Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:43:51 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: [Q&A]ถามเยอะมากๆ ช่วยตอบด้วยขอบคุณครับ  (Read 1560 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Arcane[th]
Member

« on: November 21, 2008, 10:07:24 PM »

Grass Dew Fairy Archer
1.ถ้าอยู่ในช่วงร่ายมิสติกการ์ดโดยผลของสกิลของการ์ดใบนี้ จะสามารถร่ายมิสติกจากมือแทรกได้หรือเปล่าครับ
2.ถ้าได้จะสามารถใช้ Inquistion Holy Prayer ทำลายการ์ด พวก 0 turn ได้หรือเปล่า
3.ต่อจากข้อ 2 ถ้าเป็น High Priest of Ekklesia ละทำลายมิสติกได้หรือเปล่า
4.Grass Dew ผมเปิดกองได้ Hercules แล้วอีกฝ่ายได้ High Priest ถ้าผมร่ายก่อน ถามว่าอีกฝ่ายทำลายได้หรือเปล่า
5.จากข้อ 4 เหมือนกัน ผมเปิดได้ Change the World แล้วอีกฝ่ายได้ Inquistion ผมร่ายก่อนแล้วอีกฝ่ายจะทำลายได้หรือเปล่า
6.สกิลของ Grass Dew จัดว่ามันรวบการแสดงการร่ายอยู่ใน Step เดียวหรือเปล่าครับ
7.ข้อ 6 ถ้าใช่แสดงว่าเมื่อใช้สกิลแล้วการ์ดใบอื่นที่ไม่ได้อยู่ใน Step นี้จะไม่สามารถแทรกเข้ามาได้เลยหรือคับ

ถามเรื่อง Annihilating Peak
การ์ดใบนี้สามารถใช้ It's No Joke ย้ายการนำออกจากเกมไปที่ใบอื่นได้หรือเปล่าคับ

ถามเรื่อง การออกจากเกม
1.ออกจากเกมกับ Remove นี่เหมือนกันหรือเปล่า
2.ออกจากเกมกับ Remove Zone นั้นการ์ดที่โดนผลนี้ไปจะไปอยู่ที่เดียวกันหรือเปล่าครับ(อ้างอิงจาก Samurai Paladin)

ถามเรื่องทั่วไป
1.หาก Seal ที่ติด Curse ได้รับ Ability "ยกเลิก Curse" จากการ์ดใบอื่นอะไรก็แล้วแต่ Seal นั้น Curse จะหายหรือเปล่า
2.หาก Refugium Peccatorum ถูก Inquisition ทำลายขณะ Seal สู้กันอยู่จะสามารถใช้สกิลจาก Refu ได้เลยหรือเปล่า
3.การ์ดเข้ามาในสนามอย่างไรถือว่าเป็นการร่ายบ้างครับ

ขอวาน MOD ช่วยบอกเหตุผลของคำถาม 7 ข้อของ Fairy Archer ด้วยครับเพราะเพื่อนผม+คนอื่นๆไม่เชื่อ
« Last Edit: November 21, 2008, 10:21:00 PM by Arcane[th] » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: November 21, 2008, 11:44:05 PM »

1. ร่ายได้ครับ

2. ทำลายได้ครับ

3. ได้ครับ

4. ทำลายไม่ได้ครับ

5. ทำลายไม่ได้ครับ

6. ไม่ครับ ร่ายทีละคน ของเจ้าของ subturn โจมตีจะร่ายก่อน ทำงานสำเร็จก่อนเสมอ

ไม่ได้ครับ

1. เหมือนกันครับ

2. ที่เดียวกันครับ

1. หายครับ

2. ใช้ได้ครับ ถ้ามันตก shrine แล้ว

3. ถ้าไม่มีคำว่า "ร่าย" ก็ถือว่าเป็นการเข้ามาในสนามครับ ไม่ใช่การร่าย
การ์ดเข้ามาในสนามอย่างไรถือว่าเป็นการร่ายบ้างครับ

ให้เขาอ่าน text อย่างง่ายที่ทีมงานเขียนขึ้นแล้วกันครับ
Skill:
ผู้เล่นเจ้าของ Subturn โจมตีแสดง Mystic Card ใบบนสุด 1 ใบจากกอง Mystic Card ของตน จากนั้นผู้เล่นเจ้าของ Subturn ป้องกันแสดง Mystic Card ใบบนสุด 1 ใบจากกอง Mystic Card ของตน จากนั้นผู้เล่นเจ้าของ Subturn โจมตีร่าย Mystic Card ที่ตนแสดงโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่ายจากกองการ์ด จากนั้นผู้เล่นเจ้าของ Subturn ป้องกันร่าย Mystic Card ที่ตนแสดงโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่ายจากกองการ์ด (Inf) (Mp 2)

Zephyrian
Member

Email
« Reply #2 on: August 01, 2009, 12:36:01 PM »

1.ถามต่อเพิ่มเติม คับ ถ้าแบบนี้ผมสั่ง Grass Dew ไช้สกิลในซับเทินโจมตีเค้า แล้วเค้าโชว์เสด แล้วร่ายจากกองก่อน แล้วเค้าแปะแอนโดผม
สามารถทำได้ไหมคับ แล้วผมจาได้ร่ายจากกองต่อไหม
2. แล้วhight priestบนมือ สามารถทำลายมิสติกที่ร่ายจากกองได้ไหมคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: August 01, 2009, 03:17:57 PM »

1. ทำได้ครับ ไม่ได้ร่ายต่อ

2. ถ้าการ์ดนั้นร่ายจากกอง ก็ทำลายได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: