Summoner Master Forum
October 07, 2024, 06:16:30 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เดกดราโกกิป 1 แบบมูพๆโกสๆตายๆกวนๆ  (Read 3609 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Dark Dragon
Member

« on: November 21, 2008, 09:06:07 PM »

ติชมด้วยกำลังขันพัฒนาอยู
หน่วยกิฟ
Teltaluwe the great Dragogriff*2 ตัวยืน
llapseno the Dragogriff*4 ตีวเรียกพวก+จั่ว
Anarsill the Dragogriff*3  ขุดๆๆรองโกส+แอด

หน่วยมังกรซัพพอก
cybertica dragon*4+แอด
novhet arimathea s  drak dragon*2-แอด+เคิล
ซารามาเดอราดอ*4เรียกๆ
lngolera the dark force dragon*2ขุนๆ
หนูมืดดราโก3*4ชุบๆเรียกๆ
มิสติก
เอาแบบtarot:strengthเยอะ+มังกือเยอะงิ
เล่นนุกๆไม่เครียดเดกหลักเราขำๆ

TiGeRy
Member

Email
« Reply #1 on: November 21, 2008, 10:24:07 PM »

Dragogriff สายตีเร็วสินะ 
เก่ง และ ตีไม่พูดพร่ำทำเพลง เลยสินะ ผมว่า

ใส่หนูมือ Dragoon นี่เพื่อโมอย่างเดียวเหรอ

ปล.ไม่ขำน่า Anarsill the Dragogriff
คอม                             AT9
+Tarot Cicus                 AT+4 
cybertica dragon 1 ตัว     AT+3         
  = 16 จ่าย 2 ตีเลยนะ

ปล. น่าใส่ Dragogriff ดิน นะ จะได้ โดดแผงหลังได้คับ, sala Doll ตั้ง 4 ใบ growth สบายคับ
« Last Edit: November 21, 2008, 10:35:00 PM by bankandbenz » Logged

Green day
Member

« Reply #2 on: November 21, 2008, 10:26:45 PM »

Anarsill ผมว่าไม่เห็นน่าใส่เลยอ่ะ

ไงไม่รู้

ปล. ไม่ต้องรีบพิมพ์ก็ได้ครับ อ่านไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #3 on: November 21, 2008, 10:36:24 PM »

อืม ก็เป็นดราโกกริฟ อีกสายนึงที่น่าสนใจนะครับ

สำหรับกริฟมืด ใส่ 3 ใบก็ได้ครับ เพราะยังไงก็ + 1 ให้ ดราโกกริฟอื่นอยู่แล้ว

Anarsil the Fire Dragogriff ใส่ 4 เลยก็ได้ เพราะยังไงก็ตีสิ้นคิด

เด็คนี้ผมว่า Cybertica Dragon ไม่จำเป็นต้อง 4 หรอกครับ ใส่ 3 ก็พอ เพราะไม่ได้เล่นเป็นแนวกริฟเก่า 1 ตัวในสนามก็เพียงพอแล้ว

ซาลาดอล ใส่ไว้กันตี 4 ใบก็ดีครับ หนัก Shine ดี อิๆ

ใส่ปู่ก็ได้นะ เด็คนี้ จั่วกระจายดี

เอาแค่นี้ก่อน นึกไม่ออกละ

Dark Dragon
Member

« Reply #4 on: November 21, 2008, 11:02:14 PM »

กิฟมืดหายากจิงอะ

DarKsiDE
Member

« Reply #5 on: November 21, 2008, 11:19:58 PM »

วันเด๊ยวครบเล่นเมียนกัน

Annedisonge chicken
Member

Email
« Reply #6 on: November 21, 2008, 11:41:53 PM »

อืม ก็เป็นดราโกกริฟ อีกสายนึงที่น่าสนใจนะครับ

สำหรับกริฟมืด ใส่ 3 ใบก็ได้ครับ เพราะยังไงก็ + 1 ให้ ดราโกกริฟอื่นอยู่แล้ว

Anarsil the Fire Dragogriff ใส่ 4 เลยก็ได้ เพราะยังไงก็ตีสิ้นคิด

เด็คนี้ผมว่า Cybertica Dragon ไม่จำเป็นต้อง 4 หรอกครับ ใส่ 3 ก็พอ เพราะไม่ได้เล่นเป็นแนวกริฟเก่า 1 ตัวในสนามก็เพียงพอแล้ว

ซาลาดอล ใส่ไว้กันตี 4 ใบก็ดีครับ หนัก Shine ดี อิๆ

ใส่ปู่ก็ได้นะ เด็คนี้ จั่วกระจายดี

4  เลยครับ

ปล.  2 วันวิ่ง ปร๋อ

Dark Dragon
Member

« Reply #7 on: November 22, 2008, 12:37:49 AM »

4  เลยครับ

ปล.  2 วันวิ่ง ปร๋อ
ไร4ใบ

Dark Dragon
Member

« Reply #8 on: November 22, 2008, 06:32:56 PM »

ติชมด้วยกำลังขันพัฒนาอยู
หน่วยกิฟ
Teltaluwe the great Dragogriff*3 ตัวยืน
llapseno the Dragogriff*4 ตีวเรียกพวก+จั่ว
Anarsill the Dragogriff*3  ขุดๆๆรองโกส+แอด

หน่วยมังกรซัพพอก
cybertica dragon*4+แอด
novhet arimathea s  drak dragon*1-แอด+เคิล
ซารามาเดอราดอ*4เรียกๆ
lngolera the dark force dragon*2ขุนๆ
หนูมืดดราโก3*4ชุบๆเรียกๆ
มิสติก
เอาแบบtarot:strengthเยอะ+มังกือเยอะงิ
เล่นนุกๆไม่เครียดเดกหลักเราขำๆ
[/quoteปรับปรุงนิดหน่อยได้กิฟไหญ่ฟอยเลยเอาตัวราดแดนออกไส่กิปดำแทน

Dark Dragon
Member

« Reply #9 on: November 23, 2008, 07:46:29 PM »

เงียบ

Dark Dragon
Member

« Reply #10 on: November 25, 2008, 12:20:19 AM »

ตอบบางเหงา

Pages: [1]
  Print  

Jump to: