Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:25:58 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Geo Rat จับมือ Tharan สามัคคีแล้ว ตบ เพื่มSealใหม่จุใจ29ใบ  (Read 6566 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
jinotamona
Member

« on: December 08, 2008, 12:09:52 AM »

เห็นกระทู้ http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=46432.0
ของคุณ guytun01 เขาจัดRat ผมก็เลยอยากลองจัดบ้างครับ เพราะส่วนตัวแล้วค่อนข้างชอบRat อยู่เหมือนกัน><"

Seal 29 ใบ นะครับ เลข9สวย ทำอะไรก็ก้าวหน้าประสบความสำเร็จในชีวิต  เด๊คนี้เรียกไว คาดว่าคงไม่ประสบปัญหาเท่าไหร่

Geo Rat*4
Geo Rat Little King *4
Geo Rat Little Tamer *2
(Tamerข้างบนนี้ไม่แน่ใจว่าใส่ดีหรือเปล่าจริงๆอยากใส่ Berdette Esta 2ใบแทนเพื่อสโตน ทารัน ระเบิดทิ้ง   แต่ไม่มีใบรอง)
Geo Rat The Little dragoon *4
Red Earth Mage *2
Undine *2
Lao Shu, the Rat *4
Treetop Tango Fairy *2
Tharan Esta, the Tamer *2
Ursa Ashley *3

มีคนถามเหมือนกันทำไมไม่ใส่Undine 4 เลย เด๊คเราเด๊คดินครับ เจอ ฟรีสบ่อย แถมไม่ติดหอกทรานเฮิร์น อีก ลำบากครับ เลยใส่แค่2ใบพอ เพราะอันดีน+ให้ทุกธาตุ รวมถึงน้องหนูลมของเราด้วย (ข้อเสียเดียวคือเป็นน้ำ-*-)
จะได้กันAll

ส่วน Red Earth Mage ที่ไม่ใส่4 เพราะมันกำหนดว่า ดินฝ่ายเรา ซับเทิร์นกัน+def ให้เฉพาะดิน  ทำให้หนูลมซึ่งเป็นใบเรียกพวกของเรา โดนAllที หายหมดครับ -*- (เจอกับตัวเองมาแล้ว ตรูม เลเวลไชน์8 ตายแค่4ตัวเองนะT-T) แต่ใส่ไว้2 กันฟรีสเคิสครับผม

Mystic

สามัญ
+Rat`s bane
+ดาบดิน พรีค่อน
+Painful Hang สโตนเคิสเขา เมื่อนี้ตกไชน์ เราจั่ว ^-^ เมื่อมีดิน3ใบ เด๊คเราดินเยอะอยู่แล้ว
+Fudenun pennant ธง กลางไว้ปลอดภัย  ^-^
+Zeus เปรียบดั่งSuper Weapon ของเด๊ค ก็ว่าได้ เสียดายใช้ได้2ครั้งแล้วต้องกลับดาวM78 เอ้ยไม่ใช่ มั่วแล้ว -*-

ตอนแรกว่าจะไม่เอา ทรีทอป กับ ทารัน ใส่ แต่ใส่Undine 4ใบ ใช้คู่กับRed Earth Mage แต่มันยังไงไม่รู้ -*-

ข้อดี

1. Seal ฝ่ายเราจะค่อนข้าง ทนทานมาก คาดว่าอาจจะกันการโจมตีด้วยAllได้ ถ้าตั้งได้ก่อนเขานะ -*- และโดนข้ามไลน์ก็ไม่เป็นไรด้วย Df เราเหนียวครับ^^
2. ค่าตบถูก ตบอยู่ในระดับความแรงปานกลาง และสามารถป่วนเขาด้วย ขวดยาพิษหนู posion 3เทิร์น นานนิดนึงแต่ป่วนได้เยอะ
3. Treetop ในเด๊คนี้สามารถแดนซ์ป่วนที่At Lineได้ด้วยเพราะมี ทารันหมุน +เอิทเมจ+def ให้ ป่วนMp Sealหลักของฝ่ายตรงข้าม
4. ถ้ากลัวTreeTopตายก็ ให้มันทำให้หนูราชาข้ามไลน์ป่วนเขาไปและกัน ตีปลอดภัย ^-^
5. ได้ข้อดีของเด๊คRat มาคือเรียกพวกไว
6. สั่งหนูราชาตบไป เจอ อโดรเมด้า ยังสามารถ ใช้ทารันหมุนได้
7. ใช้ทารันหมุน At=Def เจอ สลับค่าก็ไม่กลัว ^^

ข้อเสีย

1. ถ้าเจอเด๊คAll ไว แบบAlana,แม่ชี,เซอร์ราฟ กู้ยาก -*-
2. ข้อนี้น่าจะสำหรับผมคนเดียว Geo Rat หายากชิบ T-T
3. ทารันหมุน At=Df เจอ  เอคโค่จ่าย2 ชี้ จบ เย้ -*-
4. ค่อนข้างจำเป็นต้องใช้ดาบพรีค่อนดิน แต่ไม่มีตัวยัดสโตนเคิส -*- วนดาบไม่ได้
5. อาจจะ ไม่ทันเด๊ค ในสมัยนี้ แกรนครอส,ไคซัส

(แอบงอน ของทรงเครื่องDragoon ใหม่ๆมา ทำไมต้องให้Dragoon Generalด้วยนะ -*-น่าจะแค่  N(Dragoon)เฉยๆ ดูซิหนูมังกรเลยGrowth ลำบากเลย -*-)

(Mystic ข้างล่างนี้ผมไม่แน่ใจนะครับว่าต้องใส่หรือเปล่ารบกวนดูให้ที)

Contraingens Hammer +def3
Carnalian, the Wand of Geraldine +def ตามจำนวนดินฝ่ายเรา

Mystic ใบไหนอยากให้ใส่รบกวนช่วยบอกเป็นชื่อการ์ดด้วยนะครับ ชื่อเล่นไม่เอา

วันนี้ลองเล่นก้บเพื่อนและครับ สูสีกับเด๊คDragoon (เพราะการ์ดเขาไม่ครบมีDragoon 2ใบ ^^) เด๊คไมตี้ All ตายแค่หนูลม 4 -*-(ตอนแรกใส่Red Earth Mage4) แต่ก็เอาเขาไม่ลงซักตัว ได้แต่เอาTreeTop ป่วนMpเขา

« Last Edit: December 13, 2008, 09:29:06 PM by jinotamona » Logged

IceMaster555
Member

« Reply #1 on: December 08, 2008, 12:27:00 AM »

Lao Shu, the Rat *3  ผมว่า4 ดีกว่านะครับ

jinotamona
Member

« Reply #2 on: December 08, 2008, 12:28:37 AM »

Lao Shu, the Rat *3  ผมว่า4 ดีกว่านะครับ

คือผมว่า เด็คนี้มันเรียกเร็วอยู่แล้วอะครับ เพราะใส่แค่Geo อย่างเดียว แล้วมีTamerของมันเรียกด้วย ใส่4มันจะไม่เกินไปหรอครับ -*- แล้วถ้าใส่4 จะเอาใบอะไรออกครับ ช่วยแนะนำที

IceMaster555
Member

« Reply #3 on: December 08, 2008, 12:32:27 AM »

Tharan Esta, the Tamer ผมว่าน่าเอาออกนะครับ เด็คนี้มันเอาตัวไรยันก็น่าจะได้ครับไม่กลัวตาย  เดี๋ยวนี้มีแต่คนเล่นแอทเยอะๆเขาคงเครียดอะครับเจอแต่ตัวเล็ก

ohm13
Member

Email
« Reply #4 on: December 08, 2008, 12:34:35 AM »

Adapted Pestol กับ Eternal Enthronement  ไม่ค่อยจำเป็นนะ เพราะเราใช้หนูจ่ายถูกตีอยู่แล้ว

jinotamona
Member

« Reply #5 on: December 08, 2008, 01:29:09 AM »

Tharan Esta, the Tamer ผมว่าน่าเอาออกนะครับ เด็คนี้มันเอาตัวไรยันก็น่าจะได้ครับไม่กลัวตาย  เดี๋ยวนี้มีแต่คนเล่นแอทเยอะๆเขาคงเครียดอะครับเจอแต่ตัวเล็ก

ผมใส่ไว้เผื่อเจอสลับค่าAtเป็นDef  Defเป็นAt อะครับ -*- เลยไว้กันเหนียว

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: December 08, 2008, 01:41:20 AM »

Kara Antelope เลยครับ
นอนเล่นแล้ว beast Df + 2 กันถ้วนหน้า

jinotamona
Member

« Reply #7 on: December 08, 2008, 01:48:39 AM »

Kara Antelope เลยครับ
นอนเล่นแล้ว beast Df + 2 กันถ้วนหน้า

seal มันเยอะแล้วอะครับ จะใส่ใบเดียวก็ยังไงอยู่ แถมให้ผลแค่1ใบด้วยนิครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #8 on: December 08, 2008, 04:18:50 AM »

อย่าลืมใส่นี่ด้วย

ทำไรไม่ออกบอกไม่ถูกpoiมันรัวๆ

jinotamona
Member

« Reply #9 on: December 08, 2008, 10:52:34 AM »

อย่าลืมใส่นี่ด้วย

ทำไรไม่ออกบอกไม่ถูกpoiมันรัวๆ

ผมก็ลังเลอยู่ ว่าจะใส่ไม่ใส่ดี -*- แต่ก็เอาเถอะ ป่วนเขา

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #10 on: December 08, 2008, 01:25:25 PM »

ใส่ก็ดีครับผมว่ามันเหมือนไม้ตาย

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #11 on: December 08, 2008, 04:55:57 PM »

หนู Zodiac น่าใส่ 4 ครับ เรียก หนู ไวดี

ty0123456789
Member

Email
« Reply #12 on: December 08, 2008, 10:09:08 PM »

อ้อrat นั้นผมจัดเองแหละคับแต่โพสไอดีเพื่อนคับ แหะๆ
ชุดดรากูนใส่ด้วยหรอคับ
ของผมไม่ได้ใช้ดรากูนลุยนิใช้Geo Ratร่างพระราชาน้อยอะครับ
กะแล้วแต่ครับ

jinotamona
Member

« Reply #13 on: December 08, 2008, 10:53:32 PM »

หนู Zodiac น่าใส่ 4 ครับ เรียก หนู ไวดี

Seal 26 ใบมันจะเยอะเกินไปหรือเปล่าครับ

Green day
Member

« Reply #14 on: December 08, 2008, 10:54:47 PM »

ไม่มากครับ ปกติมักจัดอยู่ใน 25-26 รับ 

jinotamona
Member

« Reply #15 on: December 08, 2008, 10:55:53 PM »

อ้อrat นั้นผมจัดเองแหละคับแต่โพสไอดีเพื่อนคับ แหะๆ
ชุดดรากูนใส่ด้วยหรอคับ
ของผมไม่ได้ใช้ดรากูนลุยนิใช้Geo Ratร่างพระราชาน้อยอะครับ
กะแล้วแต่ครับ

-*- พอดียังไม่เห็นText ชุดดรากูนครับ พอเห็นแล้ว เวงกรรมเลย มันชี้เฉพาะเจาะจงว่าDragoon General -*- ว่าจะให้หนูราชาอยู่ในสภาพGrowthซะหน่อย แหะๆ

TiGeRy
Member

Email
« Reply #16 on: December 09, 2008, 12:52:00 AM »

น่าจะใส่คัวอะไรก็ได้ที่มี stone อะคับ มันจะได้มีแนวการเล่นอีกแบบหนึ่ง(แต่ดันไม่มีตัวBeast และ stone ที่ดีอยู่ด้วยกันนะสิ)

jinotamona
Member

« Reply #17 on: December 09, 2008, 01:27:29 AM »

น่าจะใส่คัวอะไรก็ได้ที่มี stone อะคับ มันจะได้มีแนวการเล่นอีกแบบหนึ่ง(แต่ดันไม่มีตัวBeast และ stone ที่ดีอยู่ด้วยกันนะสิ)

คิดว่าจะใส่

Berdette Esta, Golden Bird Enchantress

สโตนเคิส2 ใบแถมsealที่ defน้อยกว่าหรือ=โจมตีติดpoison อีก แต่มันต้องรวมร่างด้วย -*-ไม่รู้จะใส่ดีไหม ถ้าใส่แล้วจะเอาอะไรออกดี

คาดว่าอาจจะเอาGeo Rat tamer ออก

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #18 on: December 09, 2008, 01:30:09 AM »

ว่าแต่นายคือใครหรอ เหนสะดวกแถว งามวงศ์วานอ่ะครับ

Seal 25-26 ไม่เยอะหรอก บางทีผมยังใส่ 27 เลย ถ้าเดคนั้น เรียก Seal ไว

คิดว่าจะใส่

Berdette Esta, Golden Bird Enchantress

สโตนเคิส2 ใบแถมsealที่ defน้อยกว่าหรือ=โจมตีติดpoison อีก แต่มันต้องรวมร่างด้วย -*-ไม่รู้จะใส่ดีไหม ถ้าใส่แล้วจะเอาอะไรออกดี

คาดว่าอาจจะเอาGeo Rat tamer ออก

ไม่เคยเห็นใครเล่นตัวนี้ เท่าไรเลย หึหึ

jinotamona
Member

« Reply #19 on: December 09, 2008, 01:33:17 AM »

ว่าแต่นายคือใครหรอ เหนสะดวกแถว งามวงศ์วานอ่ะครับ

Seal 25-26 ไม่เยอะหรอก บางทีผมยังใส่ 27 เลย ถ้าเดคนั้น เรียก Seal ไว

ผมจินที่เล่นdeck มาร์วินแบล๊คไวเซอร์+แม่ชีอะครับ -*-ไม่ค่อยไปเท่าไหร่ ไปได้แค่วันเสาร์เอง

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #20 on: December 09, 2008, 01:34:18 AM »

Mystic เพิ่ม Painful Hang
stone จั่วก็ไม่เลวนะครับ

MN-ME
Member

« Reply #21 on: December 09, 2008, 01:36:03 AM »

อ่า อยากจะให้ลด Red Earth Mage จังเยยง่ะ

ดีฟมันบวกเยอะก็จริง แต่มันแค่ซัปเทินป้องกันง่ะ

jinotamona
Member

« Reply #22 on: December 09, 2008, 01:36:45 AM »

Mystic เพิ่ม Painful Hang
stone จั่วก็ไม่เลวนะครับ

ก็ดีนะครับ เด๊คดินจั่วช้า

jinotamona
Member

« Reply #23 on: December 09, 2008, 01:37:43 AM »

อ่า อยากจะให้ลด Red Earth Mage จังเยยง่ะ

ดีฟมันบวกเยอะก็จริง แต่มันแค่ซัปเทินป้องกันง่ะ

ใช้ทารันทำให้at= def อยู่ 1เทิร์น ครับ

อันที่จริงว่าจะให้ Red Earth Mage4ใบ +ให้ในซับเทิร์นป้องกัน แล้วให้Undine4ใบ +ให้อีกแต่มันจะกลายเป็นSeal30 ใบ
« Last Edit: December 09, 2008, 01:39:36 AM by jinotamona » Logged

jinotamona
Member

« Reply #24 on: December 09, 2008, 10:10:31 PM »

ลองโม่แล้วนะครับ Red Earth Mage2ใบ Undine2ใบ กันAll ให้หนูลมหน่อย โดนทีปลิว -*-

Zenonymn
Member

« Reply #25 on: December 10, 2008, 12:02:42 AM »

น่าใส่ Forest Mamoth นะ

ลดค่าสกิลให้ Tharan  :)

jinotamona
Member

« Reply #26 on: December 13, 2008, 09:30:11 PM »

เพื่ม Ursa Ashley แล้วนะครับ เผื่อเจอพวกการ์ดทำลายlv1 ตอนเราวางหนูราชา ไว้ที่At line จะได้ขุดมายืนได้ -*-

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #27 on: December 13, 2008, 11:42:21 PM »

ดูมาเรื่อยๆมีแต่ใส่ ใส่ ใส่ และเราก็กำลังจะบอกให้ใส่เพิ่มอีก     

เอ้อ - - ...

ดินจั่วช้าอยู่แล้วนะฮะ ยังไงก็ช่วยรีดๆหน่อยก็ดีฮะ

แล้วพยายามเลือก Concept ไปเลยจาดีมากๆ คัดซีลที่คิดว่าเข้ากับ Deck ที่สุดแหละครับ

ไม่ต้องกลัวโดนเด๊กออลเร็วเพราะเรากันได้แค่มิสติก  = = ...

หมดสนามคือโชคร้าย ... ยังไงก็ลองเล่นๆปรับๆดูละกันฮะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: