Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:47:47 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากสะสมการ์ด  (Read 3118 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
ban_kz
Member

« on: December 08, 2008, 09:57:05 PM »

เล่นตั้งแต่ๆ การ์ด summoner ออกมาใหม่ๆและ
ผมชอบสะสมการ์ด มาก เรียกว่าสะสมเกือบจะทุกชนิดที่นิยมในประเทศไทย หมดเงินไปเยอะอยู่

ส่วน summoner สะสมครบถึง ชุด Ekklesia เอง เนื่องจากต้องเตรียมตัวเข้ามหาวิทยาลัย จนตอนนี้ เห็นน้องในม. เอามาเล่นแล้วอยากกลับมาเล่นอีกครั้ง

ก็เลยว่า จะสะสมการ์ดให้ครบ คิดว่ามันจะใช้ทุนเท่าไหร่ อะคับ กว่าจะครบ ทุกใบที่มี  ;D
แล้วแหล่งซื้อที่ไหนที่จะมี% ครบ 100 % โดยไวอะัคับ

สะสมให้ครบก่อนแล้วค่อยเริ่มจัดเดค
เพราะต้องจดจำความสามารถการ์ดใหม่ๆ วิธีเล่นใหม่อีก เยอะแยะมากมาย

•StarwarS•
Member

« Reply #1 on: December 08, 2008, 10:02:22 PM »

ใช้ทุนมหาศาลครับ เพราะมีหลายๆใบสูญพันธุ์ไปแล้ว 

และที่สำคัญบางใบก้ต้องไปแข่งเอา เพราะบางทีคนจะเก็บไว้ซะเอง

และที่สำคัญ โปรโม Magus

ohm13
Member

Email
« Reply #2 on: December 08, 2008, 10:07:21 PM »

ถ้าแค่จะดูการ์ฺดให้ครบทุกใบ Theory 1และ2 ช่วยได้ครับ

หรือ

ส่วนถ้าจะสะสม ผมว่าตามร้านน่าจะหาได้ แต่คงใช้งบเยอะพอสมควร เพราะการ์ดบางใบในชุด เก่าๆ แพง และหายากครับ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #3 on: December 08, 2008, 10:09:40 PM »

วันล่ะนิดก้อได้ครับ ไม่ต้องรีบ

ยิ่งรีบ ก้อยิ่งครบไว เด้วม่ะสนุกนะเออ 

ban_kz
Member

« Reply #4 on: December 08, 2008, 10:14:09 PM »

555+ นั่งเปิดดูความสามารถในเวป แล้วมันมึนอะคับ ไม่ได้อารมณ์แบบ ดูในสมุดสะสม ดูแล้วมีความสุขมากกว่า ผมเป็นพวกใจร้อนซะด้วยสิ
อยากกลับมาพร้อมเล่นไวไว

แล้วตั้งแต่ ชุด  Dragonology ขึ้นมานี่ ยังหาง่ายมั้ยคับ พวก โปรโม คงไว้ก่อน 

D4K
Exigency
SecondaryD4K
12 Valkyrie
Ekklesia

พวกนี้ครบไปและ
« Last Edit: December 08, 2008, 10:15:43 PM by ban_kz » Logged

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #5 on: December 08, 2008, 10:17:47 PM »

แนะนำว่าไปเป็นจัดจ์ อะไรๆจะง่ายขึ้นเยอะ (ทั้งได้โปรโม ทั้งได้แมกกัส ทั้งได้พูดคุยมากหน้าหลายตากับเด็กๆทำให้มีโอกาสเทรดการ์ดได้ง่ายขึ้น)

ban_kz
Member

« Reply #6 on: December 08, 2008, 10:21:12 PM »

แนะนำว่าไปเป็นจัดจ์ อะไรๆจะง่ายขึ้นเยอะ (ทั้งได้โปรโม ทั้งได้แมกกัส ทั้งได้พูดคุยมากหน้าหลายตากับเด็กๆทำให้มีโอกาสเทรดการ์ดได้ง่ายขึ้น)

มันต้องทำยังไงบ้างหละคับ

กลัวจะไม่มีเวลาด้วย อีกอย่าง ตอนนี้อยู่ศึกษาอยู่ที่ เชียงรายอะคับ กลับกรุงเทพ ก็เฉพาะ วันหยุด ที่นี่ แทบหาร้านขายไม่ได้เลย กำลังคิดจะเปิดร้านเล็กๆที่นั่นอยู่

แต่ต้องการข้อมูลหนะคับ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #7 on: December 09, 2008, 02:34:05 AM »

เก็บวันละนิืดเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็ครบเองแหละครับ

เรียนเชียงราย ก็ นั่งรถ ไปเชี่ยงใหม่ ดูสิครับ ถ้าไหวนะครับ

พอดีผมก็สะสมอยู่นะ แต่ผมสะสมไม่ครบทุกชุดน่ะครับ

D4K[F]
Exigency
12 Valkyries [F] >>> เกือบครบ
Bravo [F]
Little Mission [F]
5years[F]
Zodiac [F] 
Revelation [F] 
DR[F] >>> กำลังเก็บ

รอเก็บ QM [F] ถ้ามีเงิน

รอ Theory 2 [F] ออก น่าจะสวยดีนะครับ

ตั้งใจเก็บไปเรื่อยๆแล้วกันนะครับ
« Last Edit: December 09, 2008, 02:38:15 AM by CarlitoZ [V2] » Logged

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #8 on: December 09, 2008, 02:40:23 AM »

จริงๆในเว็บก็มีคนขายคอมพลีตอยู่น้า
« Last Edit: December 09, 2008, 02:42:38 AM by ตาหนู[บลูอาย] » Logged

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #9 on: December 09, 2008, 03:52:43 AM »

จะเก็บให้ครบทุกชุดเลยเหรอครับ
ผมก็เคยทำมาตอนแรกๆของSMNเลยตอนSecondออกผมหาฟรอยทุกใบในชุดแบบเก่าที่เป็นสติกเกอร์ติด
ตอนนี้แฟ้มนั้นหาไม่เจอ

หลังจากนั้นผมก็ได้ความคิดคือเก็บเฉพาะชุดที่วาดสวยๆเช่น7ปี มังกร พวกนี้ครับ

ban_kz
Member

« Reply #10 on: December 09, 2008, 04:23:12 AM »

เก็บวันละนิืดเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็ครบเองแหละครับ

เรียนเชียงราย ก็ นั่งรถ ไปเชี่ยงใหม่ ดูสิครับ ถ้าไหวนะครับ

พอดีผมก็สะสมอยู่นะ แต่ผมสะสมไม่ครบทุกชุดน่ะครับ

D4K[F]
Exigency
12 Valkyries [F] >>> เกือบครบ
Bravo [F]
Little Mission [F]
5years[F]
Zodiac [F] 
Revelation [F] 
DR[F] >>> กำลังเก็บ

รอเก็บ QM [F] ถ้ามีเงิน

รอ Theory 2 [F] ออก น่าจะสวยดีนะครับ

ตั้งใจเก็บไปเรื่อยๆแล้วกันนะครับ

เหอๆ นั่งไปซื้อเชียงใหม่ - -a เชียงใหม่กับเชียงรายเดินทาง 4 ชมนะคร้าบ  ขึ้นเครื่องกลับกรุงเทพดีกว่า 555+

จริงๆในเว็บก็มีคนขายคอมพลีตอยู่น้า

ตรงไหนอะคับ O_O ใครขายหนิ
« Last Edit: December 09, 2008, 04:26:18 AM by ban_kz » Logged

Casper
Member

Email
« Reply #11 on: December 09, 2008, 04:31:10 AM »

ค่อยๆหา ดู ใน Merchant Board คับ

罪と罰
Member

« Reply #12 on: December 09, 2008, 11:30:08 AM »

ชุด Dragonology นี่เลิกผลิตไปแล้ว ตามร้านการ์ดก็ไม่น่าจะมีครบ ก็คงต้องลองขอซื้อกับผู้เล่นหลายๆคนดูครับ
ลองตั้งกระทู้รับซื้อการ์ดในบอร์ด Merchant ดูก็ได้ แล้วก็นัดซื้อขายของทีเดียวพร้อมกันหลายๆคนเลย

White Wing
Member

« Reply #13 on: December 09, 2008, 01:47:43 PM »

ยังไงต้องลองไปดูในกระทุ้ซื้อขายนะครับ ค่อยๆเก็บไปเรื่อยดีกว่า

ส่วนเรื่องเปิดร้านลองวางเเผนดีๆนะครับ ยังไงผมว่าไม่ว่าจะ กรุงเทพ หรือ เชียงรายก็ยังต้องการร้านการ์ดเพิ่มนะครับ

เก็บ คอมพีท ครบ เเล้วก็เอาไว้ที่ร้านเลยครับ โชว์ เพาเวอร์ อิอิ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: