Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:23:14 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: [แอบไร้สาระ] Tag Team ! ! !  (Read 5073 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
XA14
Member

« on: November 27, 2008, 10:57:51 PM »

SMN ก็มีมา 7 ปีกว่าแล้ว

ความนิยมและกระแสตอบรับก็ดีถึงดีมากมาโดยตลอด

แต่หลายคนมองว่าการเล่นดวล 1 ต่อ 1 ช่างเป็นอะไรที่จำเจ (หมายถึงกับผู้เล่นเดิม ๆ)

จนมีผู้เล่นหลาย ๆ กลุ่ม ได้ลองเล่น Tag Team กัน เพื่อความหลากหลายและสนุกสนาน

แต่ ทว่า . . .

กฎของ SMN อย่างแท้จริงแล้ว ในปัจจุบันไม่มีกฎที่เอาไว่เล่น "Tag Team"

จึงต้องมานั่งคิดกฎ แล้วก็เล่นกันเอง

เช่น

-Mp เริ่มต้นเป็น 5 6 7 และ 8 ตามลำดับของผู้เล่นทั้ง 4 คน

-ผู้เล่นที่เริ่มคนสุดท้ายโจมตีได้คนเดียวใน Turn แรก

-ผู้เล่นบอก"ผ่าน" 2 คน คิดเป็น 1 SubTurn (คนละ 1/4 Turn)

-ทีมเดียวกัน สนามเดียวกัน ยืนAt Lineคนเดียวก็ค้ำLineได้ Allทีก็โดนทั้ง 2 คน

-Shrine รวม 20 หรือ 30 ก็ว่ากันไป

ฯลฯ

เลยอยากลองถามความเห็น เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว SMN ทุก ๆ คนว่า

อยากให้ SMN มี กฎสำหรับแข่ง Tag Team จริง ๆ ไหม!?

แล้วถ้ามีแข่ง Tag Team ตามงาน On Tour, GO, GT ในอนาคตล่ะ อะไรจะเกิดขึ้น!?

ในความคิดผมว่า มันน่าจะเพิ่มสีสันและความหลากหลายในการเล่น SMN ได้อย่างมากทีเดียว

ทำให้เกิด Combo ใหม่ที่ต้องใช้การประสานระหว่าง Deck 2 Deck เข้าด้วยกัน

และด้วยเหตุผลอีกหลาย ๆ ประการ ที่ไม่อาจจะกล่าวมาหมดได้ (กลัวจะยาว - -")

โดยส่วนตัว ไม่ได้เจตนาให้กระทู้นี้เป็นบทความ หรือกระทู้เรียกร้องอะไรใหม่ ๆ แต่อย่างใด

มีจุดประสงค์เพื่อสอบถามมุมมองของนักเล่นการ์ด SMN ที่นับวันยิ่งมากขึ้น ๆ เรื่อย เท่านั้นเอง

แล้วทุก ๆ คนล่ะ

คิดอย่างไรกันบ้าง กับ "Tag Team" ใน SMN !!?

:)

« Last Edit: November 28, 2008, 01:27:50 AM by XA14 » Logged

ohm13
Member

Email
« Reply #1 on: November 27, 2008, 11:02:29 PM »

เคยมีการแข่งTag Teamแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นแจก แฮริสันละมั้ง?? (ถ้าไม่ใช่ก็อังเดรละนะ)

ใช้กฏคล้ายๆที่เจ้าของกระทู้กล่าวมาครับ แต่นับผู้เล่น1คนคือ1Subturn เพราะฉะนั้นใน1เทิร์นมี4Subturn

และเรื่องสนาม ถือว่าผู้เล่นแต่ละคนมีคนละสนามครับ Shrineแยกกัน แต่ยกเลิกไปเพราะความไม่สมดุลหลายๆอย่าง(มั้ง)

XA14
Member

« Reply #2 on: November 27, 2008, 11:05:54 PM »

เคยมีการแข่งTag Teamแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดตอนนั้นแจก แฮริสันละมั้ง?? (ถ้าไม่ใช่ก็อังเดรละนะ)

ใช้กฏคล้ายๆที่เจ้าของกระทู้กล่าวมาครับ แต่นับผู้เล่น1คนคือ1Subturn เพราะฉะนั้นใน1เทิร์นมี4Subturn

และเรื่องสนาม ถือว่าผู้เล่นแต่ละคนมีคนละสนามครับ Shrineแยกกัน แต่ยกเลิกไปเพราะความไม่สมดุลหลายๆอย่าง(มั้ง)

เคยมีแล้วหรอครับ แหะ ๆ

ขอโทษทีคับ -/\-

เอาเป็นว่า กระทู้ยังคงอยู่ เผื่อกระแสตอบรับดี

ทีมงานจะได้คิดมาอีกครั้งให้สมดุลและดียิ่งกว่าเดิม ^^"

ohm13
Member

Email
« Reply #3 on: November 27, 2008, 11:07:41 PM »

เอาเป็นว่า กระทู้ยังคงอยู่ เผื่อกระแสตอบรับดี

ทีมงานจะได้คิดมาอีกครั้งให้สมดุลและดียิ่งกว่าเดิม ^^"
ผมก็อยากให้Ruler Tagteam กลับมาเหมือนกันครับ เพราะมันสนุกดี แต่รู้สึกว่าใช้เวลานานกว่าปกติเยอะอยู่เหมือนกัน

ปล.เด๋วนี้เห็นน้องๆที่ รร. ชอบนั่งเล่นกันเป็นกลุ่ม บางทีมันเล่นกันทีมละ3คนเลยทีเดียว ใช้เวลานานมากๆ

BarryTheChoper
Member

Email
« Reply #4 on: November 27, 2008, 11:15:23 PM »

ผมก็อยากให้Ruler Tagteam กลับมาเหมือนกันครับ เพราะมันสนุกดี แต่รู้สึกว่าใช้เวลานานกว่าปกติเยอะอยู่เหมือนกัน

ปล.เด๋วนี้เห็นน้องๆที่ รร. ชอบนั่งเล่นกันเป็นกลุ่ม บางทีมันเล่นกันทีมละ3คนเลยทีเดียว ใช้เวลานานมากๆ
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบเล่นเป็นทีมกับเ้พื่อนมากครับเวลาเล่นกัน4คนแล้วมันส์ดี
คนละอารมณ์กับ2คนเลย

XA14
Member

« Reply #5 on: November 27, 2008, 11:16:25 PM »

ตอนนี้ผมกับเพื่อน ๆ

ถ้ามีเวลาจริง ๆ ก็เล่น มันส์ดีนะ

แบบ เด๊คตั้งช้าก็ให้เพื่อนยัน เหอะๆ

General Gerald
Member

« Reply #6 on: November 27, 2008, 11:36:52 PM »

3 เศร้าดิ

รุมกัน55+

•StarwarS•
Member

« Reply #7 on: November 27, 2008, 11:39:06 PM »

แต่สังเกต Text หลายๆใบ

จะบอกว่าผู้เล่น 1 คน จั่วการ์ด 1 ใบ ผู้เล่น 1 คน mp+2

เหมือนแอบสร้างมาเผื่อแท๊กทีม

TiGeRy
Member

Email
« Reply #8 on: November 28, 2008, 12:17:39 AM »

ถ้าทำนี่ ต้องลด shrine MAX ละคับ(รวมกันไม่เกิน16ก็ดี) เพราะว่ากว่าจะจบเกมนี่ ตาเดียวล่อไป 2-3 ชม. นะคับ

ถ้าจะทำต้องเผื่อเวลาพอสมควรเลยคับ แต่ก็อยากให้ทำเหมือนกัน

XA14
Member

« Reply #9 on: November 28, 2008, 12:18:03 AM »

แต่สังเกต Text หลายๆใบ

จะบอกว่าผู้เล่น 1 คน จั่วการ์ด 1 ใบ ผู้เล่น 1 คน mp+2

เหมือนแอบสร้างมาเผื่อแท๊กทีม

มีแบบ "ผู้เล่นคนอื่นทุกคน" ด้วยครับ อันนี้ชัดเจนมาก

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะเป็น Fairy มืด ที่ใส่ชุด Mate สาวใช้น่ารัก >O<"

มี Skill Sac ตัวเอง แล้วผู้เล่นคนอื่นทุกคนต้อง Sac Seal 1 ใบ

~TheProFace~
Member

Email
« Reply #10 on: November 28, 2008, 12:19:20 AM »

คิดดี นะ!!

ยังไงๆ ก็ต้องมี

เนื่องจาก text มันอำนวย ซะขนาดนี้

พระเจ้า คอมโบ้ร้อยแปด กำลังจะมา

คอมมอนที่หลับไหล จะตื่นขึ้น!!!

egarumz
Member

Email
« Reply #11 on: November 28, 2008, 01:24:19 AM »

เมื่อสมัยก่อนครั้งอดีตกาล

ผมได้มีโอกาสลงแข่ง SMN Tag Team

กฏจะประมาณนี้ครับ

ผู้เล่น 2 ฝ่ายจะแบ่งสนามเป็น 4 สนาม แต่ละข้างจะมี Main Arena (สมมุติเป็นเรา) และ Sub Arena (อีกคนฝั่งเรา)

โดยการโจมตี สกิลจะส่งผลแค่ Main Arena ของแต่ละฝ่าย ซึ่งเมื่อถึงเทิร์นของตัวเอง สามารถย้าย Main Arena ได้ โดยจ่าย MP 2

จำได้คร่าวๆเท่านี้แหละครับ เรื่อง MP เริ่มแรกผมไม่แน่ใจว่านับยังไงนะ

ปล.ตอนนั้นผมได้มีโอกาสเล่นกับคู่ของพี่แชมป์เจ้าของร้าน HL (สมัยเป็นผู้เล่น) รู้สึกจะแข่งที่ซีคอนสแควร์นะครับ
ปล.2 พี่เค้าเล่น แมลง คู่ของพี่เล่นลมตีออล ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ^^

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #12 on: November 28, 2008, 02:52:50 AM »

เมื่อสมัยก่อนครั้งอดีตกาล

ปล.ตอนนั้นผมได้มีโอกาสเล่นกับคู่ของพี่แชมป์เจ้าของร้าน HL (สมัยเป็นผู้เล่น) รู้สึกจะแข่งที่ซีคอนสแควร์นะครับ

นานมากแล้วนะครับนั้น 

Talewinds
Member

Email
« Reply #13 on: November 28, 2008, 02:59:48 AM »

เคยเล่น ฟรีฟอร์ออลครับ 4 คน สนุกสนาน

หมั้นไส้ใครก้ ช่วยกันยำ หะๆ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #14 on: November 28, 2008, 02:51:48 PM »

ยังจำได้ถึงเด็คลูปพี่ศรี ที่มี team mate อีกคน จัดเด็คคอย support ให้ main deck เร่งลูปด้วย 

สุดยอดจริงๆ ครับ

Fantasia
Member

« Reply #15 on: November 29, 2008, 07:18:21 PM »

ผมว่ามันก็สนุกดีนะ..เคยเล่นอยู่ครั้งนึงมันส์ดีทำให้ได้คอมโบใหม่ๆ  ตอนนี้ก็อยากให้มีกฎออกมาให้ชัดเจนเหมือนกัน
มีแข่งใน On Tour , GO หรือ GT ก็ดีนะ

ผมว่ากฎเรื่องสนาม ฝ่ายเดียวกันน่าจะใช้รวมกันได้นะ จะได้ใช้ Ability ร่วมกันได้  เรื่องของ Shine ใช้ร่วมกัน
แค่ 15 ก็คงพอจะได้ไม่ใช้เวลานานเกินไป

อยากให้มีแข่งแบบเป็นทางการมากเลยนะ...เพราะมัน..มันส์..มากกกกกก

General Charles
Member

« Reply #16 on: November 29, 2008, 09:14:36 PM »

ทำไมไม่เล่นกันแบบ Mage Batter บ้างหล่ะ...

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #17 on: November 29, 2008, 11:27:30 PM »

ชอบเหมียนกัลครับ
หนุกดี -0-

XA14
Member

« Reply #18 on: November 29, 2008, 11:30:51 PM »

ภาวนาให้มันกลับมา

Tag Team!!!

Zenonymn
Member

« Reply #19 on: November 29, 2008, 11:34:24 PM »

จบเทิร์นนึงนี่แทบตาย 

~MerShanDisE~
Member

« Reply #20 on: November 29, 2008, 11:35:39 PM »

ถ้าเล่นๆ มันก็ได้อยู่
แต่ถ้าแข่งจริงเอา 2 / 3 นี่คงเล่นกันนานน่าดู

แข่งจริงอาจจะเป็นใครชนะ เกมเดียวถือว่าชนะเลย อะไรแบบนี้

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #21 on: November 30, 2008, 12:42:45 AM »

งั้นซีลที่มีสกิลอินเทอร์เฟียร์ คงสนุกน่าดู 

[PooI]
Member

Email
« Reply #22 on: November 30, 2008, 02:03:57 AM »

เหอะๆ เด็คที่ ฮาๆก็น่า จะ เด็นที่ใส่พวกPAอ่า อพาโร่ที 4 ใบ ใน สนาม อะไรอย่างงี้

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #23 on: November 30, 2008, 03:32:04 AM »

เดคที่เล่นคู่เเล้วเก่งๆก็ต้องเป็นพวก N[  ] ส่วนใหญ่เเหละครับ
เเต่เล่นกับเพื่อนนี่เล่น Hi5 มันดี  - -
คิริเอ้ 4 ตัว 5 5 5 อลังการ
นักเวทหญิง 1 ตบ 24 

MN-ME
Member

« Reply #24 on: November 30, 2008, 11:50:38 PM »

ก็นะครับ

แต่ยังไงเวลาเล่นกับเพื่อน

หลายๆคน ก็แท็คทีมกันน่ะคับ

ไม่ก็ตะลุมบอล

แล้วเราก็กลายเปนคนโดนรุม

เพราะปามเล่นเด็คลูป 

ไม่ก็เป็นคนเปิดคนแรก แบบ ออลไรงี้

ไม่นึกว่าจะมีแก้

เฮ้ออ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #25 on: December 01, 2008, 11:04:29 PM »

แล้วแปะ Zues จะบวกรวมเท่าไหร่?

ถ้าทั้ง 2 คนเล่นเรจิน่ากับอลาน่าจะเป็นอย่างไร?     

Fantasista
Member

« Reply #26 on: December 01, 2008, 11:18:49 PM »

ผมว่าถ้าสมดุลสุดก็ต้องแยกสนามเป็น4สนาม คนละสนาม ต่างคนต่างเล่น มีสนับสนุนกัน
แต่ที่เพื่อนผมเล่น มันนับรวม ไลน์ก็รวม
มันบอกว่า ยังงี้มันให้อารมณ์เล่นแท็กทีมมากกว่า -*-

RaJiNaJa
Member

Email
« Reply #27 on: December 02, 2008, 12:08:40 AM »

งั้นซีลที่มีสกิลอินเทอร์เฟียร์ คงสนุกน่าดู 

จริงครับ

เดคโสมก้อไม่ต้องนับแอทกันเลยทีเดียว

แอทเท่าไหร่อะ   >>>>ไม่รู้ขี้เกียจนับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: