Summoner Master Forum
October 08, 2024, 11:39:50 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 18  All
  Print  
Author Topic: $$$$$ กระทู้ขอเด็ค Phase 4 $$$$$ อ่านก่อนขอสักเล็กน้อย  (Read 171675 times)
0 Members and 20 Guests are viewing this topic.
Mal2$lๅMelLoW~*
Member

« Reply #210 on: February 14, 2009, 08:31:30 PM »

ขอเด๊ค Andre + Alana(ขอ Alana เป็นคัวเสริม) หน่อยครับ
อยากรู้ว่า เก่งกว่า Andre + dragon รึป่าว
       ขอบคุณครับ

Smokie
Member

« Reply #211 on: February 14, 2009, 09:46:07 PM »

อยากได้deck brigitted เป็นตัวหลักอะครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #212 on: February 14, 2009, 11:55:53 PM »

อยากจะขอเด็คmephistที่กำลังฮิตๆอยู่ตอนนี้อ่ะครับ
เด็คvivian law
และก็ Deliver Bandอ่ะครับ

คืออยากจะถามใน3เด็คนี้มีอะไรที่น่าเล่นบ้างหรอครับ
โดยเฉพาะvivian law พอจะสู้เด็คอื่นได้บ้างไหมครับ
ขอเยอะไปไหมอ่าครับ
เยอะไปก็ขอโทษด้วยนะครับ

ผมว่าแต่ละอย่างก็มีดีแตกต่างกันไปแหละครับ

Mephist เกิดมาเพื่อเล่นกับเด็กๆใน Shrine
Skill แรงๆ พี่บิ๊กตัวใหญ่ๆใน Shrine ได้หมด ขุดศพมาตี ใช้ทักษะของศพไม่ว่าจะเป็น
Freeze Curse (all) จาก Icy Ray - Death Curse จาก Darnell , the Dark Monk
เป็นต้น
แถมยังสามารถลาก Seal จากกองลงไปกองใน Shrine เผื่อหวังผลประโยชน์อย่าง
ทำลาย Mystic Card ของ Valencia หรือเพิ่มทรัพยากร Seal ในสนามอย่าง Bunyip ก็ดี
ทั้งนี้มีคนนำไปเล่นกับ Verves อย่างสนุกสนานเพิ่มอรรถรสการเล่นไปอีกแบบ           

Seal List

ผู้นำทัพวิญญาณ
Mephist , the Mythical Necromancer           *3
Mephist , the Necromancer                        *2
Xerxes , the Necromancer                          *2
Xerxes , the Necromancer in Memory         *3     

เหยื่อที่ถูกสังเวย แผนกต้นแบบ Skill
Icy Ray                           *1        Freeze Curse (all)
Darnell , the Dark Monk  *1        Death Curse
Succubus Bevy                *1        Charm หมู่ที่น่ากลัวสุดๆ   
Crazy Teddy Bear           *1        ปาดกอง
Aqua Rat                         *1       หาของทุกอย่างในโลก 

เหยื่อผู้ถูกสังเวย แผนกตายเป็นศพจากกองการ์ดหรือจากมืออาจขุดมาตบใหม่
Vicious Crawler               *2
Behemoth                       *1
Valencia , the Angel of Order             *3
Night Witch Reaper         *1
Potrait of the Sleeper      *1

ส่งเสริมการฆาตกรรม
นักเวทย์หญิง                       *1
Demon's Blood                *1

How to Play

ง่ายนิดเดียวแค่พยายามตั้งให้ได้ด้วยการเอาตัวที่เราต้องการให้มันตายเพื่อหวังผลเช่น
Behemoth - Icy Ray - Succubus Bevy - Mephist , the Necromancer
ไปยืน At Line ตาแรกๆเพื่อให้เค้าตบให้ตาย เพราะนั่นคือจุดประสงค์เรา ...

ช่วงต่อจากต้นเกมส์สักนิดก็แค่พยายามทำ Shrine เค้าด้วยการฆาตกรรมหฤหรรษ์ของ Mephist
ไม่ว่าจะเป็นการยั่วเสน่ห์หมู่ของ Succubus Bevy - การ Freeze Curse All แล้วถลุงตบ
การขุดศพ Behemoth มากระทืบ ถ้าอีกฝ่าย Seal เยอะนักเป็นพวกชอบดอง Seal ในสนาม
จนน่ารำคาญที่สุด แล้วแถมยังยกเลิก Curse อีกเราก็ลาก Teddy Bear ไปปาดกองเลย
เออ ! ปาด Seal ไม่ได้ก็ปาดกอง ดูสิมันจะแก้ยังไง       
( Credit : พี่เบลล์ร้าน Nippon )

การแก้ Mystic Card เราก็ดีพอสมควรนะครับ เรื่อง Skill และ Ability แรงๆเราก็จับ Behemoth
ขึ้นมาตบล้างบาง หรือล้าง Vicious Crwler มาล้าง Text Box ก็ดี

Xerxes ใหญ่เล็กมีประโยชน์เสมอตีโม่จั่ว ทิ้งจั่ว สร้างทรัพยากรได้ดีมาก
ตีออลปิดเกมส์ได้ตะหาก

หรือจะเล่นแบบอื่นๆก็ดีไปอีกแบบ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=44133.0
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=43977.0
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36593.0
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=45916.0

ดูแล้วแบบสุดท้ายน่าเล่นมากครับ รวม Skill ไว้ได้อย่างหลากหลายดี ชอบ         

Deliver Band นี่ผมเห็นว่าสามารถเล่นได้อย่างหลากหลายอยู่ ธาตุในสนามก็เยอะ
เผ่าพันธุ์ก็ต่างกันมากมาย แถมตัวใหญ่ตัวยืนก็มี แต่โชคร้ายที่ Seal ตัวหลักใน Deck ส่วนใหญ่
โดน Restricted ไปพักร้อนกันหมดแบบไม่มีกำหนดจะกลับ  = = ...

ส่วน Vivian Law ผมว่าค่าพลังของเธอสมัยนี้คงยืนลำบากอยู่
แต่ก็พอที่จะเล่นได้บ้างนะครับ เอาไปเล่นกับ Angel of Harvest อย่างที่มีคนเคยจัดก็ดี

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=37700.0

ส่วน Ishan ผมเเช่อว่าเก่งนะ ค่อนข้างเก่งอย่างมากเลย     ^^

แต่ของเค้าจะเน้นไปทางแนว Prophet นี่สิ

ขอเด๊ค Andre + Alana(ขอ Alana เป็นคัวเสริม) หน่อยครับ
อยากรู้ว่า เก่งกว่า Andre + dragon รึป่าว
       ขอบคุณครับ

ผมว่าไม่เก่งกว่านะครับ มั้งนะ เพราะยังไง Andre ก็ต้องมีมังกรธาตุน้ำไปผสมช่วยอยู่แล้ว

Andre , the King of Annedisonge        *3
Annedisonge Highlander                     *2
Isquatia , the Elder Dragon                 *4
Timperra , the Vapor Dragon               *4
Fairy Dragon                                       *1
Mermage of Aquarius                          *3
Fish of Pisces                                      *3
Alana , the Mythical Saint                   *3
Princess Alana                                   *2

สำรอง

นักเวทย์หญิง
Jormundgard
Amara , the Angel of Cups
Promotion One~Two Call Mini : Sanctcarion 2 Grandecross 1

อยากได้deck brigitted เป็นตัวหลักอะครับ

ดู Valkyrie บนๆแล้วใส่ Brigitte 4 ครับ                 

ขอ เด็คSaxon กับ เด็คMichael ครับ

น้อยใจไม่มีคนตอบ 555+

มาง้อละ

Saxon

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=39802.0;all

Br.Gregory ที่โดน Restricted ไปอาจเพปลี่ยนเป็น Caelifer ,the Heaven Knight ก็ได้นะ

Michael

นานๆจะเห็นยืน นิสัยชอบเล่นแต่ถมไม่ค่อยชอบร่าย = = ...

Seal

Archangel Michael                                       *2
Shiriel , the Angel of Deliver Band               *1
David , Deliver Band Conductor                  *2
Principales                                                  *2
Archangel Gabriel                                        *3
Libera Me                                                   *2
Fairy Paladin                                               *1-2
Gabriela , Gregory's Guardian Angel           *2
Parrot Broadcaster                                     *1
Agnus Dulia                                                *2
Undine                                                        *3-4
Angel of War Tear                                       *2
นักเวทย์หญิง                                                    *1

Mystic Card

Archangel Spear

สำรอง

Alice , Deliver Band Posultant
Amber , the Valkyrie in Memory
Archangel Uriel
Forest Charm Fairy
Thronum + Red Earth Fairy

How to Play ...

เริ่มจากการตั้งด้วย Principales ลาก Gabriela รวมร่างแล้วยืน
ร่าย Michael หรือ Shiriel สดๆ
Archangel Gabriel ดึง Gabriela ลากคอม
เอา Libera Me ยืน + Divine อีกสักใบ
ก็น่าจะพอที่จะผ่านพ้น Turn แรกได้บ้างแล้ว

แนวทางการเล่นสำหรับ Michael ฉบับนี้คือการสะสมแต้ม ( Undine)
วางซะ 3-4 ใบอีกฝ่ายก็น่าจะตีแทง All ฟันแล้วไม่เข้าแล้ว

Archangel Gabrial จับวาง Parrot ประกาศ Gabriela ก็เชิญลงมาเนียนๆเลย
ถ้าวางครบ 4 เราจะ Attack +4 / Df +8 !!!
ว่างมากก็ให้ Shiriel ยิง All ไปเลย
ถ้าสมมุติใส่ Thronum + Red Earth Fairy ไปเราก็ขุด Undine ขึ้นมาใหม่ได้ไม่เสียดายชีวิต

พอตั้งได้สักระยะหรือถ้า Undine ตาย เราอาจให้ Fairy Paladin Twinkling เผชิญหน้ากันสดๆ
เอา Shiriel มายิง All เล่นๆก็ได้

แกะสวรรค์มาโดดเปลี่ยนสีตามใจชอบได้ด้วยนะเออ               

^
^
^
^
บุคคลยอดเยี่ยมแห่งปี :o :o :o

ขอบคุณครับ             :)

ไม่ใช่อะไรคือผมว่างไง ว่างก็มานั่งจัดเล่น 

ป.ล.

สวัสดีครับ หลังจากกระทู้ Phase 3 ได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก ผมเองบางทีก็ไม่ได้มา โพสเด็คอะไรให้มากมาย ก็ได้น้องๆเพื่อนๆทั้งหลายผู้ใจดี ช่วยกันหาเด็คบ้าง แนะนำกันบ้าง ยังไงก็ขอบคุณและขอบใจทุกๆคนเป็นอย่างมากนะครับ

สำหรับคราวนี้ก็เหมือนเดิม ขอร้องกันมาทุกครั้ง แต่บางคนก็ยังขอเด็คที่ซ้ำๆ หรือว่ามีในเด็ค 7 ดาวที่แปะเอาไว้อยู่แล้ว

ดังนั้นก่อนขอเด็คอยากให้ทำตามคำแนะนำดังกล่าวนี้

1. เด็คที่เราต้องการขอ อยู่ในหมวดหมู่ไหน ก็ไปบรรจงหาตามหมดหมู่ที่จัดเอาไว้ คือ เด็คธาตุ เด็คเผ่าพันธุ์ เด็ค Name และเด็คแปลกๆแนวๆ

2. หากหาไม่เจอ ให้ลองหหมวดหมู่อื่นที่เป็นไปได้ก่อน เช่น "ต้องการหาเด็ค Merman" หากเข้าไปในเด็ค Name หา N[Merman] แต่ยังหาไม่เจอ ให้สันนิษฐานต่อว่า มันก็สามารถอยู่ในหมวดหมู่เด็คน้ำ ก็ได้เช่นกัน เป็นต้น

สาเหตุที่เป็นแบบนี้ก็เพราะว่า บางเด็คสามารถไปอยู่ได้หลายหมวดหมู่ และก็ไม่นิยมที่จะแปะลิ้งซ้ำๆ หลายๆที่อยู่โดยไม่จำเป็น ดังนั้นก็พยายามหาทางกันสักหน่อย

3. หากเจอเด็คที่หาได้ แต่ยังไม่ถูกใจ แนะนำให้เอไปปรับแต่ง Modify เอาเองตามสะดวก ไม่ใช่ว่ามาโพสขออีก เช่น "เจอเด็ค Heaven Knight แต่ยังไม่โดนใจ ขอเด็ค Heaven Knight ที่............"

สาเหตุเพราะ เด็คที่เอามาโพสนั้น เกิดจากแรงบันดาลใจของคนเอามาโพส ที่อยากเอาใบโน้นใบนี้มาเล่น จึงควรแค่ศึกษาเด็คคนอื่นแล้วต่อยอดเป็นของตัวเอง ไม่ใช่ว่าลอกมาทั้งดุ้น หรือว่าให้คนช่วยจัดโดยที่ตัวเองรอเล่นอย่างเดียว

4. สุดท้าย ช่วงนี้ มังกรกำลังจะออกอะลาวาดทุกร้านค้าในประเทศไทย ดังนั้น ขอให้เว้นช่วงในการขอเด็คมังกรแบบต่างๆออกไปก่อน

สาเหตุเพราะ ช่วงการ์ดออก เป็นช่วงที่ผู้เล่นไฟแรงมากมายในการจัดเด็ค และจะมีเด็คที่โพสเอาไว้ โดยที่อาจจะยังไม่ทันได้แปะใน 7 ดาว แต่ว่าอยู่ในกระทู้หน้าแรกๆ ก็พยายามติดตามบอร์ดช่วง Drago Regen ออกกันหน่อยก็แล้วกันนะครับ คิดว่าน่าจะได้แนวคิดของเด็คอยากเล่นได้ไม่ยากเลยครับ

ขอให้สนุกกับ Dragonology Regeneration กันนะครับผม

บาง Deck จำเป็นต้องลองหาหลายๆหมวดหลายๆแนวนะครับถึงจะเจอ     
« Last Edit: February 15, 2009, 12:52:40 AM by The Clemency St. Of Amara » Logged

Dark Dragon
Member

« Reply #213 on: February 15, 2009, 02:39:13 PM »

ขอSuleterion , the Thunderstorm Dragon         แบบตีไวๆงับ

T004
Member

« Reply #214 on: February 15, 2009, 06:47:11 PM »

ขอเด็ก Ryusuke หน่อยครับพอดีอยากลองเล่นดูขอบคุฌครับ 

arsenal43
Member

Email
« Reply #215 on: February 15, 2009, 09:49:59 PM »

ขอเดก เฮเว้น ไนท์หน่อยครับ

Timist
Member

« Reply #216 on: February 16, 2009, 03:01:16 AM »

ขอเด๊ก อังเดร หน่อยครับ
กับเด๊ก ทาลิไฟ

~Sawada Tsunayoshi~
Member

« Reply #217 on: February 16, 2009, 05:09:45 PM »

ขอ Ishan และ คณะประกาศก แนวตบปนcancle sikll ability

Member

Email
« Reply #218 on: February 16, 2009, 06:45:12 PM »

ขอSuleterion , the Thunderstorm Dragon         แบบตีไวๆงับ

Seal +26+

พลพรรคมังกร
Suleterion , the Thunderstorm Dragon         *3
Salamandery Doll                                          *4
Dimminuial , Arimathea's Baby Dragon          *1
St. Magnus ' Baby Dragon                            *1
Timperra , the Vapor Dragon                        *3
Thaventos , Arimathea's Dragoon of Thaliwilya        *3
Pustatia , the Whirlwind Dragon                   *3

กองโจรปล้นทรัพย์
Werecat Bandit                                            *3
Fairy Pirate                                                   *3                   
Dinah , Deliver Band Bandit                          *2

สำรอง - - - -

David , Deliver Band Conductor
Isquatia , the Elder Dragon
Agent Arosel
นักเวทย์หญิง
Grandecross , the Dragon of the Saint + Sanctcarion , the Envoy of Grandecross
Thalilea , the Dragoon of Arimathea
Thaliwilya ต่างๆนับไม่ถ้วน       

การเล่น + + + +

ตัวตั้งตามสภาพ Salamandery Doll - Werecat + Dinah - Sulterion - Timperra ปาด Thali ลมโกรว

เกร็ดอยู่ที่พอ Thaventos Growth ได้ก็ดึง Pustatia ออกมาจากกอง เปลี่ยน Line ไหลไปเรื่อยๆ

ไหลเด็กขึ้นมาตบๆๆๆๆ เปลี่ยน Line Attack + อีก แถมยังเป็นตัวที่จะให้มังกรฝนฟ้าคะรอง Regen ได้ด้วย 

St . Magnus หาได้จาก St. Magnus ' Baby Dragon เอามาแปะ Sulterion ก็ได้

หากจะเล่นโจรๆก็ปาด Fairy Pirate เข้ามา Steal Seal จากกองเค้าไปเลย

พยายามกระทำให้ทรัพยากรร่อยหรอ มังกรพายุคะนองยังทิ้งการ์ดแล้ว Remove ตัวสำคัญของ Deck หลาย Deck

หรือองค์ประกอบของอีกหลายๆ Deck ได้อีกด้วยเช่น Undine - Wanaan - นักเวทย์หญิง

แถมระเบิดพวกสร้างบ้านได้ดีนักแล สร้างกันไม่ทันโดนเก็บออกหมด

เคยจัดให้ข้างบนแล้วนะครับ 'v'

ขอเด็ก Ryusuke หน่อยครับพอดีอยากลองเล่นดูขอบคุฌครับ 

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=44302.0

ประมาณนี้แหละครับ

ขอเดก เฮเว้น ไนท์หน่อยครับ

Seal

Heavan Knight                              *3
Heaven Knight in Memory             *4
Caelifer , the Heavan Knight         *4
Archangel Michael                         *1
Archangel Gabriel                          *3
Shiriel , the Angel of Deliver Band *1
David , Deliver Band Conductor     *2
Gabriela , Gregory's Guardian Angel       *2
Libera Me                                       *2
Parrot Broadcaster                        *1
นักเวทย์หญิง                                      *1
Wind Goddess Shaman                  *1

Mystic Card

Presidium , the Spear of Heaven Knight
Balder        ( แสงเยอะ Credit : พี่ลิง)

สำรอง / / /

Amber , the Valkyrie in Memory
Evening Folk Dance Fairy
Lucretia , the Sword Magician
Alice , Deliver Band Posultant
นักบวชหญิง

How to Play + + +

เริ่มจากตั้งด้วย Heaven Knight in Memory ลงมาแล้วลง Caelifer หา Presidium มาแปะก็พอตั้งได้
หรือถ้า Gabriel ขึ้นมาลาก Gabriela มา ให้เด็กสาวลาก Heacen Knight ใหญ่ลงแล้วลง Caelifer หาหอกแปะก็ได้
ตั้งตาแรกๆถ้า Libera Me ขึ้นมือก็ลงไปก่อนเลย จะได้เก็บ Charge Counter ได้เยอะๆ

หลังๆเกมส์ตั้งได้ก็ให้ Heaven Knight คอมสาด All ไปเลย
หรือจะให้ Shiriel คอมออลก็ๆไม่ต่างกันมาก

Wind Goddess จิ้มลม เช่น Heaven Knight in Memory แล้วบินตีจั่วก็ดี
อย่าลืมว่า Wind Goddess Shaman เองก็ครบเครื่องตี All ได้เหมือนกัน

ขอเด๊ก อังเดร หน่อยครับ
กับเด๊ก ทาลิไฟ

ด้านบนๆมีพี่ Devilot Ex จัดไว้ให้แล้วครับ

ส่วน Thaliwilya ไฟ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47686.0

ในนี้มีอยู่ครับ ทั้ง Thaliwilya 3 สี Thaliwilya ไฟแยก (เห็นว่ามีเด๊กนึงแนะ)

ขอ Ishan และ คณะประกาศก แนวตบปนcancle sikll ability

Ishan , the Mythical Prophet          *3
Ishan , the Prophet                       *2
Wanaan , the Prophet's Follower   *3
Fidelma , the Prophet's Follower    *2
Farid , Zalom 's Headman General  *2
Zuleika , the Lazal Princess             *2
Salima , the Prophet's Follower       *2
Treetop Tango Fairy                        *2
นักเวทย์หญิง                                        *1
Undine                                             *4
Anita , the Valkyrie                          *2

How to Play

เริ่มตั้งด้วย Ishan - Wanaan โอย ได้เยอะแยะ

เล่นไปกาง Undine ไปได้ให้มากที่สุด

Ishan , the Neo Prophet คอยยิง Skill ได้รัวๆ เก่งดีด้วย

หาก Undine ตายก็ให้ Anita , the Valkyrie ชุบซะสิ้นเรื่อง

Treetop จะช่วยให้ Zuleika เก็บเด็กแบบถึงลูกถึงคน เช่นเดียวกับที่สามารถทำให้ Wanaan ออลจากดิฟได้

Dark Dragon
Member

« Reply #219 on: February 16, 2009, 08:32:37 PM »

ขอแบบสเปเชียวเด็คนะงับ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #220 on: February 17, 2009, 02:45:33 AM »

ถามหน่อยครับ ยุคนี้ Hi5 + archer ยังเล่นได้อยู่ไหมอะ

mr.Tu
Member

« Reply #221 on: February 17, 2009, 03:37:43 AM »

ถามหน่อยครับ ยุคนี้ Hi5 + archer ยังเล่นได้อยู่ไหมอะ

ลำบากนะ  ถ้าเจอกับแกรนคอส

Member

Email
« Reply #222 on: February 17, 2009, 03:49:26 AM »

ถ้าเจอเด็ึึคอื่นคือยังพอสู้ได้ใช่ไหมครับ เจอแกรนคอสก็ทำใจ

จากที่อ่านดูอะไรเจอแกรนคอสก็ลำบากหมดอะ

lonely
Member

« Reply #223 on: February 17, 2009, 04:47:36 AM »

ขอถามหน่อยนะครับ
เด็คMephist จะแพ้ทางเด็คอะไรบ้างหรอครับ
แล้วมีการ์ดอะไรพอจะแก้ทางได้บ้างหรอครับ

mr.Tu
Member

« Reply #224 on: February 17, 2009, 06:20:41 PM »

ขอถามหน่อยนะครับ
เด็คMephist จะแพ้ทางเด็คอะไรบ้างหรอครับ
แล้วมีการ์ดอะไรพอจะแก้ทางได้บ้างหรอครับ

แพ้ทางพวกเด็คห้ามขุด   เด็คนี้อย่าเล่นโดยใช้ Mephist ทำเกมแค่ตัวเดียว
เพราะมันง่ายต่อการโดน Cool moon /โซปราโน่  ก่อนผ่านมากๆ
------------------------------------------------------------------------- 

ถ้าเจอเด็ึึคอื่นคือยังพอสู้ได้ใช่ไหมครับ เจอแกรนคอสก็ทำใจ

จากที่อ่านดูอะไรเจอแกรนคอสก็ลำบากหมดอะ

เดี๋ยวนี้ เวลาจัด เด็ค ต้องคิดไว้ก่อนว่าจะเจอกับแกรนคอส  ถ้าจัดมาแล้วคิดว่า
แพ้แกรนคอส  จะไปสู้เด็คอื่นๆ ก็ไม่ไหว  เพราะทุกเด็คเค้าคิดมาเพื่อสู้กับ
แกรนคอสกันให้ได้ทั้งนั้น  มันเป็นเรื่องที่ต้องทำใจนะครับ   ถ้าจัดHi 5 เล่นกับเพื่อน
ผมว่าก็สนุกนะครับ  แต่ถ้าช่วงนี้เด็คส่วนมากจัดเป็นแบบแกรนคอสกันหมด
ซึ่งผมก็เจอบ่อยๆ คือเด็คทาลิลม+แกรนคอส/ทาลิแสง+แกรนคอส/มังกรมืดยังใส่แกรนคอส
นิลคาบาน+แกรนคอส    (-..-)  /Divine+แกรนคอส/อลาน่า+แกรนคอส
แล้วก็ทนๆสู้ไป ชนะบ้างแพ้บ้าง  (ส่วนใหญ่จะแพ้เยอะมากกว่าชนะเพราะผมไม่เล่นแกรนคอส)
ถึงได้แนะนำว่า  ยังไงก็ต้องเจอครับ  Seal Envoy2ใบ + Grandecross
มันเป็นสามัญเด็คไปแล้วละ

---------------------ขอฝากบทความนี้ไปอ่านเล่นแล้วกัน-------------------------

มีอีกเรื่องอยากขอร้อง  พี่ๆ น้องๆ ที่เข้ามาขอเด็คกันนะครับ  ขอเด็คกันไปแล้ว
ผมสงสัยเหลือเกินว่า  ได้นำไปปรับจัดกัน หรือเอาไปศึกษากันบ้างหรือเปล่า ?
ผมเข้าใจนะครับว่า การซื้อการ์ดเป็นใบๆ มาทำเป็นเด็คมันแพงจึงต้องใช้การตัดสินใจ
แต่ช่วยนำ List เด็คที่คุณ The Clemency St. Of Amara นำมาโพสไป
ศึกษาก่อนนะ  ผมเชื่อว่าถ้าศึกษาจริงๆ  ก็จะเข้าใจในหลักๆ ของการจัดเด็คจนสามารถ
จัดเองได้  พอเราจัดมาแล้วก็ไปโพสให้  mod หรือบุคคลทั่วไปเค้าวิจารณ์เพื่อนำไป
ปรับเด็ค

บางคนที่ผมเห็นบางทีก็หน้าเดิมๆ มาขอเด็คกัน  ไม่รู้ว่าขอกันแล้วไปจัดจริงๆ หรือเปล่า
ไม่ใช่อะไรผมสงสาร คุณThe Clemency St. Of Amara เข้ามาโพสเข้ามาตอบที
ไม่ใช่ตอบแบบสั่วๆ นะ  ตอบแล้วยังบอกวิธีเล่นอะไรอีกเป็น  10ๆ บรรทัด  ผมยกย่อง
ให้เป็นบุคคลยอดเยี่ยม ทางด้าน Summoner ประจำปี ไปเลย

ดังนั้นก็ขอร้องแล้วกัน  นำเด็คที่โพสๆ บอกไปลองจัดกันก่อน  Print ไปเล่นกันก่อน
หรือ ลองค้นหาในกระทู้ 7 ดาวดูก่อน  บางทีขอซ้ำ กันทั้งนั้นเลยซึ่งก็มีอยู่แล้วใน 7 ดาว
แทบทั้งนั้น  (เด็คใน 7 ดาวแม้ว่าจะเก่าซักหน่อยแต่มันเป็นเด็คที่ได้แข่งขันตามงาน
หรือ สลิงกันไปแล้ว เล่นแล้วสนุก  นำมาใช้ได้จริงๆ  จึงเอามาโพสไว้ใน 7 ดาว)

mr.Tu
Member

« Reply #225 on: February 17, 2009, 06:26:00 PM »

Delete ทีครับ โพสเกิน

MaSha_E
Member

« Reply #226 on: February 17, 2009, 08:43:07 PM »

อยากได้เด็ค ishan+alana แบบเล่นง่ายและเก่งๆ นะฮะ

Member

Email
« Reply #227 on: February 17, 2009, 11:11:54 PM »

เดี๋ยวนี้ เวลาจัด เด็ค ต้องคิดไว้ก่อนว่าจะเจอกับแกรนคอส  ถ้าจัดมาแล้วคิดว่า
แพ้แกรนคอส  จะไปสู้เด็คอื่นๆ ก็ไม่ไหว  เพราะทุกเด็คเค้าคิดมาเพื่อสู้กับ
แกรนคอสกันให้ได้ทั้งนั้น  มันเป็นเรื่องที่ต้องทำใจนะครับ   ถ้าจัดHi 5 เล่นกับเพื่อน
ผมว่าก็สนุกนะครับ  แต่ถ้าช่วงนี้เด็คส่วนมากจัดเป็นแบบแกรนคอสกันหมด
ซึ่งผมก็เจอบ่อยๆ คือเด็คทาลิลม+แกรนคอส/ทาลิแสง+แกรนคอส/มังกรมืดยังใส่แกรนคอส
นิลคาบาน+แกรนคอส    (-..-)  /Divine+แกรนคอส/อลาน่า+แกรนคอส
แล้วก็ทนๆสู้ไป ชนะบ้างแพ้บ้าง  (ส่วนใหญ่จะแพ้เยอะมากกว่าชนะเพราะผมไม่เล่นแกรนคอส)
ถึงได้แนะนำว่า  ยังไงก็ต้องเจอครับ  Seal Envoy2ใบ + Grandecross
มันเป็นสามัญเด็คไปแล้วละ

[/quote]คือผมไม่ชอบเล่นเด็คใส่มิสสามัญไงครับ เลยต้องทำใจเล่นๆไป

ก่อนเลิกไปเพราะหนุมานโดนริสติกอะ เลยหมดรมณ์เล่น

พอกลับมาอ่านไปเรื่อยๆเห็นHi 5 น่าสนใจดีเลยอยากเล่น (ไม่ค่อยสนเรื่องแำพ้ชนะหรอกครับเอามัน)

ป.ล.อยากให้หนุมานกลับมาครับ ขอธงPhophet ด้วยก็ดีนะ มันดีสะใจ

mr.Tu
Member

« Reply #228 on: February 17, 2009, 11:20:25 PM »

ทุกวันนี้ผมจัดเด็ค  แบบขำๆ  ชนะบ้างแพ้บ้าง 
คุณ Hanuman & Pheonix V3 คงเป็นคอเดียวกับพวกผมได้

เล่นไปเหอะ  แพ้ก็ขอให้ได้เล่นการ์ดพอ  ตอนเล่นไม่เคยคิดเอาชนะ
คิดว่าการ์ดในมือเรา 7 ใบ  มันจะแก้เกมได้ยังไง แค่คิดก็สนุกแล้ว

ขนาดฝ่ายตรงข้ามเล่นผิดก็ให้รีเพลย์  ผมให้รีเลย เพราะเล่นๆกันสนุกๆ
ใครเล่นกับผมถามได้ เพราะผมจะพูดเสมอว่ารีเพลย์ได้ครับ เล่นเอาสนุก
ขนาดสลิงผมยังให้รีเพลย์เล้ย  ขออย่างเดียวอย่าเล่นช้าพอผมลุ้น 555+

ANANTANAGARAJA
Member

« Reply #229 on: February 17, 2009, 11:30:17 PM »

2Rep.บนผมก็คอเดียวกันน๊ะ^^

เพือ่นเชียร์ให้จัดเด๊ค ดราก้อน มากๆแต่ก็ไม่อยกาจัดอยากเล่นพวกที่คนเล่นน้อยๆไม่ค่อยมีใครเล่น-.-  อินดี้ในสายเลือด55+

มีอีกเรื่องอยากขอร้อง  พี่ๆ น้องๆ ที่เข้ามาขอเด็คกันนะครับ  ขอเด็คกันไปแล้ว
ผมสงสัยเหลือเกินว่า  ได้นำไปปรับจัดกัน หรือเอาไปศึกษากันบ้างหรือเปล่า ?
ผมเข้าใจนะครับว่า การซื้อการ์ดเป็นใบๆ มาทำเป็นเด็คมันแพงจึงต้องใช้การตัดสินใจ
แต่ช่วยนำ List เด็คที่คุณ The Clemency St. Of Amara นำมาโพสไป
ศึกษาก่อนนะ  ผมเชื่อว่าถ้าศึกษาจริงๆ  ก็จะเข้าใจในหลักๆ ของการจัดเด็คจนสามารถ
จัดเองได้  พอเราจัดมาแล้วก็ไปโพสให้  mod หรือบุคคลทั่วไปเค้าวิจารณ์เพื่อนำไป
ปรับเด็ค
ผมว่าตรงนี้พูดถูกมากๆ เหก้ฯบางคนขอซ้ำๆหลายๆเด๊กไม่รุเอาตังทีไหนไปจัดขนาดนั้น- -

Dark Dragon
Member

« Reply #230 on: February 17, 2009, 11:58:41 PM »

ที่ไม่มีบันดิดอะ
ขอเด็ค
จับชาย5ธาตุรวมกันด้วยนะ
« Last Edit: February 18, 2009, 12:52:57 AM by kachon » Logged

Member

Email
« Reply #231 on: February 18, 2009, 03:34:37 AM »

ชอบคุณมากเลยฮะสำหรับกำลังใจ                 

คือคนอื่นๆโตๆกันแล้วภาระเยอะไงฮะ ผมก็ช่วยๆที่ผมจะนึกได้

แล้วขอย้ำนะฮะที่ผมเสนอไปก็แนวทางการจัดแนวหนึ่งที่ปรับเปลี่ยนได้อีกเยอะแยะเลยละฮะ       

ยังไงก็ขอขอบคุณหลายๆคนนะฮะโดยเฉพาะคุณ Mr.Tu ติว ตู้ ตุ๊ หรือชื่ออ่านว่าอะไรหรอฮะ = = 

^^~

ปล.บริบทแรก ขอย้ำ Quote ของพี่ Exodia อีกครั้งนะฮะว่าบาง Deck มันอยู่ใน 7 ดาวที่ลึกลับซับซ้อน
กว่าที่คิดไว้ อาจจะอยู่ในหมวดนู้นหมวดนี้ก็ได้ หาไม่เจอจริงๆตอนนี้ทางผู้ดูแล Web
ได้ใส่ช่อง Google ไว้ให้ข้างบนแล้วนะฮะ ถ้าหาใน 7 ดาวแล้วไม่เจอ
อยากหาอะไรก็พิมพ์เข้าไปเลยครับ ผม แต่รู้สึกเหมือนภาษาไทยไม่ขึ้นรึเปล่า = = ... ไม่แน่ใจ
เช่น อยากหา Deck Rachoyu ก็พิมพ์เข้าไปเลยว่า Rachoyu
Search Engine ก็จะจัดเรียงมาให้เป็นกระทู้ๆเลย
แต่หลายอันจะเป็นของ Merchant Board กับ Book of Caller เสียส่วนใหญ่ครับ
แต่มันก็จะมีของ Card , Deck , Combo อยู่บ้างแถมเยอะซะด้วย
ทั้งอันที่เล่นตั้งแต่สมัยก่อนจนถึงปัจจุบันเลย

ลองใช้ๆดูนะครับ                           :)     

อยากได้เด็ค ishan+alana แบบเล่นง่ายและเก่งๆ นะฮะ

Seal 25-26 น่ะ

Alana , the Mythical Saint               *3
Holy , the Guardian Angel of Alana *3
Holy , the Altar Boy                         *1
Caelifer , the Heaven Knight           *2
Ishan , the Mythical Prophet           *3
Ishan , the Prophet                         *1
Samaliel , Ishan's Guardian Angel   *1
Fidelma , the Prophet's Follower     *2
Johan , the Prophet's Follower        *1
Zuleika , the Lazal Princess             *2
Amara , the Angel of Cups               *1
Fish of Pisces                                   *2
นักเวทย์หญิง                                        *1
Br.Gregory , the Little Deacon         *1
Treetop Tango Fairy                         *1-2

Mystic Card

Espermier , the Magical Rapier       
St.Alana's Veil
Cristalarme , the Sword of Andre
Harmonica of Echoed Melody 
Holy Providence         

สำรอง

Wanaan , the Prophet's Follower
Farid , Zalom's Headman General
Adapted Pistol
Libera Me

Let's Play * * *

เริ่มต้นด้วยตัวตั้งที่มากมายเกินพรรณนา

Caelifer แล้วโปรย
Ishan , the Mythical Prophet ลาก Fidelma ดึง Ishan Prophet
Alana , the Mythical Saint หา St.Alana's Veil  หา Amara แล้วโปรยค่าร่าย 1

Deck นี้เท่าที่ดูแล้วถ้าตั้งได้คล้ายจะปิดประตูแพ้ไปเลยถ้า Mp มันพอนะ  = = ...

1.
อย่างที่รู้คือ Seal ยกเลิก Skill ของ N [ Ishan ] ไม่ได้
( อยากจะให้พูดกันแบบนี้มากกว่าประโยคที่ว่า" Skill ของเนมอิสฮานยกเลิกไม่ได้"
  เพราะมันเป็น Ability ของ Ishan Mythical บน Seal ใบอื่น
  ซึ่ง Seal ที่ยกเลิก Ability มันอาจจะยกเลิก Skill ของ N [ Ishan ] ได้)   
มาต่อกัน ทำให้ Samaliel ใช้ Skill ได้ไม่ต้องกลัวใช้ไปฟรีเค้าไม่ลด
ที่น่ากลัวคือจะโดนหยุดใช้ Skill จาก Andomedra ระลึกไว้ว่าเศรษฐกิจพอเพียง
ไม่จำเป็นอย่าใช้เยอะ

2.
Ishan Prophet ยิง Skill ใส่ Seal ที่มี Skill Ability แรงๆได้ไม่กลัวตายอีกแล้ว

3.
ถ้าใส่ Farid ยืนหน้ายืนหลังเราจะยกเลิก Ability กันยก Line
แถม Alana ยังยกเลิก Skill อีกทำให้ All ได้อย่างน่ากลัวเป็นที่สุด 

4.
Skill ของ Alana Mythical คือห้ามโจมตี โอ้ แปะ Espermier จ่าย 2 หยุดได้ทั้งวัน       

Combo List + + +

Johan ยิง Skill ไหลแบบไม่ต้องรวมร่าง แล้วเอาตัวอื่นไปทะลวง Df ต่อได้เลยลูก
Treetop  Tango Fairy ทำให้ Zuleika เป็นพิธีกรถึงลูกถึงคน
Holy Altar ใช้ Skill ตามสถานการณ์ได้ อาจจะทิ้ง Caelifer ชุบ Ishan St. Final
Holy Providence อยู่ยิง Freeze Curse ได้เรื่อยๆ

วิธีปิดเกมส์ - - -

ตามแบบฉบับ Alana คอมปลาจ่าย 4- แล้ว All อาจจะ All จาก Df Line ได้
Johan จิ้มไหลแล้วถลุงด้วย Zuleika
Holy Providence ยิง Freeze Curse แล้วถลุงต่อเลย
Samaliel ยิง Skill แล้วให้ตัวอะไรเข้าไป 0 ตบสด

ประมาณนี้ ดูจับฉ่ายมาก             

ที่ไม่มีบันดิดอะ
ขอเด็ค
จับชาย5ธาตุรวมกันด้วยนะ

Suletirion , the Thunderstorm Dragon                     *3
Thaventos , Arimathea's Dragoon of Thaliwilya      *3
Timperra , the Vapor Dragon                                   *4
Pustatia , the Whirlwind Dragon                              *3
Salamandery Doll                                                     *4
St.Magnus ' Baby Dragon                                         *2
Dimminuial , Arimathea's Baby Dragon                     *1
Thaventos , the Dragoon od Thaliwilya                     *2
Israfel , the Angel of Dragon                                    *2
นักเวทย์หญิง                                                                 *1

Mystic Card

สามัญมังกรทั้งในชุด Dragonology II - III
St.Magnus

ครับ         

แนวนี้ผมจะใช้ไปทาง Thaventos ติด Line Pustatia ไหลเปลี่ยน
ถ้ามี Israfel , the Angel of Dragon อยู่เค้าคงจะฆ่าเรายากอยู่มากเลยละครับ

เรื่องการจั่วอาจใส่ Armored Gargoyle ไปลาก Dragon Metamorph ลง Shrine จากกองการ์ด

แต่แค่ Timperra ก็น่าจะพอช่วยเรื่องจั่วไหวแล้วละครับ

ถ้ากลัวตั้งแอทไม่เยอะให้ใส่ Set Mini One~Two Call Sanctcarion 2 Grandecross 1 ก็ได้ครับ

St.Magnus มาเมื่อไหร่ให้แปะ Suleterion จะได้จ่าย 2 ตีค่อนข้างถูกเลยละครับ           

ว่างๆใช้ Skill Suleterion เป่า Df Line ก็ได้ครับ         

Dimminuial เข้ามาหา Transmigrate Pendant ขุด St.Magnus แปะตัวเองเป็นอมตะไปเลย       :D

« Last Edit: February 18, 2009, 02:37:08 PM by The Clemency St. Of Amara » Logged

Dark Dragon
Member

« Reply #232 on: February 18, 2009, 08:16:23 PM »

เด็คมันดูช้าๆไปนะและยังลูกไม่คอยมีโดนเกรียนครอสตบตายแน่ๆ

04007
Member

« Reply #233 on: February 18, 2009, 09:10:09 PM »

ขอเด็ค แสง-มืด  ที่มี Zenas Ramon เป็นตัวเอกทีคับ

ohm13
Member

Email
« Reply #234 on: February 18, 2009, 09:21:55 PM »

เด็คมันดูช้าๆไปนะและยังลูกไม่คอยมีโดนเกรียนครอสตบตายแน่ๆ
เขาจัดให้เ็ป็นแนวทางแล้ว คุณก็ไปmodifyเพิ่มเองสิะครับ

3. หากเจอเด็คที่หาได้ แต่ยังไม่ถูกใจ แนะนำให้เอไปปรับแต่ง Modify เอาเองตามสะดวก ไม่ใช่ว่ามาโพสขออีก เช่น "เจอเด็ค Heaven Knight แต่ยังไม่โดนใจ ขอเด็ค Heaven Knight ที่............"

สาเหตุเพราะ เด็คที่เอามาโพสนั้น เกิดจากแรงบันดาลใจของคนเอามาโพส ที่อยากเอาใบโน้นใบนี้มาเล่น จึงควรแค่ศึกษาเด็คคนอื่นแล้วต่อยอดเป็นของตัวเอง ไม่ใช่ว่าลอกมาทั้งดุ้น หรือว่าให้คนช่วยจัดโดยที่ตัวเองรอเล่นอย่างเดียว

« Last Edit: February 18, 2009, 09:23:34 PM by ohm13 » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #235 on: February 19, 2009, 02:44:36 AM »

ขอเด็ค แสง-มืด  ที่มี Zenas Ramon เป็นตัวเอกทีคับ

Zenas Ramon X 3
Lavender Fairy X 4
Merderous Doll X 3
Assassin Doll X 2
Custodian Mercenary X 1
Altarviriya, the Custodian Dragon X 1
Cyntia, the Valkyrie X 4
Ursa Ashley X 3
Blue Hakuchou X 3
Vampire Penguin X 2

Mystic 22

Equal Addendum X 2
Ch'in Shih Huangdi X 2
Book of Ethernal Tide X 1
Harmonica X 2
Hi-Priest X 2
Inqui X 2
Last Elvish Defender X 2
Love & Peace X 2
Icarus X 2
Katapuasis X 1
Silent Examiner X 2
Perseus X 2

เป็นเดคแนวคอนโทรลที่จับฉ๊ายจับฉ่าย  ใส่ไรบ้างก็ไม่รู้เนี่ยมีแต่ของหน้าตาแปลก ๆ ทั้งนั้นเลย  ว่าแล้วก็อย่าเอ็ดไป  เดคนี้มีดีกว่าที่คิดนะ

เริ่มจากคอมโบแรกเลยดีกว่า  จั่วการ์ด 1 ใบ ทุก subturn ด้วย mp 1

Lavender Fairy + Ursa Ashley + Blue Hakuchou

ก็ไม่มีอะไรยาก  แค่ใช้ lavender fairy ไปสังเวยให้ ursa ashley ติด last dance mp-1 ซะ  แล้วก็ชุบ Blue Hakuchou  ทุกซับ  ก็ได้จั่วการ์ดเรื่อย ๆ ไม่หยุดแล้ว  หรือถ้าแปะ harmonica เข้าไปอีก  อุแม่เจ้า mp 0 จั่วเทิร์นละ 2 ใบ

แต่เท่านั้นยังไม่พอ  หากว่ามี Vampire Penguin ก็ชุบ Blue Hakuchou มาสังเวย  หลังจากหักลบแล้ว  ได้ mp แถมมาอีกต่างหาก (แถมเท่าไหร่ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขว่าตัวไหนติดลาสต์แดนซ์หรือมี hamonica แปะไหม  แต่ถ้าปกติไม่มีการลดแหลกแจกแถมก็จะ +3 -3  หักลบกันพอดี)

นอกจากนั้น  เจ้าพวกนี้ยังคอมโบคู่กับซินเทีย  โดยเมื่อซินเทียทิ้ง mystic ทุกใบบนมือ  seal ใบอื่นทุกใบของเราจะกลายเป็น active seal  ก็วางซินเทียไว้ข้างหน้าสองตัว  สลับกันดิส  เราก็จะเกน mp ไปเรื่อย ๆ 

มีคนถามว่าจะเอา mystic จากไหนมาดิสทุกรอบ  ลืม Blue Hakuchou ไปหรือยังเอ่ย  เมื่อเข้ามาในสนามเราได้จั่ว 1 ใบ  เราก็จั่ว mystic สิ  แล้วค่อยเอามันเป็นเหยื่อแซคเกน mp จากนั้นดิส mystic ใบที่เพิ่งจั่วแหละลงไป  เราก็จะวนวงจรอุบาทว์ไปได้เรื่อย ๆ

แล้ว mystic เราล่ะ  ใส่แค่ 20 ใบจะพอหรือ   อย่าลืม book of eternal tide สิฮะ  มันเป็น mystic ที่อมตะพอ ๆ กะแมลงสาบ  พอตกไชร์เราก็เอาเข้ากองเหลือแค่ 1 ใบใช้ได้ทั้งชาติ

แล้วจะเก็บศัตรูยังไง?  เรามีผู้กล้าสองราย  คือเจ้ามังกรโสมล่ะใบหนึ่ง  สรรพคุณคงไม่ต้องบอก   อีกรายเผื่อเหลือเผื่อขาด custodian mercenary จ่าย mp ให้มันเท่าไหร่มันตีแรงเท่านั้น  อยากเห็น at สักร้อยไม่ยากเลย  ปั่นหุ้นไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวก็ได้เห็นเอง  (แต่ระวังฝ่ายตรงข้ามแอบงีบรอระหว่างที่เราปั่น mp)

แล้วความปลอดภัยในการโจมตีล่ะ  (ตบเข่าฉาด)  น่านล่ะปัญหาสำคัญ  หากเรา dis mystic หมดมือก็เท่ากับเราทุ่มทุนจะปิดเกมในเทิร์นเดียวแล้ว  ดังนั้น Zenas Ramon จึงได้เข้ามามีบทสำคัญร่วมกับ mystic PA ลด mp หลาย ๆ ใบ  ให้ทำการตัด mp ฝ่ายตรงข้ามจนเหลือ 0-2  ก่อน  แล้วค่อยเริ่มวงจรอุบาทว์  

---------------------------------------------------------------------------
อันนี้เก่าจัด  ไปลองๆ อ่านแล้วต่อยอดกันดูนะครับ  ใบไหนแบนหรือ รีสติคหรือเปล่า
ผมก็ไม่แน่ใจแล้ว  แต่เอาเป็นแนวทางแล้วกันครับ

เครดิต คุณ Lanrete~Emalf

Link เชื่อมต่อ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36834.0
« Last Edit: February 19, 2009, 02:46:35 AM by mr.Tu » Logged

kanesspig
Member

Email
« Reply #236 on: February 19, 2009, 10:28:02 PM »

ช่วยจัดเด็คธาตุแสงให้ทีครับเด็คอะไรก็ได้ฮะ งบ 2500 บาทคับ ชอด่วนนะคับ เอาแบบไร้เทียมทาน

asdewq
Member

Email
« Reply #237 on: February 19, 2009, 10:57:15 PM »

ขอเด็ค จับฉ่าย ที่ มี Palace Guardian เป็นตัวเอกอ่ะคับ

แบบ แนว +mpเราแล้วปั้ม สกิล ของ Palace Guardian อ่ะนะคับ

Member

Email
« Reply #238 on: February 20, 2009, 02:37:42 AM »

ช่วยจัดเด็คธาตุแสงให้ทีครับเด็คอะไรก็ได้ฮะ งบ 2500 บาทคับ ชอด่วนนะคับ เอาแบบไร้เทียมทาน
ไร้เทียมทานไม่มีหรอกครับ ต่อให้เด็คเก่งแค่ไหนก็แพ้ได้  ;D

แนะนำGrandcross ครับง่ายๆเลย หาดูได้ในบอร์ดครับ เปิดหาไม่กี่หน้าก็เจอละ

mr.Tu
Member

« Reply #239 on: February 20, 2009, 03:47:11 AM »

ขอเด็ค จับฉ่าย ที่ มี Palace Guardian เป็นตัวเอกอ่ะคับ

แบบ แนว +mpเราแล้วปั้ม สกิล ของ Palace Guardian อ่ะนะคับ

พอ Gabriel อันงดงามเผยโฉมออกมาในชุด Revelation ก็จับยัดลงเด็ค Charge Counter ทันที
อาจไม่ค่อยเสถียรนะครับ ยินดีรับฟังทุกเหตุผล

Seal 28
Rochelle , the Time Mage 3                      
Palace Guardian 1                                          
Vega, the Familiar of Rochelle 3                
Archangel Gabriel 3                                        
Fairy Air Postgirl 3
Rainbow Hawk Nijitaka 1
Bratschel, the Angel of Music 3
Dark Soul Golem 1
Libera Me 2
Amber, the Valkyrie in memory 3
Magician of Leprecsaun Book 2
Nazae , the Great Oracle 1
Bakery Girl 2

วิธีตั้งเกม
1. Aom ดิน !!! อยากยื้อเกมก็ให้ย้าย Charge โดยใช้สกิลครับ
2. Libera Me + Amber เร็วๆ
3. Gabriel ลาก Messenger มาคอม
4. โปรยซีลโดยใช้ Fairy Air Postgirl ลาก Gabriel แล้วลากตัวมาเพิ่มอีก

กลางเกม
1. สร้าง Charge และ โยนให้ Rochelle ด้วยสกิล (จากตัวไหนก็ได้) พยายามให้บ้ากล้ามเข้าไว้ ตบเข้าไป
2. ย้าย Charge ให้ Dark Soul แล้ว Death ไปเลย (ทำเกม Surprise) อยากให้ขึ้นมือก็ให้ Gabriel ใช้สกิล

ปิดเกม
Palace Guardian All ไปเลย

ข้อดีของเด็คนี้
เรียกการ์ดในกองได้ โดยไม่ต้องลำบากลำบนว่า " ใส่แค่นี้จะขึ้นหรือครับ "
ยืนได้ด้วย Aom ดิน และ อมตะมาก (ยกเว้นโดน Sin แสง จิ้มเข้ามา)

ข้อเสีย
ถ้าเจอพวก
การ์ดที่ทำให้ยกเลิก Skill , Ability , Curse , ข้ามไลน์
ก็คงไม่ต้องคิดมาก แต่มีวิธีแก้คือ ต้องให้ Gabriel เรียกการ์ดในกองขึ้นมือบนกองให้เร็วที่สุด
โดยให้เริ่มจากการหา Nazae , Bakery Girl เพื่อให้เป็นประโยชน์ให้การใช้การ์ด

ปล. คิดจะใส่ Gabriela อยู่ครับ แต่เห็นมันเยอะแล้ว - -**
----------------------------------------------------------------------------
เด็คนี้ได้โพสไว้เมื่อ วันที่ 27/01/2008  

ปล.ผมไม่ค่อยสันทัดเด็คแนวทั่วไปเท่าไหร่จึงขอแปะเด็คที่เคยมีคนจัดมาแล้วดูแล้ว
กันนะครับ  ผมไปขุดดูก็เจอแต่เด็คนี้เด็คเดียวจริงๆ ท่าทางจะเก่ามากแล้วด้วย
ส่วน List ที่ให้จะสมัยใหม่หน่อยยังไงก็เอาไปชมเป็นแนวทางแล้วกันนะครับ

เครดิต.คุณ AbNolzMiC

สามารถตาม Link ได้ที่นี่ครับ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=37553.0
---------------------------------------------------------------------------------
---------------------------------------------------------------------------------

เด็คที่ไร้เทียมทาน  มันไม่มีใน Summoner สมัยนี้แน่นอนขอฟันเฟิร์ม!!  อะไรก็เกิดขึ้นได้
เมื่อมีปาปีก้าครับ    
ผมแนะนำว่าเอาเงิน 2500 ไปซื้อ Mystic Card ให้เทพแล้วเล่นเด็คอะไรก็สนุก  เชื่อผม
ขนาดเอา Seal ใบละ 5บาทมาโม เล่น แต่ด้วยอำนาจ Mystic Card เทพๆ
Fidelis et Verax /Change the World ฯลฯ อะไรก็เป็นไปได้หมด  

ถ้า ธาตุแสงในตอนนี้คงไม่พ้น เด็ค Divine แต่แนะนำว่าเก็บเงินรอ  Exodus 2 จะดีกว่า
มันจะมีอะไรใหม่ๆ มาให้สนุกมากกว่าปัจจุบันที่เล่นกันแต่มังกรๆ  นะครับ

« Last Edit: February 20, 2009, 04:00:27 AM by mr.Tu » Logged

Pages: 1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 18  All
  Print  

Jump to: