Summoner Master Forum
September 29, 2024, 11:27:02 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยดูเด็ค ราโชยู หน่อยครับ  (Read 4942 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
General Rachoyu
Member

Email
« on: November 13, 2008, 01:12:52 AM »

ขอโทษนะครับที่เขียนเป็นภาษาไทยนะครับ
Seal 26 (เยอะไปป่าวคับ)
General rachoyu *3>>>>ตัวตบสุดโหด
ฟิเดลม่า  *4>>>ตัวรองคอม หรือ ทรัพยากรในการตกไชร์
เดโมนิค  *4>>>>ตัวหาเคียวหรือตัวตบเเทนราโช
บาเรี่ยล   *3>>>>>>หาอะไรก็ได้ลงไชร์
ซินไฟ    *2>>>>>ตัวดิสทุกอย่างได้หมด คอมโบกะวาเลนเซีย
Rainbow fish   *2>>>>โม่ ถอยหลังกลับ Df ไปเลย
Peasadillos the Nightmare Centaur  *2>>>>ลากทุกอย่างลงไปได้
Black Vertebra Therion *2 >>>>ราโชยู โม่โดน หรือ Peasadillos the Nightmare Centaur ลากก็เเสบทั้งยวงละคับ
วาเลนเซีย   *4>>>สุดสวยจอมเผามิสติกการ์ด

มิสติกการ์ดประจำเด็ค

เคียวราโชยู   *2>>>>สุดโหดเมื่ออยู่กะราโชยู
Anubis     *2>>>>>จอมดิสเมื่อลงไชร์จากกองการ์ด

เน้นในการตบเทรินร์เเรกไปเลยครับจะเอา Peasadillos the Nightmare Centaur ตบเเล้วลาก เดโมนิค เคียวราโช anubis Black Vertebra Therion Rainbow fish เเละ ฟิเดลม่า ซึ่งได้หมดเลยครับ
ถ้าเป็นราโชยูตีก็ต้องวัดดวงกันหน่อยละครับ เจอทาเฮิร์นไม่ต้องกลัวเลยครับมีวาเลนเซียซะ 4 สบายล่ะครับ

วิจารทีคับ จะบอกอะไรช่วยบอกหน่อยเลยนะครับ
« Last Edit: November 13, 2008, 01:17:28 AM by General Rachoyu » Logged

General Charles
Member

« Reply #1 on: November 13, 2008, 01:14:09 AM »

โอ้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
(เด็คเล่นไงอ่ะ )

ExodiA
Member

Email
« Reply #2 on: November 13, 2008, 04:35:16 AM »

ลองเล่นเวอร์ชั่นราโชยุตัวเก่าบ้างหรือยังอ่ะครับ

อันนั้นก็โหดใช่ย่อยนะครับ...

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #3 on: November 13, 2008, 04:55:35 PM »

น่าจะซินไฟ3ครับ
แล้วลองเติมไคซัสอีก2ใบดูจะโหดมาก

Member

Email
« Reply #4 on: November 13, 2008, 08:27:53 PM »

ลองเล่นเวอร์ชั่นราโชยุตัวเก่าบ้างหรือยังอ่ะครับ

อันนั้นก็โหดใช่ย่อยนะครับ...
ราโชยูเวอร์ชั่นเก่ายังไงอ่ะครับช่วยบอกที

แล้วลองเติมไคซัสอีก2ใบดูจะโหดมาก
ไคซัสใจจริงผมอยากใส่อยู่อ่ะครับ ถ้าเ
ราโม่ได้ไคซัสล่ะครับ  

~MerShanDisE~
Member

« Reply #5 on: November 13, 2008, 08:39:23 PM »

ไคซัสใจจริงผมอยากใส่อยู่อ่ะครับ ถ้าเ
ราโม่ได้ไคซัสล่ะครับ  
ต่างกับโม่ได้ซินไฟแค่เลเวลเดียวเอง - -*

MN-ME
Member

« Reply #6 on: November 13, 2008, 10:17:56 PM »

ระวังเริ่มก่อน แล้วไม่มีตัวยันน่ะคับ

น่าจะหาตัวสำรอง..

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #7 on: November 14, 2008, 12:14:51 AM »

Pecca Avarusage เป็น 3 เลยครับ

Dis กันมันส์มือ

ลด Fidelma กับ Demonic เหลืออย่างละ 3 แล้วใส่ Rachoyu อีกภาคไปก็ได้ฮะ

( จริงๆอยากให้ใส่ตัวอื่นที่ตีเร็วแรงโม่กองได้ไปด้วยครับ)

Member

Email
« Reply #8 on: November 14, 2008, 10:05:11 PM »

งั้นเอางี้ไหมอ่ะครับ seal 27 ใบ
General rachoyu *3>>>>ตัวตบสุดโหด
ฟิเดลม่า  *3>>ตัวรองคอม หรือ ทรัพยากรในการตกไชร์
เดโมนิค  *3>>>>ตัวหาเคียวหรือตัวตบเเทนราโช
บาเรี่ยล   *3>>>>>>หาอะไรก็ได้ลงไชร์
ซินไฟ    *3>>>>>ตัวดิสทุกอย่างได้หมด คอมโบกะวาเลนเซีย
Rainbow fish   *2>>>>โม่ ถอยหลังกลับ Df ไปเลย
Peasadillos the Nightmare Centaur  *3>>>>ลากทุกอย่างลงไปได้
Black Vertebra Therion *3>>>>ราโชยู โม่โดน หรือ Peasadillos the Nightmare Centaur ลากก็เเสบทั้งยวงละคับ
วาเลนเซีย   *4>>>สุดสวยจอมเผามิสติกการ์ด

ตอนเริ่มไม่น่ามีปัญหานะเพราะ ราโชร่าย 3 ตี 1 at 10 ถ้าเริ่มคน 2 ก็ 4 ตีโม่เเต่ละใบโหดอยู่เเล้วไม่ว่าจะเป็นตัวอะไร ยังมีมิสอีก 2 ใบเเละยังมีเคียวโหดโหดอีกอ่ะครับ
ถ้าราโชไม่ขึ้นก็ยังมี Peasadillos the Nightmare Centaur  เป็นตัวยืนตัวตึให้อีกครับ
ที่กลัวคือเด็คพวกหาตัวมาคอมเเล้ว at เยอะมากไป ส่วนเด็ค control ที่ช้าหน่อยสามารถสูได้ไวหน่อย
« Last Edit: November 14, 2008, 10:08:30 PM by General Rachoyu » Logged

I'm Bloodseeker
Member

« Reply #9 on: November 14, 2008, 10:07:11 PM »

ระวังเน่าคามือนะคับ เรนโบ พิชน่าเอาออก กับวาเลนเซียอ่าคับ ถ้า ซินไฟไม่ขึ้น วาเลยเซียเน่าคามือแน่คับ

General Charles
Member

« Reply #10 on: November 14, 2008, 10:24:45 PM »

ราโชเก่าเก่งกว่า

ราโชM3ดูมันโง่ๆยังไงไม่รู้

พอLv Shrineเหลือน้อย จะตบทีก็ระแวง 

Member

Email
« Reply #11 on: November 14, 2008, 10:43:54 PM »

เอาอย่างงี้ดีไหม
seal 26
General rachoyo            3  M3
Rainbow Fish              2  Neo
ซินไฟ                                                                 3  Neo Ex     
Posidiros                 3  Saint 3
วาเลนเซีย                                                          3  Neo Ex
เทอร์เรี่ยนAt -3                  3  Neo
ฟิเดลม่า                                                               3  Neo
บาเรี่ยน                                                           3  Wiser Saint 3
เดโมนิค                                                            3   Exodus
มิสติกการ์ด สามัญ
เคียวราโช 2
Anubis       2
Follen Soul  2

ราโชเก่าเก่งกว่า

ราโชM3ดูมันโง่ๆยังไงไม่รู้

พอLv Shrineเหลือน้อย จะตบทีก็ระแวง 
ราโชใหม่น่าจะเก่งกว่านะครับ มันคงจะจบก่อนระเเวงละเเหละครับเพราะเล่นราโชต้องใจกล้ายื้อไม่ได้เพราะ at น้อยมาก

ระวังเน่าคามือนะคับ เรนโบ พิชน่าเอาออก กับวาเลนเซียอ่าคับ ถ้า ซินไฟไม่ขึ้น วาเลยเซียเน่าคามือแน่คับ
เอาซินไฟใส่ไป 3 เเล้วไม่ต้องกลัวครับ เรนโบฟิสเราสามารถดิสเเล้วเอาบาเรี่ยนขุดเข้ากองยังได้ ส่วนวาเลนเซียก็มีซินไฟกะดิสเองนะครับ ดิสเผามิส

Annedisonge chicken
Member

Email
« Reply #12 on: November 15, 2008, 02:40:46 AM »

ซืนไฟ 3

Member

Email
« Reply #13 on: November 18, 2008, 09:32:26 PM »

เอ่อ...ขอโทษนะคับผมก็ใส่ซินไฟอยู่เเล้วอ่ะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: