Summoner Master Forum
October 01, 2024, 09:18:28 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: Deck Box ShowDown!! มา Modify กล่องใส่การ์ดกันเถอะ  (Read 13789 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
Talewinds
Member

Email
« Reply #30 on: November 04, 2008, 02:37:45 AM »

กล่องซื้อได้ที่ร้านไหนในกรุงเทพมั้งครับพอดีกล่องเมจิก มะรุจะหาจากไหน มะได้เล่นเมจิก กลัวไปขขอแล้วโดนเด้งออกมาจากร้านเมจิก อิๆ
« Last Edit: November 04, 2008, 02:39:36 AM by Talewinds » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #31 on: November 04, 2008, 02:38:43 AM »

ไอเดียดีมาก

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #32 on: November 04, 2008, 02:45:02 AM »

กล่องซื้อได้ที่ร้านไหนในกรุงเทพมั้งครับพอดีกล่องเมจิก มะรุจะหาจากไหน มะได้เล่นเมจิก กลัวไปขขอแล้วโดนเด้งออกมาจากร้านเมจิก อิๆ

ตามร้านเมจิก เวลาเขาซื้อ Booster Box มา ไอกล่องเมจิกที่เห็นหลายๆคนใช้อยู่เนี่ย จริงๆแล้วข้างในเขาใส่ ซอง Booster มา ซึ่ง ส่วมมากเขาขายซอง Booster หมด ก็จะเอากล่องมาขาย อย่างต่ำก็ 100 แต่ไม่เกิน 150

แต่ถ้ากล่องใหญ่ๆแบบนั้นต้องไปแข่ง Tournament ใหญ่ๆ ของ DCI แล้วแหละ  แต่แปลกใจที่เป็นกล่องกระดาษอัด(Booster Box) กับกระดาษลูกฟูก (Tournament Deck Box) แต่กลับ อึด ทนมากกว่าพลาสติก ของพวก Deck Master ซะอีก 

แต่ ของSMNเอามาแต่งดีๆก็สวยเหมือนกันนะ  ผมไม่ทราบว่ากล่องนี้เขาทำขายนานยังแต่เห็นใน GO มีคนใช้อยุ่ 2-3 คน ก็น่าสนใจดี พอไปที่ร้านมันก็มี ขายอยู่
« Last Edit: November 04, 2008, 02:48:41 AM by [C]hessKnigh[T] • [S]hinigami No Balla[D] • » Logged

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #33 on: November 04, 2008, 02:48:38 AM »

ใส่ลังขนมมาเล่นเลย

จะว่าไปกล่องก็ไม่ได้โมยากนักหรอก

แค่จะไห้นิ๊งๆแบบของ จขกท

มันคงต้องฝีมือหน่อย

เดะวิศวะอย่างเราคงทำได้แค่ตะไบขอบออก

stormtrooper
Member

« Reply #34 on: November 04, 2008, 03:19:06 AM »

พี่เชส...
ทำแจก ทำแจก ทำแจก ทำแจก ทำแจก ทำแจก..........

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #35 on: November 04, 2008, 03:26:38 AM »

Poster ของทางร้านจะให้มั้ยน่า

แล้วสมมุติว่าได้ซีนคืออะไรและทำยังไงหรอครับ  = =
พีวีสีคืออะไรด้วย          ???
ขอตอบอย่าเต็มวิชาการหน่อยแล้วกัน
ไหนๆเรียนมาต้องใช้ให้เกิดประโยชน์

PVC คือ วัตถุดิบที่ทำจากพลาสติกและมีการพิมพ์ลายเลียนแบบสีไม้ธรรมชาติ เพื่อนำมาใช้ในการปิดผิวไม้ โดยใช้กาวและใช้ความร้อนสูงเป็นตัวเชื่อม เพื่อให้ติดกับผิวไม้ได้อย่างมีประสิทธิภาพมากขึ้น

เราจะได้รับประโยชน์อะไรจากการใช้ PVC ?
     PVC ส่วนใหญ่ใช้ในการปิดบนผิวชิ้นงาน เช่น โต๊ะคอมพิวเตอร์ โต๊ะทำงาน ตู้เอกสาร ฯลฯ เป็นต้น เพื่อป้องกันรอยขูดขีด หรือ การซึมของน้ำ ที่จะมาทำความเสียหายต่อชิ้นงานนั้น ตัว PVC นี้ จะทำให้ชิ้นงานนั้นมีความคงทนและมีอายุการใช้งานได้นานมากขึ้น

ประโยชน์อื่นๆ ที่จะได้รับจาก PVC ?
      PVC นั้นจะมีสีให้เลือกด้วยกันหลายสี ไม่ว่าจะเป็น สีบีชอ่อน สีบีชเข้ม สีเทา หรือจะเป็น สีบีช/ดำ  และสามารถเปลี่ยนรูปแบบ เพื่อรองรับความต้องการของผู้ใช้ และที่สำคัญที่สุดราคาถูก

ถ้าอยากรู้วิธีขึ้นรูปpvcหรือชนิดของมันละเอียดยิบให้ไปค้นๆดูนะครับ
ปล.เรียนMaterial Scienceมาท่องมันทั้งเล่ม
« Last Edit: November 04, 2008, 03:31:02 AM by Kurei_[คุเร] » Logged

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #36 on: November 04, 2008, 03:56:33 AM »

ด้วยความที่อัดหลังการ์ดเข้าไปอีก เชื่อว่าจำนวนความจุจริงๆ น่าจะได้เยอะกว่านั้นครับ

ตีไปว่าเอาหลังการ์ดออกน่าจะได้พื้นที่เพิ่มอีกเท่านึง
ใส่ 2 Deck สบายๆ ครับ

ข้อเสียของกล่องใหญ่อย่างเดียว คือดันใส่ Deck น้อยๆ ไม่ได้
ต้องอัดให้เต็มหรือใส่ที่ขั้นเข้าไปอีก

ส่วนไอ้คู่มือทำกล่องอันนั้นน่าสนใจนะ
แสกนสวยๆ วัดสเกลมาดีๆ ผมว่าน่าจะทำตามได้ไม่ยากครับ

คู่มือทำกล่อง มันเป็นก้นกล่อง ของ Tournament Deck Box ของ DCI อ่ะครับพี่กิ๊ก เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองแกะ แล้ว Scan มาแปะ สำหรับผู้ที่อยากทำกล่อง เอง ดูมั่ง

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #37 on: November 04, 2008, 04:00:19 AM »

จัดมาเลยเอาๆเยอะๆ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #38 on: November 04, 2008, 04:16:48 AM »

Poster ของทางร้านจะให้มั้ยน่า

แล้วสมมุติว่าได้ซีนคืออะไรและทำยังไงหรอครับ  = =
พีวีสีคืออะไรด้วย          ???

ซีน น่าจะมาจาก Seal หรือป่าว
นั่นก็คือ การผนึก นั่นเอง หรือ ก็เรียกว่า ติดสติ๊กเกอร์

ส่วน สติ๊กเกอร์ PVC ใสนี่ ใช่ สติกเกอร์ใส ทั่วๆไป
ที่ใช้ห่อปกหนังสือ (ห่อปกแบบสติ๊กเกอร์ อ่ะนะ)

ถ้าใช่ ก็หาซื้อได้ ที่ สมใจ นั่นแหล่ะ เข้าไปบอกเอา "สติ๊กเกอร์ใส" ถ้ามีหลายขนาดก็ไปคุยเองละกัน

แต่โปสเตอร์นี่สิ เหมือนจะหายากเหรอ 

ปล. ก็แซวเจ้าหญิงเดวิด ก็น่ารักดีออก จริงๆ ลายก็สวยดี ใช่แล้วมีคนมอง คนพูดถึง น่าภูมิใจ
อยากได้มั่ง เหมือนกัน 

ผิดกฎข้อที่3 เตือนครั้งที่1
Member

« Reply #39 on: November 04, 2008, 07:34:49 AM »

เอากล่องเมจิคแข็งมาโมแปะลาย SMN น่าจะเวิร์คกว่านะ

ปล. สินค้าอันไหนมันไร้คุณภาพก็อย่าไปซื้อ

Kenny
Member

Email
« Reply #40 on: November 04, 2008, 02:30:57 PM »

แหล่มเลย

shin asuka
Member

Email
« Reply #41 on: November 05, 2008, 01:37:15 AM »

Wow ทำไมกล่องมันสวยแบบนี่เนี่ย สมราคาMagicจริงๆ
นี้แค่ของแถมนะเนี่ย คงทนแข็งแรง รูปก็สวย
http://magiccards.info/pc/en/94.html

ผิดกับกล่อง120บาท สัมผัสกับกล่องปุ๊ป ขาด
กว่าจะสวยต้องแต่งตั้งนาน

KissCurse
Member

Email
« Reply #42 on: November 05, 2008, 04:19:01 AM »

ถามไรนิดนึงนะครับ

การ์ดทุกใบในกล่องนี้ ใส่อัลตร้าโปร อัดหลังการ์ด + ซองคลุม อัลตร้าโปร ที่ จขกท. บอกอะครับ มานคืออารายเหรอ ?

TiGeRy
Member

Email
« Reply #43 on: November 05, 2008, 04:50:01 AM »

ถามไรนิดนึงนะครับ

การ์ดทุกใบในกล่องนี้ ใส่อัลตร้าโปร อัดหลังการ์ด + ซองคลุม อัลตร้าโปร ที่ จขกท. บอกอะครับ มานคืออารายเหรอ ?
ซองสีคับ

KissCurse
Member

Email
« Reply #44 on: November 05, 2008, 05:00:01 AM »

ขอบคุณมากครับ คุณbankandbenz

แล้วซองสีนี่มานราคาประมาณไหนเหรอครับ ที่ภิรมพลาซ่ามีขายมิ จาได้หามาใส่มั้ง เบื่อซองพลาสติคละ

ยังข้องใจ อัดหลังการ์ด อธิบายที o_o อัลตร้าโปรด้วย

Member

Email
« Reply #45 on: November 05, 2008, 05:36:36 AM »

ขอบคุณมากครับ คุณbankandbenz

แล้วซองสีนี่มานราคาประมาณไหนเหรอครับ ที่ภิรมพลาซ่ามีขายมิ จาได้หามาใส่มั้ง เบื่อซองพลาสติคละ

ยังข้องใจ อัดหลังการ์ด อธิบายที o_o อัลตร้าโปรด้วย

อัลตร้าโปร เป็นชื่อ ยี่ห้อสินค้า ที่รู้จักกันดีคือ ซองสี ซึ่งถือว่ามีคุณภาพดีกว่า ของไร้ชื่อ
และแน่นอน ราคาย่อมแพงกว่า หน่อย (นอกจากนี้ แฟ้ม 9 ช่อง 4 ช่อง ไส้แฟ้ม ของยี่ห้อนี้ก็มี)

อัดหลังการ์ด คือ การใส่การ์ด รองข้างหลังอีกใบ ที่มักเรียกกันว่า "ทำหลังการ์ด"
(ต้องอธิบายเพิ่มไหมว่า ใส่หลังการ์ดแบบเดียวกัน แทนที่จะเป็นตัว S พื้นน้ำเงิน พื้นแดง
ก็จะกลายเป็น Israfel Foil กับ St. Martha Foil ตามที่หามาได้แทน
เพื่อความสวยงาม  และแยกแยะความเป็นเจ้าของ ได้ด้วย)

ซองคลุม
คือ ซองใส ที่มีขนาดใหญ่กว่า ซองสีทั่วๆไป ใช้คลุมเพื่อป้องกัน ซองสีเสื่อมคุณภาพอีกที
และมักจะ ใส่สลับ บน-ล่าง กับ ซองสี เพื่อป้องกันน้ำ และฝุ่นละออง ไม่ให้เข้าได้ทั้ง 2 ด้าน

ที่ภิรมย์พลาซ่า ก็มีขาย หลายร้านครับ
(น่าจะมีขายทุกๆ ร้านการ์ดเลยนะคิดว่า)
ส่วนราคา คงต้องสอบถามกันเอง ~
(ซองละไม่ถึงบาท  1-5 บาท จนถึง 10 บาท ก็คงมี อยากได้กี่ซอง ต้องคูณเอง ครับ)

KissCurse
Member

Email
« Reply #46 on: November 05, 2008, 05:42:49 AM »

อ่า ขอบคุณมากครับคุณ Joseph,the Deacon

การอัดหลังการ์ดนี่ เราหารูปมาทำเองได้ใช่มิ ไม่ใช่ เอาการ์ดจิงๆมาทำ หรือ ยังไง

โดยรวมๆพอเข้าใจละจ่ะ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #47 on: November 05, 2008, 06:09:40 AM »

ส่วนใหญ่ หลังการ์ด ส่วนใหญ่เขาจะใช้ Card Counter ตามชุดพิเศษต่างๆมาทำอ่ะครับ เพราะ คุณภาพมันค่อนข้างที่จะเท่าเทียมกัน ส่วน ภาพที่ player หามาทำเองนั้น เวลาแข่งใหญ่จะมีปัญหาครับ อาจจะโดนสั่งถอดหมด เพราะ ตัดไม่เท่ากันมั่งหละ สี ไม่เหมือนกันบ้างหละ

อย่างของผม  ก็ หลังการ์ด ซีล เป็น Counter Fidelis Et Verax  ของ ซอง 7 ปี  ส่วน Mystic เป็น Counter Elvira (เมีย Gerald) Odilon เก่าครับ

ซึ่ง ถ้าเลือกอย่างมีศิลป์แล้วมันต้องเข้ากับสีซอง อัลตร้าโปรเราได้ มันจะดูสวยงามยิ่งขึ้นครับ อย่าง มิสติกการ์ผมใช้ Elvira มันเข้ากับ ซอง อัลตร้าโปรสีขาว มากๆเลย ^^

บางคนก็ใช้การ์ดจริงนะ อย่างพี่อุ้ย หลังการ์ด ซีลเป็น Ishan, The Neo Prophet ส่วน มิสิกเป็น Wanaan the prophet's Follower

ปล. ถ้าในงาน เจอคนใช้กล่อง ลาย ดาวิด ดังหน้า 1  หลังการ์ดซีลเป็นรูป Fidelis Et Verax หลังการ์ด มิสติกเป็น Elviera  ก็สามารถ ดักตีหัว เอ้ย มาทักทายกันได้นะครับ 
« Last Edit: November 05, 2008, 06:18:59 AM by [C]hessKnigh[T] • [S]hinigami No Balla[D] • » Logged

KissCurse
Member

Email
« Reply #48 on: November 05, 2008, 06:32:20 AM »

Card Couter นี่มีขายปะคับ หรือยังไงเอ่ย

แล้วถ้าใช้การ์ดจริงนี่ก็ต้องใช้ทั้งกอง Seal หรือไม่ก็กอง มิสติค ไปเลยใช่มิ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #49 on: November 05, 2008, 06:37:17 AM »

ตามร้านก็มีขายฮะ 5 บาท 10 บาท ต่อใบ หรือชุดละ 75 บาท 25 ใบอะไรเงี้ย   ในงานใหญ่ๆอย่าง GT จะมีขาย นะ

แต่ถ้า งาน ออนทัวร์ มันจะไปอยู่ในรางวัลจับฉลาก  เป็นลาย 4 Nagas ซะส่วนใหญ่ 

ลาย Fidelis Et Verax ก็ ตอนที่ 7 ปี วางขาย สัปดาห์แรกๆ มก็เปิดๆไป แล้วก็เอาไปแลกมั่งหละ เปิดเก็บ ตบเด็งมั่งหล่ะ ก็ถูๆไถๆจนครบ   ส่วน อีเมีย Gerald ก็ เขาเอามาขายเป็นกรณีพิเศษ ในงาน Thailand Game Show ที่ ศูนย์สิริกิตต์ซึ่งนานมาละ  ไปเหมา เงือกมา 3 ห่อ แล้ว ก็ ธง ฟีเลเซีย  แอนดิซอง  ซึ่งไม่รุว่าหมด สต๊อกหรือยัง  ต้องดูอีกทีในงานใหญ่ Grand Tournament 9 นี้นะครับ อาจจะมีลายหายากๆที่ถูกใจ

ส่วนการใส่หลักการ์ดก็ตามใจอ่ะครับ ใส่เฉพาะซีลก็ได้ ทั้ง 2 อย่างก็ได้ ไม่มีใครบังคับ  อะฮะ
« Last Edit: November 05, 2008, 06:41:08 AM by [C]hessKnigh[T] • [S]hinigami No Balla[D] • » Logged

KissCurse
Member

Email
« Reply #50 on: November 05, 2008, 06:39:16 AM »

โอว เจ๋งดีแฮะ เด่วไปหามาทำ

สรุปคือ ต้องทำหลังการ์ดก่อน ใส่ซองสีๆ แล้วก็ คลุมอีกทีใช่มะ

หุหุ น่าสนุก เด่วลองทำดู

MN-ME
Member

« Reply #51 on: November 06, 2008, 10:14:18 PM »

สวยงาม และแนวมากครับ

เจ๋งดี 

The God of Thaliwilya
Member

« Reply #52 on: November 07, 2008, 01:16:29 AM »

ส่วนใหญ่ หลังการ์ด ส่วนใหญ่เขาจะใช้ Card Counter ตามชุดพิเศษต่างๆมาทำอ่ะครับ เพราะ คุณภาพมันค่อนข้างที่จะเท่าเทียมกัน ส่วน ภาพที่ player หามาทำเองนั้น เวลาแข่งใหญ่จะมีปัญหาครับ อาจจะโดนสั่งถอดหมด เพราะ ตัดไม่เท่ากันมั่งหละ สี ไม่เหมือนกันบ้างหละ

ซึ่ง ถ้าเลือกอย่างมีศิลป์แล้วมันต้องเข้ากับสีซอง อัลตร้าโปรเราได้ มันจะดูสวยงามยิ่งขึ้นครับ อย่าง มิสติกการ์ผมใช้ Elvira มันเข้ากับ ซอง อัลตร้าโปรสีขาว มากๆเลย ^^

ขอโทษนะครับ งงอะ ว่าถ้าใส่ซองอัลตร้าโปร ( ซองสี ) ผมก็ไม่รู้เหมือนกันอ่า ว่าอัลตร้าโปรมันเป็นไง แต่ว่า
คงน่าจะ้เป็นซองที่มีสี 1 ด้าน อีกด้านเป็นเป็นคล้ายๆซองใสรึเปล่าอะ
ถ้าเป็นยังงั้น เราใส่หลังการ์ด แล้วใส่อัลตร้าโปร เราจะมองเห็นหลังการ์ดได้ไงอ่าคับ งง -*-

ปล. ตอนแรกเห็นพี่คนนึุงใส่ซองที่ข้างหลังมันมีแสงแวปๆอะ ผมก็คิดว่านั่นอัลตร้าโปร -*- ไม่รู้ว่าใช่รึเปล่า

« Last Edit: November 07, 2008, 01:18:19 AM by The God of Thaliwilya » Logged

•StarwarS•
Member

« Reply #53 on: November 07, 2008, 01:22:04 AM »

อัลตร้าโปร เป็นเหมือนซองใสที่มีขนาดใหญ่ คลุมซองสีหรือซอง+หลังการ์ดอีกทีครับ ไม่ให้เลอะ หรือเป็นรอย..

*แก้คำผิด
« Last Edit: November 07, 2008, 01:26:01 AM by •Starwars• » Logged

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #54 on: November 07, 2008, 01:23:06 AM »

ขอโทษนะครับ งงอะ ว่าถ้าใส่ซองอัลตร้าโปร ( ซองสี ) ผมก็ไม่รู้เหมือนกันอ่า ว่าอัลตร้าโปรมันเป็นไง แต่ว่า
คงน่าจะ้เป็นซองที่มีสี 1 ด้าน อีกด้านเป็นเป็นคล้ายๆซองใสรึเปล่าอะ
ถ้าเป็นยังงั้น เราใส่หลังการ์ด แล้วใส่อัลตร้าโปร เราจะมองเห็นหลังการ์ดได้ไงอ่าคับ งง -*-

ปล. ตอนแรกเห็นพี่คนนึุงใส่ซองที่ข้างหลังมันมีแสงแวปๆอะ ผมก็คิดว่านั่นอัลตร้าโปร -*- ไม่รู้ว่าใช่รึเปล่า

แนบไปด้านหลัง แล้วก็เอาซองใสทับอีกที

อันนี้เห็นรุ่นน้องทำมาน่ะ (ส่วนตัวแล้วอยากทำ แต่ขอนแก่นไม่มีซองพลาสติคใหญ่ๆขาย ไม่งั้นป่านนี้ทำหลังการ์ดไฮพรีสไปแล้ว)

Member

Email
« Reply #55 on: November 07, 2008, 06:33:37 AM »

แนบไปด้านหลัง แล้วก็เอาซองใสทับอีกที

อันนี้เห็นรุ่นน้องทำมาน่ะ (ส่วนตัวแล้วอยากทำ แต่ขอนแก่นไม่มีซองพลาสติคใหญ่ๆขาย ไม่งั้นป่านนี้ทำหลังการ์ดไฮพรีสไปแล้ว)

ลองถาม หรือ ให้เจ้าของร้าน สั่งมาขายสิครับ
ถ้ามีคนอยากได้มากๆ เจ้าของร้านคงจะหามาขายเอง

ไม่ก็ เวลา ลงมา GO GT ก็รวมๆตัวกับเพื่อนๆ
ไปซื้อทีเดียวเลย คาดว่า ยิ่งซื้อมาก ก็น่าจะถูกลงหน่อย ~

KissCurse
Member

Email
« Reply #56 on: November 08, 2008, 02:22:19 AM »

เอ่อ คือ ซองคลุมนี่มานก็มีแบบใสเหมือนกันใช่ปะครับ(อัลตร้าโปรใช่มิ ) ผมเห็นแบบที่มานเปงใสด้าน1สีด้าน1 อันนั้นก็เป็นซองคลุมอีกแบบใช่ปะครับ

God Of Unicon !!
Member

« Reply #57 on: November 08, 2008, 11:53:02 PM »

ทำละ
5 5 5+

redzero
Member

Email
« Reply #58 on: November 27, 2008, 09:52:45 PM »

555+ สวยดีอ่ะยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #59 on: November 29, 2008, 12:37:50 PM »

ทำเองจะง่ายกว่าหาไหมนะ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: