Summoner Master Forum
October 14, 2024, 01:26:15 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ตอนนี้ผมกำลังมีปัญหาร้ายแรงในชีวิต อยากขอคำแนะนำจากทุกคนครับ  (Read 9048 times)
0 Members and 23 Guests are viewing this topic.
PRINCE OF MICHAEL
Member

Email
« on: November 06, 2008, 05:51:01 PM »

ตอนนี้ผมเป็นนักศึกษาปี 1 คณะวิศวกรรมศาสตร์ โดยผมพักอยู่ที่หอบริเวณนอกมหาลัย ตามปกติก็จะมีเพื่อนทั้งผู้หญิงผู้ชายมาพักอยู่ด้วย เพราะหอของผมมีแอร์ และห้องค่อนข้างใหญ่ ทีนี้ในคืนวันอังคารที่ผ่านมา พวกเราเข้านอนกันประมานตี2 แต่ผมตื่นขึ้นมาประมานตี4 เพื่อกินน้ำและเข้าห้องน้ำ พอตื่นขึ้นมาผมก็เห็นแขนของเพื่อน ผู้ชาย1ผมวางทับไปบนเพื่อนผู้หญิง(ไม่แน่ใจว่าบริเวณคอ หน้าอก หรือท้อง เพราะมืด+มึนๆ) แล้วพอผมลุกไปเข้าห้องน้ำมันก็พลิกตัวไปอีกด้าน(คือไม่ได้เอามือทับแล้ว) แล้วผมก็ลุกไปเข้าห้องน้ำแล้วกลับมานั่งซักพักแล้วก็นอนตอนประมาน7โมงเช้า ทีนี้ตอนเช้าผมตื่นมาทีหลังเพื่อน ก็ได้ยินมันคุยกันเลยถามว่าเรื่องอะไรมันก็เล่าว่า เมื่อคืนเพื่อนผู้หญิงผมถูกผีอำ โดยรู้สึกหายใจไม่ค่อยออก ผมก็คิดว่าแขนไอ้เพื่อนผู้ชายผมแน่ๆเลยผีที่ไหนละ(คิดว่าเป็นเรื่องตลกเพราะผมไม่คิดว่ามันจงใจ) โดยตอนนี้เพื่อนผู้หญิงผมออกไปหาเพื่อนอีกกลุ่มนึงแล้ว แต่ก่อนที่ผมจะลุกขึ้นมาเล่าสิ่งที่เห็นเมื่อคืน ก็ไปได้ยินเพื่อนชายหญิง  ที่เป็นแฟนกันกำลังนอนคลุมโปงกันอยู่ พูดประมานว่า  มันไม่ทำหรอก ถ้ามันทำเราก็ต้องเห็นเพราะตื่นอยู่ทั้งคืน  แล้วเพื่อนอีกคู่มันก็พูดประมานว่าสงสัยเพื่อนผุชายอีกคนหนึ่ง  ผมก็เลยคิดโดยสรุปจากคำพูดทั้งหมดว่า เพื่อนผุหญิงผมมันไม่แน่ใจว่าเมื่อคืนโดนผีอำ หรือโดนลักหลับ(อาจจะใช้คำตรงไปนิดขออภัยด้วย) ผมก็เลยคิดว่ายังไม่ควรเล่า เพราะอาจเข้าใจผิดอะไรกันได้ แต่เมื่อวานผมก็ได้เล่าให้เพื่อนที่มันเป็นแฟนนอนคลุมโปงอยู่ฟัง หลังจากนั้นเราก็ไปหอใหม่ของเพื่อนผุหญิงที่เพิ่งเปิดให้เข้าอยู่ได้ โดยพวกเพื่อนๆไปซื้อของกันหมด ส่วนผมอยู่เฝ้าห้องให้ ทีนี้พอมันกลับมากัน มันก็บอกให้ผมเล่าเรื่องที่เล่าให้คู่เพื่อนที่เป็นแฟนกัน ให้ทุกคนฟังอีกรอบ ผมก็เล่า แต่พอเล่าจบ เพื่อนผุหญิงที่มันบอกว่าโดนผีอำหรือลักหลับ
มันก็บอกว่ามันตื่นอยู่ตลอด แล้วก็บอกว่าผมลักหลับมัน ผมก็ปฏิเสธเต็มที่เพราะไม่ได้ทำ แต่ไม่มีใครเชื่อ มันหาว่าผมทำเลวยังไม่พอยังไปใส่ร้ายเพื่อน แต่มันบอกว่าถ้ายอมขอโทษก็จะยกโทษให้ ผมงงมาก แต่ผมไม่ยอมขอโทษในสิ่งที่ไม่ได้ทำแน่ ผมเลยเดินออกมาจากหอใหม่มันแล้วกลับมาอยู่หอตัวเอง ซักพักพวกมันก็กลับมาหอผมกันหมด แล้วก็บอกเหมือนเดิมว่าถ้าขอโทษจะไม่เอาเรื่อง แต่ถ้าไม่ยอมรับก็ตัดเพื่อนกันไปเลย ซึ่งผมก็ไม่ยอมรับพวกมันเลยออกไป โดยรูมเมทผมบอกว่าพรุ่งนี้จะมาย้ายออก ซึ่งเมื่อตะกี้มันมาขนของออกไปแล้ว ผมควรจะทำยังไงดี พูดความจริงก็ไม่มีใครฟัง หรือจะให้ผมโกหกว่าทำแล้วรักษาเพื่อนไว้  โดยเพื่อนผู้หญิงผมคนนี้ก็ท้องกับแฟนมันแล้วด้วย แต่ผมก็นึกไม่ออกว่ามันจะโกหกทุกคนแล้วใส่ร้ายผมไปทำไม  ตอนนี้ผมจนปัญญาแล้ว กำลังคิดว่าถ้าหาทางออกไม่ได้คงต้องลาออกจากมหาลัย เพราะเพื่อนๆผมเชื่อฝ่ายผู้หญิงคนนั้นหมด ถ้าใครมรทางออกดีๆ ช่วยบอกผมทีครับ

[BooM]bOy
Member

« Reply #1 on: November 06, 2008, 07:06:59 PM »

ตอนเเรกอ่านก็งงๆ นึกว่ากระทู้ดักควาย

ถ้าเป็นผม ผมคงไม่ยอมรับผิดหรอก  เพราะถึงบอกไป ก็คงมองหน้ากันไม่ติดอยู่ดี

ผมก็เคยเจอปัญหาทำนองนี้  แต่มันเล็กกว่าของนายมาก ถ้าเจอเเบบนายยอมรับว่าคงจนปัญญาเหมือนกัน

the hampromo
Member

Email
« Reply #2 on: November 06, 2008, 07:26:05 PM »

ถ้าเปนแบบนี้คงต้องพึ่งไสยศาสตร์พากันไปสาบานเลยคับว่าใครโกหกขอให้มีอันเป็นไป ได้ผลแน่

ฟันธง!!!!

armblack555
Member

« Reply #3 on: November 06, 2008, 08:40:30 PM »

ถ้าเปนแบบนี้คงต้องพึ่งไสยศาสตร์พากันไปสาบานเลยคับว่าใครโกหกขอให้มีอันเป็นไป ได้ผลแน่

ฟันธง!!!!

เห็นด้วยอย่างแรง

[Dex]Deuce
Member

Email
« Reply #4 on: November 06, 2008, 09:34:52 PM »

หาทางพิสูจน์ทางวิทยาศาสตร์ ให้หมอหรือใครก็ได้ตรวจลองไปปรึกษาพวกหมอดูนะครับ

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #5 on: November 06, 2008, 09:55:14 PM »

เป็นผม ผมก็ไม่ยอมนะครับ

ไม่จำเป็นต้องยอมรับสิ่งที่ไม่ได้ทำนะ

เมื่อไหร่ที่ยอมรับ ก็จะกลายเป็นเราทำโดยปริยาย

ตบแหลกGeneral
Member

Email
« Reply #6 on: November 06, 2008, 10:21:01 PM »

ลองพยายามคุยกับพวกเขาดีๆนะครับ

Zenonymn
Member

« Reply #7 on: November 06, 2008, 10:26:40 PM »

ให้สาบานเลย

ยิ่งแรง ๆ ยิ่งดี

หรือไม่ก็รอผลพิสูจน์ทางวิทยาศาสตร์

แล้วสักวันความจริงจะเปิดเผย

Sun Ce
Member

« Reply #8 on: November 06, 2008, 10:34:41 PM »

ผลพิสูจน์ทางวิทยาศาสตร์ครับ ไงๆถ้าเราไม่ผิดอย่าพึ่งใจเสียครับ

EL Corazont
Member

« Reply #9 on: November 06, 2008, 11:52:44 PM »

เห็นด้วยครับที่ว่าสาบานไปแรงๆเลย(แบบเอาตัวเองหรือคนในครอบครัวไปเลยไม่ต้องห่วงเพราะเราไม่ผิดนี่ครับ)

แล้วรอผลตรวจทางวิทยาศาสตร์ด้วย

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #10 on: November 07, 2008, 12:44:51 AM »

จริง ๆ นี่เหมือนกับฟังความข้างเดียวนะ

แต่ขอบอกกับคุณเจ้าของกระทู้ว่า  ถ้าคุณมั่นใจว่าไม่ได้ทำอะไรอย่างว่าจริง ๆ ก็ขอให้เข็มแข็งต่อไป

เพราะความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย  ยังไงซักวันความจริงมันก็ต้องเปิดเผย

หรือถ้าความจริงไม่เปิดเผยแต่ผมก็เชื่อว่า  ความดีที่เราเคยกระทำมาจะปกป้องคุ้มครองเราอย่างแน่นอน :)

heeroearth
Member

Email
« Reply #11 on: November 07, 2008, 12:45:08 AM »

ใจเย็นครับน้อง (ผมคิดว่าน่าจะเรียกน้องได้นะ ปลายปีนี้ผมก็อายุ 2X แล้วล่ะ)
ปัญหามันมีทางออกครับ มั่นใจได้เลย

ที่ผมกล้าพูดแบบนี้ เพราะผมเรียนนิติวิทยาศาสตร์มาก่อน
กระบวนการทางวิทยาศาสตร์มันสามารถพิสูจน์ได้ง่ายๆ ว่าเราทำหรือเปล่า ?

อยากรู้รายละเอียดก็เมวมาหาผมได้ ผม add ไปแล้วแหละ
หรือโทรมาถามตามเบอร์ที่ให้ไว้ใน IM ละกัน

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #12 on: November 07, 2008, 12:46:51 AM »

อันนี้ ตัดสินใจยากนะ

ถ้าเราไปขอโทษทั้งๆที่เราไม่ได้ทำ มันก็กะไรอยู่

แต่ผู้หญิง ก็ถึงที่เหมือนกันนะ

ทั้งๆที่รู้ว่า เรายืนกรานสู้ ว่าเราไม่ได้ทำขนาดนี้แล้วก็ยังจะว่าใส่อีก

...............

คิดไม่ออกครับ  

popula
Member

« Reply #13 on: November 07, 2008, 12:57:05 AM »

...คุณรองมองหลายๆทางนะครับ...

..ผมเองก้เคยเจอใส่ร้ายแบบคุณ..แล้วผมก้เลือกที่จะยอมรับความผิดที่ไม่ได้ทำ..

..ผลสรุปออกมาเปนไงมันก้เหมือนเดิมอ่ะคับ..บางที่การยอมรับไม่ใช่ทางแก้ปัญหา.

..คุณรองปล่อยเวลาให้มันผ่านไปสักพักเด๋วก้ดีขึ้นเองคุณจะเหนอะไรหลายๆอย่าง..

..บางทีเพื่อนที่ดีก้ควรคบแต่ไอเพื่อนเลวๆก้ปล่อยแมร่งไปเหอะหาใหม่ก้ได้เพื่อนไม่ได้มีแค่กลุ่มเดียว..

...เชื่อผมๆในฐานะคนเคยโดนใส่ร้ายเหมือนกาน..สู้ๆๆคับ

!~DoRaEmOn~!
Member

« Reply #14 on: November 07, 2008, 01:04:39 AM »

ข่มขืนเลยครับ!!!   

PRINCE OF MICHAEL
Member

Email
« Reply #15 on: November 07, 2008, 01:08:03 AM »

ขอขอบคุณในทุกกำลังใจครับ ผมจะพยายามสู้ต่อไป

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #16 on: November 07, 2008, 01:11:22 AM »

โอ...เพื่อนเลวขนาดนี้ตัดไปเหอะไม่ต้องไปเสียดาย

ต่อให้คนอื่นไม่เชื่อเรา ยังไงสายสัมพันธ์สถาบันเดียวกัน และเวลาจะช่วยให้เราผ่านพ้นไปเอง(เคยทำมาแล้ว พอดีชั้นปีของผมรวมหัวกับรุ่นพี่แก่ๆ ตัดขาดพี่น้องกับรุ่นพี่ชั้นปีนึง ปรากฏว่าสุดท้ายก็ทำกันไม่ลง...)

KissCurse
Member

Email
« Reply #17 on: November 07, 2008, 02:25:26 AM »

อ่านจบแต่ไม่ออกความเห็นนาครับ -/\-

Acolyte
Guest
« Reply #18 on: November 07, 2008, 02:31:57 AM »

ขอตอบแบบคนมี ภรรยาแล้ว ละกัน

คือเอาง่ายๆ นะ คิดง่ายๆเลย

ถ้าทำจริงๆ เนี่ย แล้วมันหลับอยู่ มันจะไม่ตื่นเชียวหรือ !!!

ไม่ใช่หนังโป๊ หรือเกมส์ลักหลับที่เล่นๆกันนะค๊าบบบ
เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #19 on: November 07, 2008, 02:37:30 AM »

พบแพทย์ครับสามารถตรวจพิสูจน์ได้

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #20 on: November 07, 2008, 02:55:15 AM »

ไปพบแพทย์ ตรวจเชื้อ DNA ครับ

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #21 on: November 07, 2008, 04:19:15 AM »

ไปพบแพทย์ ตรวจ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #22 on: November 07, 2008, 04:36:17 AM »

ในเมื่อพูดความจริงแล้วไม่มีใครเชื่อ ก็ต้องเข้มแข็งไว้ครับ

ส่วนเพื่อนคนอื่นๆ ที่จะตัดเพื่อนกับคุณ ก็ต้องทำใจ เพราะต่อให้ตอนจบ ทุกคนรู้ว่าคุณไม่ได้เป็นคนทำ

แต่ลึกๆ แล้ว ความเป็นเพื่อนมันก็มีรอยร้าวที่ไม่เหมือนเดิมอยู่ดีครับ เรียกง่ายๆ ว่า คงคบไม่สนิทใจเหมือนเก่าแล้ว

•StarwarS•
Member

« Reply #23 on: November 07, 2008, 11:36:25 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ.. เวลาเราไม่ได้ทำผิด แล้วโดนคนอื่นว่ามันช่างโหดร้าย..

armblack555
Member

« Reply #24 on: November 07, 2008, 11:02:17 PM »

จะรอช้าอยู่ทำไมรุมมันเลย

Annedisonge chicken
Member

Email
« Reply #25 on: November 07, 2008, 11:18:34 PM »

ร้องไห้โชว์ ครับ มันจะสงสาร ละคิดว่าเราไม่ได้ทำ (ทำมาแล่ว)

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #26 on: November 08, 2008, 03:39:26 AM »

ก็บอกมันไป..

"ถ้ากูจะทำตัวเอง กูทำมากกว่านี้อีก ไอฟายป่า"

ขออภัยสำหรับคำไม่สุภาพ

boy
Member

Email
« Reply #27 on: November 08, 2008, 10:00:17 AM »

เพื่อนแบบนี้....ไม่เรียกว่าเพื่อนครับ    
อีกอย่าง พี่ไม่ได้ทำก็คือไม่ได้ทำ บอกความจริงทุกอย่างเค้าไปตรง ๆ แล้วก็ทำแบบพี่ ๆ เค้าบอกแหละครับ     ตรวจ DNA
------------------------------------------------
แล้วคุณล่ะ ระหว่างมีเพื่อนไม่ดีกับมีเพื่อนดีที่ทรยศ  คุณจะเลือกทางไหน
« Last Edit: November 08, 2008, 10:29:36 AM by boy » Logged

armblack555
Member

« Reply #28 on: November 09, 2008, 01:21:33 AM »

เพื่อนแบบนี้....ไม่เรียกว่าเพื่อนครับ    
อีกอย่าง พี่ไม่ได้ทำก็คือไม่ได้ทำ บอกความจริงทุกอย่างเค้าไปตรง ๆ แล้วก็ทำแบบพี่ ๆ เค้าบอกแหละครับ     ตรวจ DNA
------------------------------------------------
แล้วคุณล่ะ ระหว่างมีเพื่อนไม่ดีกับมีเพื่อนดีที่ทรยศ  คุณจะเลือกทางไหน
ถ้าเป็นผมผมเลือกเพื่อนไม่ดีครับ

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #29 on: November 09, 2008, 01:41:45 AM »

อืม น่าสงสารนะอย่างงี้

แต่ถ้าคุนไม่ได้ทำผมว่าไม่เห็นต้องคิดไรมากเลย

เชื่อไม่เชื่อก็เรื่องของเขา เราทำไรเรารู้ดี

ผิดถูกที่ตัวเราเรารู้ดี ไม่จำเป็นต้องรับผิด

เพื่อนแบบนี้ไม่มีอะดีแลวคับ

ขอตอบแบบคนมี ภรรยาแล้ว ละกัน

คือเอาง่ายๆ นะ คิดง่ายๆเลย

ถ้าทำจริงๆ เนี่ย แล้วมันหลับอยู่ มันจะไม่ตื่นเชียวหรือ !!!

ไม่ใช่หนังโป๊ หรือเกมส์ลักหลับที่เล่นๆกันนะค๊าบบบ
อันนี้เห็นด้วยมากๆ ในความเป็นจริงงเขาจะไม่รู้เลยหรือ

ไม่ได้เอาไม้จิ้มฟันแหย่ลงรู นะครับ 

ยังไงก็ขอไห้สู้ต่อไป อย่าลาออกเลย

มีโอกาศเรียนอ่าดีแล้วคับ...

ในชีวิตคนเรายังต้องเจอปันหา และ อุปสรรค อีกมากมาย

ถ้าแค่นี้คุณยอมแพ้ แล้วในชีวิตข้างหน้าที่จะต้องเจออีกต่อไปหละ...

อยากไห้ทักคนที่กำลังผิดหวัง หรือมีอุปสรรคในชีวิต ลุกขึ้นสู้ต่อไปครับ

ตัวผมเองก็เจออุปสรรคที่หนักหนาสาหัสพอกันในตอนนี้

ซึ่งแน่นอนผมจะต้องผ่านมันไปไห้ได้

เป็นกำลังใจไห้ทุกคนครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: