Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:21:36 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คำถามครับ  (Read 2034 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
คิดชื่อไม่อoก??
Member

« on: December 02, 2008, 01:13:46 AM »

-------
1.สมมติ Firngolloion Arimathea's water dragon ต่อสู้กับซิลที่มีดิฟน้อยกว่ามัน   จึงสามารถเ ทียบค่าพลังของมันกับดิฟของซีลฝ่ายตรงข้าม    แ ละต่อมา ฝ่ายตรงข้ามร่าย ordonus the spear of order แปะซิลที่ต่อสู้กับ  Firngolloion Arimathea's water dragon อยากรู้ว่าอบิลิตี้เทียบดิฟของ  Firngolloion Arimathea's water dragon จะทำงานหรือถูกยกเลิกไป
-------
2.ถ้าFirngolloinas,the deep ruler Dragon โจมตี อบิลิตี้ทำงาน เมื่อ S โจมตี ซิล 1 ใบ ติด ฟรีสเคิร์ส 1 เทิร์น
อยากจะรู้ว่า ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่าย Andromedra ใส่มันเพื่อให้สูญเสียอบิลิตี้ ติดฟรีส จะถือว่าสั่งโจมตีไปหรอยัง
หากเปลี่ยนเป็น Ordonus จะทันหรือไม่ครับหากเป็นอบิลิตี้เมื่อโจมตี
-------
 ขอบคุณครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: December 02, 2008, 02:20:10 AM »

1. ยังทำงานอยู่ครับ

2. จะติดก่อนได้ตอน ของการโจมตีครับ ทำให้เสียไปก่อนเกิดผล
Ordonus ก้ได้เช่นกันครับ เพราะ เกิดก่อน

Member

« Reply #2 on: December 02, 2008, 10:26:20 PM »

ถามต่อครับ จากข้อที่ 1
มันเป็นการสั่งผู้เล่นเทียบดิฟหรือสั่ง Firngolloion Arimathea's water dragon เทียบดิฟครับ
ถ้าสั่ง Firngolloion Arimathea's water dragon เทียบดิฟ ฝ่ายตรงข้ามร่าย Cadmus มา จะหมุนอยู่หรือไม่

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: December 04, 2008, 02:24:21 AM »

ability ทำให้ผู้เล่นเลือกเทียบค่า df ได้ครับ

ติด cadmus ก็ไม่เกิดผลอะไร

Member

« Reply #4 on: December 19, 2008, 09:56:32 PM »

ถามต่อครับ
-เราใช้สกิลของ Grandecross,the Dragon of The Saint นำ seal หนึ่งใบในสนามฝ่ายเราออกจากเกม
ต่อมา เราใช้สกิล amara the angel of cups ย้ายเป้าหมายสกิลไปมูฟซีลในสนามฝ่ายตรงข้ามและเลือกซิล 1 ใบ at,df ลบตามเลเวลของซีลนั้น อยากรู้ว่า คอมโบนี้สามารทำได้หรือไม่
-การนำออกจากเกมเป็นจากผลของสกิลด้านบนเป็นการสั่งผู้เล่นหรือไม่
-อบิลิตี้ Demon Blood เมื่อ s  ลงมาในสนาม นับว่าเป็นอบิลิตี้เมื่อเข้ามาในสนามหรือไม่
ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: December 20, 2008, 02:16:02 AM »

ทำไม่ได้ครับ Grandecross จะหยุดใช้ skill

เป็น effect จาก seal ธรรมดาๆ ครับ

ใช่ครับ

Member

« Reply #6 on: December 30, 2008, 11:39:05 PM »

Panacalar,Arimathea's Baby Dragon
มีอบิลิตี้ว่า "S ยกเลิกอบิลิตี้ของ Seal และยกเลิกเคิร์ส"
มันจะยกเลิกอบิลิตี้ "Shade of Panacalar'the Baby Dragon" ของตัวเองหรือเปล่าครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: December 31, 2008, 01:21:11 AM »

ใช่ครับ จะยกเลิกผลนี้ไป

และจะประกาศแก้ไขเร็วๆ นี้ครับ

Member

« Reply #8 on: December 31, 2008, 07:46:55 PM »

ถ้าเป็นเช่นนั้น
ตอนนี้ถ้าเล่นก็นับว่ายกเลิกอยู่ยังเล่นไม่ได้ใช่ไหมครับ

ถามต่อ
Angel of Soprano,the Revelation
อบิลิตี้ที่บอกว่า
"นำการ์ดที่ไม่ใช่ mystic card 0 เทิร์น ออกจากเกม เมื่อครบ 1 เทิร์นนำเข้ามาในสนาม"
หากออกนอกเกมผลทุกอย่างคือหายไป?? ยกเว้นที่เขียนว่า (ผลจากสกิล และ/หรือ อบิลิตี้นี้ยังคงส่งผลใน remove zone)อย่างเช่นสกิลของ zenas ramon
-สรุปว่ามันจะออกไปเลยตลอดการเพราะมันไม่ได้ระบุไว้ว่า (ผลจาก อบิลิตี้นี้ยังคงส่งผลใน remove zone)หรือไม่ครับ

Dean
Member

« Reply #9 on: December 31, 2008, 10:25:08 PM »

Palanalcar มัน ยกเลิก (ability ของ seal และ curse) ฝ่ายตรงข้าม

text ก็ถูกต้องอยู่แล้ว ทำไมต้องแก้ไขด้วยครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #10 on: January 01, 2009, 03:36:36 AM »

จริงอย่างที่แย้งมาครับ ผมคิดผิดไปเอง

สรุปว่า text เดิมถูกแล้วนะครับ

ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

Member

« Reply #11 on: January 01, 2009, 04:27:19 PM »

ก็ยังงงอยู่อะครับ
S ยกเลิกอบิลิตี้ของซีล และ เคิร์สฝ่ายตรงข้าม
ทำไมไม่เขียนว่า
"S ยกเลิกอบิลิตี้ของซีลฝ่ายตรงข้าม และ ยกเลิกเคิร์สฝ่ายตรงข้าม" แบบ "heaven Knight ยกลิกเคิร์สทั้งสองฝ่ายและมิสติกการ์ดฝ่ายตรงข้าม"
ขอบคุณครับ
« Last Edit: January 01, 2009, 07:34:27 PM by MoŎn✖ShinĘ » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #12 on: January 02, 2009, 02:22:59 AM »

เพราะถ้า Heaven Knight เขียนแบบ Panacalar ก็จะหมายความว่า Heaven Knight ไม่ยกเลิก curse ของฝ่ายเดียวกันครับ

ส่วนหนึ่งเพราะต้องการประหยัดพื้นที่ในการ์ดใบที่มี text เบียดๆด้วย จะได้เป็นมาตรฐานเดียวกันหมด

Pages: [1]
  Print  

Jump to: