Summoner Master Forum
October 01, 2024, 05:18:39 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 20  All
  Print  
Author Topic: ~ ๐` เ จี ย ง ใ ห ม่ เ จ้ า `๐ ~  (Read 148358 times)
0 Members and 24 Guests are viewing this topic.
l2ider[K]uGa
Member

Email
« Reply #210 on: February 20, 2009, 05:00:10 AM »

วันที่ 21 ก.พ 16.00 น. สอบพอดี

อดไปดูเลย -.-

ไงๆ ก้อสู้ๆ นะทุกคน

ใครติดสอบ ก้อซวยไปเน้อว -*-

Dean
Member

« Reply #211 on: February 20, 2009, 05:44:30 AM »

เอ่อ เลื่อนขึ้นมา 1 วันเองอย่างนี้ คนไม่ได้เข้าบอร์ดจะรู้เหรอ ถ้าน้องที่มาแข่งวันอาทิตย์เค้าร้องเรียนจัดจ์ จะให้ทำไงอ่ะ

อย่าลืมเด้อ ว่ายังมีเด็กที่เกรียนคอยหาเรื่องจัดจ์อย่าง Pluto อยู่
« Last Edit: February 20, 2009, 05:53:49 AM by Dean » Logged

G-Shock
Member

« Reply #212 on: February 20, 2009, 05:49:52 AM »

จะเลื่อนดีเหรอคุณลิป

เดียวมีปัญหานะสาด

Member

Email
« Reply #213 on: February 20, 2009, 06:06:12 AM »

พี่ๆ หลับกันดึกเหมือนกันนะครับเนี่ย

เด๋ว ยิ่งแก่ หนักกว่าเดิมนะ 

ว่าแต่ pluto นี่ใคร ไม่ทันจริงๆ -.-

ถ้า เรื่องที่ ย้ายเวลาแข่ง ถ้าจำเป็นต้องย้ายจริงๆ

ก้อ คงต้องอาสัย บอกปากต่อป่ากแหละครับ

เพราะ เห็นว่าจะย้ายมาหลายทีละ

คนอื่นที่อยากได้โควต้า ก้อน่าจะตามกันอยู่

Dean
Member

« Reply #214 on: February 20, 2009, 08:08:18 AM »

ปัญหาคือ วันนี้มันวันที่ 20 แล้วไง มันไม่ได้มีเวลาอีกซักอาทิตย์ให้บอกต่อ ๆ กันเน้อ อย่าลืม

ถ้าแค่ไม่ได้เข้ามาในบอร์ดวันเดียว ก็พลาดแข่งเลยนะเออ

ประกาศเลื่อนตอน 5 ทุ่มครึ่งวันที่ 19 ว่าเลื่อนแข่งขึ้นมาเป็นวันที่ 21 มีเวลาแค่วันเดียวประกาศให้รู้กันทั่ว มันทำได้เหรอ ยิ่งช่วงนี้สอบด้วย หลาย ๆ คนก็ไม่ได้แวะร้านการ์ดทุกวันนะเออ
« Last Edit: February 20, 2009, 08:13:15 AM by Dean » Logged

Member

Email
« Reply #215 on: February 20, 2009, 06:16:40 PM »

จริง ด้วยสิ -.-

ลืม ดูวันที่ สงสัยสอบเยอะเกิน เบลอ

pqpqlouis2
Member

« Reply #216 on: February 21, 2009, 12:06:03 AM »

แล้วแต่อะคับ เอายังงัยก็บอกด้วยเน้อว

อยากไปดู ^_______^

StudiO_H
Member

Email
« Reply #217 on: February 21, 2009, 12:55:26 AM »

หวัดดีคนที่...มาวิจารณ์ทั้งหลาย วิจารณ์แบบกวน ๆ ก็นะครับคงรู้ ๆ อยู่นะครับ ว่าเป็นใคร(คนชอบกันเยอะอ่ะ)

ก็มีเหตุนิดหน่อยครับเนื่องจากโปรเจ็คได้เลื่อนเวลาเลยไม่ได้มาคุม ผมไม่ไปสอบก็ได้ครับ

มากันให้ตรงเวลาแล้วกันครับเนื่องจากพี่ออยจะมาคุมนะครับ

วันอาทิตย์ที่ 22 เวลาอาจจะคาดเคลื่อนนะครับ เวลาน่าจะเริ่มประมาณ 18.00 น. นะครับ

แล้วคนที่ผมนัดวันเสาร์ก็ขออภัยด้วยครับ แล้วเรื่องจัดแข่งแบบได้box
ผมจะหากำหนดการตอนช่วงปิดเทอมให้นะครับ

Dean
Member

« Reply #218 on: February 21, 2009, 06:38:49 AM »

แล้วทำไมไม่เลื่อนออกไปอ่ะ ซักอาทิตย์ ให้แกสอบเสร็จก่อน เลื่อนออกก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนี่ หรือว่าสอบยาวถึงเดือนหน้าเลย

N_ep_J_un_E
Member

« Reply #219 on: February 22, 2009, 02:16:55 AM »

เผอิญว่ามันเลื่อนไม่ได้อะ     เนื่องจากเหตุผลบางประการ

ขอเชิญชวนนักเล่นการ์ดทุกคนวันพุ่งนี้นะ
ใครคิดว่านี่เป็นโควต้าสุดท้ายแล้วจะแอบเปลี่ยนการ์ดในเดคหรือใช้วิธีโกงใดๆ
ขอให้คิดดีๆก่อนทำนะเพราะเป็นเปนวิธีที่ไม่ดีเลย
คุณคยคิดมั้ยว่าคนที่เค้าโดนคุนโกงถ้าเค้ารู้แล้วเค้าจะรู้สึกยังไง
ยังไงเล่นการ์ดนี่ก้อเล่นให้สนุกนะคับปลูกฝังสำนึกและการเพิ่มเพื่อน
ถ้าใครเล่นแล้วคิดว่าจะต้องชนะตลอดจนต้องโกงคนอื่นก้อขอให้เลิกเล่นไปเถอะ
ตูพูดไรเปนทางการไปรึเปล่าอะเนี่ย...555555+
พูดพร่ำเพรื่อมาเยอะละไงก้อขอให้ไปร่วมแข่งที่ร้านพี่ลิปกานเยอะนะ

pqpqlouis2
Member

« Reply #220 on: February 22, 2009, 02:26:50 AM »

ละตกลงแข่งประมานกี่โมงอะคับ

จาไปดูอะ

N_ep_J_un_E
Member

« Reply #221 on: February 22, 2009, 02:46:14 AM »

เวลาประมาน 5-6 โมงเยน

^VeNu_S^
Member

Email
« Reply #222 on: February 22, 2009, 04:00:24 AM »

วัดดี คราบๆ กระผม มา รายงาน แล้ว ขอ...#&!^^ หน่อย นะ

แล้ว ก็ ขอ แสดง เครียด เพิ่ม เติม เล็ก น้อย ถึง ปางกลาง

เกี่ยว กับ การ เล่น การ์ด นะ คราบๆ คือ กระผม ก็ เห็น อยู่ บ่อยๆ

เรื่อง การ เล่น ถ่วง เวลา ซึ่ง มัน ไม่ ดี นะ คราบๆ  เออ คือ กระผม อยาก จะ

ให้ พวก พี่ๆ มี แชร์ ประสบการณ์ เบาๆ กัน หน่อย นะ คราบๆ (มาคุยกันแบบ ขำๆ กัน นะ คราบๆ)

อูจู้น้าๆๆๆๆ

StudiO_H
Member

Email
« Reply #223 on: February 22, 2009, 04:29:01 AM »

เออ คุณ DEan คราบๆถ้าเกิดกระผมย้ายวันได้กระผมย้ายวันไปแล้วคราบ

เนื่องจากกระผมสอบถามเพื่อขอเลื่อนเวลาแล้ว และได้คำตอบว่า เคยมีร้านอื่น
มาถามว่าทำไมร้านผมถึงเลื่อนเวลาได้แต่ร้านเค้าเลื่อนเวลาไม่ได้ ดังนั้นเป็นสาเหตุ
ที่กระผมมิสามารถเลื่อนเวลาได้ถึงแม้ว่า 1 อาทิดอย่างที่คุน DEAn ช่วยเสนอความคิดและ
แนะนำมา(ขอขอบคุณในความหวังดีและคำแนะนำ)ก็ตาม และถึงแม้ว่ากระผมจะสอบ
โปรเจ็คก็ตาม

LoopLiFt
                                                             JoopBoo JoopBoo

« Last Edit: February 22, 2009, 04:30:53 AM by StudiO_H » Logged

Casper
Member

Email
« Reply #224 on: February 22, 2009, 08:19:07 AM »

ขอเชิญชวนนักเล่นการ์ดทุกคนวันพุ่งนี้นะ
ใครคิดว่านี่เป็นโควต้าสุดท้ายแล้วจะแอบเปลี่ยนการ์ดในเดคหรือใช้วิธีโกงใดๆ
ขอให้คิดดีๆก่อนทำนะเพราะเป็นเปนวิธีที่ไม่ดีเลย
คุณคยคิดมั้ยว่าคนที่เค้าโดนคุนโกงถ้าเค้ารู้แล้วเค้าจะรู้สึกยังไง
ยังไงเล่นการ์ดนี่ก้อเล่นให้สนุกนะคับปลูกฝังสำนึกและการเพิ่มเพื่อน
ถ้าใครเล่นแล้วคิดว่าจะต้องชนะตลอดจนต้องโกงคนอื่นก้อขอให้เลิกเล่นไปเถอะ
ตูพูดไรเปนทางการไปรึเปล่าอะเนี่ย...555555+

พูด(พิม) ได้ดีมากคับ

แพ้ ชนะ เป็นเรื่องธรรมดาสามัญโลก

บางครั้งขึ้น กับ ดวง + จังหวะเป็นสำคัญ

ถึงแม้จะเป็นแข่งใหญ่ก็ควรผ่อนคลายบ้างนะ

Member

Email
« Reply #225 on: February 22, 2009, 11:21:35 AM »

แพ้ ชนะ เป็นเรื่องธรรมดาสามัญโลก

บางครั้งขึ้น กับ ดวง + จังหวะเป็นสำคัญ

ถึงแม้จะเป็นแข่งใหญ่ก็ควรผ่อนคลายบ้างนะ

+1 ครับ

เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่จิตสำนึกจริงๆ

พูดไป บางที ก็เท่านั้นแหละครับ

เซง มั๊กๆ ยังไม่ได้นอนเลย -.-
« Last Edit: February 22, 2009, 11:23:31 AM by l2ider[K]uGa » Logged

Dean
Member

« Reply #226 on: February 22, 2009, 02:26:18 PM »

เออ คุณ DEan คราบๆถ้าเกิดกระผมย้ายวันได้กระผมย้ายวันไปแล้วคราบ

เนื่องจากกระผมสอบถามเพื่อขอเลื่อนเวลาแล้ว และได้คำตอบว่า เคยมีร้านอื่น
มาถามว่าทำไมร้านผมถึงเลื่อนเวลาได้แต่ร้านเค้าเลื่อนเวลาไม่ได้ ดังนั้นเป็นสาเหตุ
ที่กระผมมิสามารถเลื่อนเวลาได้ถึงแม้ว่า 1 อาทิดอย่างที่คุน DEAn ช่วยเสนอความคิดและ
แนะนำมา(ขอขอบคุณในความหวังดีและคำแนะนำ)ก็ตาม และถึงแม้ว่ากระผมจะสอบ
โปรเจ็คก็ตาม

LoopLiFt
                                                             JoopBoo JoopBoo

อ่ะ อย่างนั้นก็จัดไป

Selfishness
Member

Email
« Reply #227 on: February 22, 2009, 03:34:51 PM »

เป็นข้อความที่ดีนะครับ ผมคิดว่าทุกท่านที่เล่นการ์ดในเชียงใหม่น่าจะมีสิ่งนี้กันหมด นะครับ นั้นคือ Spirit
ยังไงก็มาช่วยกันทำให้สังคมการ์ดของพวกเราดีขึ้นนะครับ  +.+

เอ่อ ม  . . . .   ว่าแต่    Casper นี้ใครอีกครับเนี่ย ??  ไม่เคยเหนหน้า    :P
« Last Edit: February 22, 2009, 03:41:54 PM by Selfishness » Logged

^VeNu_S^
Member

Email
« Reply #228 on: February 22, 2009, 05:49:19 PM »

เห็น ด้วย อย่าง ยิ่ง กับ คุณ Selfishness มา ทำ ให้ สังคม
การ์ด ของ เรา ดี ยิ่ง ขึ้น ดี กว่า อย่า มัว แต่ จะ โกง เค้า ซึ่ง กระผม คิด
ว่า มัน ไม่ ดี เลยๆ โกง เค้า แล้ว คนอื่น จับ ได้ อาย เลย นะ คราบๆ
herher วันแข่ง ร้าน พี่ ลิป กระผม ติด สอบ คง ไม่ สามารถ ไป แข่ง ได้
ขอ ให้ คน ที่ เหลือ สู้ๆ นะ คราบๆ
                                                                         อูจู้น้าๆๆๆๆๆ

Black The Jupiter
Member

Email
« Reply #229 on: February 22, 2009, 06:11:07 PM »

Quote from: Casper on Today at 08:19:07 am
Quote from: HosaKa_TakaRa on Today at 02:16:55 am

เป็นข้อความที่ดีนะครับ ผมคิดว่าทุกท่านที่เล่นการ์ดในเชียงใหม่น่าจะมีสิ่งนี้กันหมด นะครับ นั้นคือ Spirit
ยังไงก็มาช่วยกันทำให้สังคมการ์ดของพวกเราดีขึ้นนะครับ  +.+

เอ่อ ม  . . . .   ว่าแต่    Casper นี้ใครอีกครับเนี่ย ??  ไม่เคยเหนหน้า   

...

ก็เห็นด้วยกับทุกคนนะครับ
เล่นการ์ดมันก็มีแพ้ มีชนะเป็นธรรมดา ฮา ๆ อย่าไปเครียด
ก็ยอมรับนะว่าบางทีก็เล่นกวนติงชวนบ้านบ้างเหมือนกัน
แต่ก็เป็นแบบแค้นผังหุ่นนะ คือถ้าไม่โดนก่อน ก็จะไม่ทำคืน แอบกวนติงบ้างเล็กน้อย หึ ๆ
ชนะก็ดี แพ้ก็อย่าไปเครียด ขำๆน่ะ
ยังไงก็ระวังกันละกันครับ แข่งใหญ่ ที่กรุงเทพ ก็ขอให้สนุกสนานกัน นะ อย่าเครียดไป
แพ้ชนะเรื่องธรรมดา อย่างมากก็ไปดูดหรี่แก้เซ็ง
 จะบ่นกันทำเห้อะไรมากมาย จบ ๆ วู้ววววว

ปล. Casper นี่ใครวะ มีชีวิตด้วยเหรอ
เหอะ ๆ ๆ

Black The Jupiter
Member

Email
« Reply #230 on: February 22, 2009, 06:11:58 PM »

ปล.2 กุ Jupiter !! พี่ Pluto !!!!

เด็กดอย
Member

« Reply #231 on: February 23, 2009, 12:36:40 AM »

วันนี้ติดสอบถึงห้าครึ่ง อดไปแข่งเลย 

ว่าแต่ผ่านไปเห็นตอนหกโมง เห็นแข่งกันอยู่แค่ 5 - 6 คนเอง เค้าให้ 8 คนขึ้นไปไม่ใช่หรอครับ หรือวันนี้ไม่ได้แข่งโควต้า ร้านพี่ลิฟเลื่อนแข่งป่าวครับ เผื่อจะได้ไปแข่งด้วย 

pqpqlouis2
Member

« Reply #232 on: February 23, 2009, 03:07:53 AM »

อัพเดตโควต้าเชียงใหม่ (22/2/52) ^________^

1.พี่ลิป (แชมป์ GT)
2.พี่นิก (NRS อันดับ 10) *** บุคคลผู้หายสาบสูญ ***
3.น้องหลุยส์ (ร้านCard Game 17-1-52)
4.พี่ยศ (ร้านสนามปิ่นทอง 18-1-52) *** บุคคลผู้หายสาบสูญ ***
5.เจ้ (ร้านCard Game 24-1-52)
6.พี่แบล๊ค (ร้านสนามปิ่นทอง 25-1-52) *** ได้เพราะขู่ว่าจะแจก 0 วิชาอังกฤษ ***
7.พี่บี (ร้านOil Smn Card 30-1-52)
8.พี่กะเกิ้ง (ร้านSpeed Dara 31-1-52) *** บุคคลถูกเตือนว่าใกล้สูญหาย ***
9.พี่ปั้น (ร้านPremier 1-2-52)
10.พี่เซลล์ (ร้านOil Smn Card 6-2-52)
11.พี่แซน (ร้านSpeed Dara 7-2-52) *** บล๊อคให้คนอื่น ตั้งนานได้บ้างละ *0* ***
12.พี่เสฐ (ร้านPremier 8-2-52) *** หายปายนานมาครั้งเดียวได้เลย ***
13.พี่เอส (ร้านLoop Lift  22-2-52) *** คนสุดท้าย ***

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ในที่สุดก็ครบแล้วนะครับ โควต้าเชียงใหม่ ฮ่า ๆ ๆ เด็กหน้าใหม่เยอะมากมาย ^^
« Last Edit: February 23, 2009, 03:50:37 AM by pqpqlouis2 » Logged

^VeNu_S^
Member

Email
« Reply #233 on: February 23, 2009, 03:44:01 AM »

แหะๆๆ ร้าน Loop Lift แข่ง 8 คน ครับ ไม่ ใช่ 6 คน น้าๆๆ
เพราะ ตอน หลัง มี คน มา เพิ่ม ครับ ก็ เลย ครบ 8 คน
แข่ง กัน จน ดึก เลย วัน นี้ แต่ ก็ สนุก มาก คราบ
เพราะ เล่น แบบ มี Spirit ไม่ มี โกง กัน เลย ครับ
แบบ นี้ ล่ะ ครับ สังคมนักเล่นการ์ดเกม รู้แพ้ รู้ชนะ ครับ

อูจู้น้าๆๆๆ

pqpqlouis2
Member

« Reply #234 on: February 23, 2009, 03:49:06 AM »

งั้นผมขอเปนดาวโลกละกาน ฮ่า ๆ ๆ (เอิร์ท)  :D :D :D :D :D :D

Reya
Member

Email
« Reply #235 on: February 23, 2009, 03:52:37 AM »

แหะๆๆ ร้าน Loop Lift แข่ง 8 คน ครับ ไม่ ใช่ 6 คน น้าๆๆ
เพราะ ตอน หลัง มี คน มา เพิ่ม ครับ ก็ เลย ครบ 8 คน
แข่ง กัน จน ดึก เลย วัน นี้ แต่ ก็ สนุก มาก คราบ
เพราะ เล่น แบบ มี Spirit ไม่ มี โกง กัน เลย ครับ
แบบ นี้ ล่ะ ครับ สังคมนักเล่นการ์ดเกม รู้แพ้ รู้ชนะ ครับ

อูจู้น้าๆๆๆ

ทำไมต้องพิมพ์ คำวรรคคำ อ่านก็ยาก

Chocco~Chino
Member

« Reply #236 on: February 23, 2009, 04:44:37 PM »

Ruler  สัปดาห์หน้า ผมว่า

แบน Grandecross เพิ่มบ๋อ

เผลอๆ อาจจะรวมถึง Eye of providence . . .

pqpqlouis2
Member

« Reply #237 on: February 23, 2009, 08:07:56 PM »

Ruler  สัปดาห์หน้า ผมว่า

แบน Grandecross เพิ่มบ๋อ

เผลอๆ อาจจะรวมถึง Eye of providence . . .

แล้วแต่อะ

darktemplar
Member

Email
« Reply #238 on: February 23, 2009, 08:34:49 PM »

ขอนอกเรื่องซักกำ

คือว่า เป๋นลูกค้าร้านนี้มานานระครับ แต่
-------- บ่ ฮู้จัก จื้อร้าน----------
-*-
ร้านตี้มี "พี่ ภูฯ" ใส่แว่น ผิวสีขาว ตัวสูงๆ แล้วก็มี "อาเจ้"(ไม่รู้ว่าชื่ออะไร เห็นเขาเรียกกัน) ที่มีลูก หน้าตาน่า ร๊าก ใส่แว่น

ร้านก็จะเป็น กึ่งร้าน ซัม กึ่ง ร้านเช่า การ์ตูนอะครับ   อิอิ ถือโอกาศถามซะเยย อิอิ

pqpqlouis2
Member

« Reply #239 on: February 24, 2009, 12:58:16 AM »

ขอนอกเรื่องซักกำ

คือว่า เป๋นลูกค้าร้านนี้มานานระครับ แต่
-------- บ่ ฮู้จัก จื้อร้าน----------
-*-
ร้านตี้มี "พี่ ภูฯ" ใส่แว่น ผิวสีขาว ตัวสูงๆ แล้วก็มี "อาเจ้"(ไม่รู้ว่าชื่ออะไร เห็นเขาเรียกกัน) ที่มีลูก หน้าตาน่า ร๊าก ใส่แว่น

ร้านก็จะเป็น กึ่งร้าน ซัม กึ่ง ร้านเช่า การ์ตูนอะครับ   อิอิ ถือโอกาศถามซะเยย อิอิ

ชื่อร้าน Card Game คับ

Pages: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 20  All
  Print  

Jump to: