดจังหวะเข้าไปทีนึง เล่นไม่ออกเลยงะ(ใครเป็นเหมือนผมบ้าง)  เช่น  โดนFidelis สั่งห้ามทาลิน้ำใช้สกิล เป็นต้น -*- 

ที่สำคัญ  เจอ อาม่า( Amara ) นี่ถึงกับเซงเลกน้อย - -

ใครมีทางแก้ยางไง บอกกานหน่อยนะงับ  แฮ่ๆๆ
« Last Edit: December 14, 2008, 03:45:51 AM by Pinochio » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: