Summoner Master Forum
September 29, 2024, 08:26:37 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ``โหดหวีดสยอง`` Thaliบ้าตีกระจุย  (Read 6766 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Sexy walker
Member

« on: December 06, 2008, 05:58:58 PM »

Deck concept อยู่ที่ thali [dr] ทุกตัวในเด็ค จะใช้อบิลิตี้หมด เช่น ตีใบลอง ตีข้ามลาย และการตั้งตัว

seal 25 ใบ

Thaventos, Arimathea's Dragoon of thaliwilya * 4  ข้ามไลน์ตั้งแต่ turn 1

Thalignus, Arimathea's Dragoon of thaliwilya * 4  growthทีตัวรองหัวแบะ

Thalucus, Arimathea's Dragoon of thaliwilya * 4  ตั้งเกมดีแอทแทคมหาสาร

Thaliliea, the Dragoon of arimathea * 4  หาดาบแปะนายทหาร thali

Salamandery doll * 4  ตุ๊กตาให้กำลังใจในการศึก

Timperra the vapor dragon * 4  โม่สุดโต่ง

St.martha , The Dragon Gospel Author * 1  นางฟ้ามาประทาน

mystic

Macarhyadia, the Blade of Thaliwilya * 2 ดาบสองเล่ทใช้ด้วยกัน
[ทำไมไม่ทำดาบประจำตัวthaliwilya แต่ละธาตุนะ]

โล่dragoon[ภาคใหม่] * 2

Start Game

[เริ่มก่อน]

ลง thaliliea หาดาบ ลง thaliwilya ธาตุใดก็ได้ growth นำดาบมาแปะ ยืนในเทินแรก

[Thaventosจะเป็นการหามิสแหลกๆ][Thalucas เป็นการต่อกรกับพวก Relic][Thalignus คือพวกมีใบรองแล้วเทพ]

[เริ่มหลัง]

ลง thaliliea เช่นเคย ลง thaliwilya ธาตุใดก็ได้ growth นำดาบมาแปะ หากฝ่ายตรงข้าม At ไม่มาก

Middle game

ตีตอดไปเรื่อยๆครับ โดยใช้ Thaventos ตี ข้ามไลน์ Thalignus ตี ใบลองแล้วแอทบวก

Late game

ไม่มีไรมากครับ ตีตอดไปก็จบครับ [เด๊กเราจะเป็นการฆ่าใบหลักๆที่อยู่หลังตัวกัน ของเค้าอ่ะครับ]

**** พยายามตีทุกๆเทิร์นนะครับ

***Combo ปิดเกม***

1. ลง Timperra มา Growth Thaliliea แล้วแปะกระสือ, Bastet หา Athena แล้วสั่งออลแคนมิส,

[ตัวรองคือThaventos หลังๆเกมคงไม่ได้ไช้อะไรมาก]

« Last Edit: December 07, 2008, 12:37:52 AM by ►•↕ | ☼ H a p p i n e s s ☼ | ↕•► » Logged

Annedisonge chicken
Member

Email
« Reply #1 on: December 06, 2008, 06:42:35 PM »

จัดง่าย แต่เล่นยากนะเนี่ย

FactOrFiction
Member

« Reply #2 on: December 06, 2008, 07:30:04 PM »

ใส่ mask doom กับ warfare
ก็ดีนะ ออ อย่าลืม laurius bracelet นะ
เออ...ภาษาไทยคับ
ข้ามไลน์ ไม่ข้ามลายคับ
มหาศาล ไม่ใช่มหาสาร
อันนี้ได้ก็ดีคับ เทิร์น ไม่เทินนะ

Zenonymn
Member

« Reply #3 on: December 06, 2008, 10:31:54 PM »

เปลี่ยนจาก St. Martha มาเป็น Israfel ดีกว่าไหม

~~~KASIDEJPEAT~~~
Member

Email
« Reply #4 on: December 06, 2008, 11:38:45 PM »

ผมว่าควรเอาST.MARTHAออกดีกว่าครับ
แล้วก็เอาทาลีไฟออกไป1
ใส่เดมอนบลัดมากำจัดชิริเอล-อมานคริส-แกรนเดอครอส
แล้วก็ใส่ปู่มาธิอัสมาแทนครับ
แล้วก็ถามหน่อยครับว่ามิสติกนี่คัดใหม่หรือใส่สามัญทุกใบครับ
« Last Edit: December 06, 2008, 11:41:03 PM by KASIDEJPEAT » Logged

Sexy walker
Member

« Reply #5 on: December 07, 2008, 12:07:15 AM »

ลองเล่นดูแล้วจะรู้ครับว่า เล่นไม่ได้ยากเลย

~MerShanDisE~
Member

« Reply #6 on: December 07, 2008, 12:12:41 AM »

ใส่มาธิอัสหนุ่มเพิ่มหน่อยครับ ไว้หาทาลิเลีย

เดี๋ยวทาลิใหม่ 3 ตัวขึ้นมือหมดแล้วซวย ^^

Member

Email
« Reply #7 on: December 07, 2008, 12:25:27 AM »

ใส่มาธิอัสหนุ่มเพิ่มหน่อยครับ ไว้หาทาลิเลีย

เดี๋ยวทาลิใหม่ 3 ตัวขึ้นมือหมดแล้วซวย ^^
จัดเดคนี้ดีกว่าหุๆ
เบื่อแกรนคอสไม่มีคนเล่นด้วย
แล้วเอาอะไรออกอ่ะครับ

Sexy walker
Member

« Reply #8 on: December 07, 2008, 12:30:44 AM »

ผมใช้ sala doll หม่งแล้วหา thaliliea เลย

ปกติ อยากได้มิสเยอะก็

2Timperra โม่ 5 Thaventos, Growth แล้วเรียก Timperra จากกองมาโม่อีก คอม At 11 มิส4ใบ

ต่อมาคอมข้าม Line เลยครับ ชอบเก็บตัวหลักเอาไว้ข้างหลังละก็..

เจอพวกCombine แล้วเทพ ก็เอา Thalignus ตบทำลายซีลรอง

ปิดเกม 2Timperra, Growth Thaliliea ลากบาสเตส,กระสือ แปะ เรียก Athena สาด 9 all cancel มิสติก จบเกม..

[เผาไม่ได้เป็นการนำนะครับ]

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #9 on: December 07, 2008, 12:37:37 AM »

Mathias, the dragonology professor แทน St.Martha

แหล่มกว่ามากมายครับ วน loop + พลังให้ Thali แสง ได้

•StarwarS•
Member

« Reply #10 on: December 07, 2008, 12:41:07 AM »

น่าจะแปะซุสมากกว่า

sala doll หม่งแล้วหา thaliliea

ถ้าสมมติเค้าตีมาหละครับ เรียก จิ้งเหลนมา เค้ากระหน่ำตีต่อ..

Sexy walker
Member

« Reply #11 on: December 07, 2008, 12:45:45 AM »

น่าจะแปะซุสมากกว่า

sala doll หม่งแล้วหา thaliliea

ถ้าสมมติเค้าตีมาหละครับ เรียก จิ้งเหลนมา เค้ากระหน่ำตีต่อ..

หมายถึงผมตีไปเองนะครับ..

- ส่วนมากผมจะลง thaventos ก่อนนะครับคงไม่กล้าตีมาหรอก มิส 4 ใบ อยากได้แค่3ใบ ก็หา Thaliliea,

Thaventos คอมแล้วได้ At 12 แปะดาบข้าม Line เรื่อยๆ Yin มาก็ skill ดาบ 2 ดิส 1 ยิงทิ้งได้ 1ครั้งครับ

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #12 on: December 07, 2008, 12:47:33 AM »

ิคาเอลมะครับตัวหลักเราเป็นดีวาย+เหนียวด้วย ตอนอยู่ในชาย+พลังให้อีกครับ

Sexy walker
Member

« Reply #13 on: December 07, 2008, 12:53:42 AM »

อันนั้นคนละประเด็นครับ ผมคงไม่ จ่าย2-3 ตีเข้าไปหรอกครับ

ก็คงข้าม Line เก็บเด็กเขาไปครับ จะ+ก็บวกไปเถอะ รอเขาตีมา ก็แค่นั้นครับ หามิส ฆ่าเขาก็ไม่ยากครับ..

•StarwarS•
Member

« Reply #14 on: December 07, 2008, 12:59:07 AM »

ผมว่าถ้าเพิ่มลมไปน่าจะดี เพราะการเหยียบทาลิลมมันดูเสียวๆ 

ดูจากสเต็บ งดงามมากครับ..

Sexy walker
Member

« Reply #15 on: December 07, 2008, 01:02:16 AM »

อาจใส่ Quessemathos, the sky dragon ไปซักตัว

ก็ Growth timperra แล้วเรียกไอ้นี่ จะได้จั่ว1ใบแบบไม่ต้องโม่.. เป็นรองคอม timperra ได้สบายๆ

ปล.ส่วนมาก ปิดเกม ก็ มี มิสแน่นมากๆครับ ทั้ง Fidelis et verax อื่นๆแก้ได้แน่นอนครับ

Member

Email
« Reply #16 on: December 07, 2008, 01:21:38 AM »

แล้วเจ้าของกระทู้นี่อยู่ม2หรอ
ชื่ออะไรหว่าพี่ไม่รู้อ่ะ

Sexy walker
Member

« Reply #17 on: December 07, 2008, 01:23:51 AM »

จัดเดคนี้ดีกว่าหุๆ
เบื่อแกรนคอสไม่มีคนเล่นด้วย
แล้วเอาอะไรออกอ่ะครับ
thalilieเท่าที่ผมเล่นมา มันขึ้นทุกรอบเลยครับ

Sexy walker
Member

« Reply #18 on: December 07, 2008, 01:26:54 AM »

ผมหรอม.1 1/13 ห้องเดียวกับไอ้โนเบล

Member

Email
« Reply #19 on: December 07, 2008, 01:30:17 AM »

ผมหรอม.1 1/13 ห้องเดียวกับไอ้โนเบล
อ่อ...คนที่สนิทกะโนเบลที่เรียกเดคกบของพี่ว่า'สมชาย'อ่ะหรอ
หรืออีกคนที่สนิทกับยีนอ่ะ
« Last Edit: December 07, 2008, 01:32:49 AM by KASIDEJPEAT » Logged

Sexy walker
Member

« Reply #20 on: December 07, 2008, 01:53:00 AM »

อ่อ...คนที่สนิทกะโนเบลที่เรียกเดคกบของพี่ว่า'สมชาย'อ่ะหรอ
หรืออีกคนที่สนิทกับยีนอ่ะ

ผมโย่น้องยีนอะ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #21 on: December 07, 2008, 02:13:41 AM »

จัดง่ายแต่ก็เล่นยากพอสมควรนะ

St Martha มีไว้ทำอะไรหรอ

ผมว่าน่าใส่ Demon's Blood มากกว่านะ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #22 on: December 07, 2008, 03:45:07 AM »

รวมพล คนทาลิ จริงๆ 

Sexy walker
Member

« Reply #23 on: December 07, 2008, 11:48:26 AM »

ผมว่าถ้าเพิ่มลมไปน่าจะดี เพราะการเหยียบทาลิลมมันดูเสียวๆ 

ดูจากสเต็บ งดงามมากครับ..

ครับ 
« Last Edit: December 07, 2008, 12:33:29 PM by ►•↕ | ☼ H a p p i n e s s ☼ | ↕•► » Logged

Member

Email
« Reply #24 on: December 07, 2008, 01:04:31 PM »

เมื่อวานเจอกับเดคนี้แต่แตกต่างกันนิดหน่อย
เจอเดมอนบลัดมูฟแกรนเดอครอส  แล้วก็ทาลีแสงแอท22โคตรโหด
ส่วนทาลีไฟนั้นไม่ค่อยมีบทบาทเพราะผมเอาตัวใหญ่ยืนไว้
ทาลีลมเอาไว้ตีข้ามไลน์อย่างเดียวเลยครับ...แล้วก็เวลาโกรทก็หาพวกเร็วด้วย
สรุปแล้วตัวที่แอทบ้าสุดๆก็คือทาลีแสง
เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็ได้ซื้อแล้ว
อีกไม่นานคงครบ  ก็เอามาเล่นกันเลย

Sexy walker
Member

« Reply #25 on: December 07, 2008, 01:35:03 PM »

เมื่อวานเจอกับเดคนี้แต่แตกต่างกันนิดหน่อย
เจอเดมอนบลัดมูฟแกรนเดอครอส  แล้วก็ทาลีแสงแอท22โคตรโหด
ส่วนทาลีไฟนั้นไม่ค่อยมีบทบาทเพราะผมเอาตัวใหญ่ยืนไว้
ทาลีลมเอาไว้ตีข้ามไลน์อย่างเดียวเลยครับ...แล้วก็เวลาโกรทก็หาพวกเร็วด้วย
สรุปแล้วตัวที่แอทบ้าสุดๆก็คือทาลีแสง
อีกไม่นานคงครบ  ก็เอามาเล่นกันเลย

วันนี้ผมคงครบแต่ ติดที่ว่า thaliแสงหายากโคตร

Member

Email
« Reply #26 on: December 07, 2008, 06:29:58 PM »

วันนี้ผมคงครบแต่ ติดที่ว่า thaliแสงหายากโคตร
เหอๆ..เดี๋ยวถามน้องๆพี่ๆในโรงเรียนก็ครบละ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: