Summoner Master Forum
October 09, 2024, 01:49:35 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 18  All
  Print  
Author Topic: $$$$$ กระทู้ขอเด็ค Phase 4 $$$$$ อ่านก่อนขอสักเล็กน้อย  (Read 171702 times)
0 Members and 16 Guests are viewing this topic.
benzgood007
Member

« Reply #180 on: February 01, 2009, 03:32:54 AM »

อยากได้เด็คธาตุมืด ใช้ม้านิลมังกรไว้บึ้มซิลอะครับ+ผสมไรก็ได้คับขอให้มีม้านิลไว้บึ้มซิลช่วยจัดให้ทีคับแฮะๆ

Mal2$lๅMelLoW~*
Member

« Reply #181 on: February 01, 2009, 09:58:38 PM »

ขอเด๊ค ทาลิมืด + ทาลิลมหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

northchayut
Member

« Reply #182 on: February 01, 2009, 11:04:15 PM »

ขอเด๊ก ไฟ แนวที่มี
Nerimor(เจ้าหญิงไฟ)หลายๆภาค(เช่นEk,D4K,Promo)ไว้+AtหรือAll
และมีPrince Ronenเป็นตัวตบแหลกแบบโหดๆให้หน่อยนะคับขอบคุณครับ
ขอถามหน่อยนะคับเป็นเด็กใหม่พึ่งสมัครไม่รู้จักคำว่า Hi5ครั้บมันคืออะไรเหรอคับขอบคุณครับ

ดูจากที่กล่าวมาในข้างต้นก็จัด Deck ได้แล้วนะครับ  = = ...
แต่ทว่าที่ผมจัดมันอาจจะไม่สมดุลย์ดีเท่าไหร่ ปรับแต่งได้เลยนะครับ

Seal 25

Nerimor , Princess of Wands        *1                ตัวยืนแผงหลังได้แค่ At+1 แต่ Df -3 
Nerimor , the Queen of Wand      *2                นี่ก็ช่วยเวลาตีเล็กน้อย
Nerimor , Queen of Zalom            *4                ตัวยืนเก่งๆ ยืน เยอะๆ At ก็มาเยอะ
Prince Ronen                                *3                ตีแบบทะลุทะลวง
Pumpkin Witch Sprite                   *4                ใบรองคุณภาพสูง
Nazae , the Great Oracle             *2                 ดูกอง
Bakery Girl                                    *2                เร่งจั่ว
Virtestates                                   *2                 โดด Zues
Sire Ishan in Memory                   *3                  ย้ายเป้าหมายการโจมตี ช่วยยกเลิก Skill กตัญญูดี
Pheonix                                        *2                 เอามาไว้ตาย แค่นั้น = = ...

ที่นั่งสำรอง
Zuleika , the Lazal princess
ตระกูล Furious Azar และ Mask Doom มาผสมกันไป

Mystic เสริม

สามัญครับ เน้น Thunderbolt - Niranda Oracle - Stellar Serenity มากันแค่นั้นที่เหลือคือ
ปั๊มพลังสู้อย่างอลังการ + รักษา Curse ทั้ง Ordonus / Holy Guardian / Holy Prayer พวกนี้ด้วย

Mehrdad , the Club of Zadin              เอาไว้สำหรับ At+ Mp- โดยเฉพาะ
Exploding Peak                                   ตี All กระจายกันไปข้าง
Fiamma , the Sword of Fire                 แปะเอาไว้เป็นการดี
Ra                                                       เก็บๆ โผล่ๆน่ากลัว
Rising Sun                                           Ra เยอะก็ 0 แปะ
Shining Sun                                         ดูบนมือแบบเปิดเผยเลย แก้ไม่ได้ก็ All เล่นไป
Shining Enlighten                                ราเยอะ 0 เปิดได้นะ สมมุตโดน Freeze All แล้วเค้าทะลวง
                                                           เจ้านี่เปิด Seal ไปเลย

ป.ล. พยายามรีดหน่อยนะครับ เพราะเราต้องการให้ของขึ้นเร็ว ใส่ Draw of Soul ด้วยก็ได้

ข้อดี ... ...
ตัวตั้งตัวยืนเยอะ All ก็ได้ระเบิดก็ดี มีตัวเสริมพลังซึ่งกันและกันมากมาย

ข้อเสีย ... ...
ดิฟน้อยแพ้ Curse ทะลวงแผงหลัง การตี All At น้อยกว่าที่ควรจะเป็นถ้าตั้งช้า

ขอเด็ค palanalcarion lv.3,2,1 ผสม shining rat promo ตัวใหม่ ด้วยคับ

Seal 26 ใบ

Palanalcar , Arimathea's Baby Dragon        *1        มาเป็นใบ Growth + ขจัดพระญาณสอดส่อง
Palanalcarion , Arimathea's Light Dragoon *3        ตัวมาให้ Growth
Palanalcarea , the Celestial Floor Dragon   *3        ตัวสมบูรณ์ของ Deck ตัวหลักตัวตีตัวยืน
Shining Rat , the Light Dragoon                  *4        ช่วยเก็บแบบเสียวๆ เสียง David / Andro -*-
Divine Dragon                                             *2        ใบรองหรือใบที่ถูก Growth
Valvathos , the Divine Dragon                    *2        All กระจายด้วยการ Growth Divine Dragon
Salamandery Doll                                       *4        ตั้งเกมส์อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้
St. Magnus' Baby Dragon                           *1        เข้ามากันอย่างเลี่ยงไม่ได้เช่นกัน
Rebecca , the Dragonologist                      *3         หา Dragonology Theory
Timperra , the Vapor Dragon                     *3          หาMystic มาช่วยเร่งกอง

สำรอง
นักเวทย์หญิง        *1            ช่วย Gain Mp ได้ขนานดี
Shining Rat , the Little Dragoon        ช่วยมาเสริมกำลัง Shining Rat เราหน่อยเอ้า
Sanctcarion + Grandecross               สุดเหวี่ยงไปด้วยตัวยืนบ้าพลังเลย
David , Deliver Band Conductor        มาสิมาเจ้าเอย ...

Mystic Card สามัญมังกร + Dragonology Theory* เพราะเราจะ Growth จากในกองเลย

เอ่อ อยากจะขอเด็คอามานคริสหน่อยหนะครับ  :-[ ยังไม่ได้ซักทีเลย

เป็นแค่แนวทางการจัดนะครับสามารถเพิ่มลดพจน์กลาง/ท้ายได้ตามสะดวก

Amankris , the Ultimate Evolution         *2                 ระเบิดพลังยักษ์ Growyh แล้วใครก็ฉุดไม่อยู่
Amankris , the Dragonology Theory      *2                 ตัวมาเป็นเหยื่อๆๆ และเหยื่อ
Amankris                                               *1                 นี่ก็มาเป็นเหยื่อๆๆ และเหยื่อการ Growth
Salamandery Doll                                  *4                 ตั้งรีดกองหาเด็กมากันตีหรือThalilea ก็ดี
St.Magnus ' Baby Dragon                      *1           ตั้งได้จนจบ Subturn หา St.Magnus ขึ้นมือรอ
Timperra , the Vapor Dragon                *4                  รีด Mystic กระจาย
Thalucus , Arimathea's Dragoon of Thaliwilya       *3     ตัวยืนตั้งเกมส์สักพัก ตีได้ก็ตี
Thalucus , the Dragoon of Thaliwilya    *1                     ตัวมาเป็น Growth หรือยืน Remove ได้
Thalilea , the Dragoon of Arimathea     *3                     เกิดมาเพื่อถูก Growth ร่ำไป
นักเวทย์หญิง                                             *1                     Gain Mp
Archangel Gabriel                                  *2                     รีบหา Amakris มายืน
Parrot Broadcaster                               *1                      เก็บจั่ว

ขอเด็คมอนเตอ  ทุกสายน้อยงับขอแบบตีแรงๆ

งงอย่างแรงครับ  = = ...               

ขอบคุณครับ

mr.Tu
Member

« Reply #183 on: February 02, 2009, 05:04:06 AM »

ขอเด๊ค ทาลิมืด + ทาลิลมหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47313.0
เอา Deck ของคุณ ~MerShanDisE~ ไปปรับเอาละกันครับ  เอา Seal อะไรออกแล้วใส่ทาลิลม
เอาก็ได้ครับ  มันเหมือนๆกัน   

ตามความคิดของผมนะ  คือไม่อยากให้มันไปผสมกัน  เพราะทาลิมืดมันค่อนข้าง
Growth เงือนไขลำบาก ไอ้การจะนำเอา Seal ของฝ่ายธาตุลมมา Growth
จึงเป็นไปได้ยาก ดังนั้น..ทาลิมืดจึงไม่ค่อยนิยม  จะผสมร่วมกับ ธาตุอื่นๆ   
ถ้าอยากจะเล่นจริงๆ  แอบใส่ทาลิลม เข้าไปใน เด็คมืดจะดีกว่า  อย่าไปโม Deck
 ผสมใหม่เลยลำบาก  แล้วตั้งเกมยากซะเปล่าๆ ครับ 

mr.Tu
Member

« Reply #184 on: February 02, 2009, 04:53:05 PM »

อยากได้เด็คธาตุมืด ใช้ม้านิลมังกรไว้บึ้มซิลอะครับ+ผสมไรก็ได้คับขอให้มีม้านิลไว้บึ้มซิลช่วยจัดให้ทีคับแฮะๆ

Seal 23 ใบ

Toxic 2
Forest Caliban 1
Sheep of Arice 3
Kyeufu 2
Dark Doom Kajata 3
Jezebel 3
Sacred Ram 2
Moth Fairy Witch 3
Ground Wombat 3
จะใส่ม้านิลมังกรก็ได้นะครับ ใส่ซัก 1-2 ใบก็พอ

mysic
Aphrodite 2

สัดส่วน Seal ผมจำมะค่อยจะได้แล้ว ไม่แน่ใจ 
ไปเจอน้องที่เฝ้าร้าน เค้าอธิบายดีมากๆ  เค้าบอกว่า Deck นี้จะทำช่วง Fere
ฝั่งตรงข้าม  ยิ่งฝั่งตรงข้าม หมด Mp นั่นคือหายนะของเค้า 
« Last Edit: February 02, 2009, 09:53:33 PM by mr.Tu » Logged

ANANTANAGARAJA
Member

« Reply #185 on: February 02, 2009, 10:47:39 PM »

ขอเด็ค Magamouth คับ

ไม่ได้พูดเล่นนะ อยากลองจัดเด็คไอตัวนั้นจริงๆ

มันจะเป้นไปได้มั้ย?

ไม่มีใครตอบ มันคงจัดยากจริงไหละนะ= ='''

benzgood007
Member

« Reply #186 on: February 02, 2009, 10:59:40 PM »

ขอบคุณคับบบ

แต่อยากอยากได้วิธีเล่นจังครับดูแล้วมันปนธาตุแสง-มืดเลยแฮะ-0-
« Last Edit: February 03, 2009, 10:24:22 PM by benzgood007 » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #187 on: February 02, 2009, 11:21:31 PM »

ขอเด็ค Magamouth คับ

ไม่ได้พูดเล่นนะ อยากลองจัดเด็คไอตัวนั้นจริงๆ

มันจะเป้นไปได้มั้ย?

ก็ยากๆอยู่(นิดๆ)แหละครับเพราะถ้าตัวยืนไม่มั่นคงก็แย่อยู่แหละ

แนวทางการจัด Deck ปรับเปลี่ยนได้ ป.ล. Venomus Mega Mouth ไม่ใช่ฉลามน้อยนะ

Muirghal , the Guardian Angel of Odilon      *3           Freeze แบบสู้ตาย
Magamouth Tamer             *4                                    ดึงตัวเองเรียกพวกเยอะๆ
Magamouth in Memory       *4                                    ใบรองคุณภาพของตัวคนเลี้ยง
Magamouth                        *3                                    เป็นใบรองอย่างเดียวแล้วล่ะ สมัยนี้
Gerald Odilon                      *3                                   ตัวยืนที่ไม่ค่อยคงทนนัก
Mermage of Aquarius          *2                                   โดดลงมายิง Freeze กันง่ายๆแบบเห็นผล
Nicholas Odilon                   *2                                    Deck เราจะยิง Skill เยอะอยู่นะ
Alvira Odilon                       *2                                    โดดหยุด สมัยนี้อะไรก็ - Mp
Princess' Royal Guard Garuda        *2                         หน่วย Anti เหล่าดึงจากกองได้เป็นอย่างดี

Timist
Member

« Reply #188 on: February 04, 2009, 02:03:18 AM »

อยากได้เด๊ก Zuleika ครับ

Dark Dragon
Member

« Reply #189 on: February 05, 2009, 12:13:02 AM »

ขอเด็คsuletirion the thunderstorm draon+banbait
กับแนวตีไวน้อยงับ

bas175734
Member

« Reply #190 on: February 07, 2009, 11:31:04 AM »

ขอเด็คBeastที่มี Empyrean Unicorn Pegasus เป็นใบยืนหลักหน่อยครับ
ขอMysticด้วยนะครับ ราคาด้วยก็ดีครับ(เอาโหดๆๆๆๆๆๆ)

Member

Email
« Reply #191 on: February 08, 2009, 02:53:09 AM »

อยากได้เด๊ก Zuleika ครับ

ถ้ามันไม่โดน Restricted เหลือ 2 ใบจะเป็นตัวกันหน้าและจู่โจมที่เทพมากครับ

จะเอาไปรวมกับตัวไหนดีละ ได้ทั้งพ่อ ได้ทั้งประกาศก ได้ทั้งมารดาประกาศก ได้ทั้งเจ้าชายต่างทวีป ได้ทั้ง Precon

แต่ส่วนใหญ่ Zuleika ก็จะเป็นตัวเสริมอะครับ เป็นตัวเก็บเด็กที่แนวสุดๆ

Lord Yacehan                                 *3             คุณพ่อใจดี Sacrifice Seal ระเบิดท้ายครัว
Prince Ronen                                  *3             เจ้าชายสุดเท่ห์ โดนตีออลแล้วรอดตาหน้ามันตายแน่
Zuleika , the Lazal Princess            *2             ลูกสาวท่านปลัดแคว้นลาซาล เก็บเด็กเก่งมาก
Treetop Tango Fairy                       *2              ตีท้ายครัว !!!
Pumpkin Witch Sprite                     *4              ใบรองคุณภาพ เหยื่อการ Sacrifice
Virtestates                                     *2              ทำให้ At หลักหน่วยขึ้นถึงหลักสิบได้
Farid , Zalom 's Headman General  *2             เก็บตัวใหญ่ๆ ช่วยยกเลิก Ability ได้ทั้ง Line
Desert Rabbit                                 *2              ออลเก่งนักก็แยกซะ
Volcanic Minotaur                           *2              ตาย แยก เก็บใบรอง
Mask Doom Therion                        *2              ความหายนะของเพื่อนพ้องคือทรัพยากรของเรา
Hourig , the Flame Sorcerer            *1              All ปิดฉาก ทำลายข้าวของเพิ่มพลังได้

สำรอง

นักเวทย์หญิง
Fiery Tail Squirry
Nerimor , the Queen of Zalom
Set Ishan Wanaan Undine Salima

ตัวตั้งตั้งได้แทบทุกตัวแหละครับ นับๆดูประมาณ 9-11 ตัว
จะอยู่รอดปลอดภัยได้ถ้าเกิด Virtestates ขึ้นมือมาด้วย
การบินไทยจะรักคุณเท่าฟ้า + At กระจุยกระจายพอยันสำหรับ Turn แรกได้อยู่

ตั้งได้ให้ท่านปลัด Sacrifice Fire ระเบิดบ้าน

Treetop Tango Fairy จิ้ม Zuleika ตีจาก Df  ไป Df เกิดแน่ 2 ศพ

Mask Doom ทิ้งคอยดู Mystic ในมือด้วยน่าจะดี

ขอเด็คsuletirion the thunderstorm draon+banbait
กับแนวตีไวน้อยงับ

Seal +26+

พลพรรคมังกร
Suleterion , the Thunderstorm Dragon         *3
Salamandery Doll                                          *4
Dimminuial , Arimathea's Baby Dragon          *1
St. Magnus ' Baby Dragon                            *1
Timperra , the Vapor Dragon                        *3
Thaventos , Arimathea's Dragoon of Thaliwilya        *3
Pustatia , the Whirlwind Dragon                   *3

กองโจรปล้นทรัพย์
Werecat Bandit                                            *3
Fairy Pirate                                                   *3                   
Dinah , Deliver Band Bandit                          *2

สำรอง - - - -

David , Deliver Band Conductor
Isquatia , the Elder Dragon
Agent Arosel
นักเวทย์หญิง
Grandecross , the Dragon of the Saint + Sanctcarion , the Envoy of Grandecross
Thalilea , the Dragoon of Arimathea
Thaliwilya ต่างๆนับไม่ถ้วน       

การเล่น + + + +

ตัวตั้งตามสภาพ Salamandery Doll - Werecat + Dinah - Sulterion - Timperra ปาด Thali ลมโกรว

เกร็ดอยู่ที่พอ Thaventos Growth ได้ก็ดึง Pustatia ออกมาจากกอง เปลี่ยน Line ไหลไปเรื่อยๆ

ไหลเด็กขึ้นมาตบๆๆๆๆ เปลี่ยน Line Attack + อีก แถมยังเป็นตัวที่จะให้มังกรฝนฟ้าคะรอง Regen ได้ด้วย 

St . Magnus หาได้จาก St. Magnus ' Baby Dragon เอามาแปะ Sulterion ก็ได้

หากจะเล่นโจรๆก็ปาด Fairy Pirate เข้ามา Steal Seal จากกองเค้าไปเลย

พยายามกระทำให้ทรัพยากรร่อยหรอ มังกรพายุคะนองยังทิ้งการ์ดแล้ว Remove ตัวสำคัญของ Deck หลาย Deck

หรือองค์ประกอบของอีกหลายๆ Deck ได้อีกด้วยเช่น Undine - Wanaan - นักเวทย์หญิง

แถมระเบิดพวกสร้างบ้านได้ดีนักแล สร้างกันไม่ทันโดนเก็บออกหมด

ขอเด็คBeastที่มี Empyrean Unicorn Pegasus เป็นใบยืนหลักหน่อยครับ
ขอMysticด้วยนะครับ ราคาด้วยก็ดีครับ(เอาโหดๆๆๆๆๆๆ)

ประมาณนี้ละมั้งครับ

หาใน 7 ดาวไม่มีอะ ไปอยู่ไหนไม่รู้ สงสัยเราตาไม่ดี = =

Empyrean Unicorn Pegasus         *3
Silk Fur Unicorn                            *3-4
Albino Unicorn                              *2
War Unicorn                                 *2
Brown Zebra Unicorn                   *2
Silk Fur Unicorn Knight                  *2-3
Adromache , Deliver Band Unicorn Knight            *2
Maia , the Unicorn Knight             *2-3
Cyan Mane Unicorn                       *3-4
นักเวทย์หญิง                                     *1

Mystic Card

Perrinus , the Spear of St.Agnes
Unicorn Horn Rapier
Venom Scissors Claw

สำรอง * * * *

Precon St.Agnes Church & Academy
David , Deliver Band Conductor 
Lucretia , the Sword Magician   
Treetop Tango Fairy     
Pony Pegasus

How to Play / / / /

เริ่มจากร่าย Silk Fur Unicorn แล้วลาก Empyrean Unicorn Pegasus ลงมา
จากนั้นให้ Empyrean ลาก Silk Fur จากกองมาอีกรอบ ในกรณีที่เริ่มก้อนเราจะเหลือ Mp 2
แล้วลง N [ Unicorn ] ร่าย 2 อีกสักใบนึง
แล้วก็ลากใบสุดท้ายลงมาจากมือเลยก็ได้ ทั้งหมดกระบวนการนี้เราจะลาก Seal มาได้เยอะแล้ว

ถ้าไม่เป็นดังว่าก็ Empyrean สดๆเลย ไม่ก็ Adromache + ตามมีตามเกิดจะพอตั้งได้บ้าง

ช่วงกลางๆเกมส์ถ้ามี Maia อยู่ก็ลง Cyan Mane เจาะ Line เรื่อยๆ

Cyan Mane ยกตัวเองจั่วๆ 

Brown Zebra Unicorn เข้ามาย้าย Skill แรงๆได้ หรือเอามาตายซะเองถ้าจำเป็น

เจอพวกเล่น Curse แรงก็ให้ Albino ยิง Skill รักษา Curse ได้เลย เอามาประโยชน์มีแค่นั้น = = ...

ช่วงท้ายๆเกมส์ให้ Adromache ฟาด + พลังเป็น Kaizus ของธาตุแสงหรือ Silk Fur Unicorn สู้ Freeze เลยก็ได้

ตรงนี้เป็นแค่แนวทางการจัดเฉยๆนะครับปรับเปลี่ยนได้ตามสบาย

« Last Edit: February 08, 2009, 03:12:10 PM by The Clemency St. Of Amara » Logged

Member

« Reply #192 on: February 08, 2009, 08:05:43 PM »

ขอ เด็คSaxon กับ เด็คMichael ครับ

Dark Dragon
Member

« Reply #193 on: February 09, 2009, 06:19:11 PM »

ขอเด็คAbaddon น้อยงับ

Sasuke :: JR.RaBbIt
Member

« Reply #194 on: February 09, 2009, 07:00:21 PM »

ขอเด็คalana+Grandecross
ขอแนวalanaเป็นหลักครับ

benzgood007
Member

« Reply #195 on: February 11, 2009, 02:55:32 AM »

ขอเด็คมังกรธาตุอะไรก็ได้อะครับแต่ขอแบบสามารถใช้งานได้จริงรวมกับผมเป็นคนไม่เคยเล่นมังกรเลยอะครับ
ช่วยแนะนำวิธีเล่นให้ด้วยนะครับ จะดีมากหากทุนไม่สูงเท่าไรคับ ขอบคุณมากคับ^^ เพราะว่าดูใน 7ดาวแล้วไม่รู้จะเล่นอันไหนดีไม่รู้ราคาการ์ดมังกรเลยอยากให้ผู้รู้ช่วยแนะนำครับ ขอบคุณมากมายครับ

Mal2$lๅMelLoW~*
Member

« Reply #196 on: February 11, 2009, 02:56:24 AM »

ขอเด๊ค อังเดร + ดราก้อนน้ำหน่อยครับ
เน้นอังเดรอะครับ ดราก้อนน้ำไม่ต้องเยอะ

mr.Tu
Member

« Reply #197 on: February 12, 2009, 01:25:59 AM »

ขอเด็คAbaddon น้อยงับ

Link นี้เลย http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=37595.0
---------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอเด็คalana+Grandecross
ขอแนวalanaเป็นหลักครับ

Seal 25
Alana, the Mythical Saint 3
Princess Alana 1
Holy, The Guardian Angel of Alana 3
Holy, the Altar Boy  2
Timperra 4
David DB 2
Salamandery Doll 3
Envoy 2
Grandecross 1
นักเวทย์หญิง 1
Michael 1
St. magnus Baby Dragon 1
Amara Angel of the Cup 1

Mystic

St.Veli 2
Holy Providence 2
St. Magnus 2
ดาบอังเดร 2  จำชื่อไม่ได้ขอโทษที

Alana ในแนวนี้ จะมีดีตรงที่ ผสมมังกรด้วย จะได้เร่งจั่วไปในตัวหากไปเล่นผสม Divine
จะทำให้ตั้งได้ ลำบาก  แนวนี้ระวังการูด้าน้ำมาโฉบพอ  นอกนั้นถ้าตั้งได้จะแรงหยุดไม่อยู่
ตัวโน้น  ตัวนี้ Search หากันไปกันมา  ทำให้เสถียร  และชัวร์ ถ้าเกมยาว All กันกระจาย
หาก Mystic ฝั่งตรงข้ามน้อยก็ โดนแกรน ตบกระอัก  ไปลองๆ เล่น ดูแล้วกันครับถ้ามีของ
----------------------------------------------------------------------------------------
ขอเด็คมังกรธาตุอะไรก็ได้อะครับแต่ขอแบบสามารถใช้งานได้จริงรวมกับผมเป็นคนไม่เคยเล่นมังกรเลยอะครับ
ช่วยแนะนำวิธีเล่นให้ด้วยนะครับ จะดีมากหากทุนไม่สูงเท่าไรคับ ขอบคุณมากคับ^^ เพราะว่าดูใน 7ดาวแล้วไม่รู้จะเล่นอันไหนดีไม่รู้ราคาการ์ดมังกรเลยอยากให้ผู้รู้ช่วยแนะนำครับ ขอบคุณมากมายครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=46291.0  มังกรนิลลาบานนอร์
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=46881.0  มังกรทาลิสายเลือดอิตาลี
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47313.0  มังกรดำสายพันธ์ตี
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47109.0  มังกรนาคน้ำ all 18 !!!

ดูตามใน Link นี้แล้วกันครับ  ตอนนี้มันอยู่ในยุคปลายของมังกร เพราะแนวจัด Deck มาตีๆ กันเริ่มหมดไปหรือ
จัดกันจนเบื่อกันไปข้าง เกลือนบ้านเกลือนเมืองไปพักนึง  ซึ่งนั่นคือยุคแรกสุดของมังกรชุดนี้   สมัยนี้มังกรใน
ยุคปลายๆ ของซีรีย์นี้จะเน้นไปทาง  Skill มากกว่า Ability คือเน้น Skill เพราะว่ามันแก้ยากแล้วไม่ค่อย
เสี่ยงเท่าไหร่  แต่ยังไง   มังกรสายตีที่นิยมก็ยังเป็นในหัวข้อของ ทาลิสายเลือดอิตาลี  ผสม กับ แกรนคอส
ตรงจุดนี้จะนิยม  เพราะตั้งไว  ตีเร็ว  ทำเอาอู่ข้าว อู่น้ำ  แตกเร็ว  เล่นเอาเก็บกองการ์ดตั้งเกมใหม่กันไวเลยทีเดียว
(ลองศึกษาดูครับ ผมส่ง Link ให้ดูไปแล้ว  ที่นิยมเล่นๆ ก็แนวใน Link ที่ส่งไปบอกวิธีเล่น เสร็จสะดวกสบาย
จริงๆ)

จริงๆ แล้วถ้ายังไม่เข้าใจ เสต็ป การเล่นของ เด็ค ผมแนะนำว่า เข้าเว็บ Data ของทาง Summoner ครับ
http://phenomenonparty.com/card_database/home.php  <<<<เว็บนี้ครับ 

จากนั้น  รักชอบมังกรแนวไหน ก็ Print สีหรือขาวดำ เลยก็ได้แล้วเอาไปเล่นดูครับ  ถ้าชอบแล้วค่อยเก็บ
เงินซื้อเอาครับ  ทุกวันนี้ผมก็ทำแบบนี้แหละ  (แต่ก่อนใจด่วนอยากได้อะไรซื้อเลย  จนเลย  ปริ๊นท์ เอา
มาเล่นก่อนถูกใจแล้วค่อยซื้อ  สบายหน่อย  ประหยัดเยอะเลย   
-------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอเด๊ค อังเดร + ดราก้อนน้ำหน่อยครับ
เน้นอังเดรอะครับ ดราก้อนน้ำไม่ต้องเยอะ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47512.0 

เด็คอังเดรมีคนจัดแล้ว  ตาม link นี้เลยจ้า   หรือดูที่ Reply ข้างล่างก็ได้  เหมือนกัน
----------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนของ เด็คSaxon กับ เด็คMichael  ไม่ค่อยมีข้อมูลเลย คงต้องรอ The Clemency St. Of Amara
มาตอบ
« Last Edit: February 12, 2009, 04:19:45 AM by mr.Tu » Logged

MN-ME
Member

« Reply #198 on: February 12, 2009, 04:03:40 AM »

Seal 25

Andre, the King of Annedisonge *3
Andre, the General of Annedisonge *2
Prince Calvin *2
Annedisonge Highlander *2
Isquatia, the Elder Dragon *3
Timperra, the Vapor Dragon *4
Fairy Dragon *2
Jormungard, the Legendary Dragon *2
Mermage of Aquarius *3
Treetop Tango Fairy *2

Mystic

สามัญ

Crystalame, the Sword of Andre *2
Annedisonge Pennant *2

น่าจะโอเคแล้วน่ะครับ

ใช้ Timperra + Calvin จั่วๆ เสิดๆ เอาๆ จบเกมด้วยการสาดออล เช่นเคย 

ไม่ก็ Highlander ตบตูดเวลาคอม ดราก้อน At +4 
« Last Edit: February 12, 2009, 04:05:11 AM by DevilotEx` » Logged

Dark Dragon
Member

« Reply #199 on: February 12, 2009, 10:24:36 PM »

ขอเด็คเซราฟแบบตีรั่วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆงับ

HolyVampire
Member

Email
« Reply #200 on: February 12, 2009, 11:40:38 PM »

ขอเดค ซิกมันต์ ที่อยุไนชุด Ban&Re ปัจจุบันหน่อยฮะ ขอแบบแรงๆแบบพอไช้ได้นะครับ ขอบคุณคร้าบ ;D

Pik
Member

Email
« Reply #201 on: February 13, 2009, 06:48:37 PM »

ขอเด็ค sin อ่ะครับ

whitesecret
Member

« Reply #202 on: February 13, 2009, 09:34:28 PM »

ขอเด็ค

valkyries

Member

Email
« Reply #203 on: February 13, 2009, 11:04:14 PM »

ขอเด็คเซราฟแบบตีรั่วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆงับ

Seal

Seraph                                             *1-2         
Seraph Potrait                                  *4
Zuleika , the Lazal Princess              *2
Nazae , the Great Oracle                  *2
Bakery Girl                                         *2
Virtestates                                        *3
Bratschel , the Angel of Music            *3
Virtutem , the Virtue of Heaven         *2
Virtutem in Memory                            *4
Archangel Michael                               *1
นักเวทย์หญิง                                           *1

Mystic Card

Virtus Vexillum                            เอามาใช้ได้ดีทีเดียวเชียว
Archangel Spear                         เอามาเผื่อ ช่วยได้เยอะนะใบนี้
Fiamma , the Sword of Fire          ฆ่าลมง่ายๆ ไฟเราก็ + At ง่ายๆ สามัญๆ

สำรอง / / /

Treetop Tango Fairy   

How to Play * * *

ในช่วงต้นเกมส์ให้ใช้ Concept ตั้งกันตีรอ Progress 
ทั้งนี้มี Zuleika - Bratschel คอยช่วยตั้งเกมส์แถมด้วย Virtestates ที่อยูบนมือ
อาจจะช่วยทำประโยชนืได้เป็นอย่างดี

ถ้าหากว่าได้ง่ายๆก็เข้า Turn Progress เสียแล้วดึงอะไรเข้ามาก็ได้
เช่น Seraph Potrait หากต้องการจะโจมตีแบบสาดถึงลูกถึงคน
ดึง Virtutem , the Virtue of Heaven หากยังต้องการจะตั้งอยู่อีกสักพักหนึ่ง
และคอยร่าย Virtutem in Memory หา Vertus Vexillum มาแปะตัวใหญ่ซะ แค่นี้ก็ยืนได้สบายแล้ว

พอเราตั้งได้อย่างนี้แล้วให้เตรียมการถม Michael ด้วยการ Discard หรือ Gain Mp จากนักเวทย์หญิง
เพื่อใช้ในการเตรียมตัวสาด All หรือตบถึงลูกถึงคน

การตั้งจะขรุขระมากสมัยนี้เพราะมี Thaliwilya อาะวาดไปทั่วทุกหนระแหง
สู้ยกเลิก Mystic สู้ระเบิดใบรอง สู้หาดาว ตีข้ามไลน์และที่เราเกรงว่าจะน่ากลัวก็คือ Freeze Curse
ซึ่งอย่างที่ทราบดีว่า ไฟเป็นธาตุที่กลัว Curse เสียส่วนใหญ่
แต่คงจะไม่เป็นปัญหาถ้าเรามี 2 คู่หูนักเล่นกลกับขายขนมครกมาทั้งเรียงประกาศจั่วดูกองทุกรูปแบบ
ที่จะช่วยให้ทรัพยากรในการหาทางแก้เต็มไม้เต็มมือ

หากกลางๆเกมส์เราสาดเก็บเด็กและตัวช่วยสำตัญไปได้ก็ไม่มีอะไรน่ากลัวมากนัก
เพราะอีกฝ่ายจะตั้งได้ค่อนข้างยากทีเดียว แถมด้วยอยากสดก็ให้ Virtutem รวมร่างกับเด็ก
แปะโล่ตีสดเข้าไปเลยก็ได้ Attack เรา เป็น Zues Seal ฝ่ายตรงข้ามก็มิปาน

ขอเดค ซิกมันต์ ที่อยุไนชุด Ban&Re ปัจจุบันหน่อยฮะ ขอแบบแรงๆแบบพอไช้ได้นะครับ ขอบคุณคร้าบ ;D

อ่า ... Deck ในตำนาน สมัยนี้เห็นแต่มังกรแล้วสิ ไม่รู้จะมีใครเล่นอยู่มั้ยนะ

Seal

Sigmund 3rd , the King of Felasia                   *2
Sigmund 3rd , the Little Prince                       *2
Panna Forest Archer                                      *1
Werecat Bandit                                              *3
Agent Arosel                                                  *1
Lucretia , the Sword Magician                        *1
Kyler , Deliver Band Archer                             *2
David , Deliver Band Conductor                      *2
Hanuman                                                        *2
Archangel Gabriel                                            *3
Parrot Broadcaster                                          *2
Wind Goddess Shaman                                    *1
the Mighty Angel                                              *2
นักเวทย์หญิง                                                        *1

Mystic Card

Felasia Royal Sword   
Eternal Enthronement
Kali
Adapted Pistol
Winged Dirk
Grand Royal Centaur Bow
Raydon , the Bow of Dahna

สำรอง + + +

Promotion One~Two Call : Salamandery 4 Sanctcaion 2 Grandecross 1
Dinah , Deliver Band Bandit
Natalie , the Inventor of Felasia

วิธีการเล่น

ไม่ต้องบรรยายมากความ
เชื่อได้เลยว่า Deck นี้สามารถจะตั้งได้ทุกตัว
โม้ไปรึเปล่าไม่ทราบ ดูจาก Seal แล้วยังไงๆก็เชื่อว่าสามารถรอด Turn แรกได้อยู่ดี
ตีไปเรื่อยๆยังไงก็ชนะ แถมลูกเล่นก็ค่อนข้างแพรวพรายวเล็กน้อย

Sigmund 3rd - Sigmund 3rd Little Prince
เป็นคู่หูยอดนิยมอาจจะมาถึงสมัยนี้ก็ว่าได้ เข้ามาหาดาบหลวงราชวงศ์ฟีเลเซียติดไม่ก็อแดบท์พิสทอล
เหลืออีก 1 จะร่ายอะไรไปก็ได้หรือจะผ่านก็ดี
ตัวใหญเรายังสามารถจะหา Panna Forest Archer เข้าจั่วสร้างทรัพยากรเพิ่มได้อีกด้วย
Skill ของ Sigmund 3rd Little Prince ก็มีประโยชน์มากไม่ว่าจะลาก Bastet - Transmigrate
It' No Joke มาขอได้แทบทุกอย่าง แถมเจ้าเด็กคนนี้นี่แหละจะเป็เหยื่อรายแรกๆ
สดเข้าไปเก็บ Df Line ชาวบ้านให้ดาบหลุดเสียด้วย

Panna Forest Archer
มันขึ้นมืออาจจะออกรกเล็กน้อย ช่วงต้นเกมส์คงจะเห็นว่าไม่ค่อยได้ใช้อะไรเลย ทิ้งๆไปก็ยังได้
แต่ถ้าหากมี Parrot Broad Caster ที่เข้ามาในสนามจาก Archangel Gabriel ก็เก็บมันจั่วได้เลย

Kyler - David
ตัวตีเข้าจั่วสร้างทรัพยากรเรียกพวกเรียกธนูของ Deck อีกตัวที่ยืนตาแรกๆได้
David อาจจะหวังผลจากแสงฝ่ายตรงข้ามมาห้ามโจมตี
หรือถ้าเป็นไปได้ใช้ Skill เรียก Kyler มาลงจั่วก็เพิ่มการ์ดในมือได้อีก

Archangel Gabriel - Parrot Broadcaster - Hanuman
เรียกนกแก้ว ประกาศเก็บจั่ว หรือจะตีสดเปิดได้ Surprise Shot ที่เราจับมาวางไว้แล้วก็ดี
ทำให้อีกฝ่ายเสียวๆวาบๆได้ดีไม่ผิดกันเลย

the Mighty Angel
 ไม่รู้จะใส่อะไรเพิ่มดีแต่ก็มีตัวช่วยยืนเพิ่ม ไม่เป็นไร
ท่านผู้นี้เป็นตัวทำ Combo ที่โดยส่วนตัวเห็นว่าค่อนข้าสงจะน่ากลัวอยู่
เช่นใช้ Skill เรียก Sigmund 3rd เข้ามาหา Panna Forest Archer เรียกดาบจาก Shrine มาติด
ได้จั่ว 1
แล้วก็ 34 ตีเก็บแผงหลัง 2 ตัว
หรือจะเป็น Werecat หาของก็ทำได้ง่ายๆแค่จ่าย 2 จ่าย 2

Werecat Bandit - Agent Arosel
คู่หูนักส่อง Steal ที่อาจจะต้องลาขาดกันไปแต่ยังไม่ถึงกับตัดเยื่อใยไม่ได้พบกันอีก
ประเดิมกับการใช้ Skill ของ Werecat แล้ว Agent ลงมาส่อง สามัญๆ

สำหรับใบอื่นผมอาจจะไม่ต้องพดถึงนะครับเพราะเชื่อว่าเข้าใจดีอยู่แล้ว         

ขอเด็ค sin อ่ะครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=32766.0
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=42566.0

ใน 7 ดาวแผนกเครื่องใช้เผ่าพันธุ์ : Evil มีนะครับ ลองหาดูเพิ่มก็ได้

สมัยนี้ Sin เรื่มค่อนข้าสงจะแยกสายย่อยได้มากขึ้นแล้วครับ

หรือจะเล่น Evil ยักษ์ใหญ่ อย่าง Ziz - Behemoth - Leviathan ก็เก่งไม่ใช่ย่อยเลย   

ขอเด็ค

valkyries

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=45076.0;wap2

ของคุณพี่ Chess Knight ครับ

หรือแบบนี้ก็ได้

Seal

Amber , the Valkyrie                       *3
Amber , the Valkyrie in Memory      *4
Brigitte , the Valkyrie                      *3
Anita , the Valkyrie                          *2-3
Daniella , the Valkyrie                    *1-2
Valkyrie Knight                                *4
Libera Me                                        *2
David , Deliver Band Conductor       *2
Shiriel , the Angel of Deliver Band    *1
Archangel Michael                            *1
นักเวทย์หญิง                                        *1

Mystic Card

Light Lance , the Lance of Brigitte

สำรอง

Alice , Deliver Band Posultant
Simone , Deliver Band Alchemist
Nazae , the Great Oracle
Bakery Girl

How to Play

ต้นเกมส์

Amber , the Valkyrie in Memory แล้วลงอะไรรวมร่างตามเลย
- Libera Me
- Brigitte
- Amber
หรือจะให้ Archangel Michael - Shiriel ยืนเลยก็ได้ถ้าขึ้นนะ

ถ้าตั้งได้พยายามหรอยการ์ดด้วยผลจาก Skill ของ Amber ไปได้เรื่อยๆ
แนะนำให้ทิ้งดีกว่าโม่เสมอ

แถมทิ้ง Light Lance จะได้หามาแปะ Valkyrie ได้ด้วย

Libera Me ถ้าขึ้นก็รีบๆร่ายซะเพราะเราจำเป็นจะต้องตั้งเกมส์ให้อยู่ก่อน

อย่าลืมนะครับว่า Valkyrie Knight ล็อคกองการ์ดได้ผลดีมาก

กลางเกมส์

หลังจาก Michael นอนอยู่ใน Shrine เรา Divine หลายใบของเราก็จะกระตือรือร้นมีพลังขึ้น

ช่วงนี้ว่างๆจะให้ Shiriel All เก็บเด็กก็ได้ไม่ว่ากระไร

Daniella มี Skill ยิงของในสนามได้ถึงจะไม่ ก็เถอะ

ช่วงเกมส์ตอนสายๆ

ตอนสายๆเราตั้งอยู่แล้วตัวบ้าอะไรก็คงไม่มาฆ่าเราตายแล้วละ เพราะถ้านับ Charge Counter
ของ Libera Me ด้วยแล้วนับว่าระบบป้องกันภัยเราดี

คงจะต้องพึ่ง Shiriel All ปิดเกมส์อีกตามเคย

ข้อดี  - - -

เขียนซะหน่อยเพราะ Deck นี้ไม่น่าจะกลัว Ziz Behemoth หรือ Leviathan ที่เน้นแนว
ทับถมพวกตัวเอง
แต่ถ้าเป็นสาย Skill อาจไม่รอดโดน Behemoth กระทืบทั้งสนามหรือ Leviathan All มาเป็นระลอก

Deck นี้จะเน้นได้แนวๆก่อกวนฝ่ายตรงข้ามได้ไม่พึ่งพาค่าพลังที่สูง

จะแพ้ก็ตรงแต่สมัยนี้ Dragonophobia ระบาดทั่วบ้านเมือง ค่าพลังกระจายไร้กังวล
จะฆ่าก็ยากอยู่ Valkyrie เป็นแนว Control ที่ค่าพลังพุ่งได้พอสมควรอยู่เรื่อยๆจากการ
เข้ามาของ Valkyrie Knight ดังนี้แล้ว ต้องอาศัย Skill ของผู้เล่นด้วยนะ ฝึกเล่นบ่อยๆ
เดี๋ยวมันจะชินกับสาวงามนางฟ้าหลายๆตนเอง                     

« Last Edit: February 14, 2009, 01:19:09 AM by The Clemency St. Of Amara » Logged

Pik
Member

Email
« Reply #204 on: February 14, 2009, 12:12:37 AM »

^
^
^
^
บุคคลยอดเยี่ยมแห่งปี :o :o :o

whitesecret
Member

« Reply #205 on: February 14, 2009, 01:16:28 AM »

กลางเกมส์

Valkyrie Knight ตายก็ให้ Anita ชุบ แล้ว Amber ทิ้งเป็นวงจรอุบาทว์ไปเรื่อยๆได้    

anita มันชุบเข้าสนามไม่ใช่หรอครับ

แต่amber มันทิ้งจากมือนะครับ

Member

Email
« Reply #206 on: February 14, 2009, 01:19:36 AM »

กลางเกมส์

Valkyrie Knight ตายก็ให้ Anita ชุบ แล้ว Amber ทิ้งเป็นวงจรอุบาทว์ไปเรื่อยๆได้    

anita มันชุบเข้าสนามไม่ใช่หรอครับ

แต่amber มันทิ้งจากมือนะครับ

แก้แล้วครับ ขอบคุณครับ     

lonely
Member

« Reply #207 on: February 14, 2009, 07:25:04 PM »

อยากจะขอเด็คmephistที่กำลังฮิตๆอยู่ตอนนี้อ่ะครับ
เด็คvivian law
และก็ Deliver Bandอ่ะครับ

คืออยากจะถามใน3เด็คนี้มีอะไรที่น่าเล่นบ้างหรอครับ
โดยเฉพาะvivian law พอจะสู้เด็คอื่นได้บ้างไหมครับ
ขอเยอะไปไหมอ่าครับ
เยอะไปก็ขอโทษด้วยนะครับ
« Last Edit: February 14, 2009, 07:29:39 PM by lonely » Logged

lonely
Member

« Reply #208 on: February 14, 2009, 07:39:42 PM »

ขอโทษมากๆนะครับขออีกเด็คนึงอ่าครับ
เด็คIshan
ขอโทษมากๆนะครับ

Member

« Reply #209 on: February 14, 2009, 08:25:57 PM »

ขอ เด็คSaxon กับ เด็คMichael ครับ

น้อยใจไม่มีคนตอบ 555+

Pages: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 18  All
  Print  

Jump to: