Summoner Master Forum
September 30, 2024, 08:26:06 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามหน่อยครับพอดีสงสัย  (Read 866 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
jinotamona
Member

« on: December 08, 2008, 01:57:33 AM »

ถามเยอะนิดนึงนะครับ ขอโทษที แหะๆ

คำถามข้อที่ 1.Glittering Leaf Fairy

สกิลที่สามารถเปลี่ยนธาตุ ทำใช้สกิลใส่ใบรองได้หรือเปล่าครับ

และถ้าเปลี่ยนได้นี้ Seal หลัก กับSeal รองที่รวมร่างกันอยู่จะแยกการรวมร่างทันที่เลยใช่หรือเปล่าครับ

คำถามข้อที่ 2.Bratschel, the Angel of Music

2.1ถ้าถูกตีAll ตายหรือเปล่าครับ

คำถามข้อที่ 3. Dragoon General

3.1เมื่อ [Dragon] และ/หรือ [Knight] ฝ่ายเราโจมตี เราสามารถทิ้งการ์ด 1 ใบในมือเรา จากนั้น Seal ที่ถูกโจมตีสูญเสีย Ability 1 Turn (At Line)

ฝ่ายเรานี้นับ ตัวDragoon Generalด้วยใช่ไหมครับ

3.2 แล้วถ้าDragoon General ตบ Bratshel Angel of music

Bratshel Angel Of Music จะตายหรือเปล่าครับ เพราะผมค่อยข้างสงสัยเกี่ยวกับสูญเสียและยกเลิก -*-

คำถามข้อที่ 4 เรื่องการAll

4.1เราสามารถหยุดAll ด้วยStone เคิส ได้หรือเปล่าครับ

4.2แล้วถ้าเราAllอยู่แล้วโดนThunder Bolt นี้ ใบหลักตายหรอครับ

จากข้อ 4.2 แล้วถ้าผมAllไป Def Line แล้วโดนThunder Bolt Seal ของผมที่Allไปจะตายหรือเปล่าครับ

คำถามข้อที่ 5 เรื่อง Charm

5.1 Sealผมโดน ฝ่ายตรงข้ามCharm ฝ่ายตรงข้ามจะสามารถเปลี่ยนไลน์Sealของผมที่โดนCharm ได้หรือไม่
5.2 ในสนามมีMarvin Woderor Mage ฝ่ายเราMpค่าใช้สกิล-1
ฝั่งตรงข้ามCharm Black Wiser อยากทราบว่าฝ่ายตรงข้ามจะใช้สกิลของBlack Wiser โดยจ่ายMpเท่าเดิมหรือ -Mp ค่าใช้สกิลครับ

คำถามข้อที่ 6 เรื่อง helm of Hope

High Priestess of St. Cecilia Church ของผม+พลัง Turn โดยผลของPlane Shiffer
โดนแปะHelm of Hope Atที่+ ไปจะหายหมดเลยหรอครับ

คำถามข้อที่ 7 เรื่อง Pecca Ignorantia, the Sin of Ignorance

เราสามารถ จ่าย0 ให้Seal 1 ใบสูญเสียอบิลลิตี้ ได้หรือเปล่าครับ

« Last Edit: December 08, 2008, 02:17:03 AM by jinotamona » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: December 08, 2008, 02:34:13 AM »

1. ไม่ได้ครับ

2.1 ตายครับ

3.1 นับด้วยครับ

3.2 ไม่ตายครับ เพราะ Bratshel ยกเลิกผลจาก ability ของ Dragoon General ไปก่อน

4.1 ได้ครับ

4.2 ใช่ครับ ถ้า at ของใบหลักนั้นน้อยกว่าใบที่เราเลือกโจมตี เมื่อแยกร่างแล้ว

4.2 ถ้าไม่ีมี seal ฝ่ายตรงข้ามที่ at line ก็ไม่ตายครับ

5.1 เปลี่ยนได้ครับ

5.2 ลดด้วยครับ

6. หายหมดครับ

7. จ่ายได้ครับ แต่ไม่สูญเสียนะครับ

[/quote]

Pages: [1]
  Print  

Jump to: