Summoner Master Forum
September 29, 2024, 10:31:14 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็ค n<Witch> คับผม เห็นมันมีตัวยืนใหม่ เลยจัดดู  (Read 5262 times)
0 Members and 12 Guests are viewing this topic.
FouZe_SalalaS
Member

Email
« on: November 28, 2008, 01:38:20 AM »

อืม ได้ไปเดินร้านการ์ดดู ก็ไปเตะตาใบนี้เข้าอ่ะครับ

Abraxas
http://www.phenomenonparty.com/card_database/show_pic.php?call=seal&id=2055

ดูๆแล้วเป็น Evil แต่ใน Text ดันมีแต่ n<witch> ทั้งนั้นเลย ดูๆแล้ว ถ้าได้ Ability หนึ่งกับสองก็ถือว่าโอเคแล้วนะคับ
กันตีไป DF line กับกล้ามใหญ่ขึ้นตามจำนวนแม่มดในสนามเนี่ย ก็เลยจะลองจัดเด็คให้เจ้าใบนี้อยู่ดูซักหน่อย

Abraxas * 3                                    ตัวยืน
Drusilla, the Lava Witch * 1            กัน all
Calla, the Fire Witch * 4                 ลด at
Moth Fairy Witch * 4                       หา n<witch> กับบ้าน Witch ขึ้นมือ                 
Asta, the Moon Light Witch * 3      ไดเมน + รีมูฟ
Pumpkin Witch Sprite * 3               ตัวรองคอม               
Selena, the Lunar Witch * 3           ใบรอง             
Vivid Spring Fairy * 3                      กันโจมตี dimen         
Farfylena, the Crimson Witch * 1   เรียก witch + รีมูฟ ยืนได้ด้วยมั้ง

มิสติกก็บ้าน Witch กับหมวก Witch แล้วก็สามัญ

แนวทางก็จะประมาณ เอา Abraxas ยืนสวยเนียนๆ ไว้ข้างหน้า แล้วก็เอา Vivid Spring Fairy คอมกับ pumpskin
เอาไว้ Dimen พวกตัวยักษ์ใหญ่พลัง K กันเหนียวอีกที ส่วนพวกที่กัน Curse ก็จัดการด้วยบ้าน Witch ได้อยู่
แล้วก็มี Calla คอยลด At ชาวบ้าน ไม่ก็ลด Df ของ Fairy เอาก็ได้ ถ้าตัวที่ตีมามัน Df น้อยนัก

แล้วก็ใช้ Grievere พ่นพิษโม่กองชาวบ้านไปเรื่อยๆ แล้วก็มูฟทิ้งด้วย Asta เอา
หรือไม่ก็ให้ Drusilla จ่าย 0 โม่กองเล่นๆไป

ก็คงประมาณนี้มั้งคับ ก็ป็อดๆหน่อย แต่ก็ยังคิดไม่ออกเหมือนกันว่าจะชนะยังไง (มูฟหมดจนชนะ อะไรประมาณนี้หรอ?)

ก็ถามผู้ชำนาญการว่าควรจะใส่ไรเพิ่ม หรือเอาอะไรออกดี เพราะคิดว่ายังเป็นเด็คที่ไม่สมบูรณ์เท่าไหร่นัก
ยังไงก็ขอคำแนะนำ ติชมด้วยนะคับ = /\ =

ข้อมูลแต่ละใบ เผื่อจะจำไม่ได้

Selena, the Lunar Witch 
http://www.phenomenonparty.com/card_database/show_pic.php?call=seal&id=1618

Drulsilla, the Lava Witch 
http://www.phenomenonparty.com/card_database/show_pic.php?call=seal&id=1621

Asta, the Moon Light Witch 
http://www.phenomenonparty.com/card_database/show_pic.php?call=seal&id=723

Vivid Spring Fairy 
http://www.phenomenonparty.com/card_database/show_pic.php?call=seal&id=1296

Moth Fairy Witch 
http://www.phenomenonparty.com/card_database/show_pic.php?call=seal&id=1754

Pumpkin Witch Sprite 
http://www.phenomenonparty.com/card_database/show_pic.php?call=seal&id=1639

Farfylena, the Crimson Witch
http://www.phenomenonparty.com/card_database/show_pic.php?call=seal&id=2063

tarid
Member

« Reply #1 on: November 28, 2008, 01:46:48 AM »

ลองจัดดูแล้วคับแตกต่างนิดหน่อย เดคไม่ค่อย work เลย เพราะ abraxus มัน at สู้ lv.5 ไม่ค่อยได้อะครับ

stormtrooper
Member

« Reply #2 on: November 28, 2008, 01:53:24 AM »

อยากเล่นเหมือนกันแต่หายากดีไปดูที่ร้านแทบจะไม่อยู่ในแฟ้ม...
ตัวยืนใหม่ก็หาได้แล้วแต่หาของไม่ได้อ่ะจะเล่นแบบโม่ๆๆๆๆๆลูกเดียว

Member

Email
« Reply #3 on: November 29, 2008, 01:43:33 PM »

งืม ก็คงต้องหาตามบอร์ดล่ะมั่งครับ

Black Magician
Member

Email
« Reply #4 on: November 29, 2008, 04:46:26 PM »

Farfylena ออกแล้วเหรอครับ? (ตกข่าวอะครับ บ้านไม่ได้อยู่กรุงเทพ - -)

ในลิสท์ไม่มี Grievere นิครับ

ถ้า Farfylena ออกแล้ว เป็นผม ผมจะใส่2-3ใบครับ เจ๊คนนี้เก่ง เอาไว้คอมโบกับ Moth Fairy , Mandy ,Nerissa ด้วย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: November 29, 2008, 07:01:56 PM »

เป็นแนวไฟ มืด ซินะครับ

Member

Email
« Reply #6 on: November 29, 2008, 10:52:06 PM »

ในลิสท์มีแค่3ธาตุเองนะครับ - -

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #7 on: November 29, 2008, 11:01:31 PM »

Farfylena ออกแล้วเหรอครับ? (ตกข่าวอะครับ บ้านไม่ได้อยู่กรุงเทพ - -)

ในลิสท์ไม่มี Grievere นิครับ

ถ้า Farfylena ออกแล้ว เป็นผม ผมจะใส่2-3ใบครับ เจ๊คนนี้เก่ง เอาไว้คอมโบกับ Moth Fairy , Mandy ,Nerissa ด้วย
ผมว่ามันก้เก่งอะนะครับ
เเต่
มันหนัก - -
มากงับ

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #8 on: November 29, 2008, 11:31:36 PM »

ถ้าจะให้เก่งก็ต้องใส่ 4 ธาตุ+ ครับ
เพื่อให้อบิลิตี้ที่ 2 ทำงาน คือยกเลิกสกิล
น่าจะลดฟักทองแล้วไปเพิ่ม nerrissa,the ice wind witch

Member

Email
« Reply #9 on: November 30, 2008, 12:43:57 AM »

คับผม ขอบคุณทุกคำแนะนำฮะ

อืม ลดฟักทองก็ดีเหมือนกัน (มันแพง ฮ่าๆๆ) แต่ว่าใส่ ice with ซัก 2 นี่พอป่ะคับ
จะจั่วได้มั่งรึเปล่าหว่า?

Farfylen ก็เจ๋งอยู่ครับ แต่ว่าค่าร่ายเจ๊แกตั้ง 4 แน่ะ ใส่มากๆ ก็ไม่ไหว = =

มีไรติชมเพิ่มเติม เชิญเลยนะค้าบ

ressless
Member

« Reply #10 on: November 30, 2008, 03:26:59 AM »

สงสัย เรื่อง drusilla อ่ะครับ

"จ่าย Mp X จากนั้น Seal X ใบในสนามไม่สามารถสั่งโจมตี (All) และใช้ Skill (All) ได้ 1 Turn (Mp X) "

ถ้าเราจ่าย mp 0 แล้ว ก้ seal 0 ตัวอ่าดิ หรือยังไง ? แดสงว่าอย่างน้อยต้องจ่าย 1 เพื่อไม่ให้ seal 1 ตัวตี all ไม่ได้... เริ่มงงล่ะ

ใครรู้ชี้แจงทีครับ

Member

« Reply #11 on: November 30, 2008, 03:34:34 AM »

สงสัย เรื่อง drusilla อ่ะครับ

"จ่าย Mp X จากนั้น Seal X ใบในสนามไม่สามารถสั่งโจมตี (All) และใช้ Skill (All) ได้ 1 Turn (Mp X) "

ถ้าเราจ่าย mp 0 แล้ว ก้ seal 0 ตัวอ่าดิ หรือยังไง ? แดสงว่าอย่างน้อยต้องจ่าย 1 เพื่อไม่ให้ seal 1 ตัวตี all ไม่ได้... เริ่มงงล่ะ

ใครรู้ชี้แจงทีครับ
เราจ่าย 0 เพื่อโม่งายคับ
ถ้าจ่าย 1 1 ตัวก้ตีออลไม่ได้
ถ้าจ่าย 2 2 ตัวก้ตีออลไม่ได้เน้อ

ressless
Member

« Reply #12 on: November 30, 2008, 05:20:02 PM »

"เราจ่าย 0 เพื่อโม่งายคับ"

ยังไงหรือครับ ไม่เข้าใจอ่ะ (พอดีเพิ่งหัดเล่น)

Member

« Reply #13 on: November 30, 2008, 06:50:26 PM »

ยังไงหรือครับ ไม่เข้าใจอ่ะ (พอดีเพิ่งหัดเล่น)
บ้านเเม่มดง้าบ

Ryuse
Member

Email
« Reply #14 on: November 30, 2008, 07:02:35 PM »

Farfylena ควรจะใช้ยืนมากกว่า Abraxas นะครับ เพราะเป็น [Witch] ในตัว+มีบ้านแล้ว จะยืนได้มั่นคงกว่า

อีกอย่างตัวยืนก็ไม่ใช่มีแค่ตัวนี้ตัวเดียวนี่ครับ เห็นว่ามี Vivid ด้วยแบบนี้ตาแรกๆไม่น่าห่วงครับ เหลือแค่ว่า

จะโม่กอง หรือ หยุดการเคลื่อนไหวฝ่ายตรงข้ามได้มากน้อยแค่ไหนแล้ว

ressless
Member

« Reply #15 on: November 30, 2008, 09:19:48 PM »

แล้วอย่างนี้ จ่าย 0 ก็ไม่มีผลอะไรดิครับ ยังไม่เกทอยู่ดีอ่ะ ขอ ละเอียดหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณมาก

Member

Email
« Reply #16 on: November 30, 2008, 10:15:18 PM »

แล้วอย่างนี้ จ่าย 0 ก็ไม่มีผลอะไรดิครับ ยังไม่เกทอยู่ดีอ่ะ ขอ ละเอียดหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณมาก

คอนเซปท์ของเด็คนี้คือการโม่กองครับ

ความสามารถของ Witchcraft Morque เมื่อ N[Witch] ใช้สกิลสำเร็จ จะได้โม่มิสติก1ใบ ให้ Drusilla จ่าย0เพื่อโม่มิสติกครับ (ยังไงเราก็ไม่หวังใช้สกิลมันอยู่แล้ว - -)

Member

Email
« Reply #17 on: December 01, 2008, 01:31:45 AM »

Farfylena ควรจะใช้ยืนมากกว่า Abraxas นะครับ เพราะเป็น [Witch] ในตัว+มีบ้านแล้ว จะยืนได้มั่นคงกว่า

อีกอย่างตัวยืนก็ไม่ใช่มีแค่ตัวนี้ตัวเดียวนี่ครับ เห็นว่ามี Vivid ด้วยแบบนี้ตาแรกๆไม่น่าห่วงครับ เหลือแค่ว่า

จะโม่กอง หรือ หยุดการเคลื่อนไหวฝ่ายตรงข้ามได้มากน้อยแค่ไหนแล้ว

ก็จริงนะครับ ถ้าเป็นงี้ก็เอา abxaras ไว้ใบเดียว แล้วเพิ่ม Farfylena เป็น 3 ดีมั้ย?
abxaras เอาไว้ตีตอนท้ายๆอย่างเดียว น่าจะโอเค คือมาก็ได้ ไม่มาก็ไม่เป็นไร

หรือเห็นเป็นอย่างไร?

~MerShanDisE~
Member

« Reply #18 on: December 01, 2008, 01:33:42 AM »

Farfylena มันยังไม่ออก ก็ยังเล่นไม่ได้อ่าจิ  - -*

Member

Email
« Reply #19 on: December 01, 2008, 01:35:01 AM »

Farfylena ใช้เล่นกับ Abraxas ได้ตรงที่ เอา Moth Fairy Witch ขึ้นมือครับ

แล้วแต่ว่าเราจะเน้นไปทางไหน ถ้าเน้นคอนโทรลก็ Farfylena 3 Abraxas 1-2
ถ้าเน้น Beat Down ก็  Abraxas  3 Farfylena1-2

แต่ผมชอบ Farfylena มากกว่าอะ มันเก่งกว่าเยอะ Abraxas เล่นยาก เพราะมันไม่ใช่ N[Witch] ถ้าFarfylena ออก ผมอาจใส่ Abraxas แค่1 - -

Member

Email
« Reply #20 on: December 02, 2008, 12:02:34 AM »

แล้ว witch ในชุด fairy ที่จ่าย 4 เปิดกองเอา witch ลงสนามนี่ควรใส่มั้ยคับผม?

Member

Email
« Reply #21 on: December 02, 2008, 01:54:15 AM »

แล้ว witch ในชุด fairy ที่จ่าย 4 เปิดกองเอา witch ลงสนามนี่ควรใส่มั้ยคับผม?

ผมใส่ไว้ตัวนึงครับ ใช้หาแม่มดเร็วดี จะได้ใช้อบิลิตี้ของ Abraxas ได้เร็วขึ้น แล้วถ้าเราติดหมวกให้ก็จะเป็นการเปิดกองแบบจ่ายแค่2-3 คิดว่าน่าจะใส่ไว้ซักใบ-2ใบก็ดีนะครับ

Member

Email
« Reply #22 on: December 04, 2008, 01:43:50 AM »

คับผม ไว้เดี่๋ยวจะลองใส่ไว้ดู
ว่าแต่เมื่อไหร่ Farfylena, the Crimson Witch จะออกหว่า

แล้วมิสติกนอกจาก บ้าน กับ หมวก แล้วน่าจะมีไรเป็นพิเศษอีกมั้ย?

Member

Email
« Reply #23 on: December 04, 2008, 08:59:15 PM »

ถ้าเป็นสายคอนโทรลเต็มที่ก็น่าใส่ love and peace , ยักษ์แดง และของป๊อดทั้งหลาย และใส่ Ganesh ด้วยครับ จะทำให้ใช้สกิลได้สะดวกมากๆ

รอ Farfylena - - คงอีกนานกว่าจะออก

Pages: [1]
  Print  

Jump to: