Summoner Master Forum
October 09, 2024, 03:46:34 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 18  All
  Print  
Author Topic: $$$$$ กระทู้ขอเด็ค Phase 4 $$$$$ อ่านก่อนขอสักเล็กน้อย  (Read 171761 times)
0 Members and 21 Guests are viewing this topic.
T004
Member

« Reply #120 on: January 16, 2009, 07:29:00 PM »

ขอ DECK SIN มืดหน่อยงับเอา SIN เป็นตัวตีและใส่ SIN เป็นหลักด้วยนางับ.................... 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #121 on: January 17, 2009, 01:03:33 AM »

ขอเด็ตGRANDECROSSสายตีไวน้อยงับ

Grandecross ตีไวๆก็คงต้องขึ้นอยู่กับเราเองด้วยแหละครับว่าจะมั่นใจตีไปไม่โดนฆ่าขนาดไหน 

คือการ์ดแก้ต้องเต็มมือ เร่งการ์ดเร็ว Mp เยอะ

Grandecross , the Dragon of the Saint        *2
Sanctcarion , the Envoy of Grandecross      *2
นักเวทย์หญิง                                                    *1
Armored Gargoyle                                        *2
Principales                                                   *3
St.Magnus ' Baby Dragon                             *2
Salamandery Doll                                         *3
Timperra , the Vapor Dragon                        *3
Thalilea , Arimathea's Dragoon of Thaliwilya        *3
Thalucus , Arimathea's Dragoon of Thaliwilya       *2
Treetop Tango Fairy                                     *2

ประมาณนี้ครับ แล้วพยายามรีด Mystic ซะหน่อย กันไม่ต้อง + พลังไม่ต้องเอาแค่จำเป็น
Metamorph *2 Armored Gargoyle เหวี่ยงแล้วจั่ว Mystic อลังการ

ตีไปไม่ต้องกลัวตายมากเรา At เยอะอยู่แล้ว

ขอเค็คพนีคอนAzarน้อยงับขอสเต็ปด้วย

Khalid Azar                           *3                  ตี Sac ไปไม่ต้องกลัว เราไม่ตีเราก็ตาย
Red Robe Evoker                 *2                   ยืนหน้าได้ สะสมพลังไปเรื่อยๆเลย
Shula Azar                            *1                 ตีตัว Ability เสริมพลังแรงๆได้ดี
Maluceous                           *3                   ตัวสำคัญ Sac อะไรก็ได้ให้เค้าแยกแล้วเราก็ตี
Fiery Tail Squirrel                 *4                  นี่ก็สำคัญ โดด Sacrifice ตัวเองก็ได้
Black Burn Dragon               *4                   เอามาให้ Sacrifice อย่างเดียวเลย
Zuleika , the Lazal Princess *2                   กันหน้าและ Curse 1 Turn ตีทิ้งการ์ด At 12 ได้
Farid , Zalom's Headman General         *1  เก่งมาก ยืนหน้ายืนหลังป้องกัน Ability ให้ได้
Treetop Tango Fairy            *2                   Deck ตี Deck ไหนไม่ใส่บ้างเนี่ย
Nazae , the Great Oracle     *2                   ดูกองก็เก่งแล้ว
Bakery Girl                           *1                    ช่วยเร่งการ์ดบนมือขนานดี

Mystic Card รีดเหลือน้อยๆ เอาไว้ตีเผากระจายแหลกลาน + ล้าง Curse และ ยกเลิก Skill

การตั้งช่วงแรก ไม่น่ากังวลใจมากนัก ( มั้ง = = ...)

พยายามตีให้ได้ ตีแถไปเรื่อย ยิ่งตีค่าพลังยิ่งสูง Treetop ขึ้นให้ใช้อะไรตีไปก่อนจะดีมากๆ
ตัดเกมส์เค้าเยอะๆ

ถ้าเราเริ่มกด่อนคือ Khalid Azar - Zuleika - Red Robe Evoker พวกนี้ขึ้นยืนเลย

ถ้าเริ่มหลังพยายามรีบโปรยตั้งและตีให้ได้ ตายไม่เสียดายชีวิตอยู่แล้ว เราไม่ตีเรานะตาย

ประมาณนี้คิดว่าก็อาจจะเล่นได้แต่ยังไงต้องไปปรับเอาด้วยนะครับ

อยากได้Deck

Dragogiff

ไม่เอาแบบ7ดาวนะครับ

ไม่ทรายว่ามีไหม?

ผสมกับ Rat ครับ       ดูๆเอาประมาณหน้า 1-3 ของบอร์ดนี้     

จริงๆอยากเล่นอยากจัดอะไรที่มันไม่เหมือนใครจัดเลยครับ แล้วลองเล่นดู + Modify ให้มันเป็นอย่างที่เราชอบที่สุด

ขอ DECK SIN มืดหน่อยงับเอา SIN เป็นตัวตีและใส่ SIN เป็นหลักด้วยนางับ.................... 

Pecca Ulcisci , the Sin of Revenge         *3             
Pecca Ira , the Sin of Anger                  *2
Pecca Fallicia , the Sin of Deception      *3
Pecca Ignorantia , the Sin of Ignorance     *2
Pecca Zelus , the Sin of Envy                      *1
Pecca Avarusage , the Sin of Selfishness    *2
Valencia , the Angel of Order               *2
Bunyip                                                  *3
นักเวทย์หญิง                                            *1 
Demon's Blood                                     *1
Crypt Viper                                          *3
Chemosh                                             *2

ดูแปลกๆ - - ... อาจเพิ่ม Leraje หรือ Ancalagon ได้นะครับ  = = ...
หลักการเล่นเหมือน Evil ทั่วๆไป
Chemosh Sacrifice Crypt Viper หรืออื่นๆจั่ว
เค้าร่วมเราให้ Pecca อะไรก็ได้รวมร่างกับ Fallacia กัดใบรอง
เค้าไม่รวมเราก็ยัด Skill Pecca Ira ระเบิดบ้านไปได้เลย

Pecca Avarusage ทิ้ง Valencia ระเบิดสนุกสนาน

Pecca Zelus อาจเอาออกก็ได้เพราะไม่มีความจำเป็นมากนัก เอาไว้แค่กันตาแรกๆเฉยๆ

ถ้าเจอยกเลิก Curse ให้จับรวมร่างแล้วฟาดไม่ยั้งเลย

สมัยนี้แสงเยอะ Demon's Blood มีปีโยชน์เสมอ         
« Last Edit: January 17, 2009, 01:05:38 AM by The Clemency St. Of Amara » Logged

markro
Member

Email
« Reply #122 on: January 17, 2009, 01:50:30 AM »

ขอเเกรนครอส เเบบ โหดๆอ่ะครับ   

Luna
Member

Email
« Reply #123 on: January 17, 2009, 02:14:23 AM »

เท่าที่สังเกตมานะครับ....

คุณ The Clemency St. Of Amara ตอบกระทู้นี้อยู่คนเดียวเลยครับ

ทุ่มเทมากๆ  ชื่นชมนะครับ   

KimiO
Member

« Reply #124 on: January 17, 2009, 05:10:13 AM »

ขอเด๊ค Insomnia Coterie  พรีคอนมืด หน่อยคับ แบบเปิดมา3กล่องแล้ว เอาตัวอื่นๆมายัด

MN-ME
Member

« Reply #125 on: January 17, 2009, 12:23:37 PM »

ขอเด๊ค Insomnia Coterie  พรีคอนมืด หน่อยคับ แบบเปิดมา3กล่องแล้ว เอาตัวอื่นๆมายัด

มันเล่นได้หลายแบบมากครับ Brem น่ะครับ

จะเล่นไปแบบ ตัดเอมพีเล่นกับ Black Wiser โลกแห่ง 0 แล้วก็เสิดบ้านแม่มดยังได้

หรือว่าจะเล่นไปแบบ Death Curse รัวๆ แล้วตบด้วยพลัง K ของ Hell Fire Nightmare

ริอาจจะไปผสมกับ Deck Curse ในบอร์ดก็ได้ครับ เห็นอยู่แว้บๆ

SecretMember
Member

« Reply #126 on: January 17, 2009, 07:34:22 PM »

พอจะจัดเด๊ก NINJA ที่พอจะสู้คนอื่นเค้าได้บ่างรึป่าวอ่ะ (โดยเฉพาะเจ้า GRANDCROSS)   

พอดีอยากเล่น NINJA มันน่าจะสนุกดี   

มีหรือไม่มียังไงช้วยบอกด้วนนะคร้าบ

ขอขอบคุนล่วงหน้านะคับ

ANANTANAGARAJA
Member

« Reply #127 on: January 17, 2009, 07:45:22 PM »

ถ้าจะเล่น แสง-มืด
ให้ Simone(Exodus) เอามิสติกลงไชรน์ แล้วให้ Secret Weapon(Mer3) ขุดมิสติกขึ้นมาตีต่อ
ควรจะมีซีลประมาณไหนครับ

ขอ List คร่าวๆก้ได้ครับ^^

markro
Member

Email
« Reply #128 on: January 17, 2009, 08:20:56 PM »

ขอเเกรนครอส เเบบ โหดๆอ่ะครับ   

KimiO
Member

« Reply #129 on: January 17, 2009, 10:09:58 PM »

มันเล่นได้หลายแบบมากครับ Brem น่ะครับ

จะเล่นไปแบบ ตัดเอมพีเล่นกับ Black Wiser โลกแห่ง 0 แล้วก็เสิดบ้านแม่มดยังได้

หรือว่าจะเล่นไปแบบ Death Curse รัวๆ แล้วตบด้วยพลัง K ของ Hell Fire Nightmare

ริอาจจะไปผสมกับ Deck Curse ในบอร์ดก็ได้ครับ เห็นอยู่แว้บๆ

อยากให้การ์ดส่วนใหญ่ในชุดเป้นองค์ประกอบอะ แบบว่าซื้อมาให้ใช้ประโยชน์ทุกใบ - -

Illidan
Member

« Reply #130 on: January 17, 2009, 10:11:08 PM »

เด็คมาร์ติน+ishan พอจะเข้ากันได้ไหมครับ
ถ้าได้ช่วยจัดหน่อยครับ

pongzaki
Member

Email
« Reply #131 on: January 17, 2009, 10:38:28 PM »

อยากได้list deck

doll+nightmare หรือ doll+machine

ช่วยหน่อยนะ ขอบคุณครับ

จะไปหาดูการ์ดพรุ่งนี้และ - -*

azar0850
Member

« Reply #132 on: January 18, 2009, 12:13:37 AM »

ขอเด็ค Ishan อยากได้list deckหน่อยครับ

azar0850
Member

« Reply #133 on: January 18, 2009, 12:22:15 AM »

ขอเด็ค Ishan อยากได้list deckหน่อยครับ

Zenonymn
Member

« Reply #134 on: January 18, 2009, 12:33:33 AM »

คุณ The Clemency St. Of Amara ตอบกระทู้นี้อยู่คนเดียวเลยครับ

+

เค้ามีเหตุผลอื่นแอบแฝง 

สุจัดจับฉ่ายหน่อยดิ แบบตีแรง ๆ เผาถูก ๆ ประมาณซินไฟ

Timist
Member

« Reply #135 on: January 18, 2009, 12:34:27 AM »

ขอเด๊ก drogogriff หน่อยครับ ชนิดตั้งเร็ว+ตบแรง อะครับ รบกวนหน่อยครับ

ohm13
Member

Email
« Reply #136 on: January 18, 2009, 12:38:53 AM »

^
^
พี่เดย์ ที่เล่น ดราโกกริฟอ๊ะป่าว  -0-

ก็เปลี่ยนไปเรื่อยนะครับ แต่ก็เคยเอา ดราโกกริฟ ไปเล่นกะน้องที่ HL ได้วันนึง แล้วก็เปลี่ยนเด็ค 55+

โทษทีที่ตอบช้านะครับ พอดีไม่ได้แวะเข้ามาดูในบอร์ด (ไม่ต้องพิมพ์ชื่อการ์ดจริงค่อยสบายหน่อย เพราะการ์ดไม่ได้อยู่ที่ตัว เด็ครื้อไปแล้ว -.-)

งั้นเอาเด็คดราโกกริฟก็แล้วกันนะ เด็คมังกรไฟคนคงเห็นกันจนเบื่อแล้วมั้ง =__=

seal
4 ซาลาดอล
4 หนูไฟ DG3
4 หนูมืด DG3
2 mask doom therion
4 ดราโกกริฟลม DG3
3 ดราโกกริฟมืด DG1
3 ดราโกกริฟมืด DG3
1 ดราโกกริฟดิน DG1

mystic ตามความถนัดครับ ^ ^'

how to play
- หาทางลงหนูไฟให้ได้ก่อนลง ดราโกกริฟมืดDG1 เพื่อเวลาร่าย seal จะได้โตเรื่อย ๆ และไม่ต้อง sac ทิ้ง ถ้ามี mask doom ด้วยก็จั่วรัว ๆ ครับ
- หนูมืดช่วยให้ดราโกกริฟมืดของเราไม่ตายจากการต่อสู้ แถมรีดของจากเด็คลงไชน์ได้อีกด้วย ถ้าหาตัวเองก็นำเข้ามาในสนามได้เลย แถมดราโกกริฟลมของเราเป็น shade of dark ด้วย ไม่ต้องห่วงเรื่องทรัพยากร เสีย 2 lv ดีกว่า 3 lv แถมไม่ต้องเลี้ยงให้อ้วนใหม่อีกด้วย ^ ^
- ดราโกกริฟดินเป็นวัตถุดิบของดราโกกริฟมืดDG3ชั้นยอด ตีข้ามไลน์ทั้งโขยง
- ดราโกกริฟลมสามารถหาดราโกกริฟเข้ามาในสนามได้เลยแถมได้จั่วอีกด้วย หาจังหวะเซิร์ชดี ๆ ก็คุมเกมได้
- mask doom สามารถเช็คมือก่อนตีได้ อย่าลืมใช้ซะหละ
- ดราโกกริฟมืดDG1 เมื่อถูกตีฝ่ายตรงข้ามต้องทิ้งการ์ดด้วย ก็ให้เค้าทิ้งก่อนแล้วค่อยร่ายของมาแก้นะ เพราะยังไม่ได้สู้กันแต่มีเฟียร์ให้เล่น
- หนูมืดอย่าลืม regen หรือ growth ด้วย เพราะเมื่อเราฆ่าเค้าได้เราจะได้ยัด seal ของเราในไชน์เข้ากองอีกต่อนึง
- ฯลฯ ต้องลองเล่นครับ ตีอย่างเดียว ^ ^

Credit magna day

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=47104.0

Book_Ma_Ma
Member

« Reply #137 on: January 18, 2009, 01:44:07 AM »

ขอเด๊ก Zadin ที่พอจะสู้ มังกรได้มั้งอ่ะมีป่ะ  ???

เพราะ ตอนนี้สู้ครัยไม่ได้เยย   

ขอบคุนล่วงหน้า   

zalom warloard
Member

Email
« Reply #138 on: January 18, 2009, 01:50:32 PM »

พี่งับป๋มขอ DECK ABADDON ที่ใส่แมลงเวล 1 เป็นหลักน่อยงับ 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #139 on: January 18, 2009, 02:04:05 PM »

ขอบคุณครับ มันคันไม้คันมือ + ว่างๆอยู่

ความจริงไม่ใช่ทุ่มเทอะไรแต่แค่ว่าง  - - ...

+

เค้ามีเหตุผลอื่นแอบแฝง 

สุจัดจับฉ่ายหน่อยดิ แบบตีแรง ๆ เผาถูก ๆ ประมาณซินไฟ

เปล่าหรอก ความจริงคือปั๊มโพสต์ บอร์ดจะได้ล่มเยอะๆ ( มีใครเชื่อมั้ยเนี่ย ไม่ใช่ละ )

จับฉ่ายหรอ จัดไม่เป็นอะ                

ล้อเล่น ไม่ใช่แระ -*-   ดูๆที่เราเคยจัดมาก่อนๆก็ได้ทั้งกระทู้นี้และที่เล่นอยู่อะ มันไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่

ผสมกันเอาเองละกัน

พอจะจัดเด๊ก NINJA ที่พอจะสู้คนอื่นเค้าได้บ่างรึป่าวอ่ะ (โดยเฉพาะเจ้า GRANDCROSS)   

พอดีอยากเล่น NINJA มันน่าจะสนุกดี   

มีหรือไม่มียังไงช้วยบอกด้วนนะคร้าบ

ขอขอบคุนล่วงหน้านะคับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=34701.0

อ่า เชื่อถือได้ว่าของคุณพี่ Chess เล่นสนุกสนานแน่นอน        

Credit : Chess Knight

ถ้าจะเล่น แสง-มืด
ให้ Simone(Exodus) เอามิสติกลงไชรน์ แล้วให้ Secret Weapon(Mer3) ขุดมิสติกขึ้นมาตีต่อ
ควรจะมีซีลประมาณไหนครับ

ขอ List คร่าวๆก้ได้ครับ^^

ก็ต้องมี Seal ที่เป็นทั้งแสง-มืดทำให้เป็นตัวรองได้สบาย + เอาไปเล่นกับ Deliver Band แหละครับ

พูดคร่าวๆก็น่าจะพอจัด Deck ได้แล้ว อาจเพิ่ม Saxon ไปด้วยก็ดีครับ

แนวขุดแปะ Mystic Card มหาอำนาจอย่างนี้คงจะมี Mytic Card พวก 7 ปีผสมโรงอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

แนวทางการจัดนะฮะ

Simone , Deliver Band Alchemist        *4
Secret Weapon Master                      *4
David , Deliver Band Conductor         *2
Shiriel , the Angel of Deliver Band      *1
Alice , Deliver Band Posultant            *2
Natalie , the Inventor of Felasia         *2
Amberr , the Valkyrie in Memory        *4
Treetop Tango Fairy                          *2

อีก 4 ตัวหาอะไรลองเข้าไปดครับ Libera Me ก็ดีนะ

ใน 7 ดาวมีอยู่บ้างครับ N [ Prophet ]

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40265.0

Bakery Girl ที่โดน Restricted ไปหาอะไรใส่แก้ก็ดีครับ

แต่อันนี้มันประกาศกนะสิไม่ใช่อิสฮาน - -...

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=44695.0

อันนี้สิ Ishan     

ดูๆเอาจากบอร์ดนี้สัก 2-3 หน้าก็จะเจอ Prophet หรือ N [ Ishan ] อยู่ดีแหละครับ

อยากได้list deck

doll+nightmare หรือ doll+machine

ช่วยหน่อยนะ ขอบคุณครับ

จะไปหาดูการ์ดพรุ่งนี้และ - -*

รอพี่ปามไปก่อนละกันนะครับ  I have no idea .            

ขอเด๊ก Zadin ที่พอจะสู้ มังกรได้มั้งอ่ะมีป่ะ  ???

แพ้มังกรอะไรอ่าครับ?          ??? Thaliwilya แสงสู้แล้วยกเลิก Mystic
Ancalagon -Grandecross ยืนบ้าพลังหนาเกิน
Thaliwilya น้ำยิงฟรีส สู้ฟรีส?

ถ้าจำไม่ผิด Zadin เจาะ Line ได้นะครับแถมตัวหากระบองก็เร็ว

Farid ไปยืนหน้าสักใบก็สู้ไหวแล้วมั้งครับ Ability เราก็ไม่โดนแล้วละครับ        

เจอเวลสูงๆจับฟาริดฟาดได้อีก

Nazae Bakery ช่วยทั้งจั่วช่วยทั้งเผาแล้วครับ          :)

ว่าแต่ไปเจอมังกรตัวไหนเนี่ย        

เด็คมาร์ติน+ishan พอจะเข้ากันได้ไหมครับ
ถ้าได้ช่วยจัดหน่อยครับ

ก็ใส่ไปทั้ง Martin และ Ishan แหละครับแต่มันจะไม่เข้ากัน เพราะ Martin ต้องมี Relic อาวุธ+ผู้ช่วย

แต่ Ishan ไม่ต้อง คอยยิง Skill ยิง กัน Ability อย่างเดียว

แถมส่วนใหญ่จะเล่นเอา Df กระแทกหน้าคนอื่นเสียด้วยในขณะที่ Martin เอา At ล้วนๆเลยครับ  
« Last Edit: January 18, 2009, 03:15:56 PM by The Clemency St. Of Amara » Logged

markro
Member

Email
« Reply #140 on: January 18, 2009, 03:44:51 PM »

ขอเเกรนครอส กับ ทาลิเเสง หน่อยครับ

หรือจะ เล่นทาลิดินดี เเนะนำหน่อยครับ

Timist
Member

« Reply #141 on: January 18, 2009, 06:33:12 PM »

ขอเด๊กทาลิลมหน่อยครับ ภาค dr

Book_Ma_Ma
Member

« Reply #142 on: January 18, 2009, 08:35:08 PM »

แพ้มังกรอะไรอ่าครับ?          ??? Thaliwilya แสงสู้แล้วยกเลิก Mystic
Ancalagon -Grandecross ยืนบ้าพลังหนาเกิน
Thaliwilya น้ำยิงฟรีส สู้ฟรีส?

ถ้าจำไม่ผิด Zadin เจาะ Line ได้นะครับแถมตัวหากระบองก็เร็ว

Farid ไปยืนหน้าสักใบก็สู้ไหวแล้วมั้งครับ Ability เราก็ไม่โดนแล้วละครับ        

Nazae Bakery ช่วยทั้งจั่วช่วยทั้งเผาแล้วครับ          :)

คือว่ายังจัดได้ไม่ดีอ่ะ เจออะไรก็สู้ไม่ได้ (มือใหม่อ่ะ) แต่ชอบซาดินมากๆๆๆๆๆๆๆ (เท่ดี) 

ขอเด๊กลิสที่สิคับ เอาแบบเล่นได้เลย

ขอบคุนนนนนนนนนนนนน   

Dark Dragon
Member

« Reply #143 on: January 18, 2009, 08:40:49 PM »

*(_ตัวยืน_)*
prince ronen*2 ตัวตบหลากหลาย
Seraph*2 ออล+ยืน+ตียกเลิกมิสติก
Khalid azar*3 แซกตีatเยอะมักๆ(ขอถามน้อยไม่รู้รั่วปานเมื่อนตี2ทีเราแซก2ทีได้มิ)

(_ตัวแซก_)
peraph's portrait*3 แซก  +  ชุบ  +progress
pumpkin witch spritc*2 รองคอม+แซก
maluceous*2  แซก-mpก่อนตี
Fiery tail squrry*3 แซกat+2df-2

_ซัพพอด_
angel of warfare*2 หาของ
Mask Doom Therion*2 เร่งจั่ว(หายากยังไม่มีเลย)หาจากไหนงับหาไม่เจอเลย
zuleika the lazal pricess*2 ปอด
virtestates*2  zeusเด็คไฟ(ขาด1)

มิสติก
เผา+รักษาเคิสเยอะๆ
ra*2
มิสติก:the sunเยอะ
(ร่ายน้อยๆๆนะ)

ข้อดีของเด็คนี้
ตีแรงและไว

ข้อเสีย
*แพ้เลิกอย่างรุงแรงมาก
*แพ้ยกเลิกอเมริตี้
จั๋วโคตรช้าเพราะยังไม่มีMask Doom Therion
เปลืองmpมากมายไม่มีmpแก้

ช่วยพัฒนาต่อน้อยงับ

คือว่ายังจัดได้ไม่ดีอ่ะ เจออะไรก็สู้ไม่ได้ (มือใหม่อ่ะ) แต่ชอบซาดินมากๆๆๆๆๆๆๆ (เท่ดี) 

ขอเด๊กลิสที่สิคับ เอาแบบเล่นได้เลย

ซาดินร่างอะไรครับ  โปรโมหรือd4kครับได้ไห้ถูก
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=43032.0
(โปรโมนะดูๆแล้วเด็คซาดินนาจะแพง) ::008::ไม่มีปัญญาจัดนาสนุกไม่มีทรัพ
« Last Edit: January 18, 2009, 09:04:38 PM by kachon » Logged

Green day
Member

« Reply #144 on: January 18, 2009, 09:08:00 PM »

Seraph*2 ออล+ยืน+ตียกเลิกมิสติก
Khalid azar*3 แซกตีatเยอะมักๆ(ขอถามน้อยไม่รู้รั่วปานเมื่อนตี2ทีเราแซก2ทีได้มิ)

(_ตัวแซก_)
peraph's portrait*3 แซก  +  ชุบ  +progress
pumpkin witch spritc*2 รองคอม+แซก
Fiery tail squrry*3 แซกat+2df-2

_ซัพพอด_
Mask Doom Therion*2 เร่งจั่ว(หายากยังไม่มีเลย)หาจากไหนงับหาไม่เจอเลย
zuleika the lazal pricess*2 ปอด
virtestates*2  zeusเด็คไฟ(ขาด1)

มิสติก
ra*2

ตีแรงและไว

ข้อเสีย
จั๋วโคตรช้าเพราะยังไม่มีMask Doom Therion

ซาดินร่างอะไรครับ  โปรโมหรือd4kครับได้ไห้ถูก
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=43032.0
(โปรโมนะดูๆแล้วเด็คซาดินนาจะแพง) ::008::ไม่มีปัญญาจัดนาสนุกไม่มีทรัพ

กระทู้ขอเด๊ก ไม่ไช่เหรอครับ

แล้วก็ ซาดินไม่มีใครเล่นภาค D4k หรอกนะครับ

เอาจริงๆ โปรโม ก็ใบละ 200-250 ครับ

Dark Dragon
Member

« Reply #145 on: January 18, 2009, 09:11:32 PM »

(_ตัวแซก_)

_ซัพพอด_

มิสติก
ra*2

ตีแรงและไว

ข้อเสีย

กระทู้ขอเด๊ก ไม่ไช่เหรอครับ

แล้วก็ ซาดินไม่มีใครเล่นภาค D4k หรอกนะครับ

เอาจริงๆ โปรโม ก็ใบละ 200-250 ครับ
  จริงดิ ซาดินโปรโม200-250 - - ตอนแรกกะจะจัดแจ่ดูแล้วเลิกเลยจัดเด็คไฟธรรมดาต่อไป

pongzaki
Member

Email
« Reply #146 on: January 18, 2009, 11:10:02 PM »

เกินครับ T T

pongzaki
Member

Email
« Reply #147 on: January 18, 2009, 11:10:59 PM »

ไปซื้อ Nightmare มาและ

รู้สึกยังไม่ลงตัวดีแฮะ

พอดีอยากเล่น nightmare + doll สาย deathcurse อะ (machine ไม่เล่นและ - -*)

ขอความกรุณาหน่อยนะ

(dollหายาก เลยหาnightmareมาก่อน)

Dark Dragon
Member

« Reply #148 on: January 19, 2009, 12:31:40 AM »

= = เก่งเหรอ  เห็น ไนแมเล่นกับมังกรมืดDRเวล5อะ

pongzaki
Member

Email
« Reply #149 on: January 19, 2009, 01:10:35 AM »

พอดีอยากลองแหวกๆแนวดูอ่า พอดีชอบ curse

น่าจะ combo กันได้นะ - -*

[เพื่อนบอกว่ามันเล่นกันยาก ท้อเลย แต่พอยังมีความหวังเลยถามพี่ในนี้ดู > <]
« Last Edit: January 19, 2009, 01:23:29 AM by pongzaki » Logged

Pages: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 18  All
  Print  

Jump to: